Kỹ thuật - Chiến Thuật và mọi thứ trong Pro Evolution Soccer 6 !

Thảo luận trong 'Thư viện WE/PES' bắt đầu bởi bibobom, 27/5/06.

1. totti04

totti04 Youtube Master Race

mấy huynh ơi tui thấy bóng we10 này kèm người khó quá , cứ đứng đó mà nhìn tiền đạo đi qua một cách dễ dàng . Ko làm cách nào được chỉ cìn cách phòng ngự số đông như mấy huynh bảo , thế chẳng lẽ ko còn cách nào a`

2. totti04

totti04 Youtube Master Race

mà trước đây dùng [] hoặc R2 để tranh bóng chứ bây giò thì gần như những nút ấy chẳng giúp ích gì nửa , may ra thì được một hai tình huống . Còn đâu toàn bị tiền đạo đội bạn che bóng hoặc vượt qua. Mấy sư huynh mà biết thì xin được chỉ giáo .

3. bibobom

bibobom Guest

hehheh...đây cũng là một cách...trong những tình huống bít chắc là sút kô vào thì ta sút sao TM nó bật banh ra...lao vào đệm...ăn luôn...
    to totti : mấy cái này nói hoài rồi...chẳng wa là do wen kiểu banh 9...kèm người dễ wá...ngoài đời cũng vậy thôi...thằng nào có banh là cứ bu lại mà chơi nó thôi...:D

4. tratida

tratida Legend of Zelda

Cho thủ môn bắt bài hoặc chủ động bắt bằng /\+L1+hướng --> hạn chế được rất nhiều cú sút lở.

5. tratida

tratida Legend of Zelda

[] vẫn còn tác dụng và được dùng nhiều, trong hướng dẫn official của WE10 cũng đề cập, kết hợp nhuyễn hơn giữa [] và X, [] để rướn và X để giật

6. tratida

tratida Legend of Zelda

quên nữa đây là trang official của WE10:
    http://www.konami.jp/gs/game/we10/
    vào đây tham khảo nhé. Nhìn vào danh sách các kĩ thuật điều khiển chỉ có loại bớt đi chứ không có gì mới ngoại trừ đá phạt nhanh

7. kendo3010

kendo3010 Mr & Ms Pac-Man

Tôi thấy đối mặt với thủ môn cho qua người là dễ nhất đến gần cứ đẩy tốc độ là qua thôi kô có gì khó khăn cả.Còn về đánh đầu thì Juve thì cực khủng 2 thằng tiền đạo to như tịnh ấy là 1 lợi thế lớn.

8. bibobom

bibobom Guest

hehehe...Juve thì cũng mạnh...nhưng tui lại kô thích...tui thích đội nào mà có mấy thằng như Henry hay Sheva kia...:D...lối đá của tui nó thế, phải có thằng chuyên đột phá và 1 thằng dứt điểm...:D...
    hôm nay mới down đc mấy cái đoạn clip banh 10 về coi...chài ơi...wá chời kĩ thuật hay...nhưng nó hướng dẫn bằng tiếng Pháp nên kô hiểu lắm. Nói cho anh em nghe thử nhá :

1. Lốp bóng vào gôn bằng gót : Adriano chạy thẳng một mạch xuống khung thành đối phương. Quay lưng lại khung thành. Đánh gót, bóng bay wa đầu thủ môn, vào lưới. Hehe. Ấn tượng kô. Bibobom ra tiệm làm thử, làm dc 1 lần, coldface làm dc nhiều hơn, ngoài ra còn làm dc từ những trái chuyền từ cánh vào, nhận đường chuyền rồi đánh gót bổng luôn. Chiêu này có thể dùng dc từ khoảng cách 5 - 16.50m (!)
    Cách thực hiện : Quay lưng lại gôn, L1 + Dpad ( xéo 45 độ ) + []. cơ bản là vậy, còn làm dc hay kô tùy các bạn. Vì bibobom làm cũng lúc đc lúc kô. :D

2. Đỡ bóng nẩy lên : ví dụ bạn nhận dc banh từ đồng đội. Thằng cầu thủ sẽ đỡ cho banh tưng lên. sau đó thì sút hay chuyền, hay hất bóng ngược wa đầu cũng dc. Trong cái trailer thì thằng cầu thủ đỡ banh tưng lên gần đầu gối, sau đó hất ngược wa đầu, banh văng ra ngay gần 1 thằng khác, nó lật bàn đèn 90 độ. OMG... :D
    Cách thực hiện : nó ghi là nhấn [] và X. nhưng nhấn hoài mà kô dc. Có gì anh em tìm hiểu nha. Bibobom thấy chiêu này rất hiệu wả, tưởng tượng nha, mình nhận banh hất cho nó bay lên ngang đầu gối, rồi...phanggggggg...yeah...goaaaallllll...:D

