Knight Online - Các Knights Việt Nam vào đây đê

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi lovelyPriest, 3/5/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. HaoGia

HaoGia Youtube Master Race

The' A` Ba'c ti`m Con Dao Hut' mana ma` du`ng ....Mana vo^ Tu*

2. BadBoy_AZN

BadBoy_AZN Donkey Kong

1. Bên Server Xigenon em có cây Elixir +7 (đồ up lên chứ không phải đồ đúp), bác nào mua em để lại với giá 70M. Nick em trong đó là Coldboy
    2. Theo em thì cùng là Gamer VN nên giúp nhau, em có con em gái nick Baby_AZN bên server Beramus, chơi Flame Mage mà ngồi leech mãi không vào được party, KS Harpy thì nó bảo bác nhinhanh cả bác caogia không cho, vậy thì em xin hỏi là làm thế nào lên lvl cao được ? Vào 1 clan mạnh để có party thì phải lvl cao mới vào được chứ.
    3. Bên Xigennon con em em nó chơi lại 1 con debuff bên Human nick Vgirl, mong các anh chị em giúp đỡ bé. Bé đó lvl mới chỉ có 31 thôi. Với lại bên Xigenon ai có thừa con kiếm Mirage thì cho em mua lại, hoặc đổi con Elixir +7 được không. Nếu OK thì PM em nhé. Nick Coldboy. Cảm ơn mọi người.

3. lovelyPriest

lovelyPriest Youtube Master Race

to bambino: Bên Ares tình hình thế nào rồi? Ông có diễm phúc thấy được skill 70 của pfil với thằng Gambit không? có gì post cái ss lên đây cho anh em xem chơi
    "Con warr công nhận đi luyện lvl chán thật, nhưng mà ráng đi, lên đến 60 thì warr làm trùm pk lun áh". Warrior 6x khủng khiếp lắm nhưng muốn được khủng khiếp như thế thì... Tóm lại, muốn có train warr mà pk ngon, trước tiên phải có tối thiểu: coins (>200m) + scroll(đặc biệt là swift potions, ko có thì coi như vứt) + premium (có cái này thì khỏi lo chuyện lv và 2 yêu cầu trước) + party (cái này là "điều kiện đủ" để có một warr mạnh). Trước khi luyện warr thì nên xem mình có đủ mấy tiêu chuẩn đó ko, nếu không thì nên chuyển con khác chơi luôn để khỏi mất thời gian.
    "Đồ dupe với đồ thật ko fân biệt đc đâu. Chỉ có cái đồ dupa mà up là là BÔM thôi, lúc đó mới biết ah, hehe". Đúng rồi, không phân biệt được đồ dupe với đồ thật đâu nhưng "đồ dupa mà up là là BÔM" thì hông hiểu :-/ , nếu thế sao up đồ +9 bằng dupe được? :-/
    "Mới vào chơi KO thì đúng là khó được chia đồ, nhưng mà nếu mình siêng onl9, đi hunt boss lúc nào cũng có mặt, siêng nói chuyện ngoại giao với mấy đứa trong clan, làm sao cho bọn nó tin tưởng thì lo gì ko được chia đồ boss drop?". Không sai, không sai... nhưng đến lúc đó thì chắc còn lâu à :-s
    "chơi Flame Mage mà ngồi leech mãi không vào được party, KS Harpy thì nó bảo bác nhinhanh cả bác caogia không cho, vậy thì em xin hỏi là làm thế nào lên lvl cao được ? Vào 1 clan mạnh để có party thì phải lvl cao mới vào được chứ.". Đây là trường hợp điển hình về khó khăn mà các newbies hay gặp phải. Cứ chịu khó đi, cái khó ló cái khôn mà, còn khó mãi mà không khôn thì ... chịu :D .

to vua ca nuoc:
    Chơi bên server nào thế? nếu Beramus human thì pm nicetry, nhinhanh. lv 55 warr tank small boss được rồi. Bọn tui ko ra bowl được thì chịu khó hunt boss ở eslan và piana vậy, có còn hơn không :-s

4. omg

omg Youtube Master Race

vua thua thằng liều , mage lvl thấp ks tới đi , chừng nào nó sợ nó cho vô party thôi.
    còn warrior thì chịu khó đi deru apos , chả có cách gì nếu chưa có clan .

