Kiến thức Pokemon

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi RON, 19/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thanhvupokemon

thanhvupokemon Youtube Master Race

Sau khi đã bắt hết 3 dạng regi sao cái chỗ bắt Kyori ở ngoài bỉên không có lối vào thì phải làm sao đây.Và sau đó phải làm gì nữa chứ tìm đường hoài chán quá mong chỉ giáo.

2. ruby_norman

ruby_norman T.E.T.Я.I.S

Nói rõ là version nào chớ! Nói khơi khơi đếk ma nào biết mà chỉ! Mà đâu nào có fải chỗ hỏi? Qua bên topic Pokemon mà hỏi! Đây là để post các kiến thức có ích thôi!

3. Marick

Marick Youtube Master Race

Lam sao minh duoc dau voi deoxy?Ma deoxy o trong frie red ha? Minh biet cach lam cho scither tien hoa thanh scizord do!

4. gamer206

gamer206 Youtube Master Race

các bác có ai biết code của cry chỉ cho tui với!

5. ly_kiet25

ly_kiet25 Youtube Master Race

+EEVEE
    khi bạn có được EEVEE từ golden rod city thì bạn hãy bắt một con DITTO và đưa con DITTO cho ông già ở trong can nhà mà nó có một khu vườn và một cái hồ nhỏ đó và đưa EEVEE cho bà già sau đó đợi khoảng hai ngày bạn hãy đến lấy quả trứng nhưng bạn không nên lấy lại EEVEE và DITTO cứ để nó ở đó vài ngày sau đó ban cứ đến lấy thêm một quả trứng nửa cứ làm như vậy khoảng 4 lần thì ban sẽ có 4 quả trưng sau đó bạn bỏ nó vào trong người mình và đi khoang 10000 bước nó sẽ nở ra 4 con EEVEE level 5 sau khi có bốn con rồi thì bạn hãy đến nhà ông bà lão mà bạn đã gửi con EEVEE đến nói chuyện với họ và lấy lại hết những con pokemon của bạn sau đó bạn hãy lấy con EEVEE level5 đưa cho ông già và bạn hãy một con pokemon thuộc tính điện hoặc lửa hoặc nước đưa nó cho bà già đợi vài ngày hãy đến đó và nói chuyện với bà lào và bạn sẽ được một con EEVEE mang tính điện hoặc lửa hoặc nước tuỳ vào bạn cho nó kết hợp với loại nào mà bạn muốn cứ làm như vậy cho đến khi bạn có đủ bộ ba con nước lửa điện à sẵn đây mình chỉ bạn cach tạo ra những con pokemon con như PICHU ,MAGBY v.vvv.. đó là bạn hãy đưa một con DITTO cho ông già +AIPON
    bạn hãy đi đến vùng giữa magohany và blackthonr city đi lên một tí và gặp cái cây dứng sát trong mé cùng thì bạn hãy headbutt lên cái cây đó vài lần là bạn sẽ gặp nó
    +CALERPIE ĐỎ
    bạn có thể gặp nó ở trong khu rừng FLEX gần lối vào đó về tuyến đường số 2 ở đó có những mảnh cỏ nhỏ tìm trong đó
    +CHICHONOU MÀU
    sử dụng cần câu SUPER ROD ở tuyến đường 27
    +CLEFARI
    trong KANTO vào lúc 6h bạn có thể tìm tấy nó ở tuyến đường số 4 nhưng chỉ vào nhữ đêm thứ hai chúng nằm ở chổ có những mảnh cỏ nhỏ có nhưng bông hoa gần đó
    +DONPHAN
    đi tới phía nam của BLACKTHORN và kiếm nó ở trong những mảnh cỏ
    +DRATINI
    đi vào cái nhà ở trong DRAGON DEN và trả lời chính xác những câu hỏi thì anh ta sẽ cho bạn 1 con dratini . DRATINI MÀU bạn có thể tìm thấy trong DRAGON DEN
    +DROWZEE MÀU
    bạn có thể bắt một con màu đỏ tía ơ tuyến đường số 34 . Bạn cũng có thể bắt một con nữa ở phía bắc của GOLDEN ROD CITY
    +DUNSPARCE
    bạn hãy đến tuyến đường 33 và đi về phía tay phải bạn sẽ gặp ATHONY hãy đấu với anh ta và ban hãy nói chuyện với anh ta để xin số điện thoại và anh ta sẽ gọi điện cho bạn mỗi khi dunsparce xuất hiện trong DARK CAVE bạn chỉ cần chạy thật nhanh vào đó và đi lòng vòng nột hồi nhất định bạn sẽ gặp được dunsparce

