Không nhớ tên game post vào đây

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi Nomurasan, 12/9/10.

1. \\\

\\\ Mario & Luigi Lão Làng GVN

bạn thử kiếm bản mới hơn xem chứ game này nhớ là chơi trên win 7 được

2. MasayukiSanada

MasayukiSanada Youtube Master Race

Cho mình hỏi tựa game RTS gì mà co 4 đội 2 đội người 1 đội sói và 1 đội quỷ, train lính theo kiểu cho dân vào từng nhà để train lên 2 đội người thì có Samurai, còn đội quỷ thì có con linh giật điện. Game có train ngọc nữa bằng cách chém xuống nước hoặc vào cây bác nào giúp em tìm hộ.

3. Rytubon87

Rytubon87 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Battle Realms

Trò này hay khoảng nâng cấp sao cho hợp lý.

4. luckykingno1

luckykingno1 Youtube Master Race

Tìm giúp mình game ps2, thể loại chơi theo kiểu cờ chiến thuật, co 4-5 đội: Nước Lửa Quỷ ,.... không nhớ rỏ lắm, nhưng 2 quân gặp nhau thì vào trận đánh, do mình điều khiển đánh chứ không phải auto con nào mạnh con đó ăn. Hình như cũng có buf, mà mình không nhớ rỏ tên :((

5. luckykingno1

luckykingno1 Youtube Master Race

Tìm được rồi :) wrath unleashed [​IMG]

6. nguoicodon_qn

nguoicodon_qn Youtube Master Race

ai có trò thế chiến thứ nhất ko ? trò của Nga đánh Phát xít
    Sặn tìm giúp mình trò The Mummy 1 ( Xác Ướp Ai Cập 1 )

7. onetonine19

onetonine19 Youtube Master Race

Nhờ giúp mình tìm 2 trò này:
    Trò đầu tiên mình chơi cũng khoảng hơi lâu nội dung nhớ là thằng tù trưởng bộ lạc như người da đỏ đó đi đánh chiếm các bộ lạc khác, có xài phép để nâng đất lên từ biển, gọi gió lốc rùi nhớ là triệu hồi đc con rồng hay con đại bàng gì đó.
    Trò thứ 2 nhớ là hình như game rpg hồi đó mua đĩa về cài dạng thằng đó đi tìm cha của nó nhớ lúc đầu là đi chung quanh cái làng của nó, tiếp theo là đi tới khu hầm mỏ, sao đó là đi tới khu vực mà có các con tiên hay gì đó, vừa chơi cái đó bị bán luôn cái máy tính kêt thúc việc chơi game. Nhớ là đặc điểm game đó là chỗ nào có ánh sáng chiếu vào mà đặt quả boom thì có item xuất hiện

8. AndreLineker

AndreLineker Youtube Master Race

hồi xưa mình có chơi 1 game robot. qua mỗi cửa thì lại thu phục đc một con vật. rồi mỗi con vật đó trở thành 1 vũ khí gắn vào cơ thể của robo đó! có cả phần đối kháng và cốt truyện nữa! hồi xưa mình nhớ đánh xong stage thu phục được con trâu và nó thành vũ khí gắn vào chân con robo của mình ! a e nào nhớ tên game này k:4cool_confuse:

9. nhoxkon1415

nhoxkon1415 Youtube Master Race

chào bạn mình cần tìm game ( mình chơi cách đây cũng 6 năm nên cũng không nhớ game tên gì ) bắn súng đi cảnh mà mỗi muốn qua màn thì phải đặt boom trong khu vực nhà của địch và ngồi canh khi nào nổ mới cho qua màn . mình nhớ hình như game chỉ có 13 màn khi chơi xong 13 màn thì mình được đổi qua phe kia và chơi lại từ vòng 1 ( đồ họa game giống call off duty ) thanks

10. tatara.kirisame

tatara.kirisame Youtube Master Race GameOver

Trò đầu tiên có thể là Populous 3 chăng

http://www.youtube.com/watch?v=GndoTiUeIBY

11. kegiaumat02

kegiaumat02 Mr & Ms Pac-Man

E đang tìm 1 game bắn rồng mà giống như half life vậy...Thông tin đây...game chia 2 phe mỗi phe cóa 3 chủng tộc khác nhau...
    Khi vào màn đấu thì chon chủng tộc bằng phím số 1 đến 6
    1 đến 3 là phe người rừng 4 đến 6 là phe triều đình
    Mỗi chủng tộc cóa vũ khí riêng rất lợi hại như là Súng rồng ( bắn ra mấy viên lửa rất nhanh và rất mạnh), súng laze( có hình con mắt, bắn ra tia laze màu đỏ, chỉ cần dính 1 tia là chết), cung dí ( bấm chuột phải là tự động mũi tên sẽ chạy và mình điều khiển mũi tên đó đến thẳng đổi phương), búa động đất ( khi ném búa đến vùng nào thì những người xung quanh vùng đó se mất máu hoặc chết vì damge rất mạnh)...chỉ nhớ đến đây thuj
    Còn map thì chia ra 2 loại map...1 là 2 đội bắn nhau và nếu như phe người rừng hoặc triều đình giết được rồng thì wjn ( con rồng màu vàng nằm ngủ, tiếng ngáy nghe rất to, rất mạnh và trâu nữa )...2 là con tin bị tiều đình bắt và người rừng phải cứu con tin đó.... Có map mình vào kim tự tháp bắn mấy con pharaon, xác ướp với mấy con quái vật nhìn ghê lắm
    Lúc mới vào game thì màn hình có hiện chữ 3DO giống như game Army Men RTS vậy !
    E chơi game này lâu rồi nhưng không nhớ tên...bác nào con nhớ thì choa em xin nhak..thanks nhìu lắm