5. vua ca nuoc

vua ca nuoc Donkey Kong

tôi thật ra chơi bên ORC kô àh
    kô có chơi bên human hihihiih
    nhưng nói về bên Orc tôi có vào đó mà thấy clan
    ho chi minh army định pm tụi nó nói chuyện
    pm xong rồi kô có thằng nào trả lời hết
    báo láo thiệt
    hihiihihhi
    mấy tụi nó tưởng tôi xin vào clan vậy hic hic hic
    còn clan heros gì đó có thấy thằng nào đâu
    hic
    chắc nghi mai mốt tôi làm ra clan tên là GAMEVN quá hic hic
    thấy kô có thằng cha nào invite vào hết
    hic hic

6. jaws

jaws Youtube Master Race

KO chan lam rui may pa oi ! choi game moi di DO moi mo 5/5 /2005 ba con gamer vn vo luyen dong dong di , nhanh len keo tre .

7. vua ca nuoc

vua ca nuoc Donkey Kong

chời cha nói gì vậy hả???
    nói mà kô cho website gì hết
    vậy hả???
    chời hic

8. jaws

jaws Youtube Master Race

Vô vô các bạn ơi ! DO online của e-game , nhanh lên, chúng ta tập hợp anh em lại chơi , KO chúng ta chơi muộn quá , nên yếu hơn chúng nó .

" Đoàn kết đoàn kết đại đoàn kết, tc tc đại tc "

9. HaoGia

HaoGia Youtube Master Race

DO la` Game gi` Pa ? noi' the^' ai ma` bie't !

10. vua ca nuoc

vua ca nuoc Donkey Kong

lol gặp thằng cha đang ở trên trời xuống nữa hic hic
    nếu mà cha muốn người ta chơi hay là đoàn kết đó làm
    ơn đưa link đây để người ta vào đó mà coi
    nếu thấy được thì sẽ nhiều người download về chơi
    hic hic hic
    ùh hey mấy cha
    nghe nói game KO chuẩn bị ra SERVER mới nửa hả???
    kô biết có đúng kô nữa
    tôi vào party harpy đó
    mấy thằng cha đó nói là chuẩn bị ra server mới nữa
    hic hic kô biết có đúng kô

11. lovelyPriest

to Jaws: u chơi chán KO rồi hả? Biết hết rồi hay chơi không nổi nữa nên chán?
    Còn đây là cái DO Online nè www.doonline.com.my. Tui có check sơ qua, screen shot thì bình thường nếu không nói là xấu, có cảm giác như nó là VLTK 3D vậy thôi. Và quan trọng nhất là chỉ mới ở gian đoạn close beta, sắp tới sẽ P2P!!!

To omg:
    Đã chơi một mình mà còn liều mạng ks... Lên được 60 chắc bọn nó 70 hết rồi. Nếu chơi mage mà bị tẩy chay thì chỉ có nước "change name".
    Chơi warrior thì dễ hơn một chút, ra cz apos mà luyện, hơi stress một chút nhưng dễ có party hơn là harpy.

To vua ca nuoc: Hết bảo KO sắp p2p rồi bây giờ lại bảo KO chuẩn bị ra server mới, muốn gì đây hả? X( .
    Chuyện là vầy: Dupe tràn lan, đặc biệt là goldbar -> Tiền bao la -> giá nào cũng mua, đặc biệt là đồ legit -> Môi trường kinh tế trong game bị lạm phát -> Items tăng giá khủng khiếp (ít nhất là x3) -> Mở server mới (hoặc reset server hiện tại) chỉ là một trong những ý kiến của các player bên server Beramus trong trường hợp KOL staff ko phục hồi lại được nền kinh tế. Nói thêm: Hiện tượng này trái ngược với hiện tượng MU (items bị giảm giá chứ không tăng). Các bạn có biết tại sao không? Và sau khi ra patch mới, giá sẽ tăng hay sẽ hạ? Cơ hội làm giàu đó, Good Luck :;)
    Tóm lại, hiện vẫn chưa có thông báo chính thức từ KOL. Chờ đến 15-05 sẽ biết.

