Làm sao....

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Jackson_Rex, 19/4/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Tui_la_ai?

Tui_la_ai? Sonic the Hedgehog

- Một người đàn ông đàng hoàn không bao giờ yêu cầu phụ nữ làm điều đó trước hôn nhân ::) ...... Chỉ có những thứ con nít, ham vui mới yêu cầu bạn gái mình làm điều đó ^:)^ ...........

2. yugioh!

yugioh! L0v3

bẩn !!

3. Tui_la_ai?

- Thiếu chữ : "Tởm" !!!.............

4. MrCooley

MrCooley Legend of Zelda

Đã bỏ qua đc suy nghĩ về tình dục và bây giờ ta đang hướng tới 1 tình yêu trong sáng lạ lùng 8->

5. khachma2004

khachma2004 Legend of Zelda

Tôi thấy điều bạn Jackson_Rex đang bàn ở đây cũng khá bình thường , đó chỉ là một ám ảnh về tình dục và nhất là bạn Jackson_Rex cũng là thanh niên như chúng ta . Ám ảnh này mọi người ,mọi lứa tuổi đều có , có gì chứng minh 1 ông già 50,60 tuổi lại không bị ám ảnh về tình dục ? Nếu chịu khó 1 chút ,chỉ cần 10 phút search trên google các bạn có thể kiếm được hàng chục bài báo về các vụ án hiếp dâm mà hung thủ lại toàn là các cụ thất thập cổ lai hy

Khi yêu , các bạn luôn nói là muốn giữ gìn cho người mình yêu ,tôi rất phục ,nhưng mà các bạn nói và hành động có như vậy hay không ? Mà cho dù có thì bạn có giữ được cho đến ngày cưới hay không ? Chỉ cần 1 chút va chạm ,vài cái hôn và 1 chút vô tư của cô bé ,mọi chuyện đều có thể xảy ra ,thậm chí nếu nó cũng không xảy ra thì nó cũng ám ảnh bạn trong 1 thời gian dài sau đó và còn nhiều lý do khác nữa :

Cô bé muốn xa lánh mình,mình không muốn mất em ,QHTD có lẽ sẽ giữ chân được em hoặc trước khi quen mình em đã tình QHTD với ai chưa ,còn trong trắng hay không ,em có nói dối mình không ,mình muốn biết chuyện đó ?

Vấn đề này nói chung cũng khó nói ,nhưng nếu có 1 người gợi mở trước thì có lẽ sẽ bàn tán vui hơn ,nhưng tôi thấy nhiều bạn post bài với cái nhìn cũ kỹ quá ,và cũng không ít bạn đánh giá Jackson_Rex và tôi 1 cách tiêu cực như : Bẩn ,tởm ,hay thiếu chính chắn ,trẻ con ..vv..vv.. :))

6. Sinbad và 7ocean

Sinbad và 7ocean Youtube Master Race

Những ông tư vấn to mồm trong này là những ông không có người yêu . Như thế nào là bẩn , như thế nào là tởm ? Nên nhìn nhận lại vấn đề trước khi đánh giá con người khác

7. StuWolf

StuWolf Liu Kang, Champion of Earthrealm

chắc ko ;;) ?

8. [mask]mars

[mask]mars Dragon Quest Lão Làng GVN

Là đàn ông thì chuyện đó phải tự quyết định , chân chính thì ko ăn kem trước cổng , thông minh thì nghĩ cách để làm được điều đó , có tiền thì tự nó đến với mình . Còn lên đây mà hỏi , ko ai đánh giá bạn thì hơi phí .

9. ghostmask2116

ghostmask2116 Donkey Kong

@khachma2004: bởi vậy mọi người mới bảo cậu là trẻ con, thiếu chín chắn. Mới quen nhau mà đầu óc chỉ toàn những thứ đó thì thôi, chả bao giờ bền.

Thể loại suy nghĩ :
    Thật là ích kỷ, người ko có trách nhiệm, chỉ biết có bản thân mình, không suy nghĩ tới hậu quả đối với bạn gái, khi "cho" cậu rồi, cậu có dám chắc sau này sẽ cưới người đó làm vợ ko? Và lỡ bạn gái dính bầu khi cậu vẫn còn đang ăn bám thì sao? Cậu nuôi nổi ko? Hay là ngửa tay xin mẹ? Còn không thì quất ngựa truy phong? Lúc đó ai lãnh hậu quả?
    Sinh ra làm con gái đã là một thiệt thòi rồi, đừng để họ phải chịu nhiều hơn nữa.

@Sinbad và 7ocean: bụng cậu "đẹp" đấy, nhưng đừng đem ra so với người khác. Không phải ai cũng như cậu, oki.

