Không nhớ tên games ? Post bài vào đây

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi controller, 15/7/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. jackent

jackent Youtube Master Race

À có ai biết 1 trò trên Snes hoặc PS1 gì đó mà hồi xưa gọi là Thằng hề(2D chắc là Snes). Trong game mình là 1 thằng hề trông giống như người ngoài hành tinh ý có thể ăn 1 số biểu tượng để biến hình . có thể biến rất nhiều hình VD như ở dưới nước mình có thể biến thành ốc bán ra 1 bong bóng lên ốc LV 2 bán ra 2 bong bóng 2 bên hoặc biến thành robot game đi bàn có đánh trùm. Lúc đầu mình chỉ là 1 thằng hề khi chưa ăn đồ thì chỉ có thể đấm quả đấm to thôi biến hình thì bán ra được đạn...mình chỉ nhớ có thế ai giúp mình cái nhỉ...:D:hug:

2. bonhadibui98

bonhadibui98 Youtube Master Race

cho hỏi có ai bít về game znes hồi xưa ma thuộc thề loại đặt bom mà ko phải bomberman.no cũng đặt bom nhung nhân vật của mình là thằng robo.mổi lần giết trùm la có 1 kỷ nắng.tui còn nhớ la trùm của màng đường phố là một con robo đường phố

3. Darkman2511

Darkman2511 Dragon Quest

Xem bài
    mình muốn kiếm 1 game thể loại turn based strategy , mình điều khiển những con robot từ xe hơi có thể transform lên robot, đấu với nhau toàn bằng súng như shot gun , rifle , bắn ra viên đạn bình thường , ko có laser beam hay rocket đại loại thế .Cận chiến thì cầm báng súng ra phang , hết đạn thì phải tốn 1 turn để lắp băng mới vào .Lúc dàn trận đánh thì mình chọn vị trí ,mục tiêu , rồi end turn nó mới thực hiện . Mình nhớ là trên cái disc có viết robot war 21 gì đó , mình mua ở đâu quên mất rồi .

Mấy con robot khi biến hình thì nhìn cũng giống giống Gundam , có con robot màu xám bự bự xài nguyên cây Sniper to bà cố ,bắn 1 cái là ngất ngư . Thằng nhân vật chính hình như là xài 2 cây shot gun đeo trên 2 vai đó .Đánh nhau ko có thấy HP thì fai , bắn từ từ bốc khói rồi nổ à .

bạn nào biết đc game này giúp mình nhé .Tại hồi đó chơi mà ko biết lắp đạn , cứ chơi đại đại tới map thứ 6-7 gì đó , tụi nó mạnh quá đánh ko lại , giờ muốn trả thù .

4. drink coffe

drink coffe Mr & Ms Pac-Man

Có ai biết tên game trên SNES mà mình có thể chọn 2 nhân vật nam nữ để chơi và mỗi nhân vật có thể tung ra chưởng ,nhân vật nữ chưởng ra các hình thù như kim cương ,kẻ địch nào có mặt trong màn hình sẽ bị tiêu diệt

5. antey2008

antey2008 Fire in the hole! Lão Làng GVN

mấy bác cho em hỏi ngày xưa em có đọc đc trên 1 tạp chí game ở VN, có 1 game tên là "Người mang áo số 13", nhìn hình ảnh có vẻ giống GTA, hồi đó hình như nó nói là 6 hay 4 CD thì phải:D. Mấy bác nào biết cho em hỏi tên tiếng Anh của nó nhé:D
    Thêm 1 game nữa trên PS1, hình như hồi đó gọi là "robot mặt trời", mình vào vai 1 con robot đi đánh nhau, sau đó ăn đc những thứ phụ kiện hỗ trợ hơi giống Rock man, hình như mỗi phụ khí hỗ trợ là tên 1 con thú, em nhớ ko lầm thì có con ngựa, sư tử, kỳ lân... nhiều lắm:D

