Lara Croft Tomb Raider Legend (c) Eidos / Crystal Dynamic *CLONEDVD*

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi hhteam, 31/3/06.

1. hhteam

hhteam Space Marine Doomguy

--> Hôm bữa tui biểu mua đi tại ông kô chịu :D .

PS : cái monitor ông nói tui hôm bữa là 24'' wide nhưng là kô phẳng , hiệu sun , tui vừa mới lụm cái 24'' wide flat đời cao cấp nhất của sony fw900 . Chơi phê cực kì , kô thua kém chút nào so với mấy cái HDTV mà giá quá bèo ^^ .

@royeyes : lên gamespot down mấy đoạn trailer xbox 360 về xem thử đi .

2. longakka

longakka Đầu gấu nhà quê

Cái Next generation Graphics này hơi bị dở hơi, hôm nay thằng em nói nó dùng 2x 6800Ultra SLI mà chạy được có 12fps ở 1200x960 x 6AA, trong khi để Doom3 nguyên như thế được gần 40fps.
    Nhưng được nhìn thấy Next gen thì chỉ còn nói được 1 câu : Nghệ thuật

3. -=tieuphong=-

-=tieuphong=- Youtube Master Race

Máy tui P4 1.70 Ghz, ram 1 Gb, Geforce 6600 , 1024x768 bật FSAA chạy khí thế luôn. Bật Next-Gen effect thì bắt đầu cạp cạp cạp có điều hình đẹp cực. Tomb mới action hơi bị phê. Chơi đến khúc cuối vòng đầu tiên mà bay nhảy bắn loạn xạ với nguyên đám lính. Vòng 2 thì đúng nghĩa đua moto bắn súng. New hope for Lara and EIDOS :D.

4. lamtacla

lamtacla Donkey Kong

Yes, có vẻ như bản này đã lấy lại khí thế cho MsCroft như ngày nào. Hy vọng đây ko phải là bản cuối cùng cho dòng game này...
    Càng chơi sao càng thấy giống POP - nhất là cái khoảng trèo tường - ko sao, về mặt này thằng hoàng tử phải gọi Lara bằng sư phụ. Nhiều động tác nhảy thật không thể tưởng tượng nổi. Có điều phần đua xe - bắn súng không có blur motion nến hơi thiếu cảm giác một chút, ko được như GTASA.

5. Mike_shinoda

Mike_shinoda Fire in the hole!

vừa chơi xong hôm nọ ,fe vãi đái :X ,mịe công nhận quả này lara trở lại quá đỉnh cao ,gameplay ko lờ đờ với chuối củ như mấy bản trước ,đặt biệt là cái AOD ,mỗi tội phần này càng chơi càng thấy có vẻ bị ảnh hưởng bởi POP hơi nhiều ,nhưng nói chung là vẫn.... chẹp :X :X :X

6. Xí mà chảnh

Xí mà chảnh Youtube Master Race

cho mình hỏi một chút: game này ra rồi à các bạn? (mình mới tập chơi game gần đây thôi)

7. kekhatmau

kekhatmau Donkey Kong

Vậy là đã có bản full cho PC rồi ạ.Anh nào cho em bít ổ cứng cần bao nhiêu ô trống để em còn dọn ổ.Thx

8. hhteam

hhteam Space Marine Doomguy

--> Dĩ nhiên là ra rồi , chưa ra lấy đâu ra game mà chơi --> anh em lấy đâu ra mà bàn tán tùm lum như vầy .

@kekhatmau : cứ dọn dư khoảng 10 GB là okie rồi .

9. lamtacla

lamtacla Donkey Kong

Cuối cùng sau 12 giờ chơi - tui đã finish game này.
    Cảm giác đầu tiên là game sau quá ngắn... chắc là tại đi qua loa quá, không tìm hết các bí mật. Mà cũng lạ, nó báo finish+credits rùi mà vẫn được mới complete 88% game.
    Quần áo, model... chỉ mới unlock hơn phân nửa. Chắc có lẽ nếu tìm hết các bí mật nó sẽ thưởng cho vòng cuối (như Tomb3).
    Không có câu đố nào thực sự khó - mấy anh trùm cũng khá dễ giết (cấp khó nhất).
    Tiếc quá, hết rùi... ::(

10. Gamegroup

Gamegroup Mr & Ms Pac-Man

Game này đã có ở HCM rồi,dung lượng 7CD hỏi DVD bọn nó lại ko bán nên ghét chưa thèm mua,có ai biết HCM chỗ nào bán DVD giá phải chăng khoảng 30k trở xuống chỉ tui vác về 1 bộ thử xem ha thế nào ,mà ko biết máy tui có kham nổi ko nữa (PIII 933MHZ hix,384Mb RAM ,Radeon 9600 chưa mua bao lâu đã hết thời)

11. jackychun

jackychun Mega Man

Chắc là phải tìm hết bí mật mới đc 100%, nhưng Lara bây h hành động quá nhỉ, cuối cùng cũng chạy theo xu thế thời đại...

