Kiếm Thế - Độc Cô Cầu Bại [p1.24+]

Thảo luận trong 'Thiên Kiếm' bắt đầu bởi Diệp Thanh, 17/5/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. xxxutixx

xxxutixx T.E.T.Я.I.S

http://www.mediafire.com/?k2jmzqtqnou
    1 rep củ hành khá là vui vẻ , tuy nhiên lời lẽ ko đc khiếm nhã , các bạn đừng để ý
    trước trận đấu team 1 kêu out = dog , đã đánh 1 game và đây là game 2 với team đấy ;))

2. CáoCon

CáoCon Mr & Ms Pac-Man

Tớ vừa xong 1 trận phải nói là kịch tính, nhưng quá hay, theo cảm nhận của tớ.
    Team1: Cái Bang Bổng + Minh Giáo Chùy
    Team2: Thúy Yên Kiếm + Côn Lôn Đao ( mình ).
    Ban đầu bị MG đè muốn khóc thét, chạy lên chạy xuống.
    Mãi sau cùng có mật tịch, 2 đứa tớ mới ngóc đầu lên 1 tí.
    Boss 3 bọn tớ mới đi KS, được cả 3 :">
    Quan trọng là UD để 1500, trong khi team 1 đạt được 1490 UD, chỉ còn 1 mạng nữa thôi mà team 1 ko thể nào giết được team tớ, tớ cầm TT + VDGC đè 2 đứa nó khóc thét =))
    Out giữa chừng nên ko có Rep, hơi buồn 1 chút.

3. lethaison07

lethaison07 Donkey Kong

Hi vọng anh REX sớm phát triển bản AI :D

4. Minami<3

Minami<3 Youtube Master Race

Vào thư mục replay kiếm cái LastReplay copy rồi đổi tên.

5. kienkhuongit

kienkhuongit Youtube Master Race

Mấy bác giup em cái này:
    1) Có bác nào có replay chơi VDB cho em xin, cái đang tập chơi VĐB vì thấy đây là phái rất mạnh nhưng vẫn chưa thấy hết sức mạnh của VĐB nên bác nào có replay VBĐ chơi pro thì up cho em cái.Xin cảm ơn trước !:D
    2)Một số skill có ghi là hỗ trợ chiêu là sao Vd:chiêu "Độc thích cốt" ghi hỗ trợ "Loạn hoàn kích" 2%/cấp có nghĩa là sao ?:-w

6. nobita1990

nobita1990 Youtube Master Race

tình hình là minh mới dow bản 3.8 về mà ko thể nào chơi đc :(.cứ vào là dis game :(.ai có kinh nghiệm chỉ mình với :(

7. Minami<3

Minami<3 Youtube Master Race

Down bản mới nhất link trong topic ở đầu page,mấy cái còn lại hàng fake hôm qua load của mấy đứa kia củng ko chơi được :|

8. lazura

lazura Mr & Ms Pac-Man

Không rõ 3.8 đã là ver cuối cùng chưa nhưng tớ chắc chắn đây là góp ý cuối cùng của tớ:
    1. Bản thân gameplay của map đã là imba rồi, từ hệ thống khắc ngũ hành tới hệ skill, nhưng khiếm khuyết lớn nhất là trong cách xây dựng map của rex. Bản thân rex không chọn ra được hướng đi phù hợp cho map, càng về sau càng giống đẽo cày giữa đường, chính vì thế mà càng fix thì tướng càng imba và không có sự phân nhánh giữa gank, late, support => đây không phải là dạng map Arena mà là MMORPG có pk team @@ (vd lớn nhất là MGK bản 3.8 skill 1 đã bị nerf và buff cho skill ulti, nó thành 1 con thuộc dạng củ hành trẻ con thì được chứ gank thì không tới tầm và late thì không có sức, MGk bản mới train lv nhanh = NM chưởng thì thử hỏi gank được ai ? Ngược lại các late hệ kim vẫn imba với tỉ lệ trúng status trọng thương cao khủng khiếp). Hơn nữa bản thân rex làm map chỉ là làm cho vui, vì thế tương lai của map càng mờ mịt hơn nữa -_-

2.Bản đồ map xây không tốt, có rất nhiều lợi thế nếu biết chọn chỗ: team 2 train quái ngay cạnh chỗ hồi máu => train ko tốn máu và mana dù bạn cầm tướng gì đi nữa; team 2 chạy ra cửa có ngay 3 bãi train và có 1 bãi train chắn trên cầu chẳng khác gì vệ binh bảo kê cho team 2, từ chỗ team 2 ra boss Trừ hại và ra chỗ nhận nv Ma đao cũng gần hơn team 1; địa hình thiết kế thích hợp chơi single RPG game hơn là multi Hero-Arena

