Làm Đẹp ( Cho Cả Nam và Nữ )

Thảo luận trong 'Lưu Trữ' bắt đầu bởi Daki, 17/10/07.

1. Nothing_Nobody

Nothing_Nobody Mr & Ms Pac-Man

Tóc mềm. Ko thích uốn. Với lại ... ghét tóc xoăn. :((
    Có kiểu tóc ngắn nào khác ko ? :(

2. MirufiyuSakuraba

MirufiyuSakuraba Youtube Master Race

tóc kiểu Kim Bum nếu để tai và gáy ngắn trông có đc ko nhỉ, tại còn đi học, với tóc ko đủ dài

3. unbelievable

unbelievable C O N T R A

Thôi. Edited nhá. :">
    ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

4. hoacutlon11

hoacutlon11 Youtube Master Race

tóc mình cứ nằm xuống là thành nếp cái ngang cái dọc dùng lược chải mà không thẳng ra được đội mũ bh tóc toàn bị ép xuống nhìn ngố ngố làm sao bây h :(

5. Daki

Daki Quy Ẩn

Trước giờ cứ tưởng mài là con gái. :))

Con trai thì cứ để tự nhiên được rồi. Mặt con nít nhưng mặt tròn, vuông hay méo thì mới biết chứ chài??? :-w

To hoa11: Em đừng để tóc ẩm ướt khi đi ngủ. Nếu ngủ dậy mà tóc vẫn vậy thì em nên dùng keo hay mút gì đó, hoặc loại chải giữ nếp tóc để tóc vào nếp như ý muốn. ^^

6. Polomax1705

Polomax1705 Donkey Kong

Cho hỏi là đeo kính hay ko đeo cái nào tốt hơn. Vì em có ý định đi mổ mắt sau 10 năm đeo kính cận nhưng lại sợ sau khi ko đeo kính lại xấu hơn (bình thường bạn bè đánh giá là khá đẹp trai)

7. Hideo_Kojima

Hideo_Kojima Dragon Quest

cái nào cũng ko sao, nhưng dại quá có thể đeo kính ko độ

8. shoo1000

shoo1000 C O N T R A GameOver

Bạn cứ về nhà tự cởi kính ra rồi tự hỏi xem thế nào đẹp trai hơn ... tớ nghĩ cậu nên trang điểm thì đẹp trai hơn đấy :))

9. ♥Mĩm♥

♥Mĩm♥ Mega Man GameVN Lady

Tóc dài . Thẳng . Muốn uốn setting và nhuộm luôn màu tým có đc ko mod ? Chỉ dùm với . K hỏi mami đc vì mami đi làm về là ngủ mất tiu r :( . MẶt nhỏ xíu , uốn tóc thì mặt có to ra ko nhỉ ? THx Mod ​

10. unbelievable

unbelievable C O N T R A

Con trai nhuộm tím đi rồi cho lên hình thư giãn nhá. Chịu ko? :|

11. king_game2

king_game2 Mario & Luigi Lão Làng GVN

để tóc ướt mà ngủ thì coi chừng bị đau đầu ah :| , hồi đó bị 1 lần rồi :-ss

ra tiệm duỗi mái hình như là bền hơn là dùng cái máy kéo tóc ở nhà phải kô mọi người :-?

12. sorrowdragon

sorrowdragon Legend of Zelda

Mình trước bị nhiều trứng cá, giờ cũng ít rồi nhưng để lại hậu quả là lỗ chân lông to. Trước không để ý nhưng dạo này bị chê quá :P

Mấy bài trước nghe Daki khuyên là dùng nước hoa hồng thì phải, lười tìm lại quá:P

Nhờ mọi người chỉ cho nước hoa hồng mua ở đâu, loại nào tốt và cụ thể dùng thế nào nhỉ? :D

13. tuanha1310

tuanha1310 Legend of Zelda

Tóc thẳng tạo cảm giác mặt to và tròn hơn
    Tóc xoăn tạo cảm giác mặt nét và nhỏ
    Uốn xong nhuộm luôn dễ gây hiện tưởng hóa chất làm tóc khô và xơ (thợ không có kinh nghiệm thì dễ lắm)
    Màu tím là màu thời trang. Nhuộm khó. Chăm sóc và giữ còn khó hơn. Suy nghĩ kĩ nhé!

