Kiếm Thế - Song Kiếm Hợp Bích [p1.24+]

Thảo luận trong 'Thiên Kiếm' bắt đầu bởi Diệp Thanh, 3/7/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. bechanh

bechanh Mr & Ms Pac-Man

đề nghị bác Rex mở lại bãi quái ở gần nhà , nhiều khi bị đì quá lấy đâu ra chỗ mà farm , trước còn có tháp canh bảo kê , h bỏ chúng nó đì như đúng rồi ....

2. boypropk22

boypropk22 Youtube Master Race

cai tỏa hầu đó ai bít chỉ dùm em

3. culicuiga

culicuiga Mario & Luigi

ko chỉ :| nhìn option rồi + thêm 1 tí ti chất xám nữa thôi 8-|

4. mozart_nht

mozart_nht Blue is the colour Lão Làng GVN

chơi map này trên GG thì vào room nào vậy hả các bạn???

5. binbin531993

binbin531993 Mario & Luigi Lão Làng GVN

^ custom 1,2,3,4,5,6.... etc....
    mà có hẳn 5 room dành cho KT đấy :>( bạn thích vào room dota host vẫn có đứa nhảy vào chơi đấy =)) )

6. megagun3

megagun3 Youtube Master Race

cái toả hầu hồi trưa mới mò :
    1)Thần Quy+U Minh giới chỉ(cái kế bên thần quy)+Tuyên thanh trúc(cái kế bên u minh giới chỉ)=Phụng thiên(+40 sm,tp,nc)
    2)Ngủ Quỷ Cân+Vũ linh khôi=hung mạch thánh điện(cái mặt nạ màu vàng hút máu tăng tốc độ dánh)
    1+2=toả hầu

7. materkinght

materkinght Legend of Zelda

ó hô mác cười thật lần đầu tiên game thấy có người tự nâng địch hạ thấp mình . chơi TVT mà 1 1 mún trị hãm tĩnh thì tùy bạn fam thế nào thôi . ráng làm sao trước ld 2 bạn 4x ( dụ này chuyện nhỏ ) sau ld 2 phải lên đc pp siêu phàm + trạm lư . chạy lên đánh thẳng dư độc lun . xuống ép 1 cây trường lạc , thêm 1 cái kiếm + 100 thân pháp nữa ( làm gì tự hiểu ) . chạy lên an mật tịch rồi sem nó ep cửa =))

8. zerine

zerine Donkey Kong

Ko phải là nâng cao địch mà là skill nó khắc chế áp sát =)) nên tiếp cận cũng ko được ở xa thì bị phóng độc rút máu :)).
    Vô hẹn đánh với nó đi rồi biết =)) ko thì tự chơi thử đi nếu bác cần tui lấy Hãm Tịnh đánh theo kiểu hit & run coi ông farm kiểu nào, toàn nói mồm xuông ko đâu được bác, nó được cái MTCC rồi trap của nó tầm nổ xa + độc sát 1k :)). Cả tiệm net tui nó lao vào test thử cái vụ TVT solo ko lại Hãm Tịnh rồi :)), nó đặt 2 cái trap 4x dưới chân đố bác dám lại gần đấy, bảo đảm bác TVT lao vô = văng ra rồi chạy tới thì nó tỉnh choáng mẹ chạy mất tích ở đó mà đánh trọng thương giết nó nghe buồn cười quá.
    Khi Ld2 là con Hãm Tịnh 6x mẹ rồi ở đó mà ráng TVT ráng 4x đánh nó =)). Nói bác materknight chứ bác vô chơi TVT rồi cũng ức chế lấy con khác như Chiến Nhẫn Bút Võ Kiếm Minh hay Ma Nhẫn vô đập mới lại thôi :)).

9. civrocker

civrocker Mr & Ms Pac-Man

Thằng TVT ko biết đánh hay sao mà để HT ld2 6x bạn ? Nếu nó ko biết đánh thì nói làm gì ? Lên trích tinh vẫn tránh bị đẩy ra dc mà,ít bị hơn nhiều thấy rõ.Thử đi là biết.Boss 2,là boss độc có cái đoạn ngọc đao với cái song đao.TVT ăn boss này nhanh hơn hãm tịnh.Nếu ăn dc boss này ép đồ lên,lúc đó tddc =120 > HT =100, + Phụng cầu Hoàng choáng + độc .+ chiêu trượt patanh ,TVT có cửa ăn chắc đấy bạn.Nói vậy thôi vô oánh còn xem sao đã.Có hôm vừa vào nhăt tiền vãi đạn.đánh 3 bãi nhặt dc 4 đồng tiền,lên 1x cũng toàn nhặt dc tiền.lên đồ sớm => train nhanh hơn nhiều. mấy con chọt dc 1 con 1 lần như chiến nhẫn,kiếm võ, ...( chiu 1x) tui thấy hay nhặt dc tiền hơn là bọn có skill 1x đánh nhiều quái hơn.Ko biết có phải ko nữa. :))

