Killzone 2 | Shooter

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi lovelonlac, 25/2/09.

1. Secretcom

Secretcom Hardware Enthusiast Moderator

BREAKING NEWS:
    Next Killzone 2 Patch Gets More Hardcore

The 57MB patch rolls out on Wednesday. Of course its major purpose is to prepare the game for the release of the Steel and Titanium DLC package, which is due out April 30. Another, even larger path is said to be in the works already.

AI - Bots now skipping disabled/destroyed MGs in warzone when requesting mounted guns.
    AI - Do not claim waypoints for the previous character when it's dead.
    AI - Fixes bots getting stuck trying to arm/disarm S&D object when mission is already over.
    Campaign - Fix for potential progression bug in Salamun Bridge.
    Clan - User name, not users clan displayed in rankings
    Clan - Winning 10 Clan Challenges causes the user to become stuck on the medal awards screen.
    Controls - Lean & Peak - Zoom hold on and out of ammo it switches between regular/scope view rapidly.
    Cosmetic - Blue screen tint which indicates scout cloak is occasionally enabled and will remain indefinitely.
    Cosmetic - White squares on the grenade counter merge together when displayed in 1080p
    Create Game - "Badge Combination" option does not work properly
    Create Game - Online - "clan only" presets apply even after a player leaves a clan
    DLC - DLC pack 1 - 'Steel & Titanium' support DLC - New Loading screens advertising the first DLC pack.
    Exploit - Helghan Industries - Player getting out of map fix.
    Exploit - Radec Academy - User is able to gain access to the roof when revived in a specific location.
    Exploit - Reviving player stuck in wall collision can result in him spawning outside level
    Exploit - Salamun Market - One sided wall allows people to be seen and shot from outside where they cant see or fire out
    Exploit - Tharsis Depot - Player can get out of the "normal" play area and can get into some sniper/camp spots
    Feature - Invite player from friendslist Feature - Join Clan Member list added.
    Feature - Join Game - 17-24 players filter.
    Feature - MP - Moving while seeing scores after pressing SELECT
    Feature - The radar/map now has a larger radius
    Feature - Three additional 'Harcore' Ranks added to the top limits.
    Front-end - Add support to display more than 8 maps when creating a game /challenge/tournament
    Front-end - Sorting ascending and decending ranks working better in 'Rankings'
    Front-end - When in a squad, the Valor Trophy is visible in the Squad Tab, however the users rank is not being displayed on top of it.
    Mods - Official tournament to be displayed first followed by custom created tournaments
    Mods - Additional functionality made avalable to the in-game moderators.
    Network - Server side fix for full games being displayed incorrectly.
    Network - User is unable to use the 'Join Clan Member' tab due to Network Error Code 20002.
    Online - File-synching with the Japanese release of Killzone 2 on the 23rd of April.
    Sound - Turret placing sound continues when killed.
    Stability - Crash when synching gamestate after a full mapcycle
    Stability - Hang on a screen with a blank message window just before a message appears.
    Stability - Reducing the load on the server related to syncing the buddylist
    Stats - If a clan wins 24 Clan Challenges and goes to the result screen, the medal acquisition screen, which normally displays when you win 25 games, will display.
    Stats - Number of air-support grenades used by tacticians does not add to the stats of joined user correctly.
    Stats - Number of spawn-grenades used by tacticians does not add to the stats of joined user correctly.
    Stats - User sometimes does not receive 1000 valor award when winning 10 Clan Challenges.
    Text - % character not displayed correctly on the creating game dialogue box after selecting to create game.
    Text - If a client receives an invite from a clan which has a '$' character in the clan name, the recipient will get kicked
    Text - Minor Italian localization fix.
    Text - Minor Japanese localization fix.
    Tournament - Game decides winner if one of the two teams doesn't spawn in
    Trophies - Fix for Wargod trophy unlocking pre-maturely

Thêm 3 more ranks, bắt đầu vào Killzone 2 chiến lại thôi. LOCK AND LOAD.

