Làm Sao để Chạy The Sims 2 Ngon Lành đây ?

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Zellvn08, 25/1/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. AtHeNa'SfAn

AtHeNa'SfAn Youtube Master Race

em dùng Intel(R) 82865G thì sao , em k rành vi tính lắm

2. xuantam

xuantam Dragon Quest

82865G là chipset 865G không rõ có khe cắm VGA hay ko, nếu có thì nâng cấp được, nếu không thì chịu. 865G có chip đồ hoạ onboard nhưng cái này không chơi nổi Sim 2 đâu mà ngay cả những game cấp thấp hơn cũng chả chơi được

3. Teeny

Teeny Youtube Master Race

Thanx pác xuantam nhìu lắm!!! Uhm... máy nhà tui RAM 256 thì bi giờ phải nâng cấp cả RAM và VGA à???

4. Teeny

Thanx pác xuantam nhìu lắm!!! Uhm... máy nhà tui RAM 256 thì bi giờ phải nâng cấp cả RAM và VGA à???

5. AtHeNa'SfAn

AtHeNa'SfAn Youtube Master Race

thanx bác ^.^ thế bi h em phải làm gì ^.^ Mua VGA thì bao nhiêu , tốc độ em là 2,4ghz có chơi được k >.< dốt vi tính , đần internet

6. tido

tido Donkey Kong

Intel(R) 82865G ko fải là tên mainboard mà chỉ là số hiệu VGA onboard thôi nên ko xác định rõ loại main này có khe VGA hay ko. nếu ông biết khe VGA thì mở thùng máy ra mà xem, phía trong kế mấy khe PCI màu trắng á. máy 2.4Ghz là chơi tốt rồi, chỉ để ý mấy cái RAM với VGA thôi.
    to Teeny: ông ko nói rõ xài đang xài card màn hình nào, rời hay onboard thì sao xác định được nên nâng cấp cái gì? nếu chỉ chơi Sims 2 thì ông nên có ít nhất 512 Ram truớc đã rồi kiếm 1 card màn hình 128 MB (xem lại mấy bài viết ở trên hay qua box Silent Hill Fan Clubs trong Box Game kinh dị, tìm bài "Tìm card chơi SH4" có 1 bài viết cho biết khá rõ loại card nên tìm mua đó) còn chơi cả các games mới khác thì card màn hình là ưu tiên số một. riêng cái Sissoft sandra tui gửi ông cái link download nè http://www.softpedia.com/get/System/System-Info/SiSoftware-Sandra.shtml

7. Teeny

- Tui xài card onboard, RAM 256, nâng cấp như thế nào giờ???
    - Cái chương trình Everest Home Edition 1.5.159 mà pác xuantam nói ấy, tui xài roài nhưng mà tui ko hiểu, có ai giải thix giùm tui về cái chương trình này ko??? Trong đấy có nhiều số liệu wá!!!
    Thanx pác tido nhìu!!! :hug: :hug: :hug: :hug: :hug:

8. xuantam

xuantam Dragon Quest

Xài rồi mà ko biết thì bó tay luôn, thế thì xài sao nổi Sandra 2005 chứ, cái này xài rắc rối hơn khá nhiều đó
    Everest 1.5 cơ bản có mấy mục sau:
    _xem VGA: vào mục Graphics -> GPU
    -xem cấu hình máy: tìm chỗ nào có ghi Mainboard hoạc CPU hoặc System Summery mà xem

9. huucuongct

huucuongct Youtube Master Race

cac bac oi chi cho em cai driver moi dc ko em cai roi` nhung vo dxdiag/display thi` no noi driver la` 0ko co ban driver nao het'.CUU' EM VOI EM CUNG GHIEN` TS2 MUON CHET NA`

10. xuantam

xuantam Dragon Quest

Card gì thì mới kiếm được driver chứ, hỏi chung chung thế bố ai biết

11. huantuoc

huantuoc Legend of Zelda

Chào các bạn máy tui:PIV 2.1 GHZ và RAM 128mb típ theo card GF2 load game vào cũng khá nhanh chả hỉu sao nữa khi tăng độ phân giải thì hơi bị giật

12. tido

tido Donkey Kong

chào tái ngộ bác huantuoc, máy bác chơi Sims 2 là ko hợp lí đâu vì 128MB RAM là quá ít cho game này và card GF2 cũng ko đủ mạnh. tăng fân giải làm card gồng gánh chịu ko nổi, có thể treo máy hoặc 1 phút may ra tải dc mấy frame hình, nên để cao lắm là 640x480 16 bit thôi, nhưng cái chính là RAM ít quá, nếu bác thật sự thích trò này thì nên gắn thêm ít nhất là 1 thanh 256MB nữa. còn nếu vo dc và chạy dc với tốc độ chấp nhận dc thì để vậy mà chơi đừng chỉnh graphics lại nhé.

