Làm sao để không nhậu mà có được mối quan hệ

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi ff8khang, 16/9/09.

1. cira.lord

cira.lord Mr & Ms Pac-Man

Mình đi là cứ Đồng Khởi , Cao Bằng, Bắc Kạn thôi :>

2. kikakiru

kikakiru Mr & Ms Pac-Man

"Rượu bất khả ép,ép bất khả từ nên muốn từ là phải ép!!"=))

3. Giàu Nhất TS

Giàu Nhất TS Mega Man

Khi nào cần thì uống, không cần thiết thì miễn :'>
    Uống nhiều tớ bị nôn :((
    Mặc dù không say :o
    Nôn xong bình thường như trước khi uống :-??

4. ff8khang

ff8khang Dragon Quest

hiz, pà con toàn tư vấn theo hướng bị ép rượu thui, nhưng cái mà em muốn là làm sao chuyển từ nhậu sang đi cafe, khỏi lo bị ép, có cách nào mời đi cafe khỏi đi nhậu không nhỉ

5. cira.lord

cira.lord Mr & Ms Pac-Man

Cố tập uống đi :"> ngon mà :"> mình kết nhất là đi nhậu :-"

6. [NHOC]trocdau

[NHOC]trocdau Mr & Ms Pac-Man

Tớ bị gan yếu ko có hấn thú lắm với bia. Thế mà tối ngày bị ép phải đi nhậu, từ chối mãi cũng ko được này :((, đến bây giờ nếu từ chối típ tục chắc chén cơm mình dẽ bị đi quá :((. Tức cho bọn đàn anh đi trước ko bít chữ nhục viết ra sao à, hèn chi mà VN có tiếng là ql càng ngày càng chán quá đi mất. Càng ngày càng thấy thối mà, bộ hết thú vui trên đời hay sao. Sáng nhậu, chiều nhậu, tối cũng nhậu, vui nhậu , bùn nhậu,ko vui ko bùn cũng nhậu,ăn ở ko cũng nhậu, có việc làm cũng nhậu,.... bất cứ chuyện gì cũng quy về NHẬU. Nhiều khi thấy tức cười cho nhiều thằng lúc trên bàn thì : théng này sao mày nhậu ít thế, coi a mày nè 2...3 zzzooo" lúc nào cũng khoe chiến công nhậu của mình lúc thì :" hôm qua chú với mấy thằng bạn làm cả chục kết bia hahahahah" . Lúc sau thì than mệt quá xin nghỉ phép :(. Nhậu đi ráng mà nhậu đi, 1 vài năm nữa thì có rượu cúng mà uống rùi :)). Bít trước là hại mà vẫn uống. Có thắng bạn mới 17t đầu mà bác sĩ trả về nhà vì cái bao tử thủng ko cứu chữa được vì đô quá cao. Thế mà nó vẫn típ tục nhậu bó tay quá mà. Ko phải mình ko nhậu đc mà có thành kiến ( bia ko được nhưng rượu mình vẫn bình thường)với việc nhậu, nhưng ở 1 mức độ nào đó thì việc này đã đi quá đà trong con ng VN chúng ta quá lâu rùi. Mong là các thế hệ đi trước ko làm cho thế hệ sau lún sâu vào bước đi của mình, và thế hệ sau này nên típ nhận chọn lọc để bảo vệ hạnh phúc gia đình và bản thân nhé :D

7. siu-yin

siu-yin ♂♥ ĦΘæ ╤яiתћ Иשׁ♥♀ Moderator Lão Làng GVN

trà tam rượu tứ, rượu bia giúp tự tin, mạnh dạn, đễ bàn vqấn đ6è hơn, ko khí ko căng thẳng, nó cũng là hình thức giải trí (giống như các chị em là bàn về thời trang và mua sắm )từ cố chí kim, đông sang tây, từ truyện cuả kim dung hay la quán trung ( ngũ nhi hồng, trúc diệp thanh...) cho tới harry potter ( bia bơ, đế lửa ...)
    vả lại VN là 1 trong những nước ăn nhậu nhìu nhất thế giới, cho nên nếu bảo ko nhậu àm có nhìu m61i quan hệ thì như bác gì nói ở trên là đại gia quan chức mà thôi , mà phần lớn các sếp th2i th1ich nhậu nhẹt, ko nhậu chung sao mà tiếp chuyện các sếp,

