Khu vực dành cho newbie ( Hỏi thì vào đây nhé )

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi Kaorou, 14/5/11.

1. thuanpro2000

thuanpro2000 Youtube Master Race

làm sao để chơi yugi power of chao vậy các bạn, mình down về ra 2 part sau đó giải nén ra cai ảnh thằng yugi, tiếp tục nhấp vào thì màn hình đen thui , ai biết chỉ mình với

2. sikobio

sikobio Youtube Master Race

Tình hình là vừa chơi lại Yugi PS1 trên PS1 luôn nha ko phải trên giả lập PC, giờ vừa đánh qua cái hội gì gì đó của Kaiba tổ chức giờ muốn kiếm bài mạnh thì đánh thế nào? Bác nào cho mình xin cái list mấy bài mạnh và người đánh ra được không? Sẵn cho mình hỏi là: bộ mấy lá bài mạnh phải đánh S-tec mới ra được hả?

3. pokemon20

pokemon20 Donkey Kong

Với yu-gi-oh trên PS1 thì cứ hack cheat là full bài thôi, còn con mạnh nhất trong Yu-gi đó là Rồng ba đầu rồi, để 3 lá rồng ba đầu vào tập bài cỡ nào cũng thắng thôi

4. sikobio

làm sao hack full bài được! Nói là mình chơi máy PS1 luôn chứ ko phải chơi trên giả lập làm sao mà hack được! Có thể mình gà mình ko biết, được thì chỉ dùm! cám ơn

5. pokemon20

pokemon20 Donkey Kong

Cách duy nhất là dùng file save lấy trên mạng thôi. nhưng tôi cũng không rõ nữa vì PS1 đâu có cổng USB như PS2 mà chép file save vào được. Hồi xưa chơi thì đi chôm cục save của thằng bạn được khoảng 700 lá, max số sao, vậy mà cứ muốn thêm nhiều lá trong khi chả để làm gì

6. gà-cánhcụt

gà-cánhcụt snake, snake, snaaaake CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

yugi ps1 thì phải cày cuốc kinh khủng lắm.Con rồng 3 đầu bạn đánh bt chưa biết đời nào nó mới ra đâu :))
    mới đánh qua hội bài kaiba thì trở về quá khứ nói chiện 1 lát nó hiện ra thêm mấy khu vực mới ,kím cái khu vực đồng cỏ (coi chừng lộn với rừng nhá) đánh th đầu tiên (gọi là medow 1)xong thì đi ra save lại (vào trong đánh th thứ 2 thì gameover mình ko chịu trách nhiệm) . Xong xuôi ròi vào mục free duel giã cái th medow 1 trên .Tầm 200 trận đổ xuống sẽ có 1 lố bài công 2000+ ,chắc cũng sẻ có con rồng 3500.Có 3 con này + 1 số bài equip cho rồng thì cơ bản là phá đảo dc ròi.Cuối cùng sau khi phá đảo ròi bạn mún có bài mạnh nữa thì vào free duel giã mấy th ở cuối bảng luôn đấy,mà drop rate thấp lè tè nên kiên nhẫn nhá :">
    Ah có cái tip đúp bài ko biết bạn sikobio biết chưa nhỉ? đại loại là có 3 cái memory card ,đánh kím dc 1 lá bài hiếm thì mình sẽ đúp nó lên 3 lá lun ,tiết kiệm thời gian cày (theo tớ thì đây ko gọi là ăn gian :">)

7. lightknight4

lightknight4 Youtube Master Race

cho mình hỏi có ai chơi wa cờ wái vật tên PS 2 chưa? với lại Yu Gi Oh online 3 ngoài trừ đánh vs NPC phụ đc bài vậy lên lv có được thưởng bài kô? chứ bộ bài cơ bản đánh nản wá

8. sikobio

Cám ơn nhiều nhé! Biết cũng kha khá rồi, đúng là cày mệt thiệt, cày thì cày thôi nhưng có mấy lá bài chả biết thế nào mà kiếm ra nhưng lá cấm ko cho tấn công 3 hiệp áh tên gì chả nhớ! Đánh PS1 cũng có cái hay của nó! Cám ơn vì chỉ hihi!

