Làm gì khi phát hiện bạn gái mình là.....RAU?

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Nguoi Dau Kho 11, 9/6/12.

1. bazzani

bazzani Fire in the hole!

yêu thì bõ qua tất cả đi bạn
    cố gắng cày cuốc kiếm tiền cho bạn gái chữa mắt đi bác!

2. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Chúng tôi ko thể chỉ đường cho bạn khi mà cũng chưa rõ bạn muốn đi đến đâu.

Nếu bạn biết mình muốn gì, mọi ng sẽ cố gắng cho bạn vài - vài chục cách để đạt đc điều đó.

3. quanduyminh

quanduyminh Youtube Master Race

Chuyện của bạn phức tạp quá, nên suy nghĩ kĩ lưỡng rùi hãy quyết định nha :).

4. phamtuanduy212

phamtuanduy212 Mega Man Knight Lão Làng GVN

Chiến thắng bản thân trước rồi hẵng nghĩ đến việc gạt bỏ định kiến của xã hội hay những cái tương tự. Con người ta ko phải là cái máy, ko thể thốt lên bỏ qua là tâm trí cũng xóa sạch những lo nghĩ hay đau khổ đc, người ta luôn phải chiến đấu với chính bản thân mình, hàng ngày hàng giờ. Việc đấu tranh trong nội tại, cũng bình thường như là đấu tranh để sinh tồn trong xã hội vậy. Vì vậy bạn đừng mặc cảm khi vẫn còn băn khoăn hay suy nghĩ về quá khứ của cô ấy, nếu bạn ko yêu cô ấy, thì bạn sẽ ko như vậy phải ko nào? Quan trọng là hãy xác định rằng: luôn luôn đấu tranh với chính bản thân mình, đừng để lòng ích kỉ chiến thắng...Chẳng ai giàu mà ko lao động, chẳng ai thành đạt mà ko lao tâm. Chuyện tình cảm nó cũng chẳng hề đơn giản hơn là bao.

5. Phá Long

Phá Long Mario & Luigi Lão Làng GVN

Thực lòng mà nói thì dù không muốn nhưng tôi vẫn phải ủng hộ tình yêu mãnh liệt cháy bỏng trong con người cậu, và cho dù thế nào đi nữa, thì vẫn tôn trọng quyết định của cậu ! Mong rằng cậu tỏ ra xứng đáng với tình yêu đó, đừng làm phụ lòng cô bé đó ... Quan trọng nhất, hy vọng là cậu ko bị cô bé đó lừa !

Chỉ nhắc nhở cậu 1 vấn đề, là đọc bài cậu, tôi thấy có vẻ như cậu rất bảo thủ ... và kinh nghiệm bản thân cho thấy, những người bảo thủ thường gặp vấn đề về tính thích nghi, hệ quả của việc này thường khó giải quyết ... thiết nghĩ nên điều chỉnh lại 1 chút.

6. thanhtuan001

thanhtuan001 Youtube Master Race

mỗi người 1 suy nghĩ, cuối cùng vẫn tùy vào TY của bạn thôi

---------- Post added at 22:51 ---------- Previous post was at 22:48 ----------

đọc xong cũng ngẫm ra đc nhiều điều

7. giotruong

giotruong Youtube Master Race

Bạn cần suy nghĩ thật kĩ, đàn ông ai cũng có cái "nguyên tem" tình kết, nhưng nếu yêu nhau thật sự, thì thông cảm cho nhau là có thể.
    Nhưng có 3 vấn đề nhé
    1.Bạn có xác định là sau này có mâu thuẫn trong cuộc sống, có đem cái "tem" ra làm chủ đề không, vì có khi đuối lý, mình sẽ tìm cái nguyên do để đấu "win" đối phương, và điều này sẽ làm tổn thương người yêu bạn => tan vỡ nhé
    2.Người yêu bạn có thật là tốt không?
    Bạn nói hiền lành: tóc vàng, 3 xăm....
    Tốt mà đi chơi với 1 đống con trai, rồi bị nó lừa?
    3.Bạn thật yêu người yêu bạn ư?
    Có thể là bạn thích gu vừa quậy vừa hiền... có lẽ là nhí nhảnh hồn nhiên, hoặc dã tính không đầu óc....
    Thấy cô ấy hợp với gu chẳng hạn
    Chủ yếu là ở bạn thôi, làm gì là bạn chọn, mọi người chỉ cho lời khuyên thôi