2. lovelonlac

lovelonlac Mr & Ms Pac-Man

kakakaka , ra rồi hả , để lên down liền =)) =)) =)) , kakakaka , chiến tiếp =)) ==)) :))

3. XEX

XEX Youtube Master Race

More Ranks hả ? hahahaha.... Phải vậy chứ cứ stuck với general hoài chán quá đi àh.... Àh mà bác nào có kinh nghiệm sử dụng air support chỉ em cái với em thả ra mà chả giết được cái thằng nào hết chán quá đi chỉ duy nhất tactician là em chưa combine class được luôn huhuhuhu mà dạo này bắn trên server ít cu chơi tactician nên em hy sinh chơi cu này nhưng ko combine class được nếu tactician + boost thì thật sự là vô địch nhưng air support ribbon thật sự là khó nuốt quá.... Chơi mãi mà mới được có 2 cái àh... KZ 2 này thật sự tệ nhất là cái skill này ko thấy có tác dụng gì cả...=(( Hy vọng bản patch sắp tới khắc phục dùm cái skill này ... nó bắn kô được 1 nữa cái turret nữa....

Anyway thì mong gặp được các bác trong new Map Pack nha... Em đang đau đầu là làm sao mua được cái Map Pack mới này đây....

Sao kô thấy clan làm ăn gì hết vậy ??? Hay bác DevilOnly lập clan đi em tham gia hết mình cho ... hihihihihi :D

4. lovelonlac

hehehe , có thulinhtinhthan lập clan rùi , có hoạt động hôm thứ 7 tuần trước , có mình với devil , devil hỏi XEX đâu ? Mà tối t6 mình cũng nhắn cho XEX rùi ( " đi đá banh nên về trễ , nhắn dùm devil có thể ko lên bắn chung dc. ) ^^ :D , cuối cùng bắn dc. vớI devil 2 ván ^^ :D , mình xếp chót :)) =)) =)) . Ủa patch mới ko có free hả :(( :(( , đừng làm bùn nha :D

5. XEX

XEX Youtube Master Race

Sorry nha thật sự giờ giấc của mình thất thường lắm nên có lúc lên chơi lúc ko thể lên được... Mình đa phần ngày nào cũn chơi nhưng thường khoảng từ 7 giờ tối đến 10h àh còn ban ngày đi làm nên ko online được.... Patch mới thì chắc là free ý mình đây là New Map Pack mình nghĩ chắc khó lòng mà free lắm trên mạng KZ2 tụi nó ngồi discuss tùm lum về vấn đề free hay kô của cái Map Pack này... Anyway thì cái gì chơi cũng nên trả tiền chứ cứ tư tưởng free thì chắc kô có game hay để chơi chẳng hạn cu XBOX 360 vẫn phải mua member mới chơi được Multiplayer Mode đó chứ nhưng con XBOX 360 của mình bị banned account rùi hic hic giờ chán quá nên ít đụng tới nó thui thì mua game license chơi cho nó lành... hơi mắc thiệt nhưng tìm game đỉnh chơi thui còn XBOX 360 thì khi nào buồn chơi offline cũng vui rùi....! 1 Ngày đi làm thì dành cho KZ2 đã 2 - 3 tiếng là cố gắng lắm rùi còn lại phải dành cho movie nữa tại mình kô phải là game addiction ko mà còn là movie addition nữa nên ko có nhiều thời gian cho cả 2 cùng 1 lúc lại phải đi làm hic hic...! Còn nhậu nhẹt bạn bè với bạn gái nữa hic hic.....!
    Nhưng thui mong gặp mọi người làm vài ván là vui :)

6. lovelonlac

nếu new map pack trả tiền thì khi tạo phòng , người ko mua pack sẽ ko vào room đang chơi pack dc => chơi pack mới --> ít người . Nhưng nghĩ lại , bỏ ra 4.99€ cho map mới , cũng đâu có mắc quá , nên mình sẽ mua liền :D ^^ kakaka + dân europe đứa nào kể cả -18t cũng có compte trong bank cả => chơi vẫn đông như thường :D ^^ . Yeah Yeah !!!! :)) :)) .

7. Secretcom

Secretcom Hardware Enthusiast Moderator

DLC Map pack ra mắt ngày 30 này với giá $5.99, cùng lắm nhịn 1 bữa ăn McDonald's chứ đâu bao nhiêu LOL. Có điều 3 cái hardcore ranks đúng là hardcore, 5000 với 10,000 points còn kham nổi chứ 100,000 thì không biết đến khi nào. :|
    Hình như hum qua có thấy chú lovelonlac vào chơi thì phải LOL.

