Không nhớ tên games ? Post bài vào đây

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi controller, 15/7/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. TheLordDark

TheLordDark Mr & Ms Pac-Man

thanks 2 pác này nhé, ko bik có đúng ko nhưng down hết về test thử nhìn mấy hình trên google chẳng nhận ra zì cả, game lâu mà người cũng già rồi mà :D:)

2. Dragon_age

Dragon_age Donkey Kong

Cho mình hỏi đây là game gì với :

Đây là game chiến thuật 2D,ra cách đây cũng 6 năm rồi
    Game này là chiến tranh giữa cao bồi và người da đỏ
    Đặc điểm nhận biết game này là :

Quân cao bồi thì xây được nhà nấu rượu( nấu rượu để lấy thịt xây quân,1 điểm khá hay của game này),xây được các con gỡ bẫy,nhà để sản xuất cao bồi là Ranch (chuồng ngựa) ,xây được cao bồi và Sheriff,còn xây được quân Mexico đội mũ bánh tráng màu trắng nữa.
    Còn quân da đỏ thì có lính ngụy trang thành tảng đá hoặc bụi cây di chuyển được,xây được pháp sư hô sấm sét ,gọi mưa, nhà của quân da đỏ toàn là chòi hình nón lá việt nam,quân da đỏ lội sông được thay vì quân cao bồi phải xây thuyền để qua sông

Vì là game 2D khá hay,nên mình muốn tìm lại,hồi đó còn nhỏ nên ko nghĩ ngày hôm nay sẽ chơi lại nên ko nhớ tên,bạn nào chơi qua rồi thì mong chỉ giúp,game này ko thông dụng như Starcraft hay Warcraft 3 nên ít ai đã chơi qua

Nếu như tìm ra được game này thì hay quá,mọi ng giúp mình với

3. CloUd_n0.1

CloUd_n0.1 C O N T R A

mình đang tìm tên 1 game là mini game thôi,nó nói về cô bé đi vào trong giấc mơ ,mà mình dùng các thứ để hỗ trợ cho cô bé này.hình như là quàng 1 cái khăn mầu đỏ..game này cũng ra gần đây thôi

4. ///

/// Persian Prince Lão Làng GVN

^chắc là trò Lucidity

^
    ^America chăng?
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

Chỉnh sửa cuối: 2/6/10
  5. Chip8xReturn

Chip8xReturn T.E.T.Я.I.S

Giúp mình tìm game cũ >"<
    Nếu nhớ ko lầm thì chơi game này trên đĩa mềm! (chẳng biết nó thuộc hệ nào)
    Game này hình như có con chuột và con chó! 2 con này phải nhặt trái cây, rồi đẩy thùng để vào các khóa có hình ngôi sao để mở cửa qua màn!
    Có màn phải nhặt tấm gỗ để xây cầu!
    Chỉ nhớ mang máng nhiu đó >"< Xin giúp dùm! Cám ơn các ACE :)

6. CloUd_n0.1

CloUd_n0.1 C O N T R A

ko phải 'chắc' mà là 'chuẩn' bạn ạ,thank bạn nhiều .:)

7. snow angel

snow angel Dragon Quest

Mình đang tìm tên game fát hành khoảng 1,2 năm gần đây thôi, phần 2 mới ra, phần 1 nhân vật chính nó tạo hình giống thằng diễn viên hàn quốc nào ấy :| Bắn nhau góc nhìn người thứ 3, phần 1 hình như toàn bắn mấy khu vực có tuyết :|

8. Dragon_age

Dragon_age Donkey Kong

Game bạn chip8x là gảme đĩa mềm,cái hồi mà tay cầm 4 nút giống xbox360 bây giờ,nhưng mà bạn hỏi cũng chẳng chơi lại dc vì giờ làm gì còn đĩa mà chơi,game này hồi đó ai cũng chơi,hay mà vui,2 ng phải phối hợp ăn ý,game 10 năm hơn rồi
    Bạn /// chắc chơi game lâu rồi nên biết game America nhỉ,đúng là game này,bạn có trí nhớ tuyệt thật,cảm ơn bạn nhìu nhé,nhìn hình đỡ nhớ game thôi,chứ link down chắc cũng ko còn,đĩa cũng ko ai bán.Game cũ tuy ko hay nhưng mang nhìu kỷ niệm,hic,game giờ đẹp hoành tráng nhưng chẳng để lại ấn tượng

9. ///

game đĩa mềm chắc là snes, giả lập chơi đc mà
    lâu rồi ko nhớ lắm, chắc là trò Goof Troop

10. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator

[​IMG]Cho mình nhờ sự giúp đỡ ở đây nhé..

11. gh418668

gh418668 Youtube Master Race

giúp mình tìm tựa game này:
    trước mình chơi game trên ps1 nó là game đối kháng giống tekken nhưng có nhân vật thời trung cổ mình nhớ là có nhân vật thằng kị sĩ mặc giáp cầm cây kiếm to đùng á.rồi có nhân vật cả trung quốc hi lạp và có đặc điểm riêng có thằng boss là thằng thuyền trưởng cướp biển cầm 2 thanh kiếm í.có bạn nào biết giúp mình với thank.

