Khu vực dành cho Newbie ( Hỏi gì vào đây )

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi Kaorou, 9/3/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. weapons

weapons Mr & Ms Pac-Man

2. Iwase Taketo

Iwase Taketo Dragon Quest

Cho mình hỏi là bản Yugi-Online link ở đâu vậy, mình không thấy nên hỏi ?

3. iloveRHCP

iloveRHCP T.E.T.Я.I.S

4. cr7cr9

cr7cr9 Youtube Master Race

Nhờ tư vấn:D
    Mình rất thich chơi Yugi nhưng không có nhiều time chơi online nên chỉ thích chơi offline. Các bản trên PC đêù đã chơi đến thuộc, bản trên DS 2010 mình thử qua thì hình quá xấu:(
    Nhờ các bạn tư vấn giùm mình nên chọn phiên bản nào trong số các phiên bản trên PS2 (mình biết có 2 phiên bản) và trên PSP (Tag FOrce 1 hay 2)?? Tư vấn giúp mình link giả lập tốt nhất cho bản đó luôn:d
    THanks nhiều!

5. entei87

entei87 Youtube Master Race

cho mình hỏi về game YUGI-OH NIGHTMARE TROUBADOUR ..............mình chơi trong thẻ R4 của máy dslite mình đã có dc thần phá hoại OBESILK nhưng mình ko để lá bài này trong bộ bài của mình dc có ai bít xin chỉ giúp nha............(à mà trong box để lá bài obesilk có cái dấu tròn và dấu gạch chéo) .......thanks nha ...a mà làm cách nao để lấy 2 lá bài còn lại vậy......????

6. BlackMokona

BlackMokona Youtube Master Race

Tròn và gạch chéo thì tức là lá đó bị cấm xài rồi :) Chỉ sưu tập cho đẹp thôi

---------- Post added at 09:37 ---------- Previous post was at 09:34 ----------

Trong này nè: http://forum.gamevn.com/showthread.php?715448-Yugioh-Power-Of-Chaos-Online-with-Hamachi
    Xuống dưới cùng của bài hướng dẫn có banlist riêng cho Joey đó

7. Reactionary

Reactionary Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi hiện tại Yugi real duel có tổng cộng bao nhiêu lá bài rồi ?

8. nhohiep

nhohiep Dragon Quest

Gần 4k

9. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Các bác cho e hỏi ý kiến cá nhân của các bác thì bản Yugi trên PC nào hay nhất? E đã chơi cả 3 bản nhg là từ lâu lâu lắm lắm rồi! H muốn chơi lại nhg ko bít nên chơi bản nào, chơi cả 3 thì mệt lắm! Ý kiến cá nhân của e về từng bản thế này:
    Yugi: bản này e chơi lâu nhất, e thik bản này vì thik các quân bài của Yugi, nhg lượng bài hơi ít và càng chơi càng thấy dễ! :(
    Kaiba: bản này e chơi ít, nhg e thấy có vẻ độ khó cao nhất trong 3 bản :( Hồi trc COM nó xài cái bài j ý, cấm mình xuất ra quái mạnh hay j j đó tương tự lâu quá rồi e ko nhớ => nó cứ ra chiêu đấy là e thua :(
    Joey: bản này cũng hay, dễ hơn Kaiba, e thấy hay hơn Yugi tiếc là các lá bài của Joey e ko thik = của Yugi

Các bác cho e hỏi, bản Joey có thể chơi LAN, online đc phải ko nhỉ? E thấy trong box còn có cái Joey All Cards, down cái đó về là mình unlock đc tất cả bài của Joey luôn từ đầu à?

10. iloveRHCP

iloveRHCP T.E.T.Я.I.S

Bản Joey là phiên bản mới nhất nên có đủ hết mọi lá bài từ 2 bản Yugi và Kaiba.Bản này cũng chơi đc Lan và Onl thông qua hamachi.Còn vụ unlock all card bạn down về test thử sẽ biết,vì có nhiều bản unlock khác nhau,tùy từng người mà có thể unlock hết mà cũng có thể gần hết.
    Theo ý kiến cá nhân thì mình thích bản Joey nhất vì nó có nhiều card để cho mình mod;))

neik_0207 thích bài này.
  11. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

^Cảm ơn bác (đã rep nhá :">)
    Tiện thể bác cho hỏi lun nhiều card để mod là sao bác nhỉ e ko hỉu lắm, bác có thể cho e bít topic hướng dẫn chơi onl ở đâu ko, e mới vào box lần đầu, e tham khảo các topic hướng dẫn newbie, sơ đồ box... rồi nhg nhìu quá + đôi lúc các bác dùng thuật ngữ chuyển môn nên e ko hỉu :(

12. iloveRHCP

iloveRHCP T.E.T.Я.I.S

Cách chơi online qua hamachi này:

Mã:
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?715448-Yugioh-Power-Of-Chaos-Online-with-Hamachi
    Còn cách mod các bản yugioh ở đây

Mã:
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?729245-HDHC-cach-mod-cac-ban-Yugioh-offline
    Mod chỉ dành cho chơi off,chơi on thì mod cũng chỉ ra lá bài cũ.

13. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Ok thanx bạn nhé! Mình đang nghiên cứu phần online :D
    Bạn cho mình hỏi lun nếu mình mang 1 card bị cấm đi đấu onl thì sẽ thế nào? :-s Vì mình chỉ định đấu vs mấy đứa bạn thui ko định đấu vs ng lạ, mang banned card đi có đc đấu ko :-ss

14. iloveRHCP

iloveRHCP T.E.T.Я.I.S

Nếu bạn chơi vs bạn bè cho vui thì vụ banned card ko cần quan tâm đâu.Còn bạn đấu vs người khac mà dùng banned card thì đảm bảo 99% bạn sẽ bị đối thủ chửi thề:))

15. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Bạn cho mình hỏi lun là bạn bảo rằng bản Joey có đủ card của các bản trc, vậy khi mình xài full card thì cũng có nhg quân Summon Skull, Dark Magiccian với Blue-eyed White Dragon của Yugi chứ, mình kết nhất mấy e này :x

16. iloveRHCP

iloveRHCP T.E.T.Я.I.S

Mấy card bạn nói trên trong bản Joey đều có nhé,vì bản này là bản mới nhất mà,ko phải lo đâu,cứ tải full card về là có hết;))

17. SBTC

SBTC Dragon Quest Lão Làng GVN

Mình có cùng thắc mắc với bạn này, ai biết giúp dùm

18. nhohiep

nhohiep Dragon Quest

Do máy bạn gặp lỗi mất file lưu card. Lên topic tổng hợp của Ice dragon ở mục chú ý tải về allcard.exe là chạy ngon lành, màn hình tự thu nhỏ luôn.

19. SBTC

SBTC Dragon Quest Lão Làng GVN

Mình thích đánh sưu tầm dần dần, all card đánh chán lắm. Có cách nào giúp không bạn ?

20. nhohiep

nhohiep Dragon Quest

Cài lại win, ghost lại máy hoặc đơn giản nhất là xài mấy phần mềm uninstal chuyên dụng (kô phải của windown) để gỡ hoàn toàn. Lần cài sau thì dùng bộ cài có link ở bên trên cài vô ổ D.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.