Kinh nghiệm để chơi tốt các game chiến thuật.

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi whitelion, 6/6/03.

1. real_time

real_time Youtube Master Race

Nói là mẹo! nhưng thực ra đây chỉ là kinh nghiệm cho những người đi sau thôi! cũng khá là quan trọng chứ! Quan điểm về nâng cấp của tui là khi nào nâng cấp được thì sẽ nâng cấp! (nhưng lúc đó tài nguyên của mình nên dư dư ra một ít để còn làm việc khác).
    Thêm một kinh nghiệm nữa mà tui thấy chưa ai nhắc đến đó là: rất và nên xem xét và hiểu biết càng nhiều về địa thế nơi mình ở và nơi đối phương sống. Nhiều lúc những điểm như vậy sẽ rất sống còn vì ko cẩn thận sẽ bị đánh úp một cách bất ngờ mà khi bị đánh úp thiếu tài nguyên thì ta coi như đã một đi ko trở lại.

2. war and war

war and war Youtube Master Race

mí u nói chuyện nghe zui wá ha tui mới bít chơi trò nì mà nói tới chuyện tăng máu làm mí u cãi lộn wé trùi lun sorrrrrrry nhe alex ui ông ở đâu zị bũa nào tui tới ông chỉ tui mí chiêu đi!!!!

3. deathlovedead

deathlovedead Donkey Kong

Cha nội Alex ở tận qui nhơn lựng đó ông tới nổi không?Người ở kế bên cũng đang muốn thử sức thì không chịu nói mà đi tìm làm gì cho xa hông biết nữa.
    Trùi ui cái ông này nói rất đúng nhưng mà ai lại để nguy hai đến vậy chứ.Chẳng lẽ chúng ta không biết xây thành à.Chỉ cần xây thành rào lại nếu thấy có đánh nhau là kéo qua liền.Nói chung là tuỳ cơ mà ứng biến chỉ cần biết cách thủ thì okay thôi chẳng ai làm hại ta được đâu.Chỉ cần nhất nhất một câu không được sơ suất thì chẳng ma nào đánh thắng cả.

4. I_LOVE_WAR

I_LOVE_WAR Mario & Luigi

mình thấy các bạn đấu khẩu vui quá nhưng mà đánh game chiến thuật gì vậy cho mình biết được kô mình chỉ ré vào thôi hình như là bàn về ra2 phải kô nếu phải thì cho mình đấu với mình là anh tài về lỉnh vực đấu ra2 đấy

5. deathlovedead

Xin lỗi nha I_LOVE_WAR nhưng bạn nói sai rồi.Đây là game Age of mythology một game cực kì hay luôn.Mình thích chơi game này lắm mà ở tphcm không biết ai chơi hay để giao đấu cả.Vì thế mình luôn đi tìm đối thủ nè.Bạn về mua game này mà chơi đi bảo đảm là hay đó.

6. DKS_AloneDruid

DKS_AloneDruid Youtube Master Race

- Yeah! Đúng lắm!

7. DKS_AloneDruid

DKS_AloneDruid Youtube Master Race

Game chiến thuật muốn thắng nhất thiết phải nâng cấp tốt.

8. deathlovedead

Hay quá hay quá.Nè you ở đâu vậy đấu có hay không?Cho tui làm quen coi.Ông hay chơi chỗ nào thế chỉ tui đi bữa nào tui đến đấu chơi cho vui.Tui chẳng có gặp ai là cao thủ cả nên chẳng đấu được gì hết.Chán lắm có vài người bạn nhưng xa quá sao mà đấu.Tui ở tphcm nè bạn nói địa chỉ đi nếu gần tui sẽ đến đấu cho vui.