12. Lofrlancer

Lofrlancer Youtube Master Race

em vua` choi xong mac du` khong fai la fan cua the loai nay` bang` chung' la` em chua choi ban nao` truoc day cua Ms Lara ca nhung choi xong thi fe thiet do ma yeu cau`cau' hinh` cung ko nang lam (cai card ati 9550 cua em chay ngon du ko co dc 1 so hieu ung dep) noi' chung la game nay` duyet dc noi ng mua ve choi di keo uong(ma sao em xai opera lai khong danh dc TV nhi?????)

13. Rising

Rising Youtube Master Race

Trò này nếu cứ đi từ đầu đến cuối thì ko khó lắm, chỉ mỗi tội là lấy bí mật thôi. Như ở trong nhà Lara ý tui lấy đc gần hết chỉ còn thiếu 1 silver và 1 gold nữa mà ko bít ở chỗ nào. Ở trong thư viện có cái tủ sách mà ko bít làm j với nó, bác nào lấy hết bí mật trg đó rùi thì chỉ với nhé. Với cả 2 bài đầu tiên của nó nữa, tui đều chỉ thiếu 1 silver và 1 gold

14. TOMMY84

TOMMY84 Mr & Ms Pac-Man

công nhận trò này hay thật, chơi phê luôn, hôm qua vừa mua đĩa về, xóa hết game cũ, cài xong chơi thấy hay vãi lúa bỏ cả ăn cả ngủ để chơi nhưng hôm qua em đến cái đoạn mà ..... em cũng chẳng nhớ nửa hình như là ở pêru bài 2 hay sao ý, sau khi để 3 hòn đá tròn vào 3 cái rãnh thì xuất hiện cái hòm như là quan tài và 2 bức tượng chiếu vào ánh sáng mặt trời vào nó để nó mở ra một cánh cửa khác, sau khi lên đấy thì nhìn thấy thanh gươm bị gãy và lara nhặt một mảnh về, đến đoạn đấy thì chết như con rết..... bây giờ về thì như thế nào đây ? huớng dẫn em với. chẳng có đường nào để cho mình về cả.... hic hic. anh em hướng dẫn cụ thể cho em qua bàn đấy nhé.cám ơn anh em nhiều

15. Ein_Swordman

Ein_Swordman T.E.T.Я.I.S

Chà chà .Chờ hơi bị lâu rồi đấy.Chơi kết không chịu được dù cấu hình hơi diên một tý .Kiểu này chác phải thay con 9600 rồi

16. kekhatmau

kekhatmau Donkey Kong

Trùi.Các anh bảo trò nay tới 10G lận mà sao chơi trong 12h đã phá băng rồi.Sao nhanh quá vậy nhỉ .Anh nào complete 100% thì viết bài hướng dẫn lên dùm cái.Thx

17. Kenshin Himura

Kenshin Himura Legend of Zelda

Sau đó thì bạn quay ngược lại đoạn mình đã vào, có thế thôi (có 1 sợi dây lủng lẳng để đu đấy).

18. TOMMY84

TOMMY84 Mr & Ms Pac-Man

Kenshin Himura]Sau đó thì bạn quay ngược lại đoạn mình đã vào, có thế thôi (có 1 sợi dây lủng lẳng để đu đấy)

Em chịu thôi không nhẩy lên được đoạn dây thừng đây, xa wa' nhẩy lân nào cũng chết như con rết có phải làm cái gì nữa không ? mà sợi dây thừng đấy xa quá, hic hic thật là......... ::(

19. dante04

dante04 T.E.T.Я.I.S

không phải từ dưới nhảy lên mà bạn phải lên trên cùng(quay lại cái chỗ mà lăn hòn đá bên trên đấy sau đó mò wa chỗ mấy tảng đá mà chỗ đầu tiên vào thì mới nhảy lên dây thừng được
    cái đoạn lara đi dự tiệc mới hay;;);;)

20. TOMMY84

TOMMY84 Mr & Ms Pac-Man

vậy àh cám ơn bạn nhiều lằm, dù sao cũng qua được đoạn đấy rồi hay quá, thôi nghỉ tay an cơm đã đói quá, thế cái đoạn lara đi dự tiệc có đoạn Hot hả pác hay thế nào ực ực cố chơi nào để dến đoạn lara dự tiệc nào măm măm cơm ngon quá hic ? hay tại mình nhịn đói hôm qua nên thấy ngon nhỉ ? ;))