6. TVC_GTAVC

TVC_GTAVC Donkey Kong

Hình như trò đó tên là XIII ? Còn cái trò Robot kia hồi trước cũng chơi, nhưng đếch nhớ tên game ( lâu quá rồi ) :|

7. vanady

vanady Youtube Master Race

Các anh ơi lần đầu tham gia diễn đàn nên em xin hỏi các anh về 1 game ở win 98
    Em ko nhớ nó tên là j` nữa chỉ nhớ nó là game đối kháng có mấy thằng nhân vật lửa băng rùi cầm kiếm, ninja,cung tên .....
    Giờ em muốn tìm game đấy chơi mà ko có anh nào biết chỉ cho em với thank nhìu :* :*

8. Ozaki

Ozaki Donkey Kong

Trò đua xe thú hay đua xe gà con gì đó trên PS1 hồi xưa có tên tiếng anh là gì nhỉ? Tìm hòai k ra.

9. Anji Mito

Anji Mito Persian Prince ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Hồi khoảng đầu năm 2008, EA có giới thiệu trò bắn súng online tên là Medal of Honor gì gì đó. Có ai biết tên đầy đủ của trò này không?

10. THEICONSTING

THEICONSTING Dragon Quest

trò đó tên là chocobo racing bạn ạ,đua xe thú đó ^_^

11. Anji Mito

Anji Mito Persian Prince ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Nhớ ra rồi, tên là Battlefield: Heroes:D Hồi trước lộn qua Medal of Honor: Heroes.

12. kamikazeq

kamikazeq Youtube Master Race

Game mình cần tìm như sau:

_ hệ máy SUPER Nintendo.
    _ game tiếng Nhật.
    _ tên được đặt tiếng Việt : Giờ thứ 25 ( hoặc Trời Sôi Đất Động)
    _ tên tiếng Nhật : lúc vào game, thấy nó ghi 4 chữ, chữ đầu tiên là chữ Thiên nằm đầu tiên(cũng như tiếng Tàu).
    _ đoạn giới thiệu lúc đầu của game: chiếu hình cái đồng hồ tík tắk tới khi đúng 0 giờ. Không gian lặng im, cái đồng hồ rớt hết Kim, giữa số 12 và số 1 tách ra một khoảng trống, và chỗ đó hiện lên số 13 (cũng là ý nghĩa đặt tên Giờ thứ 25).
    _ nhạc : khá hay (do nó mà mình phải tìm lại ấy :x)
    _ kiểu chơi: Tìm đường (khó tìm bà cố). Nhân vật chỉ có mỗi mình mình thôi. Mình điều khiển nhân vật chạy lên xuống trái phải để né tránh và tấn công bằng chiêu đâm hoặc bay chém. Không có vào trận gì hết, gặp con nào là nhảy vào chiến liền. Cốt truyện ban đầu là dân làng bị lời nguyền gì đấy mà đóng băng đóng đá hết. Tới giờ thứ 25, mình khởi hành đi vào mấy cái hang động để tiêu diệt trùm và giải cứu cho từng nhóm người một thoát khỏi bị đông đá.

13. duydivicay

duydivicay Legend of Zelda

Câu hỏi của thằng bạn mình bên 4rum khác, anh em trả lời giúp nó phát :hug:

14. HCG

HCG Mario & Luigi Lão Làng GVN

Tìm hộ tớ trò này, có vẻ như là mini game. Kiểu chơi là quản lý sân gôn, mình vừa đóng vai ông chủ vừa là người chơi. Ban đầu chỉ có 1 cái nhà chính, chẳng có gì cả. Xung quanh là bãi cỏ, đất cát... nói chung là 1 mảnh đất để bắt đầu tạo các lỗ gôn. Việc hình dáng, địa hình hay vị trí của từng lỗ là mình tự tạo 100%, máy hoàn toàn ko có mẫu nào hết. Rồi người chơi bắt đầu kéo đến. Có nhiều tiền rồi thì có thể xây thêm các trạm nghỉ, lái xe, mở rộng đất, rồi thì tạo tournament... Còn về player thì trình độ tính theo chỉ số, có mấy chỉ số như đánh xa, đánh chuẩn, đánh xoáy, may mắn...

