L2 ETERNAL SOUL Custom Gracia Final PvP - GrandOpenning 19:00 ngày 11.12.2015

Thảo luận trong 'L2's Third Party' bắt đầu bởi ESgamming, 5/12/15.

1. ESgamming

ESgamming Youtube Master Race

Để quá trình Beta Test thuận lợi. AD đã thay đổi tùy chính của sv như sau:
    - Starting Lv 90
    - Full Item Dread
    - Forbidden Weapon Enchant Scroll x500
    - Forbidden Weapon Enchant Scroll x1000
    - 10k Event Glit

2. unheo_return

unheo_return Mr & Ms Pac-Man

Cuộc chiến hack DDos giũa L2Hayze và Tranquility chỉ là giành member pride với nhau. Gamer pride trên the giới bây giờ vào khoảng 600+ như vậy là khá thấp so với gamer L2 toàn thế giới, các bạn cứ thử nhìn vào classic style thì biết online toàn 3k+, không riêng gì classic mà đa số các sv của Nga đều đông. Nói chung, pride style tự tấn công và tự đào thải nhau, các style khác họ không cần phài tốn công làm gì vì chơi mà cứ bị DDOS và hack thì cụng bỏ pride mà thôi.

3. imrain01

imrain01 Donkey Kong

Thủ dâm 1 mình :((

4. ESgamming

@ỉmrain01 hình như là Khánh Rosa đúng k nhỉ

5. imrain01

imrain01 Donkey Kong

Không phải bạn.Mình chỉ là 1 người vô danh trong l2pride thôi.

6. Hero_NT

Hero_NT C O N T R A

Vì hiện này server l2pride do Dav làm đã đóng cửa.
    Các server copy pride rất dễ bị Hack nên Gamer pride nó có muốn online cũng rất ngại, thà nó ko online luôn. Còn vào thời Dav còn làm trực tiếp quản lý server Gamer pride toàn là 1k5+ online 1acc/IP nhé. ko phải cứ log acc max tự do đâu nhé :D
    Khi có Event mà vẫn còn Time reg mà ko nhanh chân reg thì event full ko vào dc event đâu, eo phải là như l2Hayze event có 200+ CTF, Siege... đâu nhé.

Chỉnh sửa cuối: 9/12/15
  7. ESgamming

tại có sự trùng hợp ngẫu nhiên giũa Vietdesigner và Vietcheater thôi.

8. ESgamming

Như bạn unheo nói, đó là hậu quả của việc tự đào thải lẫn nhau mà.

9. Hero_NT

Hero_NT C O N T R A

Bạn này nói có lý nè:
    Admin xem nên thêm quy định khi trong 1 time nhất định mà server bạn bị Hack thì ai doante sẽ vẫn sẽ nhận lại dc % nhất định (50% 60%.. tuy Admin mà = VND nhé, ko phải là Token đâu =))). Còn ai ko doante thì nên đên bù % item :D.
    Đã doante cho server mà cứ lo ngày mai ko biết còn item ko thì nó qua donate cho l2vh mà ko phải lo bị Hack :D

10. unheo_return

Chơi game mà như đi chợ thế :D

11. Ninja11

Ninja11 Mario & Luigi GameOver

Thì Admin bảo làm server để kinh doanh mà, thì ít ra cũng phải có trách nhiệm chứ, hàng ko có bảo hành thì đêm bán ai mua. Còn ko thì open server free đi, ko có shop doante, thì bị Hack ai cũng vui mà :D, xem Admin nói nè:
    Ai cũng biết all Admin vn khi open server đều mạnh miêng nói những điều này nè. Đã làm dc vậy thì sao ko dám bảo hành server mình 1 time xem nào.
    Nói thì mạnh miệng, ngon thì cũng mạnh miệng trả lại % doante khi server bị Hack xem nào? =))
    Chắc đây cũng là 1 Team GM l2prideVN trá hình lần 2 để tiếp tục hot donate, trong khi hỏi vấn đề có chống Hack dc ko? chống dc 5 tháng hay 12 tháng? Và khi server bị Hack thì những ng doante và ko doante dc giải quyết như thế nào? Admin bản là quản lý dc Backdoor thì ngài gì ko đi thẳng vào vấn đề giải quyết cho Gamer khi server bị Hack.
    Admin nên luôn nhớ 1 điều:
    Server l2 bị die thi ko còn ng online, ko còn nguồn thu Donate.
    Những All server l2pride nay bị die thì vẫn con ng online, vẫn con ng Donate.
    Vì vậy nên Ko Open server, ko PR thì mà server biết chắc nó sẽ bị Hack :-w
    Còn đã biết nó sẽ bị ăn Hack ngay mà vẫn open shop Donate ko đền bù, thì khác gì là LỪA ĐẢO?
    Admin nên tập chơi bài ngữa với Gamer đi =))