8. soulofdevil0902

soulofdevil0902 Mr & Ms Pac-Man

Nhiều vấn đề phức tạp trong này lắm. Bạn gái bạn hơn tuổi? Rồi thực sự cô ấy đã hối hận hay là một con cáo thành tinh giờ cần tìm một chỗ đáp? Bác đang để cảm xúc lấn át lý trí, điều đó rất dễ xảy ra sai lầm.

9. s0nz003

s0nz003 Youtube Master Race

một khi đã yêu thì chấp nhận tất cả . Còn nếu bạn k đủ can đảm thì nên rút ngay từ bây h;)

10. oldangelvn

oldangelvn Leon S. Kennedy CHAMPION ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

Ở đời người tốt hay gặp bất hạnh và đơn độc :8cool_cry:

11. Titan42

Titan42 Mario & Luigi

Thà lấy một con đ* về làm vợ, hơn là lấy 1 con vợ về làm đ* ...

Nếu bạn là 1 nhà quản trị nhân sự, được đào tạo ra nhìn người rất giỏi, chắc tôi kg phải lo, nhưng tôi lo cho bạn là có thể bạn bị mù quáng khi yêu ...

P/s: Một điều nhỏ nữa, đã là một nhà quản trị, bạn kg nên quyết định những gì mà mình chưa chắc chắn, hậu quả sẽ khó lường đấy. Một con người có thể thay đổi bộ mặt của mình trong 1s, dù cho bạn có lòng tin và tin tưởng người đó là tốt.

Chúc bạn và cô ấy sẽ trọn kiếp trọn duyên.

12. Dickt

Dickt Youtube Master Race

chịu 1 đứa con gái mà đã qua tay nhiều ông thì người này phải là cao thượng^^chứ nhiều ông nghĩ đến cái viễn cảnh em nó đi và XYZ với thèng khác thì chịu không nổi rồi!mà bác thớt có vẻ cao thượng quá nhỉ?

13. DOANUYCHINH

DOANUYCHINH T.E.T.Я.I.S

lại cứ công nhân nghành làm vợ, hơn vợ làm công nhân nghành.
    xin lỗi hỏi khí không phải chứ bác nào nói câu này mà sống dc hơn 30 rồi ?

14. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

FA dạo này hay thik nói chuyện hôn nhân gia đình ghê :D

15. Đừng Ban Em

Đừng Ban Em Legend of Zelda

nói sao nhỉ, bỏ thì thương mà vương thì tội, nếu bây giờ bạn bỏ cô ấy thì chắc cô ấy sẽ ngã không bao giờ đứng dậy được nữa , dù sao hãy để con tim bạn quyết định

16. dung.lonely

dung.lonely Mario & Luigi

tùy thôi, xét cho cùng thì con bé đó cũng là nạn nhân thôi, nhưng con gái dễ dãi vậy ko hay, nếu có xác định lâu dài bạn thớt phải tập xác định từ giờ và có chước để đề phòng sau này ^^

17. Boy giả gay

Boy giả gay Youtube Master Race

mà Rau là cái giề nhở :-?

18. THINHRAZOR21428

THINHRAZOR21428 Thiên Bồng Nguyên Soái Lão Làng GVN

:5cool_bad_smelly: Nếu câu chuyện này có thật thì chủ thớt làm mình suy nghĩ nhiều quá ! Cảm thấy ăn năn có lỗi quá ! Cũng chỉ vì ngày xưa thất tình nên sau này mới ...

19. fire_of_angle

fire_of_angle Fire in the hole!

Đã nghĩ là rau thì sẽ không sống với nhau được đâu. Một khi lòng đã không quyết được thì sẽ chẳng vượt qua được cái dek gì cả. Nếu đã quyết được thì đã không sinh ra cái topic này.

@Kinh nghiệm bản thân.

20. Phá Long

Phá Long Mario & Luigi Lão Làng GVN

post nhầm .