Kỹ thuật - Chiến Thuật và mọi thứ trong Pro Evolution Soccer 6 !

Thảo luận trong 'Thư viện WE/PES' bắt đầu bởi bibobom, 27/5/06.

1. coldface_x

coldface_x Youtube Master Race

@Bom: cái thèng, ko bít là hum wa nó có hên hay ko :-/ ? mà sao nó lấn zữ thế ko bít :-", Ronaldinho chạy trước mà nó vẫn lấn đc =((
    Nhưng ko sao, anh vẫn chạy để cho cưng lấn thử xem cưng dùng....nút gì :D
    đá banh 10 tuy chuyền bóng có hay hơn nhưng vẫn ko thích vì những pha bóng ...xuyên người của những thèng tđ quái thú, nhiều lúc tưởng đã bắt bài được mà nó vẫn chạy xuyên wa luốn
    lúc ko chạy nhanh để sút bóng, sút về hướng chân thuận, thèng nào cũng tưởng nó là Henry hay Bergkamp hay sao đóa mà toàn là sút khứa lòng ko hà, từ TĐ tới HV, chắc thèng konami nó tưởng là bóng đá bây giờ thèng nào cũng có kỹ huật cao hết hay sao á =((

2. bibobom

bibobom Guest

chài ời là chời...kô có hên đâu ku...hôm nay đá với biciti và PT, cũng lấn nó y chang như mày hôm wa vậy đó...chủ yếu là bít lấn thôi...có bí quyết nhá..nhưng kô nói...:D...Drogba, Creshpo ( của PT ) Van Nistelrooy, Rooney ( của biciti ) bị bom lấn văng hết...:D...
    tại mày thủ yếu thôi...chứ tao thấy hôm nay đá với PT và biciti nhiều trận toàn 1-0 và 2-1...mãi mà kô gỡ đc...mấy thằng như Bergkhamp kô bao giờ có chuyện chạy xuyên người hậu vệ..đó là do mày wen cách thủ banh 9, cứ ào ào chạy lên...tự nhiên làm cho tao wa chứ bộ...:D...với lại banh nào cũng vậy thôi...quan trọng là lối chơi...có thể hôm wa mày gỡ hòa đc...nhưng xét về lối chơi thì mày thua tao hoàn toàn..:D

3. Mc_Laren_F1

Mc_Laren_F1 Youtube Master Race

cái dao diện của WE 10 khó nhận ra lém nên em vẫn không chơi nhiều,nhưng nhìn hình nét và đẹp hơn WE 9 hay PES 5Vega nhìu có ai chỉ giúp em cách vào không?khó quá

4. kendo3010

kendo3010 Mr & Ms Pac-Man

Khà khà đúng là hậu vệ hay để tiền đạo qua mặt nhưng đó chỉ là 1&1 thôi.Chứ bít cách kèm thì vẫn ok.Úi BOM ơi lấn người ntn vậy dạy cho tui đi tui đang bị bọn nó bắt nạt.

5. SN_handy

SN_handy C O N T R A

có 1 cái dở nữa ở bản này là đổi người ngu, thường đổi vào thằng mình ko cần. + thêm trò nhớ nút nữa. Ấn O để thằng Maldini xoạc, máy tự đổi sang thằng Nesta và xoạc vu vơ cách bóng đến 5m =)). Lắm trò vui

6. T.M.Linh

T.M.Linh Fire in the hole!

We10 này chắc là ra để phục vụ cho World cup 2006 , right ?
    sao ko có topic bình chọn team champion WC 2006 nhỉ ?

7. Quan1001

Quan1001 Youtube Master Race

thì bọn konami ns cũng nói là ra bản WE để phục vụ WC mừ nên các tuyển quốc gia đều có áo xịn hết. À mà vụ lấn người đó dùng mấy thèng tđ khỏe khỏe như Adriano hay Ibrahimovic thì nó chả hết lấn, mấy thằng như Ronaldinho hay Henry đè ng` chán lém + với thằng hậu vệ khỏe như Campbell mà lấn thì chịu thế nào.

8. buonnguqua

buonnguqua Bị anh Tày dộng chày vào họng GameOver Lão Làng GVN

Càng chơi càng thấy nó giống Fifa :o
    Chán chẳng buồn chết

9. GREAT CEASAR

GREAT CEASAR Mr & Ms Pac-Man

kể cũng lạ , sao tôi không thấy cái bản Win 10 này trên xbox nhỉ , mà chỉ thấy 1 bản WE 9 nào đó với cái tên lạ hoắc , không biết liệu có phải cái WE10 này là WE9 đó không ta ?.ok

10. kaka23390

kaka23390 Youtube Master Race

Anh xem hậu vệ có lởm ko là biết ngay mà!!!! :D :D

11. kendo3010

Hậu vệ ra sao cũng do minh thôi.Và 1 phần do phong độ của tiền đạo.

