Kỹ thuật - Chiến Thuật và mọi thứ trong Pro Evolution Soccer 6 !

Thảo luận trong 'Thư viện WE/PES' bắt đầu bởi bibobom, 27/5/06.

1. bad_boy_titi

bad_boy_titi Dragon Quest

HIc, lại 1 ng` nữa nói tỉ số như tennis, chắc mới đá WE10 đúng ko... Đá với BB thử xem, nếu trận nào ghi được 2 bàn vào lưới BB => BB thua luôn :;)

2. thair9

thair9 Mr & Ms Pac-Man

Hey, có một pro đề cập đến chiến thuất đọc thấy hay hay, đúng cái mình đang bí.

thằng bạn lấy MU, có ronaldo + giggs chạy cánh tốt quá (dá 4-3-3) mình đá 4-4-2

---------------GK----------------------
    ---SB--------CB--------CB------SB
    ------------CM -------CM----------
    -----LM-----------------------RM
    -------------ST--------------
    -----------------------CF.

không tài nào chặn đi cánh được. Mong anh em giúp mình mở rộng tầm mắt.

3. bad_boy_titi

Oài, đội hình này dễ bị phản công lắm... khi tấn công => sẽ chỉ còn 2-3 cầu thủ ở nhà => bạn để mũi tên tiền đạo Low rồi khi phản công chuyền O lên ... Với những ng` đá đội hình này, đá phòng ngự phản công là hay nhất ::)

4. barbie228

barbie228 Youtube Master Race

Mình đang đá Arsenal với đội hình 4-3-3 ..
    -------------GK ( Lehmann ) -------------
    RB(Eboue)-----------------------------LB(Cole)
    -----------CB(Campell)-----CB(Toure)---------
    ----------DM(Lauren)-----DM(Gilberto)--------
    ---------------------AM(Reyes)----------------
    WF(Ljungberg)------Henry ------WF(Hleb)

Anh em xem đội hình như thế này có cần sửa chửa bổ sung k ạ?
    Mình đá đội hình này tấn công cực mạnh nhưng khổ nổi 2 thằng hậu vệ cánh chẳng chịu thủ ...chỉ nhăm nhe chạy lên tấn công rồi hở sườn bị bụp thoai .Ai bít cách khăc phục chỉ mình nha ..cảm ơn

5. SN_yugi

SN_yugi Legend of Zelda

Ặc ặc,anh thegioima bị anh nuthan "rê" qua à,khổ thân khổ thân =))

6. tratida

tratida Legend of Zelda

Nữ thần mà chơi Ibra thì anh chỉ có mỗi việc duy nhất là dắt cậu này ra cột cờ góc, cột lại rồi cho gặm cỏ thôi :D.

7. biencon

biencon Donkey Kong

đá với cái loại chỉ chăm chăm phòng thử chặt thì ói chuyện làm gì, bóng 9 thử đá cởi mở xem cả 2 đội có ghi được quá 10 bàn 1 trận ko, bóng nè mà 2 đội chơi cởi mở chỉ tấn công thì tỉ số hơn cả tennis ấy chứ, nói ở đây là nói trên bình diện chung dễ có tỉ số tennis hơn chứ ai bảo là trận nào cũng có tỉ số tennis được

8. thegioima200

thegioima200 Mr & Ms Pac-Man

ặc làm gì mà nặng lới thế anh BBT . em nói thằng NT chứ nói anh đâu. ma hoi thêm 1 câu nữa : ở hàng hậu vệ có thêm 1 tahng CW nghĩa là gì.

9. bibobom

bibobom Guest

nếu muốn thằng HV cánh kô chạy lên thì em vào invidual chỉnh cho nó thành CB, anh khuyên nên chỉnh 1 thằng là Cb thôi, còn thằng còn lại hãy cho nó chạy lên tấn công, cụ thể trong đội hình này thì nên chỉnh cho Eboue là CB còn Ashley Cole vẫn là LSB để nó còn chạy lên. có 3 thằng CB ở dưới là dc rồi, chỉnh 4 thằng CB cũng kô phải là tốt vì nó liên lạc với tuyến trên kém lắm. Với lại em cũng có 2 thằng DM để thủ rồi, kô ngại lắm.
    to Thế giới mA : làm gì có CW, chỉ có SW thôi chứ ? khi mà mình chỉnh 1 thằng CB thành SW thì trong Formation sẽ kô thấy gì thay đổi, nhưng lúc vào screen giới thiệu đội hình thì sẽ thấy nó lùi sâu vào giữa.

