Lại 1 niềm vui ra đi...

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Felix Walken, 4/8/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. DemonGod118

DemonGod118 Mario & Luigi

khi bài của cậu mới đáng ăn cả tỉ Point ý
    giỏi lấy nick chính ra k cần lấy Clone ra , ấy nhé :x

Ơ , bạn ấy có nói là k đi về đâu , ấy có vấn đề về mắt à , việc bạn ấy ở lại hay đi là quyền của bạn ấy , cậu là bố bạn ấy chăng ,ơ thé thì cháu chào bác bác nhảm vê cê lờ

K biết cậu tham gia dc bao lâu mà phán hùng hồn thế nhỉ ?
    Thử xem những bài bị nêu là phá hoại có tên của Mem cũ trung thành với TG k hay tòan mấy ông Newbie chíp hôi

Mấy kiểu như cậu chỉ biết nhìn qua thì tôi có câu này cho bạn :

2. Mr.Garfield

Mr.Garfield The Cat Lão Làng GVN

toàn mấy bạn reg nik 2008, chả biết clone của ai, cũng chả biết tham gia cái gọi là TG đc mấy năm rồi mà ăn to nói lớn quá, ra vẻ hiểu biết cứ như là quê cha đất tổ mình không bằng ý nhỉ?

PS: ko nói bạn thủ nhé, đừng hiểu nhầm:))

@Mấy bạn ở trên: ngại quote quá, thôi nói thế này:
    Thứ nhất là chưa ai lên án hay cấm các cậu, nên bao biện hay bào chữa hay cãi lí blah blah cái gì thì xin kiếu, tớ không rảnh.
    Chỉ muốn nói là nếu tình trạng như cái 4rum "tạm" kia mang về đây thì cũng chẳng mấy chốc cái TG GVN đóng cửa "vĩnh viễn" chưa không còn "vô thời hạn" đâu.

Edited: Còn cái vụ nhìn title mà phán hả, cái đấy cũng thấy bình thường thôi.
    1 người bình thường khi vào TG để giải tỏa stress thì cũng phải lựa cơm mà gắp mắp, nhìn cái tên topic nào "có vẻ hay ho" thì vào xem qua, chứ không phải ai cũng có thời gian mò vào từng topic xem nội dung nó thế nào. Cho nên khi tớ sang 4rum "tạm" kia, nhìn vài tên topic đã thấy chán, vậy đủ chưa?

3. Tasty-cle

Tasty-cle Donkey Kong

@Demon god:
    Đây ko dùng nick chính đã 2 năm rồi, chán nick là thay, chứ ko phải sợ sệt gì mà dùng clone.
    Đừng đổ hết tội lên đầu mem mới. Bạn Oda là mem mới đấy hả, sao đi đâu cũng dc các bạn kia chào hỏi như lâu ngày ko gặp thế? :-/
    Đụng tí là XXX với chả Jav, MO... cũng là mem mới lập topic đó hả? Lạ nhỉ, tớ nhớ cả tấn thành viên cộm cán nói về nó nhiều lắm mà :-/
    Chọc BQT cũng là mem mới nốt đấy hả? Hay là mem cũ bị chém lập clone chửi cho bõ ghét :-/
    Có làm có chịu. Sai thì nhận. Đừng để khi người ta góp ý thì "Bọn tôi thấy vui thì post, ông ko thích thì mời nhấn back, đây là truyền thống box bao lâu nay rồi". Đến khi bị gì thì "Ối huhuhu em có làm gì nên tội đâu, tại bọn mem mới nó phá box ấy chứ. Mem cũ ngoan lắm :(("
    Tôi gọi đó là nhục
    BTW, nếu theo thang từ 0->10 theo mức độ từ "muốn đóng cửa box" đến "muốn mở cửa box" thì mình là 6.5. => Mở lại vẫn hơn. Chỉ hy vọng 1 số cá nhân đừng vào nữa là dc :'>

4. Mr.Samurai

Mr.Samurai T.E.T.Я.I.S

::)..hì..nik cũ GVN cậu là gì thế? tớ hoạt độg bên thư giãn cũng nhiều nên cũg nhớ đc nhiều thàh viên hay hoạt độg ^^
    .

5. DemonGod118

DemonGod118 Mario & Luigi

theo như ý của ông thì cứ phải ở GVN từ lúc nó mới ra 2002 mới hiểu nó chăng ?