8. lovelonlac

vânh chính e =)) , hichichi , vậy phải mua pack liền^^ , tuần nữa là có rùi , đã đã ^^ =)) :D :D , hôm qua thây Secretcom lun , vào thì bị full , cứ X rùi O chục lần vẫn full , nên bắn room khác :D ^^ hehehe

9. XEX

XEX Youtube Master Race

Hahaha mới đi làm về mở máy lên bắn KZ2 đây thì thấy bản patch mới hahahhaha....! Để coi chừng nào lên hardcore 100000 points đây....!!

10. DevilOnly

DevilOnly Youtube Master Race

huhuhuhu, mấy ngày nay làm hồ sơ, kô bắn biếc gì hết, anh em làm ăn sao rùi, hôm nay mới lên xem rank mới xong, thấy có commander in chief 100000 points, mình mới 20000 :)):)):)), đau lòng hết sức.

11. DevilOnly

Nhân tiện hỏi mọi người cao nhất trong một game được bao nhiêu điểm một ván? Mình một lần được 297 điểm, một cái bc ở Radec.

12. XEX

XEX Youtube Master Race

DevilOnly đang bắn sao out vậy nè ? Hic hic trận hồi nãy ép bên Devil dữ quá... sorry ha ....!? Bên Devil tui để ý ko thằng nào chịu chơi tactician hết bên tui cũng vậy nên tui đành hy sinh chơi nó.... Devil vừa nghĩ là tui ép vô tới nhà nó luôn :))

13. DevilOnly

Hix, mới bắn với bác XEX xong, bọn bên đội tui gà kinh khủng. Không spawn point, không turret, không air support, trùi ui là trùi T_T. Mình vào sau cùng mà cũng top list được, chịu hông thấu luôn... Thua tá hỏa, may mà mgay lúc đó ông điện lực giở chứng => mất point nhưng đỡ nhục mặt kinh khủng.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Tại cúp điện cái cụp, tui chính là thằng tactic duy nhất bên tui đó. Server US lag lắm ah? tiếc vậy...

14. XEX

XEX Youtube Master Race

Nếu rãnh vô lại thì qua bên tui nha... Cùng clan mà bắn nhau thì kỳ qua...! Phải cho bọn nước ngoài biết GVN chứ tụi Úc bây giờ nhiều thằng nó ghét tui lắm hôm qua bắn nguyên đêm 5 long game thắng 3 trận đều đứng nhất trận thứ 4 nó tìm tui nó diệt kô đành chơi boost để chạy dạo này chơi medic kô àh với đang tập chơi tactician để mở hết ribbon.... trận thứ 5 bồ gà quá thoát luôn =))

15. XEX

XEX Youtube Master Race

Cao nhất game hả bác nếu bác chơi đủ long mission 30minutes per mission thì hôm bữa tui đứng đầu bản là được khoảng 379 point đó...! Nhưng đừng nhiều player quá nha nếu chơi nhiều layer khoảng 20 là vừa...!

16. DevilOnly

Uah, bao giờ mình lên, bây h má chiếm dụng cái TV rùi. Má mới tậu mấy cái đĩa Blu-ray, mình cũng chơi MGS từ sáng tới h :D:D:D. hồi nãy mình gặp toàn bồ gà, muốn tự thoát luôn đó, nhưng ông điện lực tắt điện dùm mình lun.

17. lovelonlac

hehehe , mình cao nhất có 120 thui =)) =)) =))=))=))=)) - PS3 " Cloud Black " mới ra , ko bít ae nào may mắn chộp dc. pack PS3 này ko he =)) =) :)) :D

18. Hideo_Kojima

Hideo_Kojima Dragon Quest

mún có cloud black 1 cách đơn giản nhất là lên mạng search cái hình đó, in ra, cắt và ... dán lên máy =))=))

19. lovelonlac

ủa , hình như PSN đang có vấn đề , đăng nhập dc. nhưng FRIENDS thì ko thấy ava , kể cả FRIEND đang online cũng ko thấy !!? rồi vào KZ 2 thì thấy có FRIEND đang online bắn KZ !!? , ae có bị vậy không ? ^^:(

20. XEX

XEX Youtube Master Race

Hôm qua giời tui xài mega u của thằng cu fpt chán muốn chết luôn kô biết bị gì mà lag bệnh hoạng luôn.... trước chơi server của eu đâu có lag lắm đâu hôm qua chơi toàn gặp nhẫn giả kô biến hình liên tục .....! Kô biết tại FPT hay tại thằng KZ2 nữa mà nghi tại thằng cu FPT qua chán nó lắm rùi .... Chắc quay về với VNPT gói Extra quá....!