Kinh nghiệm - cách thích nghi với sự chênh lệch của NM với phái khác

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi Phá Long, 12/4/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. R0lex

R0lex Mr & Ms Pac-Man

^ Nói thì lan man ko đâu vào đâu mà lại thích nói nhiều tõ ra hiễu biết :-j
    Có hiễu dc ngọc kháng và ngọc giãm kháng là gì không ? :-j
    Suy nghĩ trước khi nói nhé :-j , não cậu đễ ỡ trong đầu chứ đâu có quăng ra ngoài đúng ko ? Mà cậu có chơi TLBB ko ? Đễ tớ nói cho nghe nhé , trong TLBB chĩ có NM và TT là 2 phái ì ạch , bạn chơi 2 phái đó đi săn người thì khó nhưng hễ bị săn lại là chết đấy :)) .

Có chơi VD và NM chưa ? Nếu chĩ chơi Thiên Sơn thì tập chơi thêm đi nhé =))

Cái topic đó bên 4rum gate ngại tìm lắm , tớ ko có time cho việc đó , chĩ nhớ có 1 thằng rũ tớ qua box Thiên Sơn tranh cãi thôi :))

P/s : Còn non lắm , chịu dc nhiệt ko ?

Chỉnh sửa cuối: 19/4/10
  2. OngTuong2

OngTuong2 Mr & Ms Pac-Man

bạn có biết skill nào của Võ Đang khiến cho đối thủ ko kịp chạy , ko buff được chỉ có đúng yên chờ chết ko ?? đó chính là điểm sợ của võ đang chứ ko phải ở 2 loạt skill .
    mà đã đi săn người 1 là hơn ngọc 2 là hơn người , đánh úp 1 cách bất ngờ trở tay ko kịp, làm gì có chuyện 1 vs 1 mà vô đối :|

3. taotaotl

taotaotl Youtube Master Race

Nếu Vđ com bo : LTV,BHLS,TMPB,TNPT,NNXX,TNCL và NPTB để chờ skill NNXX,TNCL và sau một loạt combo nữa DNHD,BHLS,TNPT,NNXX,TNCL,TMPB và cũng NPTB để chờ skill và tàng hình thì hỏi xem Nm còn máu để tiếp tục đánh ko
    Trên đây tui nói với điều kiện ngang ngọc,tp,level=))

4. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Còn, đảm bảo là còn
    Cách này bạn vào lôi đài còn chả kill đc NM chứ đừng nói là đánh nhau ngoài đường! (đấy là chưa nói đến cách dùng combo còn quá quá quá nhiều sơ hở để NM lợi dụng, cách combo này chắc dùng để đánh boss là chính chứ ko đánh ng mấy ;)))
    @Rolex: đi săn NM, lúc nó xài NNMK mà ko có TD dùng HDVL (hoặc HDVL miss) thì cũng mệt đấy ô ạ, nó chạy đc ngay :D TT cũng có 1 skill để chạy (ko nhớ tên), dùng ĐVP, ng khác đánh vào ko bị gián đoạn :D

5. R0lex

R0lex Mr & Ms Pac-Man

@kiên : Thì tớ nói khuếch đại 1 chút đễ chém gió bạn ThuyLong chút mà :-" , việc NM và TT khó săn người khác là 100% , nhưng hễ bị săn là chết thì tầm 70-80% thôi :D , đương nhiên đi săn NM thì phãi tính là có khã năng đè bẹp dc NM và tính cả lúc nó NNMK chứ :D

6. xXAchillesXx

xXAchillesXx Donkey Kong

Tinh Túc bị săn là chết á :)) nực cười :))

7. 0o0Thuylong0o0

0o0Thuylong0o0 Youtube Master Race

=)) viết nhầm là ngọc giảm kháng chứ ai đọc cũng hiểu ý tôi là ngọc kháng 2 viên 5 là vứt hết thuộc tính, có mỗi bạn R0lex thâm và thối nên mới bắt ly thôi ;;);;);;) Đủ để hiểu là MG là phái bất lợi nhất chưa ;))

Đi săn phái nào cũng thế thôi, tôi mà đã định chạy thì bố ông cũng ko đuổi mà thịt được đâu bất kể tôi chơi phái gì. Ví dụ cứ cho là tôi là TT đi bị săn tôi CMC cho 1 cái rồi phù về thành chẳng hạn =)) Đuổi à về thành mà đuổi nhé.