12. ///

^ chắc Soul Edge (Soul Blade)
    Lost Planet à

Chỉnh sửa cuối: 3/6/10
  13. Chip8xReturn

Chip8xReturn T.E.T.Я.I.S

Đúng nó rồi đấy :)) Cám ơn nhìu lắm :x

14. aegis gundam

aegis gundam Legend of Zelda

game tên là American, của hãng Data Becker. Hãng này hình như chuyên tiêu chí làm game về lịch sử ( tôi chơi American nên biết thêm nhiều sự kiện trong thời Mỹ bành trướng về miền Tây). hãng có nhiều ý tưởng nhưng thường ko đột phá được gameplay. Phần mở rộng của game này tui làm mất rồi. giờ tìm lại ko ra. Phần đầu thì hiện tôi vẫn còn, nếu thích thì khi nào rảnh tui up lên mediafire cho.

Nếu thích đề tài lịch sử thì có thể tìm thêm game Highlander Warrior cũng của hãng này.

http://www.gamespot.com/pc/strategy/highlandwarriors/index.html?tag=result;title;0

Chỉnh sửa cuối: 3/6/10
  15. Dragon_age

Dragon_age Donkey Kong

Còn nhớ cái game Highland Warrior hồi đó ra đòi cấu hình 32 MB,máy mình chỉ có 16 MB,ko chơi dc,nó là game 3D khá đẹp và cấu hình cực mạnh lúc bấy giờ,ấm ức ko chơi dc vì ko có tiền nâng cấp máy,đến khi có tiền nâng cấp thì đã ra game 256 MB,game Highland Warrior đã trở nên quá già nua rồi,lại ko thèm chơi nữa,hic

16. Dragon_age

Dragon_age Donkey Kong

Cho mình hỏi tên game này là gì : (trí nhớ kém quá,game này hay lắm mà quên mất tiền rồi,ai giúp mình ?)

Đây là Game dàn trận
    Game này tất cả dân,lính đều lùn y như game The settler 3 vậy,tất cả dân game này toàn là người Viking
    Game này nếu mục chơi Campain (đi cảnh) thì có 4 thằng tướng : tướng chính là thằng cầm khiên và kiếm,3 tướng phụ gồm 1 cô gái cầm cung,1 tên người ai cập cầm Saber,1 tên cầm thương
    Xây nhà thì như Knight and merchant,tức là xây cái vỏ rồi bê vật liệu tới xây từng phần,nguyên liệu xây nhà gồm gỗ (Wood),đá(stone,marble) ,bùn ( Clay),rơm

Chu trình chơi của game như sau,mới vào game cho 1 nhóm đàn ông và đàn bà viking,1 chiếc tàu trên cạn là nhà chính( là 1 cái nhà kho sức chứa lớn,làm nguyên liệu được thì bỏ vào,hoặc có thể xây warehouse phụ),sau đó thì xây nhà House,cho đàn ông cưới đàn bà,rồi cho vào sống 1 cái nhà,ban đầu nhà rơm sống dc 1 gia đình,sau nâng cấp lên sống dc 5 gia đình 1 nhà,sau đó thì cho sinh con(có thể chọn giới tính đứa bé,đứa bé lớn từ 1 tuổi đến 11 tuổi thì thành ng trưởng thành),đàn ông thì cho làm các nghề hoặc hóa thành lính,đàn bà thì chỉ sinh con,bê thức ăn về nhà và tán dóc.
    Đặc điểm dễ nhận biết là khi 1 đứa bé chào đời thì có con hạc gắp đứa bé bỏ vào cái nhà mà sinh con,đứa bé mới sinh sẽ bò và lớn từ từ đến 11 tuổi thì thành người lớn
    Game này nhà nâng cấp được ,khi nâng cấp càng cao đòi hỏi nguyên liệu càng nhiều và nguyên liệu phải được tinh chế kỹ ( vd từ stone phải tinh chế thành đá hoa cương Marble để nâng cấp dc nhà cấp cao,stone chỉ để xây nhà cấp 1 )

Game này dân có 4 thanh trạng thái : Đói,Ngủ nghỉ,Tôn giáo và tình yêu gia đình. Đói thì cho ăn trái cây rồi cho ngủ bên gốc cây dọc đường cũng dc,dân ko dc ăn sẽ chết đói ,trái cây thì là 1 cái cây có mấy cái quả màu đỏ đỏ
    Trang bị của 1 tên lính thì mới đầu cho 1 Viking man vào nhà lính để hóa thành lính,sau đó cho lấy vũ khí gồm Two handed sword,long bow,short bow,sword and shield,amulet,Chain mail,leather armor.v..v. Có thể cho lính mang giày hoặc đem theo mật ong để hành trình xa có cái mà ăn,khi lính chết thì hóa thành bộ xương trắng,1 trận đánh cả chục lính chết thì xương trắng nằm rải rác

Game này mình nhớ rõ từng chi tiết,vì nó quá hay,mà ko tài nào nhớ nổi tên,muốn chơi lại mà ko biết tên để tìm game,ai chơi qua game này rồi chắc sẽ biết ,giúp mình với !!!