13. breathe

breathe Guest

Nếu tôi có 1 cái máy P4 1.8Ghz ram 512 VGA 64 nhưng là onboard thì có chơi đc ko

14. xuantam

xuantam Dragon Quest

Card rời FX5900XT chơi còn chưa được mượt đâu bạn, mà nó mạnh hơn VGA on của bạn hàng chục lần đấy. Muốn chơi ngon cứ đầu tư 15x $ trở lên với 1 con 6600 trở lên chắc là mướt hơn nhiều. Hơn nữa Sim 2 càng xây nhà bành trướng càng chạy chậm, RAM thì 1Gb

15. loveyuna4e

loveyuna4e Mr & Ms Pac-Man

Vậy thì cấu hình yêu cầu của The Sim 2 là bao nhiêu?
    Tui chỉ mới chơi The Sim 1 thôi nhưng mà thấy cài xong hết mí cái bản mở rộng rồi thì vào game hay thoát, save gì cũng chậm rù rù!

16. luky89

luky89 C O N T R A

Cấu hình đề nghị của TS2 là pentium III 800Mhz, ram phải 256 trở lên card VGA phải là 64Mb (tất nhiên 32 chạy vẫn được nhưng ram phải là 256 thì PC mới chạy game nổi ^__^ ) TS2 ko đòi hỏi cấu hình cao đâu coá điều trò này ăn ram dữ lém (ram 512 muh còn giật banh máy +___+ ) cấu hình PC nhà pé yuna4e là bao nhiu ? up lên để sis coi coai chạy game nổi ko ;;)

17. tido

tido Donkey Kong

ái dà, nghe dzậy thì coi bộ máy bạn khó có thể chạy TS2 rùi. TS2 ko đòi card màn hình mạnh quá nhưng CPU fải nhanh và RAM nhiều thì may ra chơi dc. tui nghĩ Pentium4 1,8Ghz và 256 RAM trở lền cùng VGA card 64MB MX trở lên thì bạn mới mong chơi dc với hình ảnh trung bình. máy tui Ce2,4 Ghz 256RAM và VGA MX 128MB chạy Sims 2 giật té re nhưng chỉnh graphics xuống trung bình thôi thì chạy khá tốt

18. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

CPU không cần nhanh lắm nhưng RAM thì phải nhiều mới chơi được mượt mà bro. CPU thì Intel P41.6Ghz/AMD TBird1.4 củng đủ chơi nhưng load hơi chậm, VGA thì nVidia MX440/Ati 7000 trở lên, RAM thì ít nhất 256mb - vì muốn chơi TS2 tốt thì nên dùng WinXP mà WinXP thì ít nhất phải 128MB ram và rec là 256MB, TS2 rất ngốn ram nên 512mb là tốt nhất, 1 vấn đề mà ít người quan tâm là tốc độ HDD, dùng SATA 7200rpm 8mb/16mb cache là tốt nhất , ATA 5400rpm 2mb sẽ load lâu hơn 7200rpm 2mb cache vv..và..vv

19. tido

tido Donkey Kong

tui thấy dùng ATA 7200rpm load cũng lẹ lắm chỉ khoảng 1 phút là vào dc games hoàn toàn, nghĩa là chơi dc á, nên SATA 7200rpm hay ATA 7200rpm cũng ko mấy khác nhau, vấn đề chính là fân vùng cài TS2 phải trống ít nhất 3-4GB thì tốt hơn.

20. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

--->Mình thì ko rành về ba cái zụ cấu hình cấu ảnh ,mình chỉ cần mua cái máy tính càng xịn càng tốt thì cài sim tốc độ sẽ càng nhanh<===Mình nghĩ đúng hay sai ?????

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.