Chúng tôi đang nhận thức 1 cách nghiêm túc từ từ , k đến lượt "những ai đó" phải đá xoáy kiểu ấy :|

@Mèo Garfield
    :))

:-" Thế mà "cũng có ai đó" chỉ cảm thấy chán thôi mà phê bình rất hùng hồn , như là vào đó xem rất kỹ lưỡng , tìm hiểu từng centímet rồi ý =(

Tôi k nói là "tòan bộ mem mới sai" , Oda được nhiều mem ở đó thích vì tính hài hước và , như mem TG chúng tôi nói là "bựa"
    Còn kể cả những mem cũ nhưng chỉ biết nhằm vào hướng tiêu cực của Box TG mà chim lợn thì cũng thế thôi ::)

ơ , lạ nhỉ , có phải lúc nào và ở đâu chúng tôi cũng đề cập đến cái vấn đề đó đâu ? Đó là sở thích của họ thì mặc kệ họ chứ , chẳng lẽ cấm , thế thì thà lên Y!M mà tượng sứ cho nó nhanh :-"

Chúng tôi chẳng làm j hổ thẹn với cả bản thân để mà hu hu với chả ha ha , chúng tôi k gọi cái kiểu đó là Truyền Thống , mà là thứ mà chủ yếu để các mem thư giãn , mà k thích thì Back ra là đúng rồi , có sai đâu nhỉ ?

Và 1 lần nữa nhắc lại " tôi k nói là tòan bộ mem mới " mà chỉ nói 1 số thiểu số chíp hôi thôi hiểu chưa ? Đừng thấy ng ta nói chung chung rồi vơ đũa cả nắm

k chịu đọc kỹ và suy ngẫm mà đã phê bình

TÔI GỌI ĐẤY LÀ NGU , THIỂU NĂNG

tôi cũng hy vọng là Box mở lại cũng k thành khu rừng cho bọn Chim lơn cắn trộm

Anh Janguar cũng đã khuyên k nên đề cập vấn đề này đến 4rum , nên tôi sẽ Stop và k quan tâm đến những bài Post sau nữa , có Flame hay War thì để kiếp khác

6. kenzabo

kenzabo Mayor of SimCity Lão Làng GVN

ôi dào,giờ nói là do mem đi mệt quá
    đi đâu cũng thấy cãi nhau
    giờ muốn ai muốn đóng cửa box thì cứ trình bày việc gì cãi nhau hoài cho mệt
    okie cứ cho đó không phải là Clone thế xin mời bro post cái nick lúc trước để cho thằng em biết quý danh không ạ =))
    đa số họ không công khai,mà thường họ chỉ chat quá yahoo,profiles v.v.,mà mấy cái JAV,MO tớ thấy topic nào chết liền ấy ?mấy cái topic mà post ảnh bậy sống không quá nữa giờ,mà cũng chỉ đếm từ dưới đếm lên thôi nhé =))
    còn topic nhảm thì mem mới lập là nhiều đấy,không ít đâu :'>
    còn về việc chọc BQT,họ đã bị hình phạt của riêng họ :-/

7. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Thôi đừng cãi nhau nữa, 1 người nhịn đi cho nó lành, kẻo chỗ trú tạm của anh em cũng bị Lock nốt bây giờ. :|

8. Tasty-cle

Tasty-cle Donkey Kong

Mình post bài ngay từ trang đầu, #19 ::)
    Một số nick khác: 5 cm/s, intercourse, Thu khoa, *censored*, master bate, mới gần đây là nick này :-"
    @Demon god: Tóm lại bài viết của cậu mang tư tưởng "thích là làm, thế thì sao", hoàn toàn ko có ý hối hận => admin đóng cửa box là đáng =))
    Các cậu thích nhưng BQT ko thích thì BQT đóng cửa! tiền trả host, domain hàng tháng họ trả chứ ko phải cậu trả nên cậu ko dc quyền yêu sách họ làm theo ý mình! Tuy nhiên vì các cậu làm admin đóng cửa mà 1 số mem vô tội mất chỗ chơi, do đó hành động của các cậu là phá hoại và ích kỷ
    Sao càng cãi nhau, càng nghe lý lẽ phản biện thì càng ko muốn box mở thế nhỉ :-?
    Thôi, người ta có câu:
    Lý lẽ cãi nhau của bạn mình cãi ko lại, thôi thua :'>. Có gì admin quyết định. Chào :'>

9. Jaguar™

Jaguar™ Sorrowful Farewell

Stop war đi các bạn. Còn nếu ai muốn góp tay khôi phục box thì có thể sang bên kia. Diễn đàn đó chưa được ổn định nhưng chúng tôi đang quyết tâm, và đã có vài thay đổi.

