Kỉ niệm vui khi lần đầu tiên bạn chơi RE

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi Black_Magicial, 2/9/04.

1. Backy

Backy Liu Kang, Champion of Earthrealm CHAMPION ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

Chơi re có lẽ ấn tượng nhất là sự kinh dị mà thui hà,với lại các xác chết biết đi là hơi ghê thui,hơi bị run nha

2. vuminhtan_84

vuminhtan_84 Liu Kang, Champion of Earthrealm

mà run thì cũng chỉ là run lúc đầu,còn sau đó thì chơi nửa đêm như thường thui chứ kó jì đâu mà sxợ ^_^

3. lina_romantic

lina_romantic Youtube Master Race

lúc đầu thì đúng là sợ thật,khi mình mới chơi nhớ nhất là cái cảnh mấy con chó hay quạ thình lình nhẩy từ trong cửa sổ ra ,ko chỉ riêng mình mà tất cả mấy đứa xung quanh sợ vãi linh hồn luôn

4. garchi

garchi The Warrior of Light

Chơi RE chỉ có lần đầu là sợ thôi, còn mấy lần sau còn nói gì nữa, nhưng như thế là ấn tượng quá rồi.
    Lần đầu chơi RE tôi luôn thấy rờn rợn (căn bản toàn chơi ban đêm, cho nó có không khí ^_^). Nhớ nhất là khi chơi RE2, đoạn trong RPD khi đi đến đoạn hành lang nhỏ, có mấy cái tay ZOM thò vào làm giật cả mình, lạnh hết cả người. Thỉnh thoảng đi đến những góc tường khuất, ko để ý bị tụi ZOM tóm phải cũng giật mình, rơi cả gamepad. Dã man, may mà mình không yếu tim.~_~

5. backieuphong84

backieuphong84 C O N T R A Lão Làng GVN

trời ơi lúc chơi ấn tượng nhất của tui là lúc mọi người đang ngủ say hic chỉ có một mình tôi ngồi chơi trơì ơi mấy con quỷ cứ đi qua đi lại làm tui ám ảnh dễ sợ mắc tiểu mà cũng không dám đi nhưng kể về sau thì ko sợ nữa

6. mino_max

mino_max Youtube Master Race

còn kỉ niện của tui là khi chơi RE tui bị nó hút hồn chơi bất kể thời gian. khi đã kết thúc game thì chơi lai lần nữa ko chán. chơi hoài rồi so sánh thời gian.ghiền lắm.còn nho mãi. ko bao giờ wên.

7. daiquang99

daiquang99 Youtube Master Race

Phải nói Re2 đã làm cho cả xóm tui mê mệt, chơi bất cả ngày đêm, lần đâu tiên thì lúc đi qua cái xe mấy con Quạ tự nhiên bay ra kẻng muốn quăng cái máy bấm luôn, nghĩ lại đã thiệt

8. xuxu2k

xuxu2k Youtube Master Race

hic... chơi ghê thật nhưng mà xu cứ die ở cảnh 1 không hà [mới biết chơi mà] >< ai mà chơi buổi tối [có 1 mình thôi] chắc khỏi ngủ wá !!!!!

9. Mèo Đông Lạnh

Mèo Đông Lạnh Mayor of SimCity

làm gì mà sợ xu quân chơi đêm mãi mà có seo đâu mà mà xu chơi bản nèo vậy hả

10. ancient_lamp

ancient_lamp Youtube Master Race

bản rs đầu tiên minh chơi là bản 2 ,lần đầu mình còn ko bít đên cánh điều kiểm ngồi nhìn nhân vật của mình chết và mình gõ loạn bàn phím lên đến nỗi vài phím chìm luôn ạ ,thế là tiêu luôn cái bàn phím.

11. Mèo Đông Lạnh

teo chơi lần đầu ở ps1 nên ko sợ lém sau chơi trên pc cũng chẳng seo hít hehe

12. lê trung kiên

lê trung kiên Mr & Ms Pac-Man

số nhà 111 phố 12 phường tân thanh thành phố điện
    he he thằng mèo ghẻ kia , ở nhà thế nào rồi ? có vui không ? mày về nhà bảp mẹ tao là bảo lưu kết quả đại học cho tao nhé ok ?

13. Backy

Chơi re có hơi bị hồi hộp thui hà,nhất là chơi lúc đầu,có những con zom hay chó gì đó từ trong cửa kính bay ra thì cảm giác ra sao nè

14. bob_live_london

bob_live_london Youtube Master Race

TRỜI tui cũng thấy vui nhất là chơi re2 khi chơi đến đoạn lấy đồ trong phòng tra khảo mà có lớp kính chắn hai bên khi tui chơi cùng thằng em ngồi kế bên vì hai đứa rất chú tâm bnên khi đến khúc đó đột ngột 1 con zombie nhảy từ bên kia qua bể kiếng quá trời tui tới lúc đó sợ rung tay rớt tay cầm xuống đất bắn loạn xạ ngầu hổng biết xảy ra chuyen gì nhìn qua thằng em nó vừa khóc nó vừa tè ra quần mẹ tui thấy vậy gọi vào chửi cho 1 trận nhưng mà tui với em tui vần sát cánh cùng re chơi tiếp :D

15. Rytubon87

Rytubon87 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Re đầu tiên tui chơi là Re 3, lúc đầu chơi rất hào hứng vì có mấy nhóc bu xung quanh cổ động .Hồi lâu nhìn lại , trời ui tui nó đi đâu hết trơn, lúc cái đồng hồ trong Re3 đổ chuông thì bên ngoài cũng đã 10 giờ đêm . Nhà tui xa lắm, lại gần bệnh viện nữa nên...
    May sao con của chủ quán lại là dân ghiền Re nên tình nguyện bảo vệ dùm một đoạn , và chê tui con trai mà nhát wá!!!! Sau này , hai đứa chơi liên tục cái trò RE ( Chưa xót Re nào đâu!!) , lâu dần hét sợ và chơi wên ngày tháng ( Bạn bè giảm 50%). Cuối tháng 11 này là đám cưới của hai tụi tui đấy !!! Điều đáng lo là bố mẹ hai bên kô chịu được cảnh hai đứa cứ nói chuyện ma quỷ suốt ngày !!! He He He

16. TTMH

TTMH Fire in the hole!

thiệt ko dzị :D,sao sướng wa dzị :((

17. SRC20414

SRC20414 Donkey Kong

SRC chơi RE 2 Claire đầu tiên,còn nhớ rõ đó là năm lớp 8.Hồi đó sợ phim ma (và cũng sợ ma lắm)cho nên chơi để ...hết sợ,ai ngờ mới bước vô cầm máy gặp con licker từ trên tường rớt xuống,hay mấy cánh tay thò ra từ hành lang làm mình muốn...tè ra quần luôn^^.Nghĩ lại thấy buồn cười quá.
    Mà chắc những ai đã từng chơi RE trong đây chắc cũng đều sợ ma giống SRC phải không??

18. Backy

Chơi re có cảm giác thật là so với các game khác đấy,toàn bộ trò chơi diễn biến như một câu chuyện thật thụ đấy,càng chơi càng hấp dẫn

19. Mèo Đông Lạnh

ừa kiên điên ui mày được có 8 điểm thui bảo lưu cái con khỉ em ạh
    backy cho anh nick nhé được hông chát đi
    chơi đỉnh nhất vẫn là ma khủng long mã nhìu qué

20. vuminhtan_84

vuminhtan_84 Liu Kang, Champion of Earthrealm

baí phục,bái phục +_+
    Bị đá rồi giờ lại đi chăn àh ^_^