P/s : Có ý kiến này đóng góp cho Map ko biết Rex và mọi người xem có đc ko .
    Khi đánh quái,boss nv sẽ có xác suất thấp rơi ra đồ tùy theo level hiện tại,hoặc theo level quái.Có thể đồ chỉ là cổ vật,mấy cái quyết quyết ..v.v.v..v tùy map theo level thì đồ tiền to hơn.Chủ yếu là nếu may mắn nhặt dc tiết kiệm đc tiền và dùng ghép đồ.Như thế nhiều khi team thua thiệt nhưng măy mắn có thể nhặt đồ => mình nghĩ mức độ lên level sẽ đồng đều hơn
    .ít có cảnh 1 số Pro quá nên 4-6x mà bên kia vẫn ....1x .Mình nghĩ thế,bởi chơi hàng ngày thấy rất ít trận đánh đến boss vàng ra chứ đừng nói late.Cứ ld1 mà mình 3x là nó out, LD 2 mình 5x nó out.mà bên nó có thằng khủng quá team mình nó cũng chán out mất 1,2 chú thì rmk.
    Mình mới nghĩ qua thế thôi,mọi người đóng góp thêm sẽ hay hơn .:|

10. culicuiga

culicuiga Mario & Luigi

thế nếu như bên này pro mà lại may mắn nhặt dc đồ nữa thì sao còn bên kia tàn tạ mà lại ko may mắn thì :-? abcxyz

11. wioi9989

wioi9989 Mr & Ms Pac-Man

Cái vụ rơi đồ không khả thi lắm. Kiểu gì mấy thằng trên GG khi thua chả hót lên mấy câu: "** , chả qua mày hên thôi". Giờ thắng chúng nó mà không bị chửi là hơi hiếm rồi. Suốt ngày kết thúc trận với mấy cái câu " *** , hack map nhá, *** chơi với hack map nữa" hoặc " **, chả qua tướng ngon hơn thôi", bla bla...mặc dù mình đánh late và gần như bị phá không cho farm từ đầu. Đánh mà đến nản :|

12. zerine

zerine Donkey Kong

Replay đã post về Hãm Tịnh cho thấy HT có MTCC trước khi có boss Hoàng Kim 2 Lam Vũ =)).
    Lại thêm 1 lý thuyết cùn :)). Hãm Tịnh lên farm lên trước TVT ok ?
    Ngay từ ld 1 nó đã farm lên 2x =)) ko biết TVT của civrocker lvl bao nhiêu và tiền bao nhiêu ( mỗi con anh ấy đánh đều ra thêm 250G =)) ).
    Ld 2 nó 6x rồi còn bác lấy TVT lvl bao nhiêu cho luôn là 44 đánh lại nó ko :)) ? Trốn liên đấu hết thì nhục lắm nhé. Hãm Tịnh là 1 con có khả năng farm chẳng kém gì Kiếm Minh với Ma Nhẫn :)) đòi đi lên đồ trước nó nghe đau bụng quá. Thích thì pm thằng RachelBennet có lẽ nó hay đánh Hãm Tịnh nên chơi hay hơn tui, ko thì tui cầm Hãm Tịnh solo với TVT của bác xem bác dữ farm với đánh pro cỡ nào :)). Rồi này may mắn nhặt được tiền =)) hi vọng vào những cái xác suất :)) <--- mong chờ may mắn :D. Lên Trích Tinh né bẫy được hay ko ? Farm có nhanh hơn ko ? Đẩy lùi thì vẫn bị đẩy lùi :), đòi vô ks đồ boss HK thế thì bạn về down HM mà canh cho nó dễ :).
    Bác Đã farm chậm hơn nó nhiều rồi còn đòi ăn boss HK với làm NV trước ? Tính gì già quá hóa non nào là phụng cầu hoàn + phong hỏa luân. Chưa kể nó kiếm bác rape cho thấy mẹ luôn ở đó mà farm với lên đồ :)). Người ta solo 1v1 -ma liên tục bác mà ko lên lvl = đánh boss ---> bị tìm và giết lại còn bị ks. Tuy vậy con Hãm Tịnh này vẫn bị 1 số tướng hệ khác dứt điểm như Bút Võ, Kiếm Minh, Chiến Nhẫn và có thể cả Ma Nhẫn lẫn Chùy Vương lẫn Chùy Minh nên nó hoàn toàn ko imba mà chỉ do cách đánh của người chơi.
    Bây giờ còn Hãm Tịnh bắt đầu phổ biến và nhiều người để ý chơi chẳng là gì lạ. Vô game đứa biết chơi HT thì đòi swap mà ko được vì thằng random ra nó -rp mẹ rồi :)).