10. hakoonamatata

hakoonamatata T.E.T.Я.I.S

@ garfield& tasty :
    Nói thẳng ra là tôi tham gia gvn hay chính xác hơn là box TG cũng chưa phải lâu nhưng cũng đủ hiểu thế nào là trong thế nào nào là đục.Nhưng cái kiểu ăn nói của mấy cậu là vì chúng tôi mà box như thế,hành động của chúng tôi là phá hoại thì làm ơn tôi xin can,ai làm gì thì người đó tự biết,đừng có nói kiểu đánh đồng.
    Còn về chuyện forum tạm,ông tham gia hay không ,hưởng ứng hay không thì tôi không biết đừng hiểu sai bản chất của nó,coi nó như cái căn cứ ly khai.Đó cũng chỉ là nơi để anh em trong box trong những ngày TG close gọi là tạm thời cư ngụ,vì nói thẳng ra 1 số mem tham gia gvn chỉ vào box TG là chủ yếu,giờ TG close thì họ biết về đâu.
    Thôi,đến đây thì đừng có war nữa.

11. Tasty-cle

Tasty-cle Donkey Kong

Xin lỗi chứ cái kiểu viết thơ văn chửi xa xả kiểu vô học, lại dc admin chấp thuận như thế thì ko muốn đánh đồng cả forum cũng hơi khó! :))
    Lúc đầu thì nhiều mem ở đây tỏ ý tiếc nuối nên tớ còn ủng hộ. Chứ dạo này bắt đầu nhảy sang chiều hướng đổ tội mem mới + công kích mod thì tớ thấy hơi bất bình :))

12. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Về việc có người "đại diện" Box TG lên xin lỗi này nọ thì Po ko ý kiến.Có điều Po cũng ko ủng hộ lắm cái khoản đó, vì ko phải tất cả member Box TG đều có lỗi.Nhiều người sẽ cảm thấy tự ái.

Còn về việc bào chữa, bao biện cho những topic dạng "xxx bên ngoài, vào trong ko có gì" thì đó là ko đúng.Các bạn hoan nghênh điều đó chỉ vì "tinh thần chung" của cả Box đều là như thế.Cả một quá trình vào hùa đã làm phong cách thư giãn của đa số member trong đó đều ... thay đổi theo.Đừng nói rằng chỉ có như thế mới là TG, TG còn nhiều cách lắm.

Còn những người chỉ vì sướng tức thời, thích được những người "cùng chí hướng" tung hô mà làm những trò vớ vẩn thì thật sự đó chỉ là người Ích kỷ.

Cứ nói ko cần Box TG GVN đi, cứ lập 1 cái TG nào đó đi, riết rồi sẽ thấy những điều Admin và Mod đang cố gắng làm là có ích, riết rồi sẽ thấy được lí do chính để Box TG bị đóng cửa mà thôi.

13. Fire Phoenix

Fire Phoenix C O N T R A

L-) L-)
    Đọc và hiểu Tiếng Việt chứ ??

14. Tadasaka

Tadasaka The Warrior of Light Lão Làng GVN

stop nhé.................
    Toàn chữ là chữ nhìn nhức đầu ....

Mấy hôm nay stress quá kiếm cái gì vui vui nói đi...........

15. Tasty-cle

Tasty-cle Donkey Kong

Hôm qua lúc lên xe cái Zen 4GB từ túi rớt xuống ngay khe cửa. Vừa cúi xuống nhặt thì thằng bạn đứng ngoài ko để ý đóng cửa cái rấm => kẹp nát con Zen =((
    Ôi 80$ của tôi :((

16. Tadasaka

Tadasaka The Warrior of Light Lão Làng GVN

cái này ko vui ..........................

::(::(::(

17. suatiettrung

suatiettrung Mr & Ms Pac-Man

18. Tasty-cle

Tasty-cle Donkey Kong

Cứ yên tâm là sau vụ này mấy sếp trên sẽ chọn mặt gửi vàng, ko có cơ tự ứng cử đâu :))

19. Fire Phoenix

Fire Phoenix C O N T R A

Xăng xuống 1k kìa, vui không :hug:

20. DARK ARAGORN

DARK ARAGORN Dragon Quest

Có, vui vì chính phủ và công ty xăng dầu vẫn xem mình là thằng ngốc "dân ngu ku đen"

Vui ghê cơ :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.