Kiến thức Pokemon

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi RON, 19/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. a_y_e

a_y_e Mr & Ms Pac-Man

Có đấy ha ha ha i cũng vào cả nhưng chỉ coi một số phần rùi dịch ra thui chứ đâu có chép nguynê cái nì chép mà ko bao địa chỉ cũng coi là câu bài rùi #>:)

2. nhhieu_wp

nhhieu_wp Youtube Master Race

Thôi các bác đừng cãi nhau vụ này nữa có bác nào tổng hợp mấy cái như gameshark(cái này tui biêt rồi) và pro action replay cho tui đi

3. tom_raider9999

tom_raider9999 Donkey Kong

tôi hay lên gamesport để lấy tin tức về game mới đó rồi post vào box tin tức vậy có gọi là câu bài không???

giả sử như là bạn dịch trên gamefaqs từ lâu rồi nay có người hỏi thì có post không????

thế sao gọi là câu bài đc. thôi dừng ở đây đc rồi đó

4. vndragon990

vndragon990 Donkey Kong

hot hot theo tin tức trên serebii.net thì sau khi complete hoenn pokedex ở emeral , chúng ta way về nói chiện dzới ông tiến sĩ brich thì ổng cho típ 3 con cơ bản của Crystal/G/S đã không?
    có thể tham khảo thêm ở đây
    http://www.serebii.net/pokedex-rs/152.shtml

5. nhatanh

nhatanh Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Ai mà biết được, nó nói phét đấy!:)) đó là bản tiếng Nhật, vừa ra được vài ngày làm sao mà nó đã chơi xong được, lại còn hoàn thành hoen dex nữa chớ!:))
    Thích thì cứ thử đi, nhưng mà tui còn chưa down về:D chỉ ngại mỗi vụ Mystery event, toàn tiếng Nhật ko à:(( híc nhớ vụ FR, down US về xong, dùng tiếp cái save cũ của bản J há há!:))

6. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Nầm! Làm gì có vụ này!
    Cho xin 2 EXP nào! (có hình minh hoạ mừ!)

7. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Quên mất! Nhấn nhầm hai bải rồi! Vậy cho hỏi luôn cách lên Mirage Tower coi nào! Đủ Trainer Card rùi!

8. Natural_Gift

Natural_Gift C O N T R A

Nè tui nói mấy U lần chót là ko fish trong đây à ai làm tui cho lên bảng phong thần ở lun chứ ko lên bảng cảnh cáo đâu nha tui nói trước rùi tại mấy U wậy wá thui!!!

9. ruby_norman

ruby_norman T.E.T.Я.I.S

Gì mà om sòm lên thế bác DAC? Tui đâu có nói khoản đó? Tui nói mấy ngôi sao kia kìa! Bác thử cho xem bác được mấy sao rồi? Khoản của tui là phải đủ 5 sao để bắt Deoxys(hiện chưa được xác nhận, nhưng nghe có lý), chớ có phải đủ 6 mục như bác đâu? Đủ 6 mục như bác thì làm được đếk gì? Bác đọc kỹ nha, tôi nói là 5 cái của tui để lấy sao chớ ko phải như bác. Mà bác thấy đấy, card tui 4 sao màu vàng, còn của bác cùng lắm là được 1 sao thôi (2 sao màu xám, 3sao màu nâu) :)) Mong bác mở to mắt mà đọc nha! :))

10. nhatanh

@dac: hừm bồ nói sai cơ bản rồi! cái đằng sau đó ko phải là những cái để lên sao trainer card, mà chỉ là mấy cái nối máy dzớ dzẩn thui! làm là để fill đủ mặt sau cho nó đẹp! chứ còn lâu mới lên đời được trainer card!

11. ruby_norman

ruby_norman T.E.T.Я.I.S

Đúng như rựa! Ba cái trade link đó 30 giây là xoong. Còn mấy cái thắng contest với fullfill PokeDex,v.v. khó như gì ấy! Cám ơn bác nhatanh đã ủng hộ em!

12. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Chà! Vụ đó thì xin thưa là hoàn thành ba cái đầu rồi! Còn cái Contest thì miễn! Mà Trainer tìm đỏ mắt cũng chỉ có 69, tui đánh hơn cả ngàn trận rồi.
    À! Có ai để ý mẹ của thằng nhóc ở thành phố Deep gì đó bảo nếu mình xây secrec base nó sẽ tới đánh mình không?

13. nhatanh

Thằng nhỏ đó hả? tui ko để ý nhưng mà nó nwám được mấy cái base mình tạo đó?
    Với cả căn nhà có cái phòng bị khoá ở mossdeep đó, phải có Mystery event để nối 2 máy đúng ko? nhưng tui thử rồi nó lại báo link eror, đến giờ tui vẫn chưa thử được Mystery event??

14. ruby_norman

ruby_norman T.E.T.Я.I.S

Nổ thế bác DAC! Nếu hoàn thành 3 cái sao đầu rồi thì ít ra card của bác cũng phải màu nâu xanh bạc chớ! Đằng này lại là màu xám xám giống lúc tui mới oánh xong bọn Elite vậy!

15. cloud1412

cloud1412 Mr & Ms Pac-Man

có ai chỉ tui biết cách lấy mấy cái sao trên trainer card ko
    tui chỉ mới lấy được có 1 sao sau khi đánh thắng bọn elite à

16. Natural_Gift

Natural_Gift C O N T R A

Nè mấy u thui tranh luận đi làm gương cho mem mới nữa chứ có người post lộn rùi kìa thui zì là nhân tài cả nên tui bỏ wa còn tái fạm thì.....!!!!!!!!!!

17. nhatanh

Đúng rồi đó, 3 sao là màu silver (silver card mà:))) còn pa DAC post hẳn hình mặt trước lên xem nào:))
    à có ai có save mà bắt được feebas ko câu mãi ko được sốt ruột quá! mà chơi cheat thì đơ rom!:((

18. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Hừm! Tui mới trao đổi Pokemon từ Safia sang đủ hết rồi, chỉ có mấy con cấp một chưa biến hình nữa là đủ Pokedex nên coi như là một sao, còn Battle thì đánh hơn 50 trận rồi, cứ coi như được cái sao thứ hai đi! Còn cái sao củ Elite thì dĩ nhiên là có rồi, thế là ba sao nặng!
    Còn Save Feebas thì đợi mai đi! Tui có một đực một cái và một quả trứng, bác muốn cái nào???

19. 0904275045

0904275045 Youtube Master Race

:cool: chào mọi người tôi có 1 kiến thức nho nhỏ về pokemon ở bản FR đó là cách kiếm tiền . đó là khi cần tiền đó chỉ cần dùng cái INTERSH để tìm trainer rồi đấu với họ thắng sẽ được tiền mà điểm EXP cho pokemon sẽ cao hơn . lưu ý : dùng cái này cần phải có 1 hay nhiều trainer xuất hiện trên màn hình có thể là những TRAINER bạn đã đánh thắng trên đường đi đó . ko biết mọi người đã biết chưa những ai chưa biết thì đó cũng là 1 cách hay mỗi tội dùng xong 1 lần là phải chạy 100 bước thì mới được dùng tiếp . ai có cách hay hơn chỉ cho tui nha ! tuy nhiên có 1 số trainer ko dùng được em cũng ko hiểu tại sao . vang em cũng mới tìm ra hôm nay thôi . có gì anh bỏ quá cho .

20. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Òi! Sai rồi chú ơi! Trước tiên hãy đánh với một trainer, sau đó mở Key Item ra chọn món đó, một trainer có mặt trong màn hình sẽ giãy đành đạch (tức là nó muốn đánh ấy) Sau khi đánh xong, chạy đúng một trăm bước, rồi sẽ có thể dùng lại cái đó. Không phải là chờ 100 giây đâu! Cái Item này lấy từ một Women tại Center của thành phố có GYM điện, công dụng là gọi một huấn luyện viên đánh với mình.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.