Chỉnh sửa cuối: 9/12/15
  12. ESgamming

Núi cao vẫn còn có núi cao hơn bạn à. Chẳng ai làm sv kinh doanh mà muốn mình bị hack hay phá cả. Trong chuyên này thiệt hại ở cả người chơi lẫn người làm sv. Các bạn thiệt hại về Item, BQT chúng tôi thì thiệt hại về niền tin và khách hàng. Tất cả các phương án đã đc soạn sẵn, nhưng vẫn mong chờ 1 sự cạnh tranh công bằng của những người làm sv với nhau.

Thank bạn đã đóng góp ý kiến.

13. LittlePanda

LittlePanda Legend of Zelda

. mạnh mẽ lên sập thì mở cái khác k phải xoắn. Free mà :v

14. unheo_return

Người chơi có cách suy nghĩ của người chơi, ai cũng muốn phần lợi về phía mình. Bạn là người nêu ra lợi ích cho người chơi khác, nhưng bạn có dám mở sv và thực hiện nhựng gì bạn đã ý kiến hay không? câu hỏi mình dành riêng cho bạn đấy. hay tự dặt mình vào vị trí của người khác mà tloi thì mới tốt lên đc bạn ah. Mình cũng từng làm sv và mình hiểu cảm giác chung của tất cả nhung BQT, lời khuyên là cứ làm game cho nước ngoài chơi chứ dân vn khó chiều bỏ mẹ

15. Ninja11

THẾ TÓM LẠI LÀ KHI SERVER ADMIN BỊ HACK! THÌ CÓ BỒI THƯỜNG LẠI % DONATE VND KO? để bọn này còn biết mà kéo Gamer về?
    Yes or No?

16. ESgamming

Câu trả lời sẽ có sau khi sv live đc 1 tháng và chúng tôi cập nhật danh sách Donate.

17. Ninja11

Hóng 1 tháng câu trả lời :D
    Donate thì đơn giản:
    - Ko donate item Dread.
    - Cục Dread Rune giá 10m.
    - item max lv95 giá 5m.
    - Tờ đổi vũ khí Epic 7m.
    - còn lại tuy Admin :D
    - Và nhớ là thêm chính sách đền bù = vnd cho ai doante khi bị Hack là ok :))
    - Chúc server chống dc Hack, còn Gamer thì ko cần chúc nó vẫn đông :))

18. ESgamming

Thanks bạn. AD sẽ ghi nhớ vấn đề này.

19. VelaiC1

VelaiC1 Mario & Luigi

Cố gắng lên GM!
    Thằng Admin http://www.l2talesvn.com/ có cũng như L2prideVN hót dc 1 đông Donate rồi mất hut eo khác j 007 đấy =))

20. imrain01

imrain01 Donkey Kong

Còn nếu không ổn thì mình sẽ mở free cho ae chơi :)).Source có sẵn.là 1 DEV thì ko sợ gì backdoor cả.Để xem cách làm việc của ông ES này đã.Mình vẫn còn máy chủ.Đang chạy 1 game khác.còn dư khá nhìu ram.nếu Server này ko ổn thì mình có thể mở free cho ae chơi thả ga.Server này mình test cũng ko thấy lỗi.có thì fix.Chỉ thiếu mỗi cái shop Forgotten Skill.nhưng cái đó ko thành vấn đề.Cũng từng thích pride.Server L2 đầu tiên mình chơi là pride còn nhiu thì chưa chơi bao giờ :)).Dù gì cũng chúc server thành công.