Làm sao để chống say rượu?

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi tutlao86, 12/7/08.

1. akon

akon Mr & Ms Pac-Man

uống nhiều cũng khỏe nhưng 1 số truờng hợp do máu yếu uống 3,4 chén là tèo rồi :D, muốn thử ruợu đầu tiên phải thử ruợu nhẹ, bóc đô hay XO tạm đc, sau chơi cái laọi mà bọn làng hay uống ấy( ruợu làng, đục đục ) uống khi nào cảm thấy trâu thì bắt đầu thử các loại mạnh sau là kết hợp 2 ,3 loại ko phải 1 sớm 1 chiều ngay đc, chúc bro giữ vững đc đôi chân :D

2. tutlao86

tutlao86 Youtube Master Race

uhm...cái vụ việc làm thì mình ko dám chắc :-s hiện nay cũng có khá nhiều trường đào tạo bartender đấy, Khôi Việt nè, đào tạo nhân lực quốc tế nè :hug:

cũng chết như thường :D

mấy chai mình học ko dỏm đâu :'> rượu ta nếu ở nhà nấu thì còn được chứ hiện nay đa số là bỏ cồn nhiều, uống vô hại lắm đấy :whew:

nôn xong rồi nghe mùi rượu là nôn tiếp chứ sao mà uống nổi nữa :-&

rượu mạnh cũng được pha trộn lại với nhau đấy bạn ::) mấy cái cocktail nhẹ thì đa số dành cho phụ nữ thôi, nếu bạn nói rượu mạnh ko nên pha trộn với nhau thì ko có món perfect manhattan đâu ^__^! công thức đó gồm 3 loại rượu, tuy rosso và extra dry ko nặng lắm nhưng tầm tầm 2x% vol rồi :whew: loại còn lại là C.C cũng 40% vol đấy

cám ơn bro nhé :hug:

3. Hắc Ma

Hắc Ma HIV Ma Lão Làng GVN

tại hạ cũng uống nhiều lọai rượu lắm, tây có ta cũng có, nhưng sao vẫn không thấy nó giống cồn, hiển nhiên là không phải cái lọai mua ở tiệm tạp hóa nhá =)) hay là chủ topic mún nói đến mấy cái Vang Đà Lạt hay Vodka Thủ Đô :-/ mèng ơi, mấy cái đó hổng uống được đâu =))=)) ý tại hạ thì rượu ta là : đế gạo, đế nếp, rượu cần,... chứ mấy cái ở trên thì hổng tính nhé :D
    ông huynh trưởng đệ nhậu cũng dữ lắm, mỗi lần ổng quắc về nhà sợ vợ chửi là đệ thấy ổng vô toilet nôn hết ra, lát hồi thấy ổng tỉnh queo như chưa hề nhậu :o(mặc dù người vẫn hôi rình mùi rượu) huynh thử chiêu tối hậu đó koi :hug:

4. Delta-Force

Delta-Force Donkey Kong Lão Làng GVN

Chủ topic đang nói đến các loại rượu ngoại nhập .. chứ Vang ĐL với Vodka Thủ Đô thì có là gì ? =)) mà ko lẽ ông chủ topic đi học về ngày nào cũng phải ói để hết say =_=!

5. [VA]

[VA] Youtube Master Race

Cứ uống nhiều là quen hết mà . Tớ ngày xưa có uống được đâu nhưng luyện nhiều cũng thành tiên tửu ;;) . Cứ áp dũng phương pháp của tớ là xong hết :hug:

6. tutlao86

ui....mình nôn cả đêm đến sáng nôn tiếp =..=! mệt vật vã, ko tỉnh nổi

Chỉ còn cách tăng đô mà ko lẽ ngày nào cũng nhậu? Chít mất -.-! có ai thử nước mắm chưa nhỉ?