12. lovelyPriest

to Jaws: u chơi chán KO rồi hả? Biết hết rồi hay chơi không nổi nữa nên chán?
    Còn đây là cái DO Online nè www.doonline.com.my. Tui có check sơ qua, screen shot thì bình thường nếu không nói là xấu, có cảm giác như nó là VLTK 3D vậy thôi. Và quan trọng nhất là chỉ mới ở gian đoạn close beta, sắp tới sẽ P2P!!!

To omg: Sao lại xúi người ta ks? ks ko lên lv nổi đâu X( .
    À tui có check cái forum:
    http://forum.knightonlineworld.com/viewtopic.php?t=52669&start=0
    black list có 2 người Việt Nam, trong đó có char của ông đó ....

To vua ca nuoc: Hết bảo KO sắp p2p rồi bây giờ lại bảo KO chuẩn bị ra server mới.
    Chuyện là vầy: Dupe tràn lan, đặc biệt là goldbar -> Tiền bao la -> giá nào cũng mua, đặc biệt là đồ legit -> Môi trường kinh tế trong game bị lạm phát -> Items tăng giá khủng khiếp (ít nhất là x3) -> Server mới (hoặc reset server hiện tại) chỉ là một trong những ý kiến của các player bên server Beramus trong trường hợp KOL staff ko phục hồi lại được nền kinh tế. Nói thêm: Hiện tượng này trái ngược với hiện tượng MU (items bị giảm giá chứ không tăng). Các bạn có biết tại sao không? Và sau khi ra patch mới, giá sẽ tăng hay sẽ hạ? Cơ hội làm giàu đó, Good Luck

oái, double post, mod xoá giùm tui cái. Tại server bị bug á, không phải tại tui, bài này nhảy qua trang 4 nhưng tui hông thấy link trang 4 -> tưởng chưa post nên phải post lại (phải ngồi gõ lại từ đầu á hichic)

13. vua ca nuoc

vua ca nuoc Donkey Kong

ai mà biết tôi cũng chỉ nghe mấy tụi nó nói thôi
    hihihiihihihih
    lovelypriest này chơi 2 cái bài giống nhau cũng được MP nữa
    danm

14. quybonmat

quybonmat Youtube Master Race

KoMy mới mở free lại, bác nào có account trước kia thì vẫn giữ nguyên, bắt đầu từ lv 30 trở đi cứ 10x thì được 20mil. Server vắng ko chịu được, toàn bọn pro chơi với nhau.

15. vua ca nuoc

vua ca nuoc Donkey Kong

có website kô ??
    có thì làm ơn cho tôi đi
    ok
    hic vậy có cần download bản đó lại kô???
    hay là sao
    làm ơn nói dùm luôn đi hic hic

16. lovelyPriest

MYKO vừa mới open f2p nhưng coi bộ chơi USKO hay hơn vì đa số bọn pro của MYKO chuyển qua USKO hết rồi. Ngoài ra, MYKO có nhiều cái unfair lắm, chẳng hạn như GM ăn hối lộ, GM vào game chơi, cho items tá lả. Chưa kể, nếu vắng quá thì không thể hình thành một môi trường kinh tế -> mua bán trao đổi chán phèo. Nếu muốn chơi thì thì phải down lại MYKO client.

Hôm nay, check bann list, haha 2 top orc clan là PressOK+HCMA hầu như bị bann gần hết, disband là cái chắc. Thật là xấu hổ ::( zzzzz. Không ngờ HCMA toàn là cheater X( . Bọn pressOK thì biết nó cheat lâu rồi nên không có gì ngạc nhiên. Danh sách này chưa đầy đủ, chỉ nêu những banned top player thôi.