Tớ nghĩ là mini game bởi vì trò này nhẹ, hồi đó dùng win98 RAM 128 mà chạy nhanh thoăn thoắt.

15. Thundaga_Bum

Thundaga_Bum Terminator-1200 Lão Làng GVN

tìm giúp tớ tên Game này :
    - trên hệ máy PS1
    - thể loại Fighting nhưng bắn chưởng là chủ đạo của trò chơi chứ ko phải đấm đá
    - nút [ ] là chưởng tầm xa, /\ là chưởng đánh ngã, O là chưởng tỏa. Khi dùng cả 3 chưởng này sẽ cho ra chưởng mạnh nhất
    - mình còn nhớ tên một số nhân vật như Serina (gió), Milena (băng), Dolle ( lửa ), Laos ( Laser ), ...

16. xenoprostar

xenoprostar Mr & Ms Pac-Man

hình như đây là trò võ lâm trung nguyên ,biết mỗi tên tiếng việt ,thông cảm:>

17. CDCode

CDCode Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi 1 game này nhé, thể loại đối kháng, game rất hay, hình ảnh cũng rất đẹp:
    - Game có rất nhiều nhân vật, nhân vật cầm kiếm ( chơi điện )
    - Nhân vật nữ tóc dài sử dụng mái tóc để skill
    - Nhân vật nữ gần giống chulin, skill cuối là chiêu phụng hoàng lửa, bay lên rất đẹp
    - Nhân vật nam hải tặc đánh kiếm rất nhanh
    - Nhân vật nữ hải tặc dùng mỏ neo để skill, skill dễ thương có ra cá heo nữa :))
    - Nhân vật nam người thuộc nhóm cây, biến rất nhanh, xuất chiêu thường rớt lá cây
    - Nhân vật nam người nhật bản, dùng quạt để skill, con này cũng rất mạnh
    - Nhân vật nam hiphop dùng sợi dây xích có gắn lưỡi liềm phóng ra để skill ( ko thích con này lắm )
    - còn 1 số nhân vật nữa, mình chỉ nhớ những nhân vật đặc trưng. Đặc biệt có nhiều nền rất đẹp, mỗi nền thuộc mỗi nhân vật khác nhau, mỗi nhân vật có rất nhiều skill khác nhau, và rất đẹp, hình nhân vật cực kì dễ thương ( ko phải tí hon, mà đẹp giống anime ấy )
    Ai giúp zoi, game này cũng khá lâu rồi, đâu chừng năm 2001 - 2003 hay j đó :), giờ chỉ nhớ mỗi chữ " G và chữ x " của tên game thôi :-s, cái đĩa game bị hư, tên game thì lại ko nhớ, bùn ơi là bùn, đã tìm hơn 1 năm nay mà ko gặp :(

Game trên PC khi mở space hay Esc j đó có đủ toàn bộ cách chơi skill của từng nhân vật, help me :))

18. ale

ale Heartbreak Kid Lão Làng GVN

Game bạn tìm là Guilty Gear, bản bạn nói có thể là GGX hay GGXX , mà series này có rất nhiều bản trên PC , handheld lẫn console.

19. CDCode

CDCode Mr & Ms Pac-Man

Ui trời, đúng là nó rồi... củm ơn nhìu nha " Ale " thân mến :)),
    Sry vì chưa tìm đã hỏi, :), code đã tìm ra rồi, nhưng ko biết link xài đc ko, rất thx Ale :)

20. Love_psp1988

Love_psp1988 Dragon Quest

Cái này là Destrega (hay còn gọi là võ lâm trung nguyên)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.