3. Boss STD hệ Mộc trong khi boss 100 hệ Thổ => hệ thổ muốn đạt được cấp cấp là bình thường và đạt được MTCC là rất khó; Hệ thủy cũng tương tự, trong khi đó hệ Hỏa thì cả 2 cái đều BT còn hệ Mộc và hệ Kim lại rất dễ dàng, đặc biệt là hệ Kim

4. Trong khi có những con toàn skill active như NMK, MGC, MGK, HT ... thì có những con toàn skill autocast như MGC, TVT, CN~ ... những con toàn skill autocast thì đánh vừa nhàn mà sau này vẫn khỏe, lúc pk chỉ cần trình độ bt cũng đã hoàn thành nv, trong khi đó những con skill active train ấn skill mỏi cả tay, sau này yếu đuối (max đồ nhé, vì trong thực tế set UD 2k5 là đủ để mọi phái max đồ bất chấp bạn có gank khỏe hay ks được bao nhiêu boss HK đi nữa) Ngoại lệ duy nhất có lẽ là NMK nhờ có skill MTCC khá khỏe. Đó là chưa kể tới mấy thằng ngu học cầm tướng late đánh nhau với tướng gank mà bảo người ta chạy như chó, ngon đứng lại solo =)), rồi lại còn những thằng to mồm out là dog chuyên pick tướng late nhưng lại cấm người ta đi gank =))

Tóm lại là càng chơi tớ càng thấy ức chế, chắc mình ko thích hợp với map này rồi. Dù sao mất 1 người cũng chả đáng là bao @@

9. penidemi

penidemi Donkey Kong Lão Làng GVN

Sao em chơi không được :((
    Em dùng patch 1.24 đó mà không nhớ mấy :((
    Ai cho em link down patch chơi được cái này đi :((

10. tinhle87

tinhle87 Mr & Ms Pac-Man

dung pack 1.24b ý tìm trên 4rum nè.
    Ông lazura có vẻ là bậc thầy của cái map này rồi con j nữa
    Quy ẩn giang hồ đi là vừa...
    Mấy bản Beta với 1.1-1.4 toàn bộ là non-autocast m chả chơi đc
    Đến 1.5 thì ra một số phái autocast m mơi chơi
    Nhưng mà theo mình thì mỗi phiên bản đều có một cách đánh khác nhau chả cách đánh nào giống cách nào. VD ngày trước phái nào cũng p lên Dục Hỏa Châu còn bh thì chẳng cần thiết

---------- Post added at 13:38 ---------- Previous post was at 13:34 ----------

đồng ý là những kẻ chẳng biết chơi mà còn lắm mồm nhiều khi chơi ức chế.
    Chờ đợi map của Rex và Luci

11. CáoCon

CáoCon Mr & Ms Pac-Man

Tớ nghĩ là tại sao ko làm map kiểu như Dota, nhưng Hero của Kiếm Thế. Như thế sẽ rất thú vị hơn là kiểu map bây h ( giống như là chiến trường Tống Kim chẳng hạn ) .Đang đánh nó out giữa chừng lại đánh từ đầu, ngồi cả 2 3h mà rmk đến 6 7 lần.

12. dh-0071

dh-0071 Youtube Master Race

xin chia sẻ 1 replay cực kỳ hấp dẫn
    team 1: TVC + DTK( mình)
    team 2: CM + TLD

early game Chùy Minh ko biết có hm ko nhưng gank rẩt tởm. Team 1 phải ở nhà cày cuốc :((
    Mid game: vẫn là sự thống trị của team 2 sau khi TL lên dc ff sồ phượng thể hiện sự phản dam bẩn bựa của anh ta.
    Late game: Sau khi DTK lên dc 1 số đồ team 1 đã dần lấy lại được thế cân bằng.
    Nhờ may mắn team 1 nhặt được đồ hk từ boss 3, và ks được boss 4 nhưng cũng phải trả giá vì chỉ còn 1 mạng nữa là thua. Đến lúc này trận đấu trở lên gay cấn và hồi hộp. Team 1 nhiều lần hút chết nhưng các bạn team 2 dù cố gắng lắm nhưng vẫn chỉ dừng lại ở mức gần thắng kể cả khi TLD đã sở hữu ff Tiềm long
    http://www.mediafire.com/?mn2mj2omjah