8. ff8khang

ff8khang Dragon Quest

@NHOC]trocdau : pác nầy nói hay nà, em đồng quan điểm với pác, đô của e ko ít củng ko nhiều,2 xị bàu đá Bình Định thì okie.nhưng em ghét cái cảm giác khi nhậu xong về nhà ói mửa,đau bao tử, đau gan,sau nầy vợ con mình khổ chứ ai, nên em ko mún nhậu.
    đầu topic tới giờ chưa thấy pác nào cho ý kiến gì có thể cafe thay rượu, bia hết à, pà con cho ý kiến đi

9. barca_no1

barca_no1 Dragon Quest

Nếu uống 2 xị BĐ mà bị ói thì tại sao lại k0 uống 1 xị thôi <):)

Chuyện bất khả thi, trừ khi cậu làm sếp :>

10. ff8khang

ff8khang Dragon Quest

@Barca : tửu lượng em tầm 2 xị, bình thường em chơi tầm 2 chai sài gòn đỏ, em uống ít ói , nhưng ko thích cái cảm giác nhợn nhợn trong người lúc đêm khuya, uống rướu và bia hai cho cơ thể lắm chứ, nó có gì mà bổ đâu, cồn là chất độc mà.với lại đi nhậu thường tầm quắc cần câu rùi mới về, mà quắc rùi dễ bị tai nạn, trôm cắp, trúng gió nữa nên em ko mún nhậu là vậy đó

11. barca_no1

barca_no1 Dragon Quest

Dĩ nhiên uống quắc cần câu là phải lên án rồi.
    Nhưng lai rai đôi ba xị, ủa lộn, đôi ba ly cũng chả có hại j.
    Mà lại còn có lợi nữa.

Nghe giang hồ đồn là trước khi đi mát xa gud job mà chiến vài ly vào là bảo đảm làm chừng 20-30p cũng k0 "ra" nổi. :>

12. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x Lão Làng GVN

sao lại nhậu thì mới quan hệ được. chả nhẽ lại yếu sinh lý thế ?

13. black_rose2007

black_rose2007 † Son Of Devil †

Anh cứ vừa lâm trận mà đầu óc nghĩ tới những chuyện bực mình hay khó chịu thì chả cần nhậu, 1 tiếng cũng chưa chắc phải thu quân [-X

14. coldsigma

coldsigma Legend of Zelda

có ai như mình không, uống bia không đc nhưng uống rượu thì đc. Bia làm 1 chai là xỉn, đau đầu rồi, còn rượu thì bét nhè luôn

15. ff8khang

ff8khang Dragon Quest

@ all :topic đang đi lạc hướng rùi đó, đề nghị pà con trở lại vấn đề chính

16. barca_no1

barca_no1 Dragon Quest

Có ta.
    Bia 2 chai là ta no rồi. K0 uống đc thêm nữa nên chẳng biết đc bao nhiêu chai thì say. :-??

17. great_hung

great_hung Mr & Ms Pac-Man

Đồng sàng dị mộng, không nên, không nên [-X[-X[-X[-X[-X[-X[-X

18. dau_bo

dau_bo Play It Like You Stole It

mún nhậu mà kô say thì cứ chanh cắt lát ra với muối mà mút =)) uống 1 ly cắn 2 miếng là tỉnh rụi :">

19. B Boy HP

B Boy HP Legend of Zelda GameOver

Nhậu anh em vui vẻ là đc
    Nhưng uống cà phê thì đừng hiểu lệch lạc vớ vẩn , đàn ông uống cà phê đầy ra mà họ vẫn là đàn ông đó thui
    Nhậu nhẹt kiểu gì thì vừa phải , mang tính vui vẻ là dc , đừng thái quá , người ta lại chửi cho là loại bợm nhậu

!

20. L0NGSPEAR

L0NGSPEAR Mario & Luigi Lão Làng GVN

Thực ra với đối tác thì ngoài nhậu ra thì còn có karaoke, matxa , ....
    Nếu như bác giỏi các món kia thì ko nhậu cũng chả sao.
    Khi bắt buộc phải đi thì nên rủ 1 chú nào biết uống đi cùng. Nó đỡ bạn cho.
    Nhưng bạn cũng nâng chén đặt chén, và đừng ngồi im, cũng phải nói năng,pha trò, hay lắng nghe các vị kia hót mà chêm vào hưởng ứng.