7. yugioh!

yugioh! L0v3

bác ở SG ah,học ở đâu thế :D, giá cả thế nào :">

8. X-III

X-III Legend of Zelda

nếu tớ ko nhầm thì mấy lần vào bar nghe mấy ông nội làm cocktail manhattan tám rằng nó làm từ 3 loại rượu là whisky, vang và rượu đắng. (ko biết chuyên nghiệp, chỉ biết tên dân dã thôi :-j)
    Còn như ông nói rosso và extra dry đều là rượu vang mà? Mà manhattan loại ngọt, extra dry sao pha?

9. ita_kis

ita_kis Donkey Kong

Uống trà gừng!
    Thấy người ta làm thế:'>
    Chưa xỉn lần nào nên chưa biết!:p

10. tutlao86

sao lại rượu đắng được :| manhattan ko fải chỉ 1 loại manhattan đâu, mà bản thân manhattan là loại cocktail ngọt mà :| đương nhiên fải dùng các loại vermouth rồi ::) manhattan còn có thêm loại manhattan dry, perfect manhattan và scotch manhattan nữa. Tổng cộng là 4 loại ::)

àh, mình học ở Nhân lực quốc tế, 1 khóa 2tr5 gồm 3 tháng ::)

11. Hắc Ma

Hắc Ma HIV Ma Lão Làng GVN

đại gia wá !! thời khóa biểu thế nào vậy huynh đài :-/
    nghe nói ngậm gừng họăc chanh cũng đỡ vã lắm đó, cách này thấy ít tốn kém :D

12. tutlao86

ơ....giá đó cũng được mà :| tiền học chính là 2tr còn phụ phí 500k là tiền để uống rượu ::) học 3 ngày trong tuần, mình chọn ca tối học từ 5h30 đến 9h. Còn ngậm gừng thì......mình sợ mùi gừng chết được :-s

13. Hatcatvodanh22

Hatcatvodanh22 Donkey Kong

À, hôm trước em vừa học được một chiêu. Không biết ở đây có bác nào biết món "nậm pịa" của ngừơi dân tộc Thái không ạ. Em thấy mọi người bảo là trước khi uống rượu mà uống thứ đó thì yên tâm là không say đâu.

14. tqui22

tqui22 Mayor of SimCity

nghe nói có thuốc gì ấy uống vào trước khi uống bi hay uống rượu nó làm giảm cảm giác say ??? có ai biết thông tin về loại thuốc này ko ??:|

15. tutlao86

@hatcatvodanh22: nậm pịa là j nhỡ??? =.=
    @tqui22: có phải thuốc RU 21 ko nhỉ? :-/

16. X-III

X-III Legend of Zelda

hic, rượu đắng là tên dân bar hay gọi, tên "hoa mỹ anh hùng" là gi đấy tớ đâu có bít, mà thường làm manhattan tớ thấy lúc nào mấy cha cũng bỏ tí xíu xíu cái này vào =.=

đúng rồi, nên tớ mới thắc mắc manhattan ngọt, rosso còn dc, extra dry sao pha, tớ uống loại này rồi, hình như extra dry thuộc dạng ko ngọt mà nhỉ :?

Mà thôi, bàn chi mấy chuyện đó, bữa nào ra làm nhớ chỉ chỗ tui ra uống làm quen nhé :D :D

17. tutlao86

extra dry ngot lịm :'> àh...mình đang nói martini extra dry đấy

hý....nhớ nhá :>

18. X-III

X-III Legend of Zelda

hic, martini extra dry là cái chai 18 độ phải hok, loại này là loại ko ngọt cho dân ưa sành điệu uống mà =.= mấy cái semi dry thì may ra còn, chứ dry, với extra dry là ko ngọt rồi :D

mà cái nỳ học bao lâu vậy

19. lammylove

lammylove Youtube Master Race

uống rượu ah ... từ nhỏ tới lớn em chưa hề uống rượu hình như là ăn đồ chua vào sẽ đỡ say hơn

20. tutlao86

ngọt chứ ::) mình uống thấy ngọt mờ, để post hình nhìn thử xem phải chai này hem nha

mình học 3 tháng :D