Chỉnh sửa cuối: 7/6/10
  17. minhkien9999

minhkien9999 Youtube Master Race

Cách đậy khoảng 4 -5 năm! mình có chơi 1 game về gangster ở vùng texas hay mexico gì đó ! Nhân vật chính là 1 thằng thanh niên ngồi trên oto chĩa súng ra ngoài cửa sổ bắn địch ,có khả năng nâng cấp súng ống cho bắn 2 bên,lựu đạn,có thể mua xe mới ,nhất là khi bắn chết đối thủ thì có thể lấy hết đồ của nó, có tiền, rượu tequila,nhiều loại đồ khác nữa. Game có đồ hoạ khá được, góc nhìn là từ trên trời nhìn xuống,và thấy cái oto nhỏ vừa chạy vừa bắn.
    Ai biết game này thì cho mình biết tên nó nhé! tự nhiên nhớ lai nên muốn kiếm về chơi! Cảm ơn nha!

18. miburoshi

miburoshi Youtube Master Race

Praetorians

[video]ZPfF4EVC8RE[/video]

Game này giờ mình vẫn còn chơi :))

Tuy ko so được với series Total War nhưng để giải trí với những trận đánh nhỏ chứ ko mệt đầu với chiến dịch dài thì game này rất khá, cảm giác epic khi phải phòng thủ cũng rất khá :D

19. Dragon_age

Dragon_age Donkey Kong

Cho mình hỏi tên game này là gì : (trí nhớ kém quá,game này hay lắm mà quên mất tiền rồi,ai giúp mình ?)

Đây là Game dàn trận
    Game này tất cả dân,lính đều lùn y như game The settler 3 vậy,tất cả dân game này toàn là người Viking
    Game này nếu mục chơi Campain (đi cảnh) thì có 4 thằng tướng : tướng chính là thằng cầm khiên và kiếm,3 tướng phụ gồm 1 cô gái cầm cung,1 tên người ai cập cầm Saber,1 tên cầm thương
    Xây nhà thì như Knight and merchant,tức là xây cái vỏ rồi bê vật liệu tới xây từng phần,nguyên liệu xây nhà gồm gỗ (Wood),đá(stone,marble) ,bùn ( Clay),rơm

Chu trình chơi của game như sau,mới vào game cho 1 nhóm đàn ông và đàn bà viking,1 chiếc tàu trên cạn là nhà chính( là 1 cái nhà kho sức chứa lớn,làm nguyên liệu được thì bỏ vào,hoặc có thể xây warehouse phụ),sau đó thì xây nhà House,cho đàn ông cưới đàn bà,rồi cho vào sống 1 cái nhà,ban đầu nhà rơm sống dc 1 gia đình,sau nâng cấp lên sống dc 5 gia đình 1 nhà,sau đó thì cho sinh con(có thể chọn giới tính đứa bé,đứa bé lớn từ 1 tuổi đến 11 tuổi thì thành ng trưởng thành),đàn ông thì cho làm các nghề hoặc hóa thành lính,đàn bà thì chỉ sinh con,bê thức ăn về nhà và tán dóc.
    Đặc điểm dễ nhận biết là khi 1 đứa bé chào đời thì có con hạc gắp đứa bé bỏ vào cái nhà mà sinh con,đứa bé mới sinh sẽ bò và lớn từ từ đến 11 tuổi thì thành người lớn
    Game này nhà nâng cấp được ,khi nâng cấp càng cao đòi hỏi nguyên liệu càng nhiều và nguyên liệu phải được tinh chế kỹ ( vd từ stone phải tinh chế thành đá hoa cương Marble để nâng cấp dc nhà cấp cao,stone chỉ để xây nhà cấp 1 )

Game này dân có 4 thanh trạng thái : Đói,Ngủ nghỉ,Tôn giáo và tình yêu gia đình. Đói thì cho ăn trái cây rồi cho ngủ bên gốc cây dọc đường cũng dc,dân ko dc ăn sẽ chết đói ,trái cây thì là 1 cái cây có mấy cái quả màu đỏ đỏ
    Trang bị của 1 tên lính thì mới đầu cho 1 Viking man vào nhà lính để hóa thành lính,sau đó cho lấy vũ khí gồm Two handed sword,long bow,short bow,sword and shield,amulet,Chain mail,leather armor.v..v. Có thể cho lính mang giày hoặc đem theo mật ong để hành trình xa có cái mà ăn,khi lính chết thì hóa thành bộ xương trắng,1 trận đánh cả chục lính chết thì xương trắng nằm rải rác

Game này mình nhớ rõ từng chi tiết,vì nó quá hay,mà ko tài nào nhớ nổi tên,muốn chơi lại mà ko biết tên để tìm game,ai chơi qua game này rồi chắc sẽ biết ,giúp mình với !!!

20. ///

^
    trông như thế này à, game dàn trận ít chơi nên ko nhớ lắm
    hình lấy từ Cultures 2, dòng này còn 3 bản là Cultures 1, Northland, 8th Wonder of the World

Chỉnh sửa cuối: 7/6/10
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.