3. Lừa banh bằng R2 : chả hiều nó nhấn nhanh tay cách nào lừa rất đẹp, banh di từ chân này wa chân kia, nhìn rất đẹp. Ngoài ra R2 còn có thể làm dc Drag Back ( cái mà bbb nói từ đầu topic này ), V Feint ( Drag Back sau đó đẩy lên 45 độ ), Hip hop ( cái này thấy trong đó nó ghi vậy, hehe, là như sau, Drag Back 45 độ về sau, sau đó đẩy wa đẩy lại nhìn rất đẹp ), hay chiêu Matthews...Ngoài ra R2 còn dùng để che banh, ví dụ banh nhận banh trong tìng huống quay lưng về phía khung thành, nhấn R2, thằng cầu thủ sẽ che banh, sau đó chuyền hay sùt thì tùy...

4. Hất banh qua đầu HV : thằng cầu thủ đang chạy, nó hất banh cao qua hậu vệ, rồi bay vào volê...heheh...cái này có từ banh 9, nhưng bibobom chỉ làm dc cho nó hất banh thấp àh, chỉ ngang đầu gối, chứ kô wa dầu đc...dùng R3, gạt lên gạt xuống là dc.

đây là link...anh em vào xem nhá...down về mà xem...nhẹ lắm...
    http://www.gamekult.com/blog/kaiwai/18335/Guide+technique+de+Winning+Eleven+10.html

9. NORMAN

NORMAN C O N T R A

Nền tảng + kỹ thuật WE chỉ là 1 phần. Nền tảng tư duy + kỹ thuật WE của người chơi mới là đáng nói. Tỷ như có thêm bao nhiêu cái mới như bóng đá thật, AI chất lượng hơn nữa mà gặp một anh tối qua đá, cầm cái tay chạy M.Owen đánh võng như chạy trước cơ động thì...ngưỡng mộ wúa. Lần đâu tiên nhìn thấy đóa.

10. buonnguqua

buonnguqua Bị anh Tày dộng chày vào họng GameOver Lão Làng GVN

Bậy , tui chưa từng sờ vào Fifa kể từ bản 2006, bản fifa 2006WC còn chưa nhìn thấy ingame cơ.
    Chắc do ông chơi vô đối trò này nên thấy nó hay , Ok :D

Còn về đánh đầu ,
    hàng hậu vệ có Pablo Ibanez cao gần 2m để Micờn Owen táng 3 bàn bằng đầu :-s
    Vẫn hy vọng vào 1 sự cải tổ triệt để trong WE-PES 10 sau WC

11. GREAT CEASAR

GREAT CEASAR Mr & Ms Pac-Man

WE10 phải có ít nhất 3 sự thay đổi :

1 / thủ môn : thường để banh văng ra , cũng thường bị dính những quả phạt vô tội vạ , nói chung là thủ môn quá kém.ok

2 / đổi người : đổi người quá dở , nhất là dùng manual để đổi , VD : tiền đạo dẫn banh chạy xuống , tiền vệ của mình theo không kịp , đổi người thì nó lại đổi sang thành hậu vệ ở biên or 1 thằng cầu thủ nào đó đang chạy sau lưng tiền đạo và kết quả là dí theo không kịp trong khi đám hậu vệ lại quá tồi , không biết nhào vô mà lại né ra.ok

3 / hậu vệ : thiếu linh động và sự quyết liệt cần có của 1 hậu vệ , dễ thấy nhất là khi bị vượt qua thì tụi nó lui về chậm , trong cấm địa thì đứng cách tiền đạo hơi xa và nguy hiểm nhất là tụi nó không từ kèm tiền đạo.ok

12. tratida

tratida Legend of Zelda

Dịch bản của BBB sang tiếng Anh nè, ai hảo tâm nữa thì dịch nốt sang tiếng Việt nha :D

13. tratida

tratida Legend of Zelda

Pablo Ibanez là ai thế ? Đánh đầu đâu phải cứ cao to đâu. Để tiền vệ cánh chạy đẹp tạt đẹp thì những cầu thủ nhanh như Owen đánh đầu cũng là bình thường thôi. Nếu muốn nghiên cứu đánh đầu thì qua gặp badboy nhé. Nói chung bản này đánh đầu giống WE7i, tức là mới đầu chơi thì dễ, đến khi chủ tâm chống đánh đầu thì khó

14. SN_handy

SN_handy C O N T R A

hic, bác Trà đá dùng google translate, nó dịch ngu quá. Dịch ball thành balloon, cười gần chết =))
    Thôi, đành đợi bao giờ mấy thằng hảo tâm trên mạng post bằng tiếng Anh xịn vậy :D Học mấy trò này về bắt nạt bọn gà chơi