Đã hiểu sự đời chưa bạn thâm và thối. Ko phải là skill chạy nhanh ko có là ko chạy được đâu, não phải để trong đầu mới nghĩ ra cách chạy chứ như bạn não để ở đằng đít thì nghĩ làm sao được :))
    Muốn săn NM thì là điều khó nhất, ngoài TD ra chắc 1 vs 1 chả ai săn đc NM cả :)) nó NNMK rồi phù về là xong, ko hiểu thì cố mà tìm đi nhé.

Mình đang nói cấp ngọc 5 và VD ko còn nộ khí full để mà DNHD thì VD có shock dam được NM ko ;;);;) Bạn đọc kỹ đi rồi cmt nhé.

P/S: Có lắm bạn như bạn R0lex thâm và thối não thì để ở dưới đít ko chịu hiểu lại cứ tỏ vẻ nhảy vào trình bày hiểu biết nhỉ. Bạn thích trình bày thì ra ngoài phường nhé. Bạn Archilles có thể giải thích hộ mình cho bạn R0lex thâm thối đc ko chứ mình nói bạn ý ko hiểu được=))

8. xXAchillesXx

xXAchillesXx Donkey Kong

tớ ko nói nhiều chỉ nói vài điều thôi

ai cũng tưởng đi săn cứ kéo đông người đi đàn đàn lũ lũ thì săn người đơn giản nhưng thực tế thì ko như vậy đâu ;))

những thằng đi pk nhiều , gây thù nhiều , bị săn nhiều nó sẽ có cái bản năng sinh tồn rất mạnh , tính cảnh giác cực kỳ cao

bạn đi săn kiểu đông người truyền thống thì muôn đời ngửi khói thôi :>

hãy động não 1 chút ví dụ như nếu tớ muốn săn 1 con Nga my thì tớ sẽ cho 1 thằng minh giáo out pt rồi nhảy vào làm chim mồi + hút nộ để dụ hàng cái đã : đợi con mồi say máu thì phần chính của vở kịch sẽ bắt đầu =))

9. R0lex

R0lex Mr & Ms Pac-Man

@xXAchillesXx : Săn NM có nhìu cách để dụ hàng lắm , đã biết NM có NNMK nếu ko có cách đối phó trước chã ai đi săn chi cho tốn công :-j , ý tớ là NM và TT gặp bất lợi trong khi PK vì khã năng linh hoạt kém ( cả săn và bị săn ) . Còn việc TT thì chĩ chạy dc khi đánh CMC , nếu nhỡ có 2 người đi săn thì sao ?

@ThuyLong : Sao vậy =(( , lúc đầu khi nói với bạn ThanhQuynh bạn nói nhiều lắm mà , còn in đậm chữ đỏ nữa cơ =(( , giờ bị bắt lại thì chữa thẹn bằng cách quay sang chữi nhau àh , con nít :-j

Ỡ đây ai cũng biết chữ cả , khi viết nhớ dùng não suy nghĩ kĩ rùi mới viết ra nhé , viết ra lại nói viết nhầm , mà lặp lại 2 lần thì sao nhầm dc =)) , não đem vào đầu chưa ?

