King's Bounty: The Legends & King’s Bounty: Armored Princess

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi maxvn, 4/10/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

Tui cũng đâu có thấy nó đào đc item :) nhưng đào được thứ còn tốt hơn đó là rune :X

2. kennyphan

kennyphan Mr & Ms Pac-Man

Chơi Mage Imp chật vật thật - Các item +int rất ít . Ko như hồi chơi bản 1 .Thành ra fireball dùng gần như ko có hiệu quả lắm. đồ DEF thì nhiều lựa ko hết . đang chơi lv 20 với line gồm R.Griffin + Paladin + R.Plant + Demonlogist ( con này quả là chủ lực ) + Shaman ( chủ lực phụ ) .... Chiến thuật của tớ là biển người =)) . Học cái skill bên warrior + inactivities - Vào đầu trận con R.G được đi trước - Chơi ngay 2 phát phantom ra 2 R.G (hoặc 3 con còn lại ngoại trừ Paladin) -- Trong đội hình có tới 3 con có khả năng triệu hồi ra 3 con khác =)) . Ngoài ra có em shaman với tốc độ triệu hồi totem chóng mặt.Có những trận đấu totem của tớ kín hết cả sàn đấu =)) . Đánh con nhện khổng lồ mà nó thả nhện con không được vì totem nhiều quá =))

Riêng con paladin thì skill Mastery nó khủng quá - giờ def nó khi bị ăn đòn lên tới hơn 120 def T_T . Đánh nó như gãi ngứa

Không biết có chiến thuật nào tốt hơn nữa ko T_T . Nhưng vẫn tiếc vì các spell còn ít quá

3. ThanhQuynh

ThanhQuynh TLong Đệ Nhất Thiện Nhân

Đang xài chiến thuật: Paladin + Max Order (summon). Học hết các skill Summon có thể bao gồm cả skill Egg của Pet và 1 vài skill hồi Mana.

Vào battle ngay turn đâu là thả trứng + summon Aci Phoenix. Đội hình chính là: Paladin - Druid - Green Dragon - ArchMage - Shaman (chiến thuật: Lỳ là chính) ;))

Thường thì turn 2 bắt đầu Call of Wild và đẩy Pala + Dragon lên thu hút đạn dược các loại của địch và kéo dàn melee ra 1 hướng khác ngay sau đó là Phoenix sẽ tràn xuống quấy phá dàn ranger, với skill đánh AOE và kỹ năng rebirth thì con Phoenix này sẽ cầm chân lũ range dc ít nhất là 3 turn nếu Egg ra thêm Fly thì sẽ giết dc như gần hết 80% range, mage các loại.

Druid làm nhiệm vụ chính là Summon và Thu Phục Animal nếu có. Cuối trận thì cho Pala + Arch + Spell Hồi Sinh gần như đánh chẳng mấy khi mất quân. ;))

4. lastsamurai

lastsamurai Chuyên viên tâm lý Nhân Viên Y Tế

Đào ra dc item cũng hay ah :) Ra runes với magic sroll hay anccient magic sroll thôi. Còn đầu trận đào hòm đỏ lên mấy cái thứ chắn đường hay yểm phép phá đội hình địch dc như volcano thì tuyệt.
    Anh thanh quỳnh qua Elon với Reha chắc mới bán item set nhiều. Ko ngờ cao nhân thanhquynh cũng ghé vô box heroes, vẫn nghĩ anh đóng đô ở L2 với 50 mờ :P

5. jackbalck

jackbalck Youtube Master Race

ai chỉ tui cách đánh boss cuối Kings Bounty Armored Princess với,thằng này dam to máu trâu,gọi đệ liên tục khó chơi quá:((:((

6. VuHuyen

VuHuyen Mr & Ms Pac-Man

Mình cũng đang Mage Imp, đội hình mình thấy vui nhất lúc này là Demonlogist + Inquis + 3xDragon (mình đang chọn là Red+Green+Bone). Tính ra thì đánh mạnh hơi quá đáng, clone Demonlogist ra, nó summon tràn lan luôn, lại thêm skill leech máu đối phương cho allies, đánh 1 mạch no loss toàn bộ bên đảo Undead :D

7. kennyphan

khả năng sắp tới phải thay vào 1 em Rồng cho nó trâu bò ;))

8. ThanhQuynh

Vừa mới sa thải 4 em Black Dragon ... buồn đau đớn =(( lũ đó kháng Mind làm minh ko heal, bless gì dc cả.

