ko có ai chơi rakion sao :|

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi sir_shady, 10/2/06.

1. Shinichi85

Shinichi85 Youtube Master Race

lên level 15 thì muốn tăng điểm phải mua PU, chứ ko phải ko được chơi đâu, tui level 20 rùi có cần mua PU gì đâu

2. VATC

VATC The Warrior of Light

Trong chaos của tất cả các loại tui nghĩ của BS là yếu nhất <- chậm và khó điều khiển, vì vậy nhiều khi chơi chaos còn thiệt hơn là ko chơi. Chỉ có khi chơi đánh golem thì chaos của BS có đất dụng võ vì Golem thì đứng yên -> BS chaos chạy vòng vòng quanh con golem để đánh nó hoặc bảo vệ là tốt nhất.

Chơi archer tui thích nhất là rượt đối phương, chỉ cần đối phương còn trong tầm mắt thì chạy kiểu nào cũng ko thoát, có jump cũng ko giúp được gì. Còn khi chơi archer mà bị rượt thì lại là chuyện khác. Nếu đối phương mà tiếp cận gần gần thì còn dễ, nhưng nếu nó nhảy lên đập thì hơi khó đỡ

F.T company: Nếu bạn đánh archer mà ko hiện số hit lên thì đó là lag -> hit của bạn ko gây dmg cho đối phương, nên nó chơi bạn là phải rồi. Mà nhiều khi trong game lại muốn bị đánh ngã xuống đấy chứ, vì khi ngã là thôi, chứ còn đứng là còn bị đánh mất máu. Khi mà bị rape, nhiều khi chỉ muốn ngã xuống để mà có thể chạy thôi.

3. jackie_chan

jackie_chan Mr & Ms Pac-Man

T_T tui mới chơi Rakion được có 1 ngày nên còn noob lắm vô đây thấy các bác post nhiều thứ hơi bị pro khó hiểu quá nên xin cho hỏi 1 chút
    1.BS là gì vậy
    2.dash và grip là cái chi
    3.PU là gì
    thx các bác

4. Qhoamoclan

Qhoamoclan Youtube Master Race

1.BS là chữ viết tắt của Black Smith ( Thằng bự con cầm búa, dùng để tank rất tốt).

2.
    -Dash là tuyệt chiêu độc quyền của ninja( ww + right mouse), bạn sẽ không bị trúng tên khi dash.
    -Grip(úynh lén): lại gần sát người đối phương nhấn left mouse + right mouse sẽ gây 1 lượng sát thương khá lớn.

3. PU là chữ viết tắt của Power User, trên lvl 15 thì phải mua PU mới nâng điểm tiếp được, ngoài ra người mua PU còn có thể sử dụng 1 số item đặc biệt mà người không mua PU ko thể nào xài được.

:D

5. jackie_chan

cho tui hỏi thêm 1 cái nữa là sao nhiều khi tui thấy đánh trúng được nó rùi mà nó không có nhảy cái chữ hit là sao do mạng lag hay sao vậy
    thanks

6. Qhoamoclan

Khi đánh đối phương mà ko có chữ hit thì có nghĩa là bạn đã đánh hụt. :D

7. assassinate

assassinate Youtube Master Race

ở TPHCM có chỗ nào bán pre card ko (thẻ trả trước) tui ko có Visa card với lại nghe nói visa cảd vn ko thanh toan được

8. Shinichi85

Shinichi85 Youtube Master Race

hic, có ai phụ tui làm mấy Stage valentine ko nhĩ, khó quá trời, add nick KenInLove nhé

9. Qhoamoclan

Hix, tui làm wài cũng ko nổi rank A, B là hết max rùi, vô game cố gắng lại xem, nick tui là BeXuan... add ông rùi đó Ken

10. polizeboss

polizeboss Mr & Ms Pac-Man

Hmn Quest valen 1 thi rank B còn Quest valen 2 thì mém đuoc rank A cứ thiếu 1~3s X( tức kinh. Khó lấy 6K cash thật. :whew:

11. polizeboss

polizeboss Mr & Ms Pac-Man

không hẳn như vậy. Tui bị như vậy 1 số lần ngay cả khi đưng kế bên atk hoặc bắn tên ngay ng` trước mặt vậy mà vẫn kô hề hấn jì còn phản công ngay hoặc sau khi tui atk. Có thể do ping ng` đó còn chenh lech so voi mình (maybe lagger). <<<---Nhận định cá nhận dựa trên thực tế từng trãi.

12. jackie_chan

T_T tui mới tập chơi rakion nhưng mà khổ quá hơi bị noob english nên không hiểu hết mấy cái thông số của char như: special att,speed,.....
    nhân tiện cho tui hỏi thêm là cái thông số về: khả năng né đòn,khả năng đánh critical,độ chính xác,tốc độ đánh là những cái nào vậy các bác có thể ghi rõ ra giùm tui được không
    thanks

13. m1nht13n

m1nht13n Mr & Ms Pac-Man

BS la no1 ko fai bàn cãi vừa solo hay ma ăn hôi thi cứ gọi là ...VCL VCL .chưa gặp ai pro ninza grip để thử sức nên ai pro ninza add nick tui :Oover để tui mở rộng tầm mắt nhé vì thấy nh` ng` bảo ninza solo la no1

14. Madness Hero

Madness Hero T.E.T.Я.I.S

Ko hẳn, cùng trình độ thì BS thắng vì Ninja muốn giết phải dùng Grip........ mà BS pro 1 v 1 thì ko grip đc đâu ......... khó lắm :D
    Rakion chủ yếu là teamplay ....... còn solo lấy đâu ra chỗ cho Mage với SM ........

15. Arya

Arya Youtube Master Race

Có ai có acc trong gamerzplanet kô cho tui mượn với Download cái hack mới về ! Cám ơn nhiều

16. http://try_fist

http://try_fist Mr & Ms Pac-Man

Khoảng lv bao nhiêu thì mới đủ khả năng để complete cái stage valentin rank S nhẩy? :D Tui lv 13 mà đánh hoài vẫn ko lên đc rank A :(
    Vào trong game la khản cổ xem có ai cùng làm stage ko mà chẳng bao giờ có người pm, chán ghê:(

17. eragonVI

eragonVI Glory

................. lvl 15 mà không nộp PU thì nó không cho điểm nữa đâu chơi cũng bằng thừa ... chán mấy bố này quá

18. m1nht13n

m1nht13n Mr & Ms Pac-Man

thì trò này chỉ chơi cho vui thôi mà cò fai la cày cuốc j` đâu .nếu ko muốn nộp thì pa làm lại char mới thui .tui gặp nh` thằng lv cao mà đánh noob kinh .chắc cả đời nó chỉ biết chơi golem hay sao ý

19. http://try_fist

http://try_fist Mr & Ms Pac-Man

Nhưng chơi mấy bàn stage là lên lv vù vù àh, cứ 1 tuần chơi lại 1 lần thì thật chả thú vị gì.
    Mà ai bít cách mua PU? Nếu ko có master card hay đại loại thì phải làm sao đây:(

20. microlab123

microlab123 Legend of Zelda

Sao ko đăng kí đuợc vậy , nó cứ bảo là điền sai mật mã ở cái bưc tranh mà tui điền đúng rồi mà mãi ko đuợc