FPT up PB như sh!t ấy , khi nào có 1 PB hoàn chĩnh đi , rồi tiếp tục tôn thờ NM theo kiễu 1-1 vô đối nhé :))

Chỉnh sửa cuối: 20/4/10
  10. 0o0Thuylong0o0

Ít ra mình thấy là trong 2pic này chả ai bắt ly mình cả, có mỗi bạn thôi. Trong khi ý kiến bạn bảo vệ thì có nhiều người ko đồng tình.;));));))

Mình vẫn biết là não bạn để ở dưới đít nên có 100 thậm chí 1000 người bảo bạn sai bạn vẫn cố gắng cãi cố cãi cùn thôi. Chính mồm bạn bảo NM với TT bị đi săn thì chết mà, có cần mình quote bôi đỏ lại cho mọi người thấy ko ;;)

P/S: Bạn hơn người đi rồi hãy vào gây sự nhé ;;) Chứ não chưa mọc lên đằng đầu mà cứ khoái kêu người khác để não ở đâu như bạn thì có muôn đời cũng ko lớn đc đâu :)) non và xanh là dành cho bạn, ko những thế trong 1 vài trường hợp thâm và thối cho bạn cũng chính xác ko kém =))

11. xXAchillesXx

xXAchillesXx Donkey Kong

cậu biết tinh túc ngay cả khi bị đánh bị võ đang phong bế nó vẫn phù về thành đc ko ;)) cần gì CMC cho tốn điện ;))

12. Dark87

Dark87 Legend of Zelda

ko phải ko ai bắt ly cậu, mà biết dây vào cậu ko khác gì dây vào....nên tránh xa cho lành, mở miệng thì nói người khác thế này thế nọ ^_^

tôn sùng NM 1 cách thái quá, nếu NM lôi đài vẫn có thế thua TD thì li do gì để bảo NM vô đối?? ( cần dẫn chứng thì qua CKHN, 1 TD full 6 và 1 NM full 6 solo và TD đã đập bẹp NM 3 trận ăn 2 trận cược 1 viên 6)

ngọc kháng thì đúng là MG lỗ thật nhưng ai dám đập ngọc chỉ để chơi với MG, full ngoại thủ và kháng hỏa ??? một MG theo đường dam với lượng kill hồi liên tục, kill 60 bỏ qua thủ,chưa kể buf nộ phát ko còn giảm nội thủ, vào trận thủy yếm có thề giảm máu + khí giới hạn của NM . kill khủng nhất của NM là cửu âm gần như vô hiệu với MG, tây tử có thể bỏ qua bằng kháng băng Nm còn bao nhiêu kill chơi với MG ngoài chạy cù nhây và đứng bơm máu??

VD có ai điên mà đi pk khi ko có nộ?? ngọc cao + theo đường dam bạn biết VD bắn rát thế nào ko??

chỉ lạm bàn 3 phái trên vì chỉ chơi nhiêu đó phái
    ko ai nói NM ko mạnh, chỉ cảm thấy có vài người tôn sùng NM lên trời quá mà thôi ^_^

ps luôn bạn ThuyLong minh ko biết bạn hơn người thế nào, ra đời bạn giàu có học rộng tài cao blah...blah thế nào, nhưng kiểu nói chuyện của bạn ở box này mình ko thấy được hoan nghênh và tôn trọng đâu,từ cái bài của bạn trên topic trên kia thì thấy bạn đâu là mình né ở đó, sợ mai não của mình chắc cầm trên tay quá ^_^

13. 0o0Thuylong0o0

Thứ 1 tôi cũng nói luôn là tôi ko có ý gì tinh tướng hay cao ngạo gì cả. Tôi chỉ nói về bạn R0lex, tất cả những gì bạn đã đọc từ tôi viết đều ko nhằm vào 1 ai khác ngoài bạn R0lex. Bởi vì tôi với bạn ấy có vài điều chưa hiểu nhau ở các 4r khác, ko phải 4r này, bạn là người ngoài, ko hiểu, tôi cũng ko chấp.