9. gà-cánhcụt

gà-cánhcụt snake, snake, snaaaake CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

^ lá đó tên sword of revealing light ,truyện vn dịch là gươm ánh sáng áh

10. Chenoby

Chenoby Mario & Luigi Lão Làng GVN

Ai chơi yugioh Joey the passion cho mình hỏi làm sao để tăng số lượng bài lên từ 350 lá -> 771 lá (771 lá là tính cả từ 2 phiên bản Yugi và Kaiba nhưng mình k biết làm sao để nó tích hợp vào phiên bản Joey).

11. jiang_wei

jiang_wei シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

có cách nào để cài lại win mà vẫn giữ được file save k? Mình cày mike reunion dc 886 lá thì pc dở chứng.điên quá

Chỉnh sửa cuối: 1/2/12
  12. bitran1211

bitran1211 Donkey Kong GameOver

Mình đang chơi Yugioh online.net lúc đấu với máy thì mấy lượt DP SP M1 BP có thể chủ động nhấn cho qua còn khi đấu với người chơi khác nó cứ bắt mình chờ mổi lượt cả chục giây -> Thế này thì đánh đấm gì đánh 1 trận là chờ buồn ngủ luôn

Ở màn hình đầu game ngoài khu vực Stadium + Hideout + Kaiba corporation còn mấy khu vực nửa mà sao mình nhấn vào kô được . Cần điều kiện gì mới vào được và mấy khu vực đó là cái gì ?

Game này lên lv mà kô được gì thế nó đưa vào cái chức năng tăng cấp làm gì thế ? ( ở mấy game đánh bài khác lên lv sẻ có bài mới )kô lẻ để xem ai lv cao thì đó là game thủ lâu năm à ?

13. Undersword

Undersword Legend of Zelda

chó hỏi có cách nào chơi Yugioh forbidden memories trên PC kô vậy pà kon?

14. phuongtunglcpt

phuongtunglcpt Youtube Master Race

xài giả lập ps1 ấy, tìm trong các topic khác, lên google search là ấy thôi bạn.

15. sinbad91

sinbad91 Youtube Master Race

mọi người giúp tớ mới! Hồi xưa cài 3 bản Yugi chơi và save bình thường. Nhưng một hôm táy máy nghịch thế nào mất hết bài, giờ ko save đc, ko tìm thấy Folder Yu-Gi-Oh! Power of Chaos Common??? bài lại cũng ko đc. tớ làm theo mọi người hướng dẫn chạy regedit nhưng mỗi tội ko tìm thấy file KONAMI nào cả, Ctrl P cũng ko thấy? tớ định xóa hẳn đi để cài lại nhưng ko thể nào xóa đc. ko timg đc uninstall ở đâu cả? chạy mấy phần mềm uninstall cũng ko xóa đc hẳn. Nếu xóa = delete chắc ko tác dụng? ai có cách nào bày tớ với

16. jiang_wei

bạn reg lại game trước , sau đó vào regedit làm như hướng dẫn

17. sinbad91

sinbad91 Youtube Master Race

mình ko giỏi về máy tính lắm, reg là gì thế? nếu cài lại game thì mình thử rồi mà vẫn ko đc

18. Matran1601

Matran1601 Youtube Master Race

Cả nhà ơi cho tata hỏi cái này, khi mình triệu hồi Thousand-Eyes Restrict lên sân khi mình được đi trước, và mình thấy nếu đối phương ko face-up bài len thì không tấn công được trong khi minh đi trước nên đối phương chờ mình hết bài trước (deck40), vậy Thousand-Eye có ảnh hưởng lên Monster của ToonWorld hay có thể triệu hồi con Fusion có effect tuong tự là The Last Warrior from another planet ko? trường hợp có bị ảnh hưởng thì làm thế nào đẻ tân công có hiệu quả nhất khi mà Thousand Eyes ko lấy được bài đối thủ

19. jiang_wei

bạn chạy cái file reg của game ấy. file đấy 2 kb thì phải

20. trungbovoi

trungbovoi Youtube Master Race

trong game yugioh trên pc ak , sao mỗi lần mình nhấp vào lá để đưa lên thì nó hiện lên "attribute is needed to put on the field" và không cho đưa lá đó lên