9. VuHuyen

VuHuyen Mr & Ms Pac-Man

Lấy Bone Dragon đi anh, heheh, cái skill Poision của nó lợi phết, lúc đầu mình bay lên đối phương trước, làm 1 cái ầm là cũng được 3 con, ko thì buff nó lên, rồi xài target vào BoneD, mấy em cứ vây lại, là phun 1 phát được 6 chú, lời ác, đã vậy con này heal khỏe re, chỉ mỗi ko bless được thôi :D

10. optimist_259

optimist_259 Youtube Master Race

ai chi tui vao cai mirror tower o elon voi :(

11. fanhero3

fanhero3 The Warrior of Light Lão Làng GVN

end game có người đẹp cánh bướm xinh thật :))
    nhìn còn chuẩn hơn cả demonlist :))

12. kennyphan

thực ra thì con Cyclop cũng là một lựa chọn tốt . Lì đòn + khả năng bắn xa . Có nó trong đội hình cũng ko tệ. Speed cũng khá cao.Tuy nhiên nếu giữa nó và demonlogist thì tớ ko chọn nó.Vật phẩm trong này đa dạng thật. Hơn hẳn heroes về mặt này + huân chuơng danh dự =)) . mấy skill trong 3 loại cũng được tinh chỉnh hơn =)). Nói chung là thể loại này hấp dẫn ko tả - chơi là cứ mê mệt =)) hi vọng phần tiếp theo được ra nhanh chóng ;))

13. ThanhQuynh

Bộ skill của phép Order càng về sau càng thấy ko hiệu quả nhỉ. Healing thi chỉ heal dc 1 unit, không có skill tăng đề kháng phép thuật cho cả team (divi armor thì chỉ 1 char) được mỗi cái Dragon Slayer tốt phết, cho Knight + Dragon Slayer vào thì cứ rồng cứ ra bún :-" :-"

14. VuHuyen

VuHuyen Mr & Ms Pac-Man

Em thấy lấy R phang R là khỏe nhất :D Demon Slayer và Dragon Slayer đều cực ngon :D Em hiện tại chỉ dùng Bless, Phantom và thi thoảng xài Sheep mấy unit yếu mà cơ số >1000 :D

15. kennyphan

đang chạy trên win7 . Bình thường vẫn phang ầm ầm. Cách mấy ngày vào giờ tự dưng nó ko load vào game. Có ai gặp trường hợp này chưa :(

16. lastsamurai

Order có các phép khủng theo mình : mass dragon slayer, demon slayer, war cry với Light of Life. Hùi trước có cái Gifted là cực đã bởi cho hồi skill nhưng h thì mất tích
    Dạo này thấy coa nhân Thanh Quỳnh ghé box này hoài ha :p

Chỉnh sửa cuối: 2/2/10
  17. ThanhQuynh

Chưa mua dc cái War Cry và Light of Life nên chưa biết hiệu quả ra sao.

Còn vụ ghé box là vì dc PR cái game này hay lắm, mua về chưa biết chơi ra sao lên hỏi "anh" google thì anh ấy phán ngay cái topic này ;))

18. VuHuyen

VuHuyen Mr & Ms Pac-Man

Em chơi Mage, lại dùng 2 con Inquis và Demonlogist nên hiếm khi dùng Light of Life, cứ clone Demon ra, vừa summon thêm quân, vừa có leech, cũng khỏe :D mấy con Demonlogist tà đạo quá, summon quân Demon nhưng ko bị giảm morale, mà khi clone Demon chết đi, thì mấy con summon cũng ko chết theo, mà vẫn chạy loăng quăng, đánh khí thế luôn :)) mà toàn summon ra lính lvl 3-4 ko mới đau chứ >"<

19. lastsamurai

Ko biết bản sau có thêm Battle mage với Arcdemonlogist summon ra Archdemon ko ta :)

20. kennyphan

Chắc là người ta để ArchAngel ra ở bản sau nhỉ :) Đơn vị này lẽ ra phải có để đối lập với thằng ArchDemon chứ :)

Vừa sửa xong và lại tiếp tục cày kéo. Mới tình cờ phát hiện ra một chiến thuật khá hay với các em Rồng. Giờ có 3 slot rồng đen - đỏ - xanh.Đồ thì chọn Dragon Neklec để mang thêm rồng. Spell thì ưu tiên phang cái oil mist để tăng dame FIRE. Slot còn lại thì chắc chắn phải mang thêm thằng SHAMAN - Thằng này hôm nọ tình cờ biết được skill múa rìu của nó là skill duy nhất có thể hồi máu cho em Black Dragon (Có bạn bảo skill scarifire mà thử ko được :| - Chưa tìm được con Demonlogist để thử xem skill nó có hồi được rồng đen ko - Trước là dùng hồi được máu cả em Cyclops - trong khi em shaman vô dụng với em naỳ ) .Slot còn lại tớ chọn đơn vị cơ động là em ArchDemon có 50% khả năng phập 1 nửa đơn vị địch =)) . Ngoài ra em naỳ bay như chym.

Nhược điểm là em nó làm giảm morale của em Shaman.Nhưng em shaman có mỗi trách nhiệm là múa rìu 1 phát để tăng máu của mấy em Rồng + em Demon thôi (cứ Phantom ra thì ko lo vụ bơm máu ).Được cái 3 em rồng đều có AOE - 2 em đen đỏ thì theo đường thẳng - em xanh thì AOE xung quanh.

Còn ai có gì tâm đắc ko post lên nhá :X

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.