Kiếm Thế - Độc Cô Cầu Bại [p1.24+]

Thảo luận trong 'Thiên Kiếm' bắt đầu bởi Diệp Thanh, 17/5/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. lazura

lazura Mr & Ms Pac-Man

Mệnh vận sau khi bị sửa thì mình cảm giác nó bị mất tác dụng sao sao ấy. Mà có 1 cái bug ngay từ đầu là đánh nhau với hệ kim buff mệnh vận vẫn bị trọng thương, tê liệt và đánh với phái hệ Thổ vẫn bị suy yếu +_+. Rõ ràng ghi là kháng mọi trạng thái bất lợi ... (trong khi đó một số trạng thái có lợi thì lại bị kháng @@)
    Mình chỉ góp ý về gameplay: hiện tại map chỉ thích hợp 2-2 hoặc 3-3. 5-5 rất khó chơi vì không có chỗ train, tranh nhau farm.
    Thêm nữa là mình ko rõ hướng đi của map là theo kiểu Dota , Kiếm thế ??? Nếu theo Dota thì phải có tướng gank, late, farm, support rõ ràng. Nếu theo KT thì con nào max đồ cũng khỏe ngang nhau, con nào cũng farm khỏe như nhau (con nào farm yếu thì ăn boss khỏe, giết người khỏe, nói chung là = cách nào đó train nhanh như nhau). Ko nên chọn mix cả 2 vì vốn dĩ điều đó là không thể. Hiện tại map đang mix ở giữa, sau nhiều cải tiến thì có nghiêng qua kiểu KT. Cần xác định rõ hướng đi của map để sau này xác định hướng balance cho tướng và item.

2. game_war48

game_war48 Dragon Quest

^^: Map protect rồi đấy chứ ? Chẳng qua bọn nó deprotect ra sửa lại thôi :-ss.
    @Anh Rex: Khi nào map hoàn thiện rồi thì anh pm em nhé, cái FSSH sửa nhiều lắm, giờ map đang hoàn thiện mà nhét FSSH vào lại rối tung cả lên. Mà nếu anh cần map test cái FSSH đấy thì lên yahoo pm em nhé, gamevn kô PM đc.

3. nhoksolid

nhoksolid Youtube Master Race

Đây là 1 trân tớ mới đánh : http://www.mediafire.com/?mgj5dxmt5zu
    Qua trận cho thấy CBR vẫn là hang hiếm, hihi, mọi người xem cho tí ý kiến, vì host chỉnh có 1k là win nên trân kết thúc hơi sớm, mà tới lúc đó tớ cũng ko biết nên lên đồ j tiếp nữa, ai pro xin chỉ giáo
    :P

4. nhavesinh

nhavesinh Youtube Master Race

CBR đánh ngon với mấy con tanker vì nó dồn dame chứ gặp mấy con nuke thì khóc ra tiếng mán :))

5. Diệp Thanh

Diệp Thanh Kirin Tor Moderator Lão Làng GVN

CBR nên tận dụng ưu thế về tiền bạc và level để lên Dục hỏa châu sớm, đảm bảo one hit one die, mấy liên đấu đầu làm vua :")

6. khanhcuong08

khanhcuong08 Mr & Ms Pac-Man

cho em hoỉ cách làm nv Giang Nam ngu Hiep

7. Cute9x

Cute9x Sonic the Hedgehog

Lên Miêu Lĩnh, đi lên trên cùng đánh 5 thằng Boss là ok :|

8. ngochuu90

ngochuu90 Youtube Master Race

vậy thì ai cho t biết "Dục hỏa châu" ghép thế nào vậy. Đang học chơi :(

9. AlvinSmile

AlvinSmile Youtube Master Race

cái này mà cậu cũng hỏi thì cậu đừng chơi game làm gì nữa, plz

10. kakallatt

kakallatt Youtube Master Race

Thấy ra v2.8 tưởng là đã có hiệu ưng mang FF nhưng rất tiếc vẫn chưa có :(
    Cho em hỏi TVT mang đồ tốc độ đánh có đánh nhanh thêm ko. Vì trong Kiếm Thế onl thì ko TVT mang đồ TDD cũng ko đánh nhanh thêm đc. (Em hơi gà mới chơi map này đc 2 ngày:P)

11. nhan12a19

nhan12a19 Mario & Luigi

Thêm mấy cái shop nữa, item ko cần công thức cũng thêm vào và ghi các item cần thiết để ghép (như kiểu dota ý :D), chứ mới chơi mà mò F9 mệt lắm. hơn nữa cũng chả biết công dụng là gì để mà lên :|
    Ko có AI để train nên phải vào đánh pub, mà đánh pub F9 game nó ko pause lại, thành ra mò đc 1 cái item là tụi kia nó train lv tới đâu đâu rồi

PS:cho hỏi là chơi single có cách nào để win ko, làm hết nv chỉ đc có 375ud, ko có ai để giết, ld cũng ko có, chả làm sao win đc :|

12. nhavesinh

nhavesinh Youtube Master Race

Alvin làm gì cay nghiệt với người ta thế :-w
    Dục hỏa châu chỉ cần mua long uyên là đc thôi ko cần ghép.

13. Diệp Thanh

Sao lại không, TVT cần tốc độ để kết thúc đối thủ, lưu ý là các món nâng tốc đánh ko stack với nhau đâu nhé.

Okay, để thêm 1 cái shop recipe nữa, mà thực ra mấy món này ko cần recipe nhưng thôi cứ thêm vào vậy. còn single chủ yếu để test thôi chứ có ai chơi đâu mà đòi thắng :">

14. Un***able

Un***able T.E.T.Я.I.S

Hãm tịnh là ganker lợi hại chỉ kém MGC chút, vừa gank vừa farm được rất nhanh @@ . Soi damage trên map + đoán biết ý định đối phương + đánh nhanh chính xác là kỹ năng của ganker map KT @@"

Cũng may gặp gà nên hành được nó... ai xem để ý phút 26 DMTT bên kia chạy từ Hoa sơn về vừa tròn level 60 , lon ton lên Dược Vương Động ngay =))
    ------------------------------------------
    Có phải là cái này không ?
    http://www.mediafire.com/?jdomiadotyq

Chỉnh sửa cuối: 25/5/10
  15. Kentsfield

Kentsfield snake, snake, snaaaake

Ây dà, thật là chán quá đi mà.
    Lầu sau các hạ nhớ click vô cái file rep đã up, bấm share ròicopy cái link giùm bá tánh nha, chứ đưa cái link ấy đâu có phải là link down file rep của các hạ đâu. Thật lâ gà quá đi mà \m/

16. hunter_8x

hunter_8x Youtube Master Race

Mấy cái rep đấy là patch nhiêu thế. Down về xem thấy mấy đứa đứng im một chỗ:|

17. AlvinSmile

AlvinSmile Youtube Master Race

ko phải tớ cay nghiệt mà là tớ ghét những người như thế, món đồ có sẵn trg shop, nguyên liệu cần cũng sẵn thế mà ko chịu tự tìm hiểu đi hỏi kiểu ba xàm ba láp như này tớ ngứa mắt lắm, Đến TIẾNG VIỆT mà còn không biết đọc hay sao :|

18. Diệp Thanh

ơ hơ, sửa lại link đi bạn kìa.

19. [Ck]Holyknight

[Ck]Holyknight T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

mọi người cho hỏi cái Thất bảo thần chiếu quyết là ghép ở đâu hay là đánh boss ra

20. Diệp Thanh

Thất bẢO QUYẾT = THIỀN VIÊN QUYẾT + HỖN THIÊN QUYẾT

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.