Đeo kính nhiều. Khi bỏ ra thì mắt nhìn sẽ bị dại đi. Tức là lúc đầu mà bỏ kính ra thì sẽ 'ngu ngu'. Một thời gian sau là hết thôi. Mổ được thì tốt quá, ko có gì phải lăn tăn.

Cái máy ở nhà là máy là tóc. Mình là thường chỉ dùng thuốc dưỡng (hoặc chả gì cả) nên chỉ có tác dụng trong lúc đấy thôi. Gội cái là hết.
    Ở ngoài salon người ta còn bôi thuốc (tác dụng bẻ gãy các liên kết trong tóc). Nên sau đấy họ dùg máy là để là tóc bạn thì các liên kết đấy nó sẽ có cấu tạo thẳg ra thôi :| Gội xong cũng không bị trở lại như ban đầu

Để tóc như Kim Bum cực kì khó! Không phải ai cũng để được như nó đâu :| Chất tóc bạn phải hợp là 1. 2 là thợ làm tóc cho bạn phải biết cách làm. Vì nhìn là biết tóc nó không phải là tóc nguyên chất. Cái quả đầu công tử đấy là đã qua xử lí rồi. Có lẽ là ép phồng bằng thuốc xịn :-?

14. Nothing_Nobody

Nothing_Nobody Mr & Ms Pac-Man

Nghĩ sao mà sis nghĩ e là girl đc chứ ... :-<
    Rầu ... :-<

Mặt tròn, đeo kính, con nít. :-s

15. Daki

Daki Quy Ẩn

Đeo kính lâu năm, bỏ ra nhiều khi nhìn không bình thường lắm do đôi mắt không được tự nhiên. ^^ Tuy nhiên, nếu chữa mắt khỏi và không đeo 1 thời gian thì mắt trông lại như bình thường thôi. ^^ Tùy em lựa chọn. ^^

To Nothing:
    Không biết nữa. Cảm giác. :P Mặt tròn, đeo kính, ra tiệm bảo cắt kiểu cổ điển, truyền thống là được. ^^ Đừng để 2 mái (5-5) hay mái tròn. Trông ngố lắm. :D

To Sorrow: Em mua của Essance hay L'Oreal cũng được. ^^ Sis dùng của L'Oreal nhưng ít khi xài do không bị to lỗ chân lông. Sis chỉ dùng khi nào Sis lột mụn cám thôi à. :D

16. sirblack

sirblack Mr & Ms Pac-Man

Mát xa thế nào vậy sis:D . Có phải dùng tay kéo nhẹ từ cánh mũi xuống tới miệng hok?
    Em hay cười quá trớn lắm, da mặt lại mỏng, 2 bên má lại cao nên rất dễ bị nhăn từ mũi xuống :(

17. Daki

Daki Quy Ẩn

Biết vậy thì phải hạn chế chứ. b-( b-(

Mát xa nhẹ như em nói đó. Mỗi hi tắm, hãy dùng 2 ngón tay xoa nhẹ, day nhẹ 2 bên khoảng 3-5 phút dưới dòng nước lạnh sẽ tốt hơn ấm nhé. ^^

18. newbienoob1

newbienoob1 Donkey Kong

HAIR MASTER \:D/
    http://www.thongtincongnghe.com/software/194

Sis có thể nói rõ hơn cách làm nhỏ lỗ chân lông ko?

Dạo này nóng trong người,mụn nổi nhiều làm xấu khuôn mặt vốn xấu trai của mình :(

19. Hideo_Kojima

Hideo_Kojima Dragon Quest

nổi mụn thì uống bột sắn thử sem, cái nc đó ghê ghê nhưng nghe nói trị mụn tốt lắm

20. Leo Trozki

Leo Trozki Mr & Ms Pac-Man

hè này mình đi biển nhiều nên da đen quá . có cách nào làm cho da trắng lại đc không