6. ly_kiet25

ly_kiet25 Youtube Master Race

:p +EEVEE
    khi bạn có được EEVEE từ golden rod city thì bạn hãy bắt một con DITTO và đưa con DITTO cho ông già ở trong can nhà mà nó có một khu vườn và một cái hồ nhỏ đó và đưa EEVEE cho bà già sau đó đợi khoảng hai ngày bạn hãy đến lấy quả trứng nhưng bạn không nên lấy lại EEVEE và DITTO cứ để nó ở đó vài ngày sau đó ban cứ đến lấy thêm một quả trứng nửa cứ làm như vậy khoảng 4 lần thì ban sẽ có 4 quả trưng sau đó bạn bỏ nó vào trong người mình và đi khoang 10000 bước nó sẽ nở ra 4 con EEVEE level 5 sau khi có bốn con rồi thì bạn hãy đến nhà ông bà lão mà bạn đã gửi con EEVEE đến nói chuyện với họ và lấy lại hết những con pokemon của bạn sau đó bạn hãy lấy con EEVEE level5 đưa cho ông già và bạn hãy một con pokemon thuộc tính điện hoặc lửa hoặc nước đưa nó cho bà già đợi vài ngày hãy đến đó và nói chuyện với bà lào và bạn sẽ được một con EEVEE mang tính điện hoặc lửa hoặc nước tuỳ vào bạn cho nó kết hợp với loại nào mà bạn muốn cứ làm như vậy cho đến khi bạn có đủ bộ ba con nước lửa điện à sẵn đây mình chỉ bạn cach tạo ra những con pokemon con như PICHU ,MAGBY v.vvv.. đó là bạn hãy đưa một con DITTO cho ông già +AIPON
    bạn hãy đi đến vùng giữa magohany và blackthonr city đi lên một tí và gặp cái cây dứng sát trong mé cùng thì bạn hãy headbutt lên cái cây đó vài lần là bạn sẽ gặp nó
    +CALERPIE ĐỎ
    bạn có thể gặp nó ở trong khu rừng FLEX gần lối vào đó về tuyến đường số 2 ở đó có những mảnh cỏ nhỏ tìm trong đó
    +CHICHONOU MÀU
    sử dụng cần câu SUPER ROD ở tuyến đường 27
    +CLEFARI
    trong KANTO vào lúc 6h bạn có thể tìm tấy nó ở tuyến đường số 4 nhưng chỉ vào nhữ đêm thứ hai chúng nằm ở chổ có những mảnh cỏ nhỏ có nhưng bông hoa gần đó
    +DONPHAN
    đi tới phía nam của BLACKTHORN và kiếm nó ở trong những mảnh cỏ
    +DRATINI
    đi vào cái nhà ở trong DRAGON DEN và trả lời chính xác những câu hỏi thì anh ta sẽ cho bạn 1 con dratini . DRATINI MÀU bạn có thể tìm thấy trong DRAGON DEN
    +DROWZEE MÀU
    bạn có thể bắt một con màu đỏ tía ơ tuyến đường số 34 . Bạn cũng có thể bắt một con nữa ở phía bắc của GOLDEN ROD CITY
    +DUNSPARCE
    bạn hãy đến tuyến đường 33 và đi về phía tay phải bạn sẽ gặp ATHONY hãy đấu với anh ta và ban hãy nói chuyện với anh ta để xin số điện thoại và anh ta sẽ gọi điện cho bạn mỗi khi dunsparce xuất hiện trong DARK CAVE bạn chỉ cần chạy thật nhanh vào đó và đi lòng vòng nột hồi nhất định bạn sẽ gặp được dunsparce