Mình cũng chả phải là loại người gặp ai nói ko hợp ý là lại hỏi "não để ở đâu" như bạn R0lex, nếu bạn chưa đọc hết cmt thì hãy lục lại từ đầu topic xem ai là người nói câu đó đầu tiên, có như vậy mới biết ai là người châm ngòi và gây sự ;));));)) Mình chỉ vào cmt với bạn ThanhQuynh thôi mà có bạn vì thù oán cá nhân vào nói này nói nọ sai sự thật thì mình phải phản ứng 1 cách tích cực thôi.

Mình cũng biết các bạn ở trong box này với nhau lâu rồi, bênh nhau là chuyện bt nhưng cũng nên xem lại vấn đề mấu chốt nó nằm ở đâu đi đã rồi hãy cmt nhé.:-":-"

Cuối cùng mình xin đính chính lại, nếu bạn đã đọc hết các bài viết của mình trong 2pic này thì chắc bạn sẽ tìm được câu nói của mình là chỉ có TD, kế đó là Tlong mới có khả năng solo thắng NM đc, còn lại các phái khác gần như là ko cho đến thời điểm này chưa update ngọc giảm kháng và BK45 các phái.

Còn nếu bạn cho mình được 1 dẫn chứng thuyết phục về việc VD hay MG full 6 ăn được NM full 6 thì chỉ cho mình để mình vào tận nơi xem. Chứ ở sv mình 1 con NM full 5 nó hét solo dell acc thì 99% các chú full5 khác ko dám hé lời.
    Điều này ko phải chỉu 1 mình mình nhận ra, tuy nhiên như mình đã nói ở trên vì bênh bạn mà bạn phải nói sai sự thật là 1 điều đáng quý nhưng sẽ hay hơn nếu như bạn khuyên bạn của bạn chấp nhận sự thật [-X[-X

P/S: Mình chơi TS, chưa bao giờ chơi NM chính thức mà chỉ là mượn đc các acc NM để chơi. Mình tôn sùng TS và yêu thích môn phái này. Các bạn đừng chụp mũ cho rằng mình tôn thờ NM. Nếu tôn thờ chắc mình đã theo phái này lâu rồi.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    À quên mình ko hiểu ý bạn ở chỗ đập kháng hỏa và ngoại thủ để chơi với MG là sao nhưng hiện tại thì hầu như ai cũng đập max kháng băng và kháng hỏa để chống ko những NM, TS, MG mà còn cả TD. Gì chứ kháng hỏa và kháng băng bao giờ cũng cao nhất và nhiều nhất.

14. Phá Long

Phá Long Mario & Luigi Lão Làng GVN

Thứ nhất, tôi đã loại bỏ ngay từ đầu trường hợp 1 vs 1 và nhấn mạnh vào việc mất cân bằng giữa 2 phe khi đối đầu với nhau trong 1 trận đánh, và cũng loại luôn tất cả các thể loại anh hùng nghĩa hiệp ở lôi đài. Nên mọi người làm ơn đừng để câu chuyện lâm vào tình thế cái vã thừa thãi và topic trở nên vô giá trị.

Thứ 2, ông nào cũng giỏi, ông nào cũng giàu, nhưng những điều tôi nói dường như chẳng ai để ý và chỉ mong chờ những thông tin theo kiểu "hướng dẫn" một cách tỉ mỉ hoặc là đưa về một trường hợp để tranh cãi đúng sai. Họ quên mất hoặc tôi đang cảm giác là họ không hiểu thông tin tôi đưa lên có tính chất cơ bản và hệ thống trong khâu tổ chức mang ý nghĩa tập thể, chứ không phải là phái này với phái kia, vậy nên tôi mới nói, vận dụng như thế nào còn tùy vào mỗi người.

Thứ 3, lý do NM vô đối là do người chơi, chứ không phải là do game, nên tranh cãi cũng thế thôi. Tôi cũng chẳng quan tâm tới việc nó vô đối hay như thế nào, việc tôi quan tâm là tôi thấy tình hình phái NM đang gây ức chế cho rất nhiều người, ngọc to có, ngọc nhỏ có ... Vậy nên tôi chia sẻ những kinh nghiệm mà giúp cho các bạn có những cơ hội thỏa mãn và cười đanh ác trên sự tức tối, nhục nhã của những người chơi NM, đặc biệt là những NM vip. Tiếc thay, điều tôi muốn nói lại quá kén chọn người nghe.