13. anhthaibk

anhthaibk Donkey Kong

toàn thấy lazura chơi L4D .Cái này mình đồng ý với lazura và mình cũng từng nói gần như thế (các bạn có thể xem lại)
    đơn giản chỉ 1 mình rex làm map và đó là tư duy của anh ấy .Anh ấy cũng rất mệt mỏi và có có lúc thất vọng khi thấy người khác fake map của mình (ko phải ai cũng hiểu và thông cảm.
    những ý kiến trái nhau của những người mới tập đánh và đánh nhiều và anh ấy phải xem xét nên đôi khi ko chính xác .Mình chỉ xin góp 1 vài ý kiến
    +đây là map kiếm thế dựa trên nền tảng của war nên phải chấp nhận hệ thống của nó các chỉ số hero. Thích thì bạn chơi kiếm thế đừng đòi hỏi 1 game online kiếm thể trong 1 cái map 8M
    +các bạn trẻ muốn đánh war hay kiếm thế thì phải xác định dừng đòi hỏi này nọ về hình thức (HoN hình đẹp nhưng ít người chơi hơn DotA các bạn tự tìm hiểu nhé)
    +các bạn ko nên vào đây spam này nọ làm cho loãng topic như mình:))
    +mình thấy các bạn ko nên yêu cầu AI vì sao thì tự hiểu vì khả năng và luc đó sẽ rất nhảm (nhảm VL vì lúc đấy sẽ có hiên tượng 2 người +2 computer win 4 người) và sẽ rất nhập nhoạng loạn xì ngậu lên
    +nếu là kiếm thế nên lúc đầu là hero trắng sau đó vào phái mới có chế độ vào phái
    +chia làm bao nhiêu phái đấy sau đó thì chia làm các đường cộng điểm và ko hạn chế vào 1 phái
    +1 game kiếm thế cày đồ cấp người ta chơi cả tháng mà bây h bạn chơi trong 1 2h các bạn cũng lên xem lại bản thân minh muốn gì mà chọn game đừng có vào đây chê này chê nọ bản thân tôi phục rex và tạo ra đc 1 map đc nhiều người chơi và yêu thích
    +mình hiện tại chỉ nghĩ đc thế trong khi đợi map dota (dạo này toàn omg mà mình ko thích chơi thể loại này vì con *** này cung nguy hiểm mà skill imba vcc thằng pick trước lấy hết skill bla bla bla)
    +các bạn đừng spam theo mình mình cho đây là ý kiến cá nhân mọi người nhất là rex nên xem qua
    @lazura :cái mã để cài L4D chơi trên gg là gì trong phần cài đặt đường dẫn game ấy

14. oaioaioi

oaioaioi Donkey Kong

Đọc 2 comment này thấy rất bực, cả 2 chắc đều nghĩ Rex làm map để cạnh tranh với DotA nên đưa ra những nhận xét rất ... DotA. Đơn giản thì map Rex làm vì yêu thích thể loại kiếm hiệp và map có tính giải trí rất cao. Dù 2 pác trên có khen chê hay ý kiến đóng góp gì thì mình thấy rất vô nghĩa, map làm theo game Kiếm Thế nên các skill rất sát với game về hiệu ứng, chỉ số, cách cast skill... Lúc nào các pác cũng đòi hỏi balance, lúc chê con này imba lúc chê con khác quá yếu,...

Theo mình thì Rex chỉ làm 1 map anh ấy yêu thích để mọi người cùng chơi, cùng thư giãn, thưởng thức chứ ko phải để làm hài lòng tất cả mọi người (balance skill, AI, terrain,...). Nếu có điều chỉnh thì chỉ là fix vài bug thật sự quan trọng. Sự thật là map này có số người download và chơi trên Garena rất cao ko phải vì gameplay mà là vì những sự hấp dẫn khác trong map của Rex mà ko thể có được ở các map khác.

Tính đến nay thì có lẽ map đã đạt độ chín, rất khó để phát triển cho hay hơn, hoàn hảo hơn vì sẽ làm mất thời gian, công sức mà chưa chắc có thể làm map hay hơn hiện tại. Map đã đạt đến dung lượng tối đa cho phép và gần đây Rex liên tục phải fix để cho map cân bằng hơn để vừa lòng tất cả mọi người, vừa mất thời gian vừa ko giúp gì cho Rex trong việc làm map. Có lẽ Rex sẽ bắt tay vào làm 1 map khác hoặc dành thời gian làm việc khác thay vì cứ phải đọc comment và fix map.

P/S: Ai thích DotA hay map nào khác cứ chơi chứ đừng vào đây khen chê, so sánh nghe nản vl.