9. war and war

he he deathlovedead à ông bít chơi nhìu trò wé he cái trò AOM nì tui mơío rủ tụi bạn tui chơi thui hà nhưng mà máy nó đánh ghê wá tụi tui 4 thèng chiến hông lại 3 thèng com nửa khó chơi lém AOM trong cư xá bắc hải wán nào cũng có hết trơn á nhưng mà cao thủ trong đó thì tui hông bít ai hét trơn hay ông chỉ tui chơi đi anh em mìn cùng chiến nha

10. I_LOVE_WAR

I_LOVE_WAR Mario & Luigi

vậy đây là game Age of mythology
    vậy mà mình cứ tưởng là game ra2 cho mình xin lỗi nha
    nhưng các bạn có thể chỉ cho mình chơi kô nếu chỉ cho mình thì có thưởng đấy các anh có thể cho em mượn cái dỉa cd được kô

11. deathlovedead

Ông nói chỗ Bắc Hải hả tui đi một dạt đến đó và đi mãi mà chẳng thấy chỗ nào có trò đó cả.Làm đi mỏi cả chân mệt thấy cha rốt cuộc chẳng có thấy gì trong khi mệt nữa.Thấy có vài quán Game PC nhưng chẳng thấy chỗ nào có hết hà.Ông có thể nói rõ chỗ không tui sẽ đến xem thử trình độ của mấy you nếu có thể tui sẽ chỉ cho vài chiêu luôn(nếu mấy you tệ thiệt)

12. war and war

ủa ông zô chỗ nào zậy?zô wán starcraf đó ở đó có trò đó mà tụi nó hông có chơi còn hông thui ông chơi ở đâu tui sẽ lên

13. deathlovedead

Tui đâu biết đâu.Tui đi từ ngoài công viên Lê Thị Riêng vào đó.Đi tới đâu chơi tới đó hình như tui chơi chỗ mà qua cái ngã ba có trường học thì phải.Cũng là đường Bắc Hải luôn đó.Vô trong đó rồi mà chẳng thấy có game đó.Hỏi tụi nó thì tụi nói lắc đầu.

14. war and war

wán starcraf ở đối diện nhà sách trí đức đó zô hỏi tụi nó nhà sách trí đức ở chỗ nào tụi nó chĩ cho rùi wa đó chơi ở trong cư xá tụi nó nghiện warcraf3 zà aoe lemmún chơi mí trò nì thì zô bắc hải hông có thíu đâu

15. deathlovedead

Ủa vậy hông có AOM hả.Vậy cũng như không tui thích chơi AOM hơn.Còn trò War3 không hợp với khẩu vị của tui đâu.Tui chơi War3 tệ lắm chẳng biết sao nữa.À có Ra2v1.003 không?Tui cũng thích trò này hơn

16. bellerophons

bellerophons Mr & Ms Pac-Man

đây là topic chứ đâu phải nhà các ông,có gì cứ ra chỗ khác mà chát, mấy ông cứ viết như vậy thì còn ai vô đây mà viết nữa chứ, làm cụt hứng, đây là chủ đề hay,tại sao mod này không phát triển nó lên......hả???mà để mất đuôi như vậy
    các kinh nghiệm chơi game chiến thuật thì có mà đấy đó là cònn tuỳ thuộc và mỗi người áp dụng tốt ko thôi

17. I_LOVE_WAR

I_LOVE_WAR Mario & Luigi

có ai thách đấu ra2 với mình kô vậy
    mình chơi w3 củng hay lắm kô biết có ai cho mình chơi với kô
    mình thì kô biết chơi cái trò aom gì đấy
    nhưng mà bù lại mình chơi ra2 củng hay lắm
    khi nào đấu thì nhớ nhắn tin cho mình nha

18. deathlovedead

Nói hoài mệt quá.Đấu đi tui thách đó la nhiều hoài.Lúc nào cũng kêu thách đấu nè vậy mà có dám đấu đâu chứ.Toàn là thùng rỗng kêu to không cũng la nhiều.Mấy bữa nay nhịn nhiều lắm rồi.Hôm nay cóc nhịn nữa ngon thì đấu đi đừng có câu bài nữa.

19. boyxinh_songvanminh_datin

boyxinh_songvanminh_datin Youtube Master Race

Ha ha. Ông anh Deathlove lên máu rùi kìa. Có ai chiều ổng đi.hêh

20. Alexandera

Alexandera Moderator Moderator

cấm nói nhảm trong này nhá .còn mọi người nếu muốn thách đấu thì cứ nhắn tin cho nhau là được rồi ko nên viết bài tùm lum ra thế này .tơi sẽ thông báo về việc này sau