Chỉnh sửa cuối: 10/6/13
  12. \\\

\\\ Mario & Luigi Lão Làng GVN

^
    ^ Legends of Might and Magic

13. Crazyloved

Crazyloved T.E.T.Я.I.S

tìm 1 game bắn xe tăng góc nhìn thẳng từ trên xuống mình có nv bảo vệ cái nhà bên trong có con chim màu vàng thì phải nói chung nếu địch nó bắn vỡ cái nhà đấy thì thua, game này ko fai game battle city nha hình đẹp hơn và nhớ là bắn ngoài trời có đi qua nhìu khu vực nữa bắn đc cả cây cối nữa giờ chỉ nhớ vài chi tiết thui hồi chơi game này là win95

14. ToiMuonMuaBan

ToiMuonMuaBan Youtube Master Race

Tìm giúp mình game:
    - Dạng chiến thuật, di chuyển theo ô hình tổ ong.
    - Bắn máy bay, xe tăng... chiến tranh thế giới thứ 2, hồi xưa tiệm game đặt tên là Báo động đỏ 3,4 gì đó nhưng mình tìm thì không phải.
    - Có thể chọn Phát xít Đức hoặc Liên Xô..
    Bác nào tìm giúp dùm cám ơn nhiều lắm lắm.

15. tuanmjn

tuanmjn Youtube Master Race

mình muốn tìm 1 game . khi vào game thỳ mình chọn 1 loại phi thuyền rồi nó move theo màn hình ngang . bắn nhau với rất nhiều phi thuyền khác hình con cá. mà phi thuyền mình có thể hút các phi thuyền đó về rồi luyện thành chưởng . đánh 1 lúc thỳ tới bos ấy ạ

16. living2nd

living2nd ✣✣✣ Xiaolonista✣✣✣ CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

17. tfmodvn

tfmodvn Youtube Master Race

em nhớ tên nhưng tìm hoài ko thấy link, ra mấy tiệm bán CD họ cũng ko còn giữ, game zoo tycoon ấy (phần 1) có bản mở rộng khủng long, cá,... mong các anh tìm giúp, tụi mf nó xóa hết link rồi, hic hic ^^

18. vip_devilbat

vip_devilbat Youtube Master Race

ngày xưa thời tôi có chơi 1 game chiến thuật khá hay, mà lâu lắm rồi nên không nhớ tên, nhờ các bác pro chỉ giáo giùm. Game này mô phỏng thời trung đại( hình như là về thành cát tư hãn):
    -Trong game có nhiều loại tướng như :samurai , pháp sư , kỵ sĩ... Có thể nâng cấp tướng thông qua việc đánh sói, giết lính địch ..( nhân vật chính cưỡi ngựa , sau này nâng cấp có thể đánh xa được). Sau khi tướng địch bị đánh hết máu sẽ chuyển thành màu trắng và có thể bắt nó về nhà để chiêu mộ(tùy thằng)
    -Tướng có thể dùng chiêu như phép lửa , sét ....
    -Game này đặc biệt là khi công thành chỉ cần phá cửa , sau đó bem nhà chính là chiếm được thành
    -Lính thì có mấy loại như lính pháo , xa giới...
    -game này không cần xây nhà, chỉ đi chiếm thành. Chiếm được thành rồi chỉ cần sửa cổng thành là xong
    -hồi đó minh chơi game này là phiên bản tiếng Trung Quốc,ko có tiếng Anh
    Mình chỉ nhớ có bấy nhiêu thôi, ai đã từng chơi game này chỉ giúp mình với nhé. Cảm ơn!!

19. Ờ mày giỏi

Ờ mày giỏi Cháu ngoan bác Hồ Lão Làng GVN

Cậu tìm gút gồ xem game Dragon Throne: Battle of Red Cliffs có phải game cậu tìm ko nhé ?

20. 2932111

2932111 Youtube Master Race

Cho mình hỏi tên 1 game dàn trận xây lính, game này ra cũng lâu rồi (chắc tầm 2002 2003) Trong game chỉ có 1 phần chơi chiến dịch và chơi mạng. Phần chiến dịch màn đầu mình đc điều khiển thằng hoàng tử sau khi bị quân giặc đánh chiếm phải chạy sang england.. game mình có thể đi theo 3 hướng: xây được tụi thổ phỉ + quái vật, hướng thứ 2 là theo kỳ văn mình xây được lính súng, kỵ súng đại bác.. Hướng còn lại là theo tôn giáo thờ thần xây được mấy bọn lính giống thời trung cổ, còn dựng tạo được thiên thần nữa...
    Mình chỉ nhớ có vậy, thx trước bạn nào nói cho mình đc cái tên game :)