Orc
    PressOK
    :::Darkness:::
    TonyMontana
    Vstyl3
    TonyMontana
    Emperor
    Ho_Chi_Minh_Army
    DitMeMayGiap
    :::WaitForMe:::
    shadowofdeath
    CutieBoy
    CutiVietNam
    IronMaiden
    HaoCoNuong
    ComeBackToLove
    junior_dalton
    .....

Human
    Slackers
    name
    Sc4rFace
    DownTown
    TownDown
    DonTown
    dblue
    Genocide
    itburnz
    Silverleaf
    MantraxZ
    Frost
    ...
    QaGo
    :::BaRoN:::
    uandme
    OSMANLI
    ....

Vui nhất là thấy bọn duper dupe xong rồi chạy lăng xăng kiếm Change Name Scroll, không biết nói gì hơn ngoài 1 từ "ngu".

17. William84

William84 Youtube Master Race

Co bro nao choi ser xìg kg? Clan ELF hay Badboyz gi do! buon wa, kg tim ra nguoi viet choi ser xig!
    quote lovelyPriest:
    Vui nhất là thấy bọn duper dupe xong rồi chạy lăng xăng kiếm Change Name Scroll, không biết nói gì hơn ngoài 1 từ "ngu".
    Dao nay name change scroll len gia wa troi, hoi do tui mua 18mil a`h. Bay gio co thang doi mua 30mil. Hix, toi nghiep duper thiet! :p

18. William84

dạo này gm chơi trò spawn centaur trong moradon. Hiện ra 1 lúc 2 con làm tụi merchant chạy toán loạn cũng vui thiệt. Ai print screenshot đẹp nhất được thưởng Scorpion Shield, không biết mấy server khác có trò này không mấy bro.

19. lovelyPriest

chài ui, hồi trước có clan HCMA bên server Xig đó nhưng chuyển qua Beramus hết rồi. Làm mưa làm gió bên Beramus, dupe/hack đủ trò. À mà thôi, bọn nó bị bann hết rồi, biết đâu bọn nó chuyển qua Xig lại hay quit game luôn, who knows...

20. William84

The current list of blocked users is,

_BlueB_
    _dblue_
    _nyx_
    _Okyanus_
    _shox_
    Andreyha
    Archilles
    Arenthiz
    Bethrezen
    catchme
    Darkspeil
    Darktranquility
    daywa1ker
    dr_spawn
    drackz
    draniel
    efr0nangis
    etern1ty
    fa1th
    ghostshadow
    gracee
    igetu
    killmesolo
    kr4l
    lIlIllIllI
    Luong
    mephizz
    metalheart
    midrom
    momonemo
    nanna
    nightwalker_
    phaser
    stn_
    sweetycake
    temperamento
    vir
    wo0t
    zera_xul2
    ZioK
    iLuVLiZzY

Now a word about this ban list. These users are not permanantly banned they are just blocked for investigation. The list is formulated by looking at the amount of transactions of a specific item within a certain time period for example;

Andreyha 26 Raptor (+7/70)
    Andreyha 17 Raptor (+7/70)
    Andreyha 15 Raptor (+7/70)
    Andreyha 10 Raptor (+7/70)

This shows that on one day Andreyha traded a +7/70 raptor 26 times which we believe to be a duplication attempt. Another Day the raptor was traded 17 times etc.

This list shows users who have duped and those who tried to dupe, we are aware some innocent members who just traded an item alot may have been caught up in this list and customer support will look through the logs in more detail on specific cases.

We are currently looking into tracking down the duplicated items, there will be another list published shortly that shows duplication attempts for the previous week.

Thanks for your patience.

Atlantis

P.S This case has now been passed to customer support so for blocked account questions please contact them.

Có bro nào người việt bi dính đạn trong lít không? tui thấy tên Luong hơi giống người việt. :p

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.