10. SuperNoobTeam

SuperNoobTeam Mr & Ms Pac-Man

Về chưa DƯƠNG.Nghe nói hôm nay mày lên TC mà chả thấy mặt đâu cả.Nói thật tao cũng giống mày chỉ biết tấn công,chứ chả biết phòng thủ gì cả,bây giờ đỡ hơn rồi:D .Nói chính xác bóng này rê dễ nhưng cướp bóng cũng dễ ko kém.Đá với cao thủ tỉ số chủ yếu là 1-0 và 2-1.Ko dễ ghi bàn như 1 số bác nghĩ đâu.Chắc chắn giải HN OPEN CN tới đây sẽ rất nhiều bất ngờ.Với trình độ kiểu này ai tâm lí tốt + may mắn sẽ vô địch.ok

11. thegioima200

toZAIZAI-KAKA hahaha uh tao vua ve luc nay~ xong
    lên đây luôn phải học lại 1 mon mệt kém. chỉ rảnh mỗi buổi tối.
    tấn công đó là chác phòng thủ của bọn mình mà. tại bóng WE10 mình ko phòng thủ tuyến 2 quen thôi chứ ở PES mình còn dang đội hình cao hơn thế mà có thằng nào tấn công dược mình đâu. thôi khi nào dành thời gian khoảng 1 tuần là lên trình ngay ấy mà.lối đá tấn công vẫn sướng hơn.

12. thegioima200

toZAIZAI-KAKA hahaha uh tao vua ve luc nay~ xong
    lên đây luôn phải học lại 1 mon mệt kém. chỉ rảnh mỗi buổi tối.
    tấn công đó là chác phòng thủ của bọn mình mà. tại bóng WE10 mình ko phòng thủ tuyến 2 quen thôi chứ ở PES mình còn dang đội hình cao hơn thế mà có thằng nào tấn công dược mình đâu. thôi khi nào dành thời gian khoảng 1 tuần là lên trình ngay ấy mà.lối đá tấn công vẫn sướng hơn.

13. SuperNoobTeam

SuperNoobTeam Mr & Ms Pac-Man

Nói thật chứ phòng thủ kiểu mày đá tiền chắc bán nhà.Lúc nào rảnh gọi theo số 0914601011 tao dạy phòng thủ cho{mãi tao mới khôn được:D }.Vừa tầm sư học đạo về:wink: .ok
    Mày học lại 1 môn đã là gì.Tao 3,4 môn nè:D

14. bad_boy_titi

Bb từng có trận thắng 18-0 rồi, đó là đá với CPU 1 sao trong 5p :;) ... Còn đá với anh em thì trong 1 trận đấu, tỉ số tennis chiếm khoảng 10% thôi :;) ... Còn chăm chăm phòng ngự ko thì đá mới biết.. Nói chung là trình độ cả... Phòng ngự hay tấn công cũng vậy mà thôi... Hồi đầu cũng nhiều ng` chê bóng này phòng ngự khó nhưng cứ hỏi mấy ng` hay đá xem có khó ko?

15. Z_online

Z_online Youtube Master Race

Chà ko biết đội hình này có được các bác ko. Nhưng em chơi MU, đội hình 4-4-2 rất ổn, trên là Van -- và -- Rooney, 2 bên cánh: cánh trái là Shaha -- và -- Cris'R, giữa là P.Coile và Fortune, trung vệ Ferdinan, Silvetre và 2 hâu vệ cánh là G.Vil và Henze. Ổn lắm. Bóng 10 này tỉa góc thì thôi rồi. Sút góc hẹp cũng điêu. Shaha và Rooney sút vừa đỉnh + mạnh + cộng xoáy. ( Rất thích hợp cho nhưng đội hình " cao bồi " ntn hehehe). Nhưng bông này sút góc hẹp dễ hơn và kỹ năng các tiền đạo cũng cao hơn. Shaha chân gỗ thế mà bóng này có trò dê ngoặt bóng chạy vươt người cứ gọi là đỉnh hheehee. Chỉ có hậu vệ là hơi gà, nhưng nếu có Ferdinan hay Stam hay Carvanho hoặc Terry thì vẫn ổn, nhưng mà bóng bây giờ chỉ số chênh quá + thể lực là vũ khí quan trọng nhứt, nếu mà để tiền đạo nó qua rồi thì bứt phá cứ gọi là.Em thấy phải gọi là bóng thực dụng là đúng nhất! Hehehe

16. SN_Vip_Patriot

SN_Vip_Patriot Donkey Kong

Thằng này được miêu tả bằng 3 chữ"mới vào nghề":D

17. Z_online

Z_online Youtube Master Race

hehehe Sao bác giỏi thế. Có chữ lính mới ở bên trái kia kìa. Đấy là đội hình em thích dùng. Bác đá đội hình nào thế?!

18. bad_boy_titi

Đá thử mới biết ai giỏi em ạ. Nhưng mà này nó giỏi thật đó, ko "thùng rỗng kêu to" đâu ::)

19. derekn

derekn Mr & Ms Pac-Man

Mấy bạn cho hỏi cách đá phạt góc xoáy vào trong để tiền đạo có thể đánh đầu trong 2 trường hợp này : 1 cầu thủ thuận chân trái mà đá phạt góc bên phải
    2 cầu thủ thuận chân phải mà đá phạt góc bên phải. Thanks nha

20. Dasgvinh

Dasgvinh Donkey Kong

hình như là giữ L1 rồi chỉnh hướng muốn xoáy thì phải.ok