Thứ 4, những ai muốn tranh cãi về việc solo phái nào với phái nào, rồi 1pt vs 1pt NM .. bla bla, thì làm ơn ra ngoài lập topic riêng. Điều đó chắc là khó, nên đành nhắc lại đề nghị với sếp >"<, mong sếp close topic zùm em.

15. R0lex

R0lex Mr & Ms Pac-Man

Ko rành về TT cho lắm , ý cậu nói là skill Đàm Tiếu Tự Nhược hã ? Skill đó cũng có nhiều cách phá lắm ;)) .

@ThuyLong : Tớ cũng chả thích gì mà dây vào cậu :-j , bạn Dark đã cảnh báo thì thôi tớ đi rữa tay cái đã =)) . Cậu vào box ăn nói như mọi người thì ai nói làm gì ? Tớ chã có thù oán gì cá nhân với 1 ai , chĩ là đứng bên ngoài nhìn cái cách cậu nói chuyện thấy ngứa mắt nên nhãy vào mà thôi :)) .

ThanhQuynh là 1 trong tứ thiện nhân trong box , tớ đoán là cậu ấy đã nghĩ TLBB cũng khá lâu rồi , thế nên có những cái mới ThanhQuynh chưa cập nhật dc ... nhưng những đóng góp lúc trước cũa cậu ấy ko ai có thễ phũ nhận . Còn những bài post cũa cậu nói với ThanhQuynh như thế nào ? Tõ vẽ hiểu biết hơn cậu ấy àh , nhạt lắm , nói dài dòng lan man , in đậm chữ đõ .... bị bắt lại thì lại bù lu bù loa , trẽ con :-j

Ý kiến tớ bão vệ là sai àh ? Nhiều người nói tớ sai lắm hã ? Cậu muốn quote lại cái này phãi ko =(( :
    Cậu nói tớ cãi cùn vậy trước tiên chứng minh ý kiến tớ sai trước đã ! Sau đó hãy nói đến việc " cãi cùn " cũa tớ khi bão vệ quan điễm sai trái này . Mà nghĩ cũng ngộ , box người ta ko thèm cm mà cứ nghĩ là mình đúng , có nhiều người ũng hộ và đồng tình nên ko ai dám bắt bẽ , tĩnh lại đi cưng :))

Thế não cậu đễ ỡ trong đầu thật àh , tớ còn ngờ ngợ =(( , ráng sữ dụng bộ não dc cha mẹ ban cho vào đúng việc cũa nó nhé :)) . Tớ thì cũng chã dư thời gian cho mấy việc cãi nhau này , nhưng đễ dạy bão thay cho bỗn phận cha chú thì thôi tớ hi sinh vậy :(

16. 0o0Thuylong0o0

Tớ nói với ThanhQuynh chỉ là dựa trên những gì hiểu biết của tớ. Tranh luận rất công bằng và ko có cãi vã gì cả. Bạn ThanhQuynh nếu rảnh có thể lên đây confirm hộ đc ko?
    Ko phải như cậu nịnh hót và xu nịnh nên thấy ThanhQuynh là tứ đại thiện nhân mà ko dám nói lên sự thật.

Tớ chả tô vẽ hiểu biết gì hơn ai cả, chỉ có cậu tự nghĩ là như thế nên giả vờ ko hiểu thôi;;) Tớ tô vẽ hiểu biết để làm gì khi mà tớ chả muốn khẳng định vị trí cũng như nổi tiếng trên 4r :)) Nhìn cái thứ hạng và bài viết thì biết.