15. tratida

tratida Legend of Zelda

google đâu, altavista đấy, bữa nào mình làm phát dịch xuôi dịch ngược vài lần không biết nó ra cái gì nhỉ :D

16. bibobom

bibobom Guest

khỏi các bác àh...sáng nay em tức khí ra Bắc Hải, và luyện dc các chiêu này hết rồi, em kô nói theo cái thứ tự trên kia nhá. Em nói túm lại cho các bác dễ hiểu :
    1. Đánh gót lốp bóng wa đầu đối phương : cái này cũng giống rabona ở điểm mình phải đứng đúng thế thì rất dễ làm, kô khó như rabona, ví dụ nhá, bbb lấy Henry (chân phải ), dốc banh xuống bên cánh trái chạy thẳng xuống gôn, sau đó quay lưng lại, dùng R1 để giữ banh khi đang quay lưng, sau đó nhấn L1 + Dpad Lùi + [], xong, còn vào hay kô thì tùy mình canh banh...:D..hôm nay tui cũng dích được vào mấy trái...:D...cón tỉ lệ tâng bằng gót thàng công là 80%, nói chung là rất dễ làm, nhưng hiệu wả trong thực tế thì kô dc là mấy.....:D

2. Chiêu đỡ bóng tâng lên : khi nhận đường chuyền, ta nhấn thêm cùng lúc [] + X ( giống như lừa banh vậy ), nhưng chú ý là cái này chỉ làm đc khi mình nhận đường chuyền trong tư thế đối diện với bóng. Còn nhận banh từ phía sau thì kô đc. Cái này cũng kô hiệu wả lắm, sáng nay cũng làm dc 1 quả Henry đỡ banh, bóng tưng lên, sút luôn...:D

3. Chiêu hất banh bổng : dùng Analog ( R3 ), gạt xuống + gạt lên, banh bay bổng đc là do mình nhấn, bbb gạt xuống, giữ 1 chút, rồi mới gạt lên, bóng bay cao hơn qua đầu.

heheeh, nói chung cái này dùng màu mè thì đc, chứ hiệu wả kô cao...:D...những chiêu còn lại dùng R2 thì cũng kô khó...anh em cứ từ từ mà làm nhá...:D

17. vuasinhsu77

vuasinhsu77 Youtube Master Race

We10 qua that da co rat nhieu thay doi so voi cac we truoc . vi du nhu: ky thuat co tot hon chut, cam giac bong va do~ bong co that hon.Va tinh te nhat la khau dut diem a`, tien dao We10 dut dien thi tuyet luon , tui con nho' 1 lan Eto ket' 1 qua? kinh dien? do~ bong va sut manh den noi ngay tam tay TM ma TM ko gio tay len kip de day? bong'( tu ngoai 16m50 luon)

18. Terminator84

Terminator84 T.E.T.Я.I.S

Đôi điều về WE10 :
    + Đá với proA.anhtn thì thấy tỉ số giống như môn tennis
    + Đá với SuperBadboy thì thấy giống như môn uốn dẻo
    + Đá với proA.Patriot thì thấy giống như môn đua xe tốc độ cao
    + Đá với bác Tratida thì thấy giống như môn Boxing
    + Cuối cùng đá với máy thì lại thành bóng đá thật
    %_%

19. sulik

sulik Donkey Kong

hì, pà kon có thấy 1 điểm bất cập kể từ bản We9 ( or PES5) đến We10 là hầu như các hậu vệ ko lên tấn công trong các tình huống cố định, điều này quả là ngược hẳn với thực tế. Chẳng hạn những đội như Chelsea, MU...mà Terry, Ferdinan cứ ở lỳ ở nhà thì mất cả zui ( Header 92 chỉ để..chống bóng bổng à..). Cái này đã có từ hồi We8 và hầu hết trong mọi trường hợp phạt góc đều có trung vệ xâm nhập vòng cấm địa. Tui đã thử dùng chế độ CB Overlap nhừng vẫn ko ăn thua (thỉnh thoảng mới lên), đành phải chọn 1 đội hình A (có terry làm tiền đạo), khi nèo đá phạt góc thì chọn...đá xong là đổi về như cũ. Cá biệt có thể chọn 1 đội hình chỉ dùng cho phạt góc (với 5 tiền đạo), nhìn cầu thủ mình bu đen bu đỏ vòng cấm địa đối phương trong vui mắt phết....
    Có thể coi đây là 1 tối kiến ko hén.......

20. tidusend

tidusend T.E.T.Я.I.S

sao tui đá Mu mà thằng R.Ferdinan nó vẫn tham gia tấn công ầm ầm đó thôi.......nhìu khi chạy ko kịp về khi bị mất bóng............hình như tùy cầu thủ hay sao ấy.............