7. Dark Yoshi

Dark Yoshi Youtube Master Race

Cách làm cho pokemon tiến hóa bằng các món đồ toàn tập :p

Đưa con pokemon Oddish cho Bill's xem ---> Bạn được đá Lá, cây (Leaf Stone)

Đưa con pokemon Growlithe hoặc Vulpix cho Bill's xem ---> Bạn được đá Lửa (Fire Stone)

Đưa con pokemon Staryu ( bạn câu trong Gym của nhỏ Misty cho nhanh )cho Bill's xem ---> Bạn được đá Nước (Water Stone)

Đưa con pokemon Pichu ( lấy pikachu đực và cái cho chúng sinh ở goldenrod trong nhà ông bà già ) cho Bill's xem ---> Bạn được đá Sét (Thunder Stone)

Đưa con pokemon Lickitung cho Bill's xem ---> Bạn được đá ngăn chặn tiến hóa (Everstone) ( đọc là hiểu :p ), có thể lấy trong cuộc thi " bắt côn trùng " nữa, ko cần hạng I

Đá Mặt trời (Sun stone) bạn có thể lấy nếu thắng trong cuộc thi " bắt côn trùng " ở National Park, Goldenrod City vào ngày Tuesdays, Thursdays and Saturdays ( ai ko biết chỉnh ngày pm cho tui )

Đá Mặt trăng (Moon Stone) trong pc của bạn có một viên đó :wink: ! 1 viên nữa ở Tahjo Falls .
    Vào mỗi buổi tối thứ 2 ! đi đến núi mặt trăng (Mt. Moon), tìm 2 con Clefairy nhảy múa xung quanh 1 cục đá, dùng Rock Smash (TM08) để phá cục đá và bạn sẽ thấy ! :>

Áo chòang năng lượng (Metal Coat) lấy trên tàu SS khi bạn đi qua bản đồ II giúp cho Onix tiến hóa thành Steelix, Scyther thành Scizor

Đá vua (Kings Rock) trong hang của bọn Slowpoke giúp cho Poliwhirl tiến hóa thành Politoed, Slowpoke thành Slowking

Vảy rồng (Dragon Scale) ở Inside Mt. Mortar giúp cho Seadra tiến hóa thành Kingdra

Nâng cấp (Upgrade) ở Slith Co. Building Porygon tiến hóa thành Porygon2

======================

Các pokemon tiến hóa bằng đá Lá (Leaf Stone)
    Weepinbell ---> Victreebell
    Gloom ---> Vileplume
    Eggecute ---> Eggecutor

Các pokemon tiến hóa bằng đá Nước (Water Stone)
    Poliwhirl into Poliwrath
    Staryu ---> Starmie
    Eevee ---> Vaporeon
    Shellder ---> Cloyster

Các pokemon tiến hóa bằng đá Lửa (Fire Stone)
    Vulpix ---> Ninetails
    Growlithe ---> Arcanine
    Eevee ---> Flareon

Các pokemon tiến hóa bằng đá Sét (Thunder Stone)
    Pikachu ---> Raichu
    Eevee ---> Jolteon

Các pokemon tiến hóa bằng đá Mặt trời (Sun Stone)
    Gloom ---> Bellossum
    Sunkern ---> Sunflora

Các pokemon tiến hóa bằng đá Mặt trăng (Moon Stone)
    Clefairy ---> Clefable
    Jigglypuff ---> Wigglypuff
    Nidorina ---> NidoQueen
    Nidorino ---> KidoKing

Các pokemon tíên hóa bằng Friendship
    Golbat ---> Crobat
    Chansey ---> Blissey ( HP cuả con này cool lắm :D )
    Eevee --->Espeon (vào buổi sáng)
    Eevee ---> Umbreon (vào buổi tối)
    Pichu ---> Pikachu
    Igglybuff ---> Jigglypuff
    Cleffa ---> Clefairy
    Togepi ---> Togetic
    Có thể cho nó hold item, cắt tóc, Proteins, Carbos, Iron etc ... đừng để nó thua :p