Tôi và bạn gái quen nhau 5 năm rồi, cuối năm nay sẽ cưới. Cậu có giống tôi không? :)

10. Sinbad và 7ocean

Sinbad và 7ocean Youtube Master Race

Tôi giống bác . Tôi đã suýt quan hệ với bạn gái vào năm lớp 12 . Sau này chia tay nghĩ lại tôi cảm thấy là đúng . Bản thân tôi là con người chung tình , yêu ai cũng chỉ yêu 1 bác à . Còn về vấn đề QHTD thì tôi không rõ với lại cũng không muốn nữa rồi . Sau này nếu muốn chắc chỉ đi đá gà thôi , với người yêu thì phải xem xét

11. DieForSure

DieForSure T.E.T.Я.I.S

nói bác 1 câu thế này, suy nghĩ và hành động đôi lúc ko giống nhau
    thằng nào ở đây dám nói wen với bạn gái chưa từng 1 lần nghĩ về việc QHTD :-/ (nghĩ thôi nhá). thằng nào dám nói ko thì thằng đó là tổ sư 3 xạo, đàn ông ai cũng có ham muốn trong việc đó. wan trọng là có đủ bạn lĩnh để kiềm chế nó hay ko thôi. đừng có nói chiện ra vẻ ta đây thánh thiện

12. Pariah

Pariah Guest

Topic vãi hàng thật, nhưng nếu thật sự yêu thì sẽ biết tự kiềm chế bản thân.
    Nói thật là làm nhiều ko có lợi cho sức khỏe đâu bác ạ.
    @dieforsure: e wen nhưng muốn làm với người khác có dc coi là tổ sư 3 xạo ko =))
    (Nói đùa chứ e chưa có người iu :P)

13. LangVuDai

LangVuDai Donkey Kong Lão Làng GVN

Thấy cũng tùy đứa con gái nữa cơ,thấy có nhiều đứa con gái chia tay với bạn trai vì thấy bạn trai mình hiền wá...! thịt dâng tận miệng mà chả bao giờ đớp....nhìn thằng bạn trai mà cứ như thầy tu riết đâm ra nản :)):)):)):))ông nào ủng hộ thì thôi, im lặng là vàng cãi nhau chẳng được gì . Có 1 số cái im im thế lại hay, nói ra người ta đánh giá ;;);;);;):-*:-*:-*

14. Tui_la_ai?

- Chắc có thế ;)) ..... Mình hiền thì đố biết đối phương có hiền không ;)) .....

- Nhưng vẫn theo quan điểm là không "làm" trước hôn nhân :-w ...... Mấy ku có nghĩ thoáng thì cũng nên nghĩ những hậu quả để lại sau khi "làm" điều đó [-( ..... Tương lai không dám chắc điều gì, nên đừng có mạnh mồm là "Tui làm xong rồi tui sẽ cưới" ^:)^ .......

- Nói kiểu: thời buổi hiện đại mà còn cổ hủ ....... xin thưa là những điều ổ hủ đó chỉ vì tốt cho người mình yêu, tôn trọng họ, lo lắng cho tương lai của họ b-) ...... Đừng mà đưa mấy cái lý thuyết teen ngu ngốc lên để biện hộ cho hành vi "làm xong rồi bỏ" b-( .........

- Còn nghĩ đến thì ai chả nghĩ, nhưng đàn ông con trai là phải biết lúc nào thì nên hành động :> ...... Chỉ có con nít mới hay bị dụ kẹo thôi ;;) ......

15. Ozaki

Ozaki Donkey Kong

Công nhận đã là đàn ông thì ít nhiều cũng có đôi chút suy nghĩ gì gì đó, :-j nhưng tùy mỗi người có muốn bộc lộ ra ngoài hoặc biết kiềm chế hay ko thôi. ;;)

Còn cái kiểu:

Nói thật loại con gái kiểu này có dâng tận miệng tớ cũng chịu. :>

16. kota

kota Mario & Luigi

Nói chung mình thấy chuyện đó truớc hay sau cưới chả có gì quan trọng, lúc nào thích, cả 2 thấy thoải mái và sẵn sàng, đủ kiến thức cần thiết, an toàn là được vì nếu hội đủ các yếu tố đó thì chuyện đó là ổn cho cả 2...đấy cũng là câu trả lời cho bạn chủ topic :D

@Tui_la_ai?: Nghĩ như bạn cũng tốt thôi, nhưng thay vì nghĩ làm chuyện đó là sẽ để lại hậu quả thì hãy nghĩ làm sao để ko có hậu quả gì? Nói chung cái gì cũng có 2 mặt của nó cả thôi, cũng có nhiều người giữ gìn đến sau khi cưới mới biết là vợ hay chồng mình không hòa hợp hay có vấn đề trong chuyện đó, lúc đó giải quyết cũng không đơn giản, vì thế làm hay không là tùy quan điểm, không nên lấy đó để phán xét.

