Không nhớ tên game post vào đây

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi Nomurasan, 12/9/10.

1. longhp0910

longhp0910 Youtube Master Race

mình cũng muốn tìm game như bạn này :( có ai giúp k? mình nhớ k lầm là có 2 quốc gia để chọn là Anh và Pháp.

2. masterhell

masterhell The Warrior of Light Lão Làng GVN

Nhớ không nhầm thì là game Corsairs

3. longhp0910

longhp0910 Youtube Master Race

ầu dê ấu dề đúng rồi thx bạn nha :x

4. NK đào mộ NK

NK đào mộ NK Mr & Ms Pac-Man

mình muốn hỏi cái này, hồi xưa mình có chơi cái game bắn kiến khổng lồ trên xbox, chơi coop chia dọc màn hình, góc nhìn thứ 3, mình là lính Mẽo.:)

5. Onimaru

Onimaru Youtube Master Race

các bạn cho mình hỏi game này chút nhé, game này cũng khá lâu rồi, đại khái là như thế này: chia làm 2 phe, mình và COM, tùy theo mission mà mình phòng thủ còn COM tấn công hoặc ngược lại. Khi mình đánh sập 1 nhà nào đó thì nó sẽ biến thành nhà của mình, mỗi nhà cho ra 1 loại quân khác nhau, có xe tank, đĩa bay.... có cả nhà nâng cấp đạn, nâng cấp quân. Bên nào đánh sập nhà chính đối phương trước thì bên đó thắng.
    Mình chỉ nhớ được bao nhiêu đó, bạn nào biết thì chỉ mình nha. Mình cảm ơn các bạn nhiều :7onion:

---------- Post added at 18:16 ---------- Previous post was at 16:34 ----------

các bạn cho mình hỏi game này chút nhé: game chơi theo kiểu như dàn trận, chia 2 phe, đánh ở các hành tinh khác, có nhà xe tank, nhà đĩa bay, nhà nâng cấp xe từ 1 nòng lên 2 nòng rồi lên 3 nòng, có xe bắn đạn câu từ xa, khi mình đánh sập nhà nào của COM thì nhà nó biến thành nhà của mình, có cả đạn thiên thạch rơi từ trên trời xuống, game này ko có quân lính mà chỉ có xe tank, đĩa bay thôi. cũng có thể chơi LAN với nhau. Theo mình nhớ thì có khoảng 21 maps. có phi thuyền thả xe tank nữa, phi thuyền cũng có thể tấn công vào nhà địch, có máy bay ném bomb loại 1 quả và nhiều quả. Game này cũng khá cũ rồi, khoảng tầm 10 năm trước. Khi đó chủ quán chỉ ghi là Stars of Wars. Mình chỉ nhớ được bao nhiêu đó, bạn nào biết thì chỉ mình nha. Cảm ơn các bạn nhiều
    PS: Mob xóa bài trên giùm mình nha

6. happiness1368

happiness1368 Youtube Master Race

Cho e xin game giết quái vật, đi màn từng hầm và có chú chó có thể ăn những con cá để biến hình ấy.
    Thanks

7. Nighter

Nighter

có vẻ là torchlight
    [video=youtube;ghQBj6Gfn10]http://www.youtube.com/watch?v=ghQBj6Gfn10[/video]

8. nin_2204

nin_2204 Youtube Master Race

cho mình hỏi 1 game off cách đây cũng khoảng 10 năm: người chơi mới vào có thể chọn những chiếc xe tank, xe jeep, máy bay trực thăng, sau khi chọn xong từ căn cứ dưới đất mở cửa,xe mình chọn xe lên và đi map, trong map có nhà, ụ của địch. trong game có trạm tiếp tế xăng, đạn. nếu chơi 2 người thì chơi kiểu bắn nhau, có 1 cái nhà có cái cờ, bên nào dành cờ xong đem về căn cứ mình là thắng, nếu chết có thể chọn xe, máy bay khác, nhưng có số lượng chết thì mất loại đó. nếu chọn máy bay trực thăng, khi bay ra biển thì có tàu ngầm bắn hạ... mình chỉ nhớ đại khái thế thôi, bạn nào nhớ game này chỉ mình với nha.:3cool_adore:

