Kinh nghiệm để chơi tốt các game chiến thuật.

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi whitelion, 6/6/03.

1. Morpherus

Morpherus Youtube Master Race

hey các bác cho em hỏi trong warcraft thì bọn human có nhược điểm gì là lớn nhất để orc có thể ăn được

2. oneday2811

oneday2811 Mr & Ms Pac-Man

Ui, chơi nhiều loại game này, tui chỉ thấy quan trọng nhất là nhớ phím tắt, nhớ càng nhiều càng tốt (nhớ hết đc là tốt nhất :D). Còn tùy game mà có kiểu chơi riêng, cứ chơi nhiều là giỏi, hehehe.

3. thangbeou

thangbeou Youtube Master Race

Tôi có ý kiến thế này: muốn gì thì muốn cứ phải làm sao khai thác nhiều tiền, lên cấp nhanh (lên đời ý) để còn đối phó với địch

4. J_Z

J_Z Mr & Ms Pac-Man

Oánh như chú thì đến tết mới hết trận
    Đã đánh là phải oánh nhanh thắng nhanh

5. onggiatrumso

onggiatrumso Donkey Kong

Có mấy thứ quan trọng nhất trong game chiến thuật đó là kinh nghiệm, khả năng micro, khả năng đọc trận đấu.

6. gamethupro

gamethupro Youtube Master Race

nói đại khái như vậy thì tui cũng biết nói, sao không pót phim hay ảnh về các trận đánh lên cho mọi người học hỏi kinh nghiệm

7. leo100

leo100 Dragon Quest

hic các bạn ơi, mình thấy mọi người nói về game chiến thuật rất nhiều, nghe sướng quá, nhưng mình thì lại mù tịt về game chiến thuật, một chữ bẻ đôi ko bít, từ trước tới nay mình chưa hề chơi game chiến thuật 1 lần nào nên ko thể cảm nhận được về game này (đế chế còn ko bít chơi thế nào nữa)

vậy bạn nào có lòng tốt chỉ bảo cho mình những điều cơ bản về game chiến thuật thì tốt quá, bạn nào có bài viết nào chỉ mình cái nhé, rất muốn được vào box để thảo luận cùng anh em nhưng mình biết gì cả. Rất cảm ơn bạn nào chỉ bảo mình về cách chơi

8. SirAllamon

SirAllamon T.E.T.Я.I.S

Khi chơi game chiến thuật thì quan trọng là phải biết rõ những đặc điểm của phe đối phương đang sử dụng . Đừng nghĩ là thấy quân này xấu , ko chơi .
    Tiếp theo là cần nhớ hết tât cả phím tắt , đặc biệt là các phím kỹ năng của các đơn vị lính.
    Micro ( hay là chỉ số apm : action per minute ) ở 1 số game như starcraft , war3 , warh 40k đòi hỏi micro cao ! Micro cũng rất quan trọng , nó có ảnh hưởng đến cục diện trận đấu , đặc biệt là những trân mà các gamer có trình độ ngang nhau.
    Nên coi replay ( ở 1 số game gọi là recorded game ) của các cao thủ trên thế giới để học hỏi chiến thuật của họ !

9. NapoleonBonapart

NapoleonBonapart Mr & Ms Pac-Man

chơi game chiến thuật chưa chắc bác lên đời sớm mà đã ngon hơn, giả dụ chơi AOE, bác lên đời 3 phút 11 mà trong nhà lại không có đủ tiềm lực, chả đẻ nổi lạc đà ra đánh cũng như không, tốt nhất là phải kết hợp thật tốt giữa nhanh nhạy và tiềm lực vững vàng. Mình có biết 1 ông đánh AOE cực hay, chỉ lên đời 3 phút 13 thôi nhưng hắn chạy dân đã thành nghệ thuật, vừa chạy lại vừa khai thác được, chỉ đến phút 20 là hắn có thể đánh trả lại được rồi, mà đánh trả dữ dội cơ, lớ sớ là banh nhà với hắn.

10. tintin1001x

tintin1001x Youtube Master Race

có ai chơi Knight of machange ko.chiến thuật chậm nhất thế giới.xây đường mới xây nhà

11. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

machange cái con khỉ :| Knights and mechants? Cái đó là game xây dựng hơn là chiến thuật, gần giống Settlers -> siêu buồn ngủ.

12. huy254

huy254 C O N T R A

bác Kron sao nóng vậy,lính mới mà,bĩnh tĩnh
    KM là trò siêu lởm,chơi đúng hai lần rồi xóa luôn

13. [Rest In Peace] Panzerklein

[Rest In Peace] Panzerklein 16 July 2021

KM chơi hay chứ, chỉ có điều nó chỉ thích hợp với những người thích vừa chơi vừa thưởng thức trà và không thích những trận đánh quy mô lớn. Nó cũng có nhiều yếu tố hay nhưng tốc độ quá chậm, hơn cả Settler. Bối cảnh của game là nước Đức thời trung cổ.

14. K249

K249 Mario & Luigi

Dòng game Civilization turn-based, chơi rất dễ buồn ngủ mà cũng được bầu chọn game hay nhất năm 3 lần. Chẳng biết ở VN có ai chơi game này không. Mình lúc nhỏ chơi Civilization 3 thấy chán giờ chơi Civilization 4 với comp và với người ghiền luôn, bỏ cả game ưa thích Warcraft III.

15. [Rest In Peace] Panzerklein

[Rest In Peace] Panzerklein 16 July 2021

Số người chơi Civil ở VN không phải nhỏ. Tính ra tui vẫn thích Civilization 3 hơn. Nó luôn là đối thủ của TW trong dòng game chiến thuật #>:) .

16. obiwankenobi10

obiwankenobi10 Legend of Zelda

cho em hỏi cách để chơi multi trong battle realms dc hok
    tks

17. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

chơi từ civ 2 lên civ 3, đến civ 4 thì bỏ cuộc vì máy ko tải nổi. Cái này đánh vui, nhưng comp deity thì ko thắng nổi, do nó cheat quá =)).

18. K249

K249 Mario & Luigi

Mình chơi civ 4 trên laptop, CPU 1.6 256 RAM ATI X200, mỗi lần load tốn 5 phút =)). Chỉ dám chơi với 4-5 nước, hơn đó thì máy lết từng khung hình một. Comp nó cheat kinh khủng, mình chuyên 1 nước, 1 leader, nhưng chơi đến cấp 5 thì thua trong 80 turn =)).

Vào multiplayer, chọn cách chơi (LAN, internet,...). Battlerealm chán lắm bạn à, chơi Warcraft III đi :cool: .

19. bacsonghip

bacsonghip Youtube Master Race

độc đ

po tay fhvhdgalkdhjwhd. gaduigwdugh. ygdwjgdeuwghdwlu
    wgdljkwhdkljwhdkwjhdlkwjhdnlwhdjklwdwkl
    jhdlkjhsakdhlsakhndsl;kahfkls;ạhfw
    jdhlasjkhdlksja

20. angelcongtu

angelcongtu Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi chút nha!cái con tanya là con gì vậy?con này nước nào có ?tư bản hay chủ nghĩa mới có nó?
    mong bạn chỉ giáo dùm nha