Kiếm Thế - Song Kiếm Hợp Bích [p1.24+]

Thảo luận trong 'Thiên Kiếm' bắt đầu bởi Diệp Thanh, 3/7/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. VeryT

VeryT Youtube Master Race

Thân gửi nhóm làm map Kiếm Thế :D
    Mình là 1 người thường xuyên chơi map Kiếm Thế trên Garena. Mình chơi map Kiếm Thế bắt đầu từ năm ngoái rồi cơ. Nhưng mà lúc đấy map Kiếm Thế chỉ đơn giản là 1 map farm quái, boss thì mọc ra ở chính giữa bản đồ, đồ đạc ít ỏi và ít có combat nên mình chỉ chơi qua vài lần gọi là tìm hiểu thôi rồi mình lại trở về với DotA - map đã gắn bó với mình suốt 5 năm.
    Nhưng mấy tuần qua, kể từ khi Garena update thêm room Kiếm Thế, mình đã thử chơi lại và thấy map đã có những tiến bộ không ngờ so với 1 năm trước đây. Combat và farm đòi hỏi sự thần tốc, phối hợp tốt và thực sự là rất hấp dẫn. Thậm chí đi gank cũng khá là thú vị :D
    Tuy mới chỉ chơi đc 2 tuần nhưng mà mình có thể nói là mình đã hiểu rõ cái Kiếm Thế này rồi :D (vì mình đã có kinh nghiệm chơi d-day, dota, map tổng hợp nên tìm hiểu mấy map loại này nhanh lắm)
    Mình thấy map của Việt Nam mà làm đc như vậy là rất tốt rồi. Nhưng mà tất nhiên là map vẫn cần phải chỉnh sửa nhiều để hoàn thiện hơn.
    Map vãn còn chưa cân bằng lắm và còn khá nhiều lỗi.
    Dưới đây là 1 số ý kiến đóng góp của mình (update hàng ngày, có nhiều vấn đề lắm, 1 lúc mình ko nói hết đc, nhớ đc gì hoặc phát hiện đc gì thêm thì mình sẽ bổ sung) :))
    Mong nhóm làm map quan tâm và lắng nghe!

Kiếm Minh quá mạnh :(
    Kiếm Minh cần phải neft. Kiếm Minh đã farm nhanh mà solo lẫn hội đồng đều khủng. Mình đề nghị:
    Giảm tỷ lệ hấp thụ sát thương của Càn Khôn Đại Nã Di cấp 10 xuống khoảng 150% và các cấp dưới thì cũng phải giảm tương dương
    Mã:
    Cấp 1: 15%
    Cấp 2: 30%
    Cấp 3: 45%
    Cấp 4: 60%
    Cấp 5: 75%
    Cấp 6: 90%
    Cấp 7: 105%
    Cấp 8: 120%
    Cấp 9: 135%
    Cấp 10: 150%
    Đồng thời chỉnh lại thời gian hiệu quả và thời gian giãn cách của chiêu này xuống
    Thời gian hiệu quả: 5 giây
    Thời gian giãn cách: 10 giây
    Nếu để 8 giây với 16 giây thì imba quá bới vì trong vòng 8 giây thì Kiếm Minh sơ sơ cũng xuất đc 2 chưởng 1x và 2 chưởng 4x, làm thịt đc vài em rồi :D

Bãi quái 0x ở thành hơi mất cân bằng và nhàm chán
    Mình đề nghị chỉnh sửa lại:
    Ở gần mỗi thành chỉ có 2 bãi Hộ Hoa Sứ và 1 bãi Nghĩa quân phản đồ thôi, như thế thì buộc người chơi phải ra giữa 2 thành để tranh cướp 2 bãi Nghĩa quân phản đồ,thế sẽ thú vị hơn nhiều
    Đồng thơi giảm khoảng cách giữa 2 thành đi. Để bãi đất ở giữa nhỏ thôi, để 2 bãi nghĩa quân phản đồ gần thành hơn, đi đến đó nhanh hơn. Như vậy thì ng` chơi mới biết đc giá trị của bãi này. Cứ để thế này thì 1 số bạn còn ko biết đc sự tồn tại của bãi đất ở giữa 2 thành​

Còn tiếp ... để mai update :D

---------- Post added at 23:42 ---------- Previous post was at 23:18 ----------

Ơ thôi chết, sao mình lại ko thể sửa bài viết được :( Thế thì làm sao mà update đây :(( Mod giúp với :-ss

2. hitomaru

hitomaru Donkey Kong

Bà con ui mới vô kiếm cái quạt + tốc độ chạy với tốc độ đánh ở đâu vậy ?
    Còn nữa, em chơi con nào cũng vậy len 3x thì train ko nhanh = người ta có ai biết cách nào lên lẹ chỉ em với , em mới chơi ko lâu , trong game hỏi ko ai chỉ mà họ chửi em ngu với gà ko :((

3. CáoCon

CáoCon Mr & Ms Pac-Man

Cảm nhận là tụ tiễn + kiếm đoàn 4.6 này phế thật, yếu vk lọ..............
    Mình đang có cái dự định là viết 1 bài hướng dẫn hoàn chỉnh, ai tham gia ko :">

Chỉnh sửa cuối: 26/7/10
  4. wioi9989

wioi9989 Mr & Ms Pac-Man

Một số phái thuộc loại lên lv khủng lúc đầu:
    - Khủng long: Đao độc, Bút Minh ( bản 4.6 kô có, 4.5 random mới ra)
    - Siêu khủng: Kiếm Minh > Ma Nhẫn > Cái Bang rồng > Hãm Tĩnh
    - Khủng: Kiếm Đoàn, Nga my chưởng, Đao Thúy, Kiếm Thúy
    - Bình thường: Chưởng độc ( con này nếu người cầm biết chơi thì khi train thường để máu dưới 40% khi chưa có skill 4x),Thiếu lâm đao, thiếu lâm quyền , thiên vương chùy, võ đang chưởng, CB bổng, côn lôn đao, côn lôn sét.
    - Chậm ( đa phần các phái lên lv chậm đều là late hoặc gank): Thiên vương thương, Bút võ, kiếm võ, chiến nhẫn, đường môn tụ tiễn, chùy minh
    - Cực chậm (nếu đánh 1 mình) : nga my kiếm ( con này là siêu siêu late, muốn lên lv nhanh kô có cách nào ngoài nhờ đồng đội kéo. Đời sẽ lên hương khi có mật tịch cao cấp)
    * Trang bị train và làm nv lúc đầu :nếu là farm theo thói quen thì tớ hay mua Thánh Linh và Dao Quang. Gank thì tớ đúc phong vũ phiến, nếu gank là chùy minh thì đúc Thất Bảo thần chiến quyết.Thường thì đa số tớ đúc thánh linh và dao quang là đủ train mà kô phải về khi train. Sau đó thì nếu tiền nhiều sẽ lên đồ +100 thuộc tính chủ đạo của phái đó. Sau đó nữa thì tùy vào team bên kia có gì, vai trò của con bạn chơi trong team ra sao, tình trạng hiện giờ mà lên đồ chứ ít khi nào lên theo công thức.
    Hi vọng sẽ có ích cho mấy bạn mới chơi :)

5. binbin531993

binbin531993 Mario & Luigi Lão Làng GVN

Tụ tiễn vs kiếm đoàn phế ư :-o
    do mới chơi không biết bản < 4.0 thế nào chứ các bản 4.5 4.6 này thấy tụ tiễn vs kiếm đoàn khá trâu bò. kiếm đoàn đánh thấy nó nhàm nhàm thế nào ( chắc do skill bay chậm )
    nói chung 2 con này KHÔNG HỀ PHẾ

6. materkinght

materkinght Legend of Zelda

ối kiếm đoàn mà bảo phế thì chắc mới chơi rồi =)) . mật tịch kiếm đoàn chỉnh lại lên 4s đập xuyên pp . hổ trợ + fame early sếp hạng tốt . dame đầu 0 phải là yếu nên gank vẩn đc . chỉ cần biết đánh 1 tý , chạy ngay vị trí canh mật tịch stun 1 lúc hết team nó cũng đc :D , mà dính stun của nó thì chỉ khác dính sét của côn lôn 1 tý .
    tụ tiển thì sếp cũng vào hàng early nên có thể ép cửa lúc đầu . doạn về sau có đoạn côn nhẫn đánh gây giật cũng tốt 0 đến nỗi phế .
    còn nữa bản số liệu của bạn wioi9989 bi sai rồi
    tốc độ train thì tụ tiển phãi trong bt . thậm chí nó còn nhanh nữa . không tinh bữa nào tui đánh thữ cho bạn coi bạn có thể hẹn giờ gg .
    còn chùy minh thì phải bay vào hàng chậm . vì chưa có chiu 3x 0 thể nào fam nhanh hơn đc con tụ tiễn mà sếp nó vào bt như thế ;)) còn nữa quyền thiếu tính ra bản này dame vẫn bị chiến nhẫn nhĩnh hơn 1 chút ở chỗ hỏa sát thế tại sao chiến nhẫn lại sếp vào hàng chậm nhĩ :-/

7. ShadowThanatos

ShadowThanatos -|--Soul Reaper--|-

Sao không post thẳng vào cái topic thảo luận trên kia?

8. s2s2

s2s2 Youtube Master Race

Tại sao ko vào hẵn topic chính nằm chình ình ra đó mà phải lập hẵn 1 topic như này?

9. NhozZ

NhozZ Mr & Ms Pac-Man

lập vậy mới có ngừi vào đấy,mình boss mấy bài trong topic đó mà no replay :|

10. hoalong009

hoalong009 Mario & Luigi

cần phải cho hệ mộc thêm đồ hk nữa vậy mới can bằng dc game. chung quy dien va cai j ma cong 400 doc sat ay can phai ep them do cho no de ra cai manh ho n

11. hoalong009

hoalong009 Mario & Luigi

chuy minh ha no la sieu late lun ay chu, gap ai ko bit choi chuy minh la bo tay

12. wioi9989

wioi9989 Mr & Ms Pac-Man

Tốc độ train của tụ tiễn đa phần nhờ vào gank là chính, nếu tụ tiễn không gank thì lên lv khá chậm từ 1x đến 4x. Chưa kể tụ tiễn chủ đạo là thân pháp nên train khá dễ toi. Còn nếu lên đồ để train thì tụ tiễn lại gank yếu. Nói chung là nếu bạn dùng tụ tiễn gank được lúc đầu thì tốc độ lên cũng coi là nhanh, còn nếu không thì mình nghĩ nó cũng chỉ bình thường. Còn về phần chùy minh thì mình train thường thấy nhanh hơn tụ tiễn ( cái này do kinh nghiệm chơi thôi). Chưa kể 3x có skill đánh farm tạm ổn rồi nên mình nghĩ nó nhanh hơn tụ tiễn 1 chút. Quyền thiếu 4x là đánh nhanh hơn hẳn chiến nhẫn rồi, chiến nhẫn lẹt đẹt lắm.
    Mà cái này là mình tính từ 1x cho đến khi 6x tức là lúc max skill nhé. :)
    P/S: kiếm đoàn không hiểu sao bản 4.6 là khá bình thường, không có mấy nổi trội nữa ngoài cái train lv nhanh.Hồi mấy bản đầu kiếm đoàn với nga my chưởng cũng được xem như khá khủng. Mà càng về sau lại càng thấy bình thường như cân đường,zzz

13. kingwar2010

kingwar2010 T.E.T.Я.I.S

topic này lát Tom cũng remove thôi :|

14. pitpon

pitpon Youtube Master Race

tui thấy nếu chơi đồng đội kiếm minh vẩn tri dc nó tui đã đánh mấy trận rồi những con như chiến nhẫn kiếm côn tv thi giử chân nó rồi chỉ việc đánh 2-2 thôi
    còn bãi vn chơi mà ks thì mất hòa khí của anh em đánh cức gì nửa

15. nhavesinh

nhavesinh Youtube Master Race

hỏi tí không phải chứ cái lưỡi liềm để lên quan ấn nó tên là ji vậy mấy bro :-s em đã thử hết thám hoa, trảm quan, thái hoàng rồi mà vẫn chẳng lên đc quan ấn ji cả :(

16. tieumavuong

tieumavuong Guest

lưỡi liềm nào:chắc là cái bạn muốn nói là item nhận được khi hoàn thành 2 nv đầu tiên rồi(sorry quên mất tên)

17. CáoCon

CáoCon Mr & Ms Pac-Man

Kiếm đoàn quá phế chứ còn j nữa, bạn nghĩ solo sẽ thắng được ai trong số các nv còn lại.
    Tụ Tiễn cũng chả kém, như kiếm đoàn.
    Còn nếu bảo là tớ mới chơi thì nhầm to, nhầm to rồi bợn ạ :)

18. binbin531993

binbin531993 Mario & Luigi Lão Làng GVN

^ thế cậu nghĩ nó thua ai ? cậu đánh được bao nhiêu trận đến late mà bảo nó phế ?
    1 ví dụ đơn giản là hãm tĩnh thôi lấy gì ăn nó ?
    lật lại là hãm tĩnh dù thua nó nhưng nó vẫn ăn được khối thằng cận chiến
    nói chung không có con nào phế

19. shady_viet

shady_viet Mr & Ms Pac-Man

chán chơi trò này lắm rồi vào game hết thằng này hack lại đến chửi nhau không thì out các kiểu sáng ra đánh được 3 trân chưa được 3 phút là lại có thằng out nản

20. laividaiday

laividaiday Donkey Kong

mấy bác ơi cái quan ấn em thấy thế này nên cho nó vào mục công thành đi nó mạnh quá
    Cái này thì không co gì la xấu và làm tăng cấu hình cho lắm mấy bác cứ cho quái như ở map : Tuyết Kiếm Thái Hư Sơn nhưng quái mạnh hơn Thế thì thêm NPC VÀ NHiều Quan ấn mạnh hơn @@

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.