Còn não tớ dùng thế nào chắc ko cần đến cậu dạy vì cậu ít tuổi hơn tớ. Tớ ăn học đại học chính quy đàng hoàng, nay đã đi làm ở cty phần mềm, chắc não tớ dù có ngu si thì cũng ko phải để ở dưới mông như cậu đâu ;;) Tớ chỉ muốn nhắc nhở cậu 1 câu thôi, ko vừa lòng cái gì thì cứ nói với người ta chứ đừng dùng những câu shock họng như "não để ở đâu" hay "còn non và xanh". Câu đấy chỉ trẻ con chưa hiểu đời mới dám dùng thôi vì ở 4r chả ai biết ai non và xanh cả, ngoài đời gặp may ra còn biết.

Cuối cùng xin mod close topic dùm như theo yêu cầu của chủ 2pic để tớ ko phải cmt lại mấy bài đả kích sai lầm của bạn R0lex ;;);;) Cám ơn.

17. R0lex

R0lex Mr & Ms Pac-Man

^ Tớ đã hiễu thêm về cậu qua cái cách cậu nghĩ về người khác =)) , xu nịnh áh :))

Tớ ko vừa lòng cậu thì đã nói ỡ trên rồi , vẫn chưa sữ dụng dc bộ não àh =(( , có cần tớ phãi chữi thẳng đễ tớ bị lãnh sẹo ko ? Mà thôi ko đáng :-j

Cậu không muốn cm thì cứ việc ko cần vào topic , có ai ép vào đâu :)) , bị chữi đũ rùi nên đi ra hã :-s , tập chịu nhiệt thêm đi , bên đây ko phãi 4rum gate =((

18. 0o0Thuylong0o0

Thực ra thì tớ ko phải là người mặt dày và trai như cậu nên tớ cũng ko thích thú gì việc cứ cmt đi cmt lại thế này ;;);;)

Còn cậu với những cmt mang nhiều tính kích bác và hiếu thắng thì có thể cho cậu ở lại với những điều mà cậu tự nhận. Cuộc sống sẽ dạy cho cậu khôn dần lên. Giờ cậu còn trẻ và chắc là chưa nhận ra ;;)

Tớ muốn đóng topic là vì chủ 2pic nói đúng. Đây ko phải là chỗ để cậu với tớ cmt đi cmt lại mà ko có ai làm giám khảo cả. Ai nói sai thì cũng giống như nói đúng ko ai đánh giá cho điểm hết. Ko phải tớ sợ cậu =)) và chịu nhiệt kém =)) như lời cậu nói vì suy cho cùng 4r với tớ cũng chỉ để chơi vui thôi. Lĩnh sẹo thì có làm sao đâu, mà cậu phải lăn tăn thế ;;);;)

P/S: Xin lỗi chủ 2pic vì mình phản ứng tích cực quá với những cmt hơi bất bình thường của bạn R0lex :)

19. R0lex

R0lex Mr & Ms Pac-Man

^ Đã biết lễ phép hơn rồi đấy :x , sao đáng iu thế nhĩ :x , 4rum là sân chơi nhưng ko phãi muốn chơi theo kiễu nào là chơi , cái kiễu cậu bị đào thãi nhanh thôi , mà sao chưa chịu đi nữa :-o

20. DoanhDoanhZx

DoanhDoanhZx Youtube Master Race

=)) bất cứ ng nào chơi phái nội pro đều biết cách né TTBT va CABCT chỉ có mấy phái ngoai và mấy người chơi tlong ỷ máu trâu thích tank như tlam hay mấy người phái nội ỷ ngọc to hoặc là mấy con gà mới ko biết cách né 2 sk đó. tất nhiên tỉ lệ ko phải là 100% tuỳ vào tâm trạng người chơi nữa nhưng 60-80% là chuyện nhỏ.
    @ trang: nếu bạn chơi tlong mà hok biết cách né 2 sk đó thì vo forum gate mà lục bài cũ coi đi cách né cực kì đơn giản :))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.