15. lazura

lazura Mr & Ms Pac-Man

@oaioaioi: Tớ đến với KT vì lúc đầu anh Rex định hướng làm 1 map Hero Arena và tớ bỏ KT vì sau này nó chuyển hướng thành RPG có team pk. Điều quan trọng nhất của 1 map là muốn tồn tại thì các tướng phải balance bất kể map đó làm chơi hay làm thật. Cái tớ muốn là map được balance lại để có thể tồn tại lâu hơn. Chính a Rex là người muốn có góp ý để map phát triển, nếu cậu muốn làm 1 cái gì đó khác tớ để ủng hộ a Rex thì cứ làm, nhưng nếu tớ góp ý thì việc duy nhất tớ làm là chỉ ra chỗ chưa hay của map.

Chỉnh sửa cuối: 18/6/10
  16. solite9890

solite9890 Youtube Master Race

không hiểu map 3.8 này mắc lỗi j mà mình chơi toàn dis giữa chừng. Còn thằng bạn thì bảo không vào được mặc dù map 3.6 3.7 vẫn chơi được bình thường?

17. the_hardy_boy

the_hardy_boy Youtube Master Race

1 map chơi mà k cân bằng thì sao gọi là hay dc :-j
    trên gg đánh random là nhìu chứ đến lúc pick tướng sẽ bjk imba hay k ngay thôy :-"
    còn người ta cm góp ý cho map có gì sai mà bạn bựk mỳh này nọ :-j
    thế bạn oaioai k muốn KT đc như dota àh =))
    nhưg mà mỳh nghĩ k nhất thiết cứ phải phân chia rạch ròi như dota gank tank support v.v...
    chỉ cần cân = chút là đc chứ đâu phải ai chơi KT cũg đã chơi và chơi tốt dota
    peace out :-j

18. Pnt2005

Pnt2005 Mr & Ms Pac-Man

Mình ủng hộ Lazura đấy , đọc thấy rất chuẩn , các ver từ 3.x trở lên của map này toàn là tăng giảm sức mạnh các tướng không , bản này con này mạnh , bản sau là cục thịt băm ... Đã vậy do các hero khen chê nhiều quá nên chiêu cũng không còn như trước nữa , nhìn chiêu KNMD giờ còn 3 tia mới ghê , cái bang chiêu cũng nè chả còn cái hồn của KT , con khủng long võ khí thì thật kinh khủng chả bị nef bao h , chiêu Bất cáp nhĩ phục dam to mà mana tốn ít , thằng Bổng thiếu thì dam ghẻ chiêu tốn nhiều mana , ôi mệt

19. Diệp Thanh

Diệp Thanh Kirin Tor Moderator Lão Làng GVN

Như mình đã nói, v3.8 là lần update cuối cùng.
    Các bạn ý kiến rất nhiều và khác nhau cũng là một nhân tố khiến nhiều khi việc balance lại tướng ko được đúng hướng.
    Chiêu Đoàn Thị với 3 tia mà nó vẫn farm nhanh nhì nhất map, Cái Bang 3 tia - 7 tia tốc độ chỉ chậm hơn chút ít, mình đã tiết giảm để tốc độ farm cân bằng hơn lại còn kêu ca này nọ. Bổng Thiếu 1x dam 220 - 400% vẫn chưa vừa lòng sao? Khí Võ chân vũ thât tiệt và Thiên địa vô cực giảm hết một nửa rồi mà còn kêu chưa fix tôi cũng chịu bạn, đảm bảo con Khí Võ fix nữa sẽ thành phế nhân. Nhiều khi chơi thấy bên kia có con Khí Võ rất sợ nó cả team cùng cố phối hợp để chơi thấy hay hơn là như bây giờ, thấy nó chả còn sợ nữa. CBR nhiều người kêu phế nhưng tôi có đánh vài trận có người đánh rất hay, own từ đầu đến cuối.

Tóm lại là, như tôi đã nói, với hệ thống Autocast và Ngũ hành thì đừng mơ đến balance tuyệt đối. Ai ko chơi có thể nghỉ, đừng có vào phán kiểu vắt chanh bỏ vỏ nữa !

20. Lin ShaoLee

Lin ShaoLee Mr & Ms Pac-Man

Người chứ đâu có phải thánh mà cầu toàn được , bản thân map dota cũng update lên xuống buff nerf đủ kiểu mà vẫn đầy người ý kiến nọ kia mà , map no1 thế giới còn thế thì hà cớ gì khi ko cập nhật map KT nữa mấy bạn mới cmt chỉ trích như thế .. Chỉ thổi tù và là nhanh còn thích đi tát nước vào hội đồng [-x .

Chỉnh sửa cuối: 18/6/10
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.