17. yugioh!!

yugioh!! Youtube Master Race

hình như cậu ko biết đọc hoặc chỉ đọc sơ sơ ?
    tôi có nói là có chấp nhận vấn đề này :)
    nhưng tôi ko chấp nhận hỏi về vấn đề này lộ thiên và nhất là box tâm sự tình cảm chứ ko fải tình dục :) ... bàn về tình dục thì bao nhiêu 4rum xxx cho bạn hỏi đấy :)
    vấn đề nữa là ... việc QHTD là việc tự nhiên nó xảy ra đối với 1 trai 1 gái đang yêu nhau ... còn cái loại này ... muốn dụ bạn gái làm chuyện đó, ko fải bẩn ? nếu nghĩ đến vấn đề tình dục tại sao cậu ko ra ngoài tìm mấy con gà mà quậy ? hay nhà nghèo ko có tiền nên lấy bạn gái ra giải tỏa cho bản thân ?
    có chắc là ko có ko, hay là lại rất nhiều người yêu ? đồ con nít
    thế nào là bẩn thế nào là tởm có giải thích ở fần trên ... đưa mắt lên vài cm và đọc lại bài tôi nói. tôi nhìn nhận kĩ và tôi càng thấy bẩn hơn khi đã sai còn tự cố ngụy biện

18. Tui_la_ai?

- Hay à nha ;)) ..... Vậy làm có thai thì nạo thai, làm mất trinh thì đi cấy màn trinh giả, nạo thai bị vô sinh thì đi xin con nuôi cho em nó 8-} ...... Em nó sau khi làm chuyện ấy bị phát hiện và người ngoài xa lánh thì bù đắp kiểu gì :-/ ...... Em nó sau này không lấy được chồng thì bù đắp kiểu gì :-/ ...... Em nó bị mất hết tinh thần sau chuyện ấy thì bù đắp kiểu gì :-w ...........

- Không có cái việc "làm" nào mà không để lại hậu quả, nên tốt nhất là hãy suy nghĩ và tự chịu trách nhiệm trước khi làm một việc gì đó ^:)^ .............

19. kota

kota Mario & Luigi

Nói chung tôi cũng không thể tiêu hóa đuợc cái câu hỏi của bạn chủ topic này, nhưng cái cách bạn phản ứng thì hình như bạn cũng có vấn đề =))

Mặc dù tôi cũng chả phải chuyên gia về tình cảm hay QHTD nhưng như tôi đã nói ra quan điểm của mình: "lúc nào thích, cả 2 thấy thoải mái và sẵn sàng, đủ kiến thức cần thiết, an toàn là được vì nếu hội đủ các yếu tố đó thì chuyện đó là ổn cho cả 2" và tôi cũng nói không để lại hậu quả xấu chứ không phải là phá hậu quả, nên đừng nói đến chuyện thai với chả phá. Hay bạn không đủ kiến thức để làm chuyện đó an toàn?

Lúc đầu tôi thấy bạn nói chuyện có vẻ giống như rất tôn trọng con gái, nhưng thật ra đếch phải, bạn cũng nghĩ đến cái màng của cô ta thôi hay sao mà mất thì phải vá? Nếu lỡ bạn gái của bạn lỡ mất thì bạn sẽ cay cú khó chịu lắm sao? Đây là những điều tôi suy ra từ cách phản ứng của bạn, phải vậy không. Trong đầu bạn hình như QHTD là một cái gì đó rất ghê gớm, khủng khiếp và bất kì lúc nào cũng có thể để lại hậu quả cho nguời con gái chứ không phải là điều có thể đem đến tình yêu tốt hơn? Đối với tôi, chuyện đó là hoàn toàn bình đẳng, cả 2 cùng có "cảm giác" trừ khi bạn không có kiến thức tối thiểu để làm cho bạn gái mình có đuợc điều đó.

20. Tui_la_ai?

- Nếu cả 2 tự nguyện và sẽ không có hậu quả đáng tiếc thì chẳng có gì :-" ...... Theo như chủ topic thì muốn "làm" điều đó và muốn dụ dỗ bạn gái làm điều đó :-" ....... Thế nào là làm không để hậu quả :-/ ....... Làm xong mà không có chuyện gì là không để lại hậu quả :-/ ...... Nội làm xong mà người ta mất trinh cũng là cái hậu quả rồi đó chú em à ^:)^ ...... An toàn tình dục là một vấn đề khác, cái nói đây là đạo đức khi quan hệ ^:)^ .........

- Bạn không coi trọng cái màn đó, nhưng chồng cô ta quan trọng nó thì sao :-/ ...... Nếu bạn làm 100 cô ở nước ngoài thì cũng chả vấn đề gì, nhưng đây là VN, một nước luôn coi trọng cái "quý giá" đó :| ....... Thử dắt bạn gái về nhà mà hô lên là em nó bị mất trinh rồi xem sao ^:)^ ...... Thử khi bạn gái bị người ta nói xấu là mất trinh xem sao ^:)^ ...... Điều đó chắc đối với bạn gái bạn chẳng có điều gì ghê gớm thì phải :-" ......

- Con trai luôn lợi thế khi làm điều đó, và tất cả những lời nói xấu đều dồn vào con gái :-< ...... Khi chuyện đó xảy ra xong thì ông có bị gì đâu mà chẳng thanh thản :-" ...... Nghĩ thoáng thì tốt nhưng phải nghĩ xa hơn nữa đó chú em à -.-" ........

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.