9. yeuanhkonao

yeuanhkonao Youtube Master Race

2 năm trước tớ có chơi 1 cái game offline mini, khá hay
    nhân vật chính màn đầu tiên gặp mấy ông tiên, dùng lá bài để diệt quái, rồi gặp boss
    tổng cộng có 8 màn, màn 7 là ở trong hang và nhân vật chính cưỡi 1 con hổ vừa chạy vừa ném bài, màn 8 thì cưỡi 1 con rồng
    còn nhớ lúc đó chơi tới màn 8 thì ko qua nổi vì quá khó
    tên game nhớ ko nhầm là có từ " Magic" ..... And.......2
    pà kon tìm giùm tớ nhá, tìm hoài ko ra vì quên cái tên! hic

10. ntp95kute

ntp95kute Mr & Ms Pac-Man

Có một game hồi bé mình chơi khoảng lớp 6 ( cách đây khoảng 5-6 năm ), là game 2D nội dung game: Có một hiệp sĩ cầm thanh gươm đi giết mấy con cương thi, khi vào chơi thì ở một khu rừng toàn cây chết khô, cảnh trời mưa có lụm máu với mana nữa. Giết xong bọn cương thi thì hiệp sĩ đi xuống phía dưới của bản đồ gặp một ông già, trò chuyện. Em còn nhớ là quanh đó có vài xác được dùng khăn trắng đắp lên và sau đó thì... Téo tèo hết tiền nên không chơi được nữa. Vài ngày sau tiệm đó dẹp nên bây h em muốn chơi trò đó lại một lần nữa :9cool_too_sad:

Mong mấy anh giúp dùm tks nhìu :3cool_adore:

---------- Post added at 20:00 ---------- Previous post was at 19:57 ----------

Quên mất, trò đó chơi trên PC ( offline ) nha!

11. nejivn

nejivn Youtube Master Race

mình nghĩ là game này
    http://www.youtube.com/watch?v=JhiqZU0o_wk

12. ntp95kute

ntp95kute Mr & Ms Pac-Man

P/s: k ai giúp mình hết à , nãn thật :3cool_adore:

13. reconpro

reconpro Youtube Master Race

Game gì mà có thằng biến hình các kiểu có nắm đấm sức mạnh và bàn tay kiếm cực mạnh nhỉ?

14. Lê On

Lê On Space Marine Doomguy CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Hồi xưa mình có chơi 1 game contra trên Nes nhưng không phải chơi như contra thường mà là vừa bay trên không vừa bắn, bạn nào nhớ game tên gì thì giúp mình với...

15. old man

old man Mr & Ms Pac-Man

Có pro nào biết game đánh võ ngày xưa chơi trên PTS mà có ông già râu tóc bạc phơ đánh võ say.... tay cầm bình rượu.Pro nào biết tên game xin chỉ dùm....

16. Nighter

Nighter

ông này đúng ko
    http://www.ugo.com/games/mortal-kombat-characters-shujinko
    Mortal Kombat: Deception

17. old man

old man Mr & Ms Pac-Man

Thanks pro , nhưng không phải ông này.... ông kia chỉ có chùm râu dưới cẳm và cũng trắng như vậy.vừa đánh vừa cầm cái hồ lô rượu.... cứ nghiêng qua nghiêng lại mà đánh hay lắm. Thể loại đấu 3D.....

18. DarkSlayer

DarkSlayer Yojimbo GVN LEGENDARY ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

^ Virtua Fighter 2 phải ko ?

19. old man

old man Mr & Ms Pac-Man

Không biết có phải không Pro ơi. vì game đó tôi chơi cách đây ít cũng hơn 10 năm.....để tôi lấy tựa game rồi tìm xem coi đúng không.... nếu đúng sẽ báo lại cho Pro biết.... cám ơn đã giúp.

20. toidachet2000

toidachet2000 Youtube Master Race

có 1 game mà mình quên tên mất anh em tìm giùm: trò đua xe bắn súng ngày xưa chơi trên PS1 mà có các loại xe như xe đua, xe cảnh sát, mỗi loại xe đều có tuyệt chiêu riêng ấy.
    Thanks.