13. TaeYeon^kute

TaeYeon^kute Donkey Kong

Nói thẳng ra là, melee mà solo với HT thì gần như cầm chắc cái thua, TVT cũng ko phải là ngoại lệ. Chiến nhẫn ăn HT cũng hơi khó :-?

14. MrPhieuDu

MrPhieuDu Mario & Luigi

Bạn Rex mở lại bãi quái ở thôn đi :| Nhìu đứa đánh train lẹ lên ép của Hoa Sơn với Cô Tô thì chỉ còn biết chạy về 1x train, lâu bỏ xừ.
    Btw: hãm tịnh đã bắt đầu có tiếng nói từ khi có skill Blink :))

15. RachelBennet

RachelBennet Youtube Master Race

Cãi nhau làm gì cho mệt có người chơi solo đánh độ TVT với tui rồi, sợ host LAN thì lại bảo " Ai bít mày chỉnh hack gì thì sao , đánh trên GG cho nó an toàn. " Đã vậy mới vào game còn đòi chấp mình farm trước vì tao ko chơi đẹp với phụ nữ :), đến khi liên đấu bỏ chạy hết thì bảo là chiến thuật :). Bị mình săn thì bảo là HM mặc dù cả tiệm đang ngồi ngó rõ ràng. Replay mới nhất đó bác nào thích thì xem. Cá độ : 1 tháng tiền cafe 15k/ ngày X 30 đến uống chỗ tiệm cafe tui làm thôi :P ko nhiều đâu.
    @ Cafe 343 Nguyễn Trãi - Q1 đối diện bộ Nội Vụ.

16. wioi9989

wioi9989 Mr & Ms Pac-Man

Chiến Nhẫn mà ăn HT hơi khó ấy à ??? Nick GG cậu là gì, mình làm thử ván. Nói thật chứ Chiến Nhẫn nó đập HT xèo xèo 3,4 phát là đi rồi. Chiến Nhẫn kô phải TVT mà phải lao đầu đến ăn bẫy của HT thì mới đánh được nhé. Nó kéo lại thì HT chỉ có khóc thôi. Đánh solo với mấy con hit and run thì đúc thêm cái giáp băng (Bích Nguyên) vào mà bắt ( kể cả các phái không là nội công) Cái trò này hiệu ứng chiêu khá rõ ràng và mạnh nên "tiên hạ thủ vi cường", tung chiêu trước là chiếm được thượng phong rồi. Cái giáp băng nó có giảm tốc đánh, khi đối phương dính chiêu cũng giảm tốc nữa, armor cộng thêm khá.
    Hãm Tĩnh mới nổi lên thôi chứ trước giờ thấy ai đánh đâu. Mà nổi lên rồi thì y như rằng các cậu tung hô nó như thần thánh :| Chả qua là cách đánh của nó hay thôi, nhưng mà cầm hãm tĩnh pro được thì hơi khó :))

17. NhozZ

NhozZ Mr & Ms Pac-Man

tui cũng bị out wài ngay ld1 + ld2.cứ 28+ ld1 là out.48+ ld2 là out.hay là đưa ra giới hạn lv cho ld 1 + 2 đi,được ko nhỉ?

18. wioi9989

wioi9989 Mr & Ms Pac-Man

Mọi người nghĩ sao về vụ thêm item Ward. Hiện giờ đối đầu với các phái tàng hình thì thường phải mất 1 ô đồ cho Thiên Lý Nhãn ( vậy mà khi chết còn rơi ra nữa) . Với 1 con late lúc đầu thì Thiên Lý Nhãn là 1 khoản đầu tư khá lớn và làm giảm tốc độ farm. Tuy vậy nếu không có thì rất dễ bị gank giết. Mĩnh nghĩ có khi nên thay bằng việc cắm mắt theo kiểu cổ điển thì sẽ hay hơn. Có mắt rồi thì các chiến thuật gank, săn boss và giúp late tránh bị gank cũng đa dạng hơn.

19. emlaga2507

emlaga2507 Mario & Luigi

Mọi người ơi , vũ linh khôi là đồ ép hay mua vậy .... sao mình tìm hoài ko thấy

20. NXuanVu

NXuanVu Dragon Quest

thế thì bỏ luôn skill tàng hình cho rồi .. để chi cho nó thêm chật skill zzzzzzzzzzzzzzzz bao nhiêu char được skill tàng hình !!!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.