[Legend of Edda] OB Date:14-10-2010 ( Báo danh IGN )

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi mr.Dream, 12/10/10.

1. Croton

Croton T.E.T.Я.I.S

Chán nhỉ, nhiều bạn thấy phe mạnh hơn lại chạy theo hết à:(.

Nếu bạn nào thấy mình đủ hardcore và thích sự thách thức 1 chút thì nên theo Olympus đi. Không cần các bạn góp sức vào thì phe Titans cũng đã áp đảo hơn rất nhiều so với Olympus rồi. Vào phe đấy thì mình tự cảm thấy vô dụng lắm, vào war chẳng cần làm gì nhiều cũng vẫn cứ thắng liên tục, vào phe yếu hơn thì mới cảm thấy là sự giúp đỡ của mình cho nó là cần thiết chứ :>

Các bạn không nên quan trọng mầu sắc hay mấy cái đại loại như "phe xấu nó cool hơn, phe thiện tầm thường quá..." mà các bạn nên nghĩ sao cho cuộc chiến giữa 2 phe nó cân bằng tí giúp cho cuộc chơi trở nên thú vị hơn. Hay các bạn muốn lập Guild Việt và thể hiện là mình đã chơi game thì không thua thằng nào, có thể đổi bại thành thắng... thì nên theo Olympus. Chứ theo Titans thì chán lắm, khó mà thể hiện được; chỉ có lép vế hoặc ăn theo cái sự Owning đã có của bọn nó thôi:|

2. JDs

JDs Guest

Mãi mới có bác lên tiếng =]]. xDDDDDDD

3. boyXHD

boyXHD Persian Prince

CB tớ ko chơi, h OB chơi cùng bạn thì nó theo phe nào tớ theo đó chứ chả phải thấy bên nào mạnh thì theo đâu

4. Keni_

Keni_ One-winged Angel

làm gì bạn biết Titan nó mạnh hơn ? Dựa vào chỉ số nó buff cho à =))

5. Croton

Croton T.E.T.Я.I.S

Từ bài trên mình đã bảo là 2 phe nó chỉ khác nhau ở người chơi thôi, gameplay không có gì khác nhau cả.

Ai chơi CB rồi sẽ biết, đặc biệt là chơi thường xuyên từ ngày đầu tiên đến những ngày cuối. Những trận war grade 2 đầu tiên phe Olympus chỉ có khoảng 6-9 thằng trong khi Titans có thể lên đến 30+, hay kể cả những trận all 2 bên đều full, nói chung là 4-5 ngày đầu CB phe Olympus không thắng nổi 1 trận. Điều đó cho thấy lượng người chơi hardcore: chơi để owning, chơi để thắng... chứ không phải chỉ chơi cho vui bên Titans đông hơn Olympus rất nhiều. Về sau do hội