12. coldface_x

coldface_x Youtube Master Race

hehe bác kendo có vẻ thủ hay nhẩy? có ở SG ko làm vài trận chơi, đá WE10 tui thủ dở lém :D, mún hoc hỏi thêm kinh nghiệm của bác hehee :hug:

13. bibobom

bibobom Guest

heheh...mới thắng chú coldface 3 phát xong...heheh...
    to handy: cái vụ ông nói là do nó đổi người...tui cũng bị hoài...mình nhấn trước theo cảm giác...nhưng nó lại đổi wa người khác...nhiều lúc cách chục m có thằng tự nhiên chùi...:D...
    to buonnguqua : tui thấy ông giống fan fifa hơn là WE10 giống Fifa đó...:D...tôi thì thấy bany 10 rất thật...

14. GREAT CEASAR

nói chung thì WE10 cũng dần ổn định rồi , nhiều người trên FCBH đã thủ tốt hơn , nhưng tình trạng tỉ số to vẫn còn , kể cũng buồn cười , WE9 thì lúc đầu khó ghi bàn , WE10 thì lại dễ nhưng cuối cùng nó vẫn quay về quĩ đạo cũ , quĩ đạo của những ai xài áo vú (bra).ok

PS : đến giờ mình vẫn thua tơi tả , vẫn chưa tìm thấy 1 lối tấn công và phòng thủ khả dĩ có thể áp dụng được (với tôi) , và hiện vẫn chưa tìm thấy chỗ nào để chỉnh "phòng ngự phản công" cả , điên nhất vẫn là thằng thủ môn , bị pen nhiều quả lãng nhách chưa từng thấy , cụ thể là tuần vừa rồi nè : tiền đạo sút , TM chụp , banh rớt xuống đất gần sát vạch cầu môn , TM cuối xuống chụp , thấy rõ ràng là nó chụp rồi nhưng không hiểu TM chụp kiểu gì mà banh lại văng ra , tiền đạo lao vô , TM chụp luôn chân tiền đạo , trọng tài thổi cái tóe , thua 1 quả pen lãng nhách mặc dù mình chẳng nhấn gì cả , tức như bị lừa vậy.ok

15. kendo3010

Sozi tui ở HN rồi tiếc quá há.Tui đá Ars mà đội hình đá giống hệt bác Bibibom nhưng 2 thằng tiền vệ cánh lùi hơn chút.Mà đá 4 thằng CB la hay chứ vì vai trò của hậu vệ biên lên tấn công kô đươc coi trọng lắm.
    To bibibom: mà bảo bác dạy lấn người mà kô dậy nhé.Giữ làm của riêng àh hic keo nha.

16. bibobom

bibobom Guest

heheh...làm gì có bí quyết đâu bác ơi...chơi nhiều tự nhiên nó ngộ ra cách phòng thủ thôi mà...banh 10 thì tui thường kô dùng R2 để thủ vì khi nhấn R2 để bắt bài là HV mình thế nào cũng chậm 1 nhịp...thế là bị wa thôi...chỉ dùng R2 khi có 1 khoảng cách tương đối với TĐ đối phương thôi...nếu bác dùng Arsenal giống tui thì thử chuyển wa đá Pháp đi...đã hơn nhiều...chứ Arsenal thì đè kô lại mấy thằng Brazil...còn pháp áh...hất văng tất cả...Ronnie, Adriano...:D...chỉ có 1 điều...thằng TM nó tệ wá...thể hình nhỏ wá...

17. totti04

totti04 Youtube Master Race

tạm gác chuyện chiến thuật sang một bên đã , thế mấy sư huynh ko quan tâm đến việc dứt điểm à , tôi thấy we10 đẩy bóng dài rồi sút thì sẽ rất mạnh và cũng tương đối chuẫn xác những lúc ko lấy đà thì sút rất nhẹ . Làm cách nào để khắc phục đây. Mấy huynh biết thì chỉ dùm cho

18. totti04

totti04 Youtube Master Race

với lại tôi thấy we10 lập cánh đánh đầu thì rất hay. Tỉ lệ thành công là rất cao, vậy thì những đội chơi lât cánh đánh đầu như MU , ASE , ITER . Thì sẽ rất lợi vì có những tiền đạo chơi đầu rất hay .

19. bibobom

bibobom Guest

chời ơi...post 1 lần 2 bài àh...spam...lần sau là cảnh cáo nha...:D...
    dứt điểm thì tùy mỗi người...tui toàn sút thôi...ít đánh đầu...

20. GREAT CEASAR

cứ sút bừa đi , TM chẳng bao giờ chụp dính banh cả , cứ me nó văng banh ra là nhào vô đập bồi thêm 1 phát là ăn.ok