Tiến hóa bằng cách trade

Kadabra ---> Alakazam
    Machoke ---> Machamp
    Haunter ---> Gengar
    Graveler ---> Golem

Các viên đá L,F,L,T chỉ có 1 nhưng bạn có thể lưu số điện thọai của các trainer bạn đã đấu khi có đá, họ sẽ call cho bạn :>

8. sorrowdragon

sorrowdragon Legend of Zelda

Trời ơi mod đâu rùi , tên dark yoshi này viết bài gì mà giống hệt như ở trang 1 box kiến thức này thế ,ko tin cho link nè :
    http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=47405&page=1
    Chắc là copy y nguyên rùi, ko sai 1 chữ.Còn phần dưới nói về tiến hoá đặc biệt của pokemon mọi người đều biết cả rùi còn gì. Cái bảng này chỉ dùng trong crystal thui ,còn trong RS thì thiếu nhiều. Tui bổ sung nè :
    Crystal : phải phân biệt giữa pokemon tiến hoá bằng happiness gồm có:
    golbat--->crobat
    togepy--->togetic
    chansey--->blisey
    envee--->espeon (ban ngày)
    envee--->umbreon (ban đêm)
    Và các pokemon tiến hoá bằng frienship gồm có:
    pichu--->pikachu
    magby--->magmar
    igglybuff--->jigglypuff
    elekid--->electabuzz
    cleffa--->clefairy
    smoochum--->jynx
    Ngoài ra trong crystal còn có 1 trường hợp khá đặc biệt đó là tyrogue tiến hoá ở lv 20 nhưng tuỳ thuộc vào chỉ số atk và dfe mà ra 3 con khác nhau :
    nếu atk > dfe --->hitmonlee
    atk < dfe --->hitmonchan
    atk = dfe --->hitmontop
    Còn trong Ruby/Sapphire nè (những con có ở cả crystal và RS thì cách tiến hoá giống nhau,những gì đã có ở trên thì tui ko viết nữa):
    Water stone : Lowbre--->Ludicolo
    Leafstone :Nuzleaf--->Shiftry
    Moonstone :Skitty ---->Delcaltty
    Trao đổi :Clamperl (kèm deepseatooth)--->Huntail
    Clamperl (kèm deepseascale)--->Gorebyss
    Friendship :Azurill--->Maril
    Đặc biệt : Wurmple--->Silcoon (ngày )
    Wurmple--->Casoon (đêm )
    Nincada tiến hoá ở lv 20 thành ninjask nhưng nếu lúc đó trong party của mình còn trống 1 ô thì sẽ có thêm 1 con shedinja (con này ngộ lắm ,có 1 hp)
    Feebas sẽ tiến hoá thành Milotic khi chỉ số beauty cao (tui ko nhớ rõ ,hình như 170 thì phải )
    Còn gì thiếu mọi xin mọi người bổ sung nốt ,mấy cái này chỉ là tui xem trên pokedex rồi viết ra cho mọi người cùng xem thôi .

9. hans

hans Evil's Hell of Thư Giãn Lão Làng GVN

có ai đó chỉ tui cách trade không, sao mà cấp trước có bà chị supper thám tử chỉ bên trang kia nhưng hổng hiểu gì hết ráo.tui chơi crytal có con haunter cấp 56 mà cũng không chịu tiến hóa nữa đó ra là do vụ trade này.mà cái trade này có cần phải trade trong lúc nối mạng không vậy?

10. Secret Hero

Secret Hero Baby@

ặc... cái thằng đầu đất ! cái đó chỉ viết cho crystal ! bài ở trang 1 của longsuper man giống chết liền đó

11. thanhvupokemon

thanhvupokemon Youtube Master Race

cho tui hỏi làm sao cho con Clampert tiến hoá vậy tui có seatooth rồi mà làm không được các bác chỉ dùm nha.Còn cái con Kyory sao tui vào không được vì bị mấy cục đá chặn,tui đã bắt được 2 con kia rồi chỉ còn con này thôi(tui chơi RU).

12. nhatanh

nhatanh Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

úi trời cấm hỏi ở đây
    Nói nhỏ thôi: ruby ko có Kyo đâu, làm gì có cái hang nào bị đá chặn để bắt nó đâu!
    Chơi sa đi rồi trade sang

13. .:*master*:.

.:*master*:. T.E.T.Я.I.S

Bài này không phải do tui viết!!!Đó là do lỗi tui dùng chế độ nhớ pass,mong các mod thông cảm tui sẽ không dùng chế độ này nữa(có ngày GOV không biết lí do)

14. .:*master*:.

Bài này không phải do tui viết!!!Đó là do lỗi tui dùng chế độ nhớ pass,mong các mod thông cảm tui sẽ không dùng chế độ này nữa(có ngày GOV không biết lí do)

15. .:*master*:.

16. nhocbecon

nhocbecon Youtube Master Race

có bác nào chơi pokemon bằng visualboy advance không!

17. nhatanh

Supe phốt phát phốt phít gì qua đây dẹp sạch rác đi này
    khiếp quá mấy cha này khả năng là clone:-&
    ặc:-&

18. Super thám tử

Super thám tử C O N T R A

To thanhvu: Cho con Clampert hold cái đó rùi trade :)) Ông nhật anh điên rùi hả?? Phốt phát có phải Mod ở đây đâu :))

19. nhatanh

Ủa vậy à tui ko có để ý thấy
    híc chán quá từ độ có PFC đến giờ box này vắng tanh à
    qua box MU chơi đê

20. Super thám tử

Super thám tử C O N T R A

Sau đây là các Pokemon sẽ cho Pokemon mình số HP sau khi mình hạ nó và Pokemon mình lên level:
    Caterpie: 1.
    Nidoran (cái): 1.
    Nidorina: 2.
    Nidoquen: 3.
    Clefairy: 2.
    Clefable: 3.
    Jigglypuff: 2.
    Wigglytuff: 3.
    Slowpoke: 1.
    Grimer: 1.
    Muk: 1*.
    Likitung: 2.
    Chansey: 2.
    Kangaskhan: 2.
    Lapras: 2.
    Ditto: 1.
    Vaporeon: 2.
    Snorlax: 2.
    Mew: 3.
    Hoohoot: 1.
    Noctowl: 2.
    Chinchou: 1.
    Lanturn: 2.
    Igglybuff: 1.
    Marril: 2.
    Azumarill: 3.
    Wooper: 1.
    Quagsire: 2.
    Piloswin: 1*.
    Phanpy: 1.
    Blissey: 2.
    Entein: 1*.
    Celebi: 3.
    Wurmple: 1.
    Shroomish: 1.
    Slakoth: 1.
    Slaking: 3.
    Shedninja: 2.
    Whismur: 1.
    Loudred: 2.
    Exploud: 3.
    Makihuta: 1.
    Hariyama: 2.
    Azuril: 1.
    Delcaty: 1*.
    Glupin: 1.
    Swalot: 2.
    Wailmer: 1.
    Wailord: 2.
    Barboach: 1.
    Whiscash: 2.
    Castform: 1.
    Tropius: 2.
    Wynaut: 1.
    Snorunt: 1.
    Glalie: 2.
    Spheal: 1.
    Sealeo: 2.
    Walrein: 3.
    Relicanth: 1*.
    Jirachi: 3.
    Lưu ý là những dấu * này biểu thị cho "trở lên". Ví dụ đấu thắng Relicanth, bạn có thể lấy 1 hoặc 2 hoặc 3 HP chứ không có vụ không được cộng tí HP nào :)) Tất cả những con còn lại ở đây đều chính xác :)) Những con không có trong này khi đánh xong, lên level mình cũng được cộng HP nhưng mà cũng có lúc mình không được cộng tí nào :)) Tốt nhất muốn Pokemon mạnh thì cứ cheat con nào cộng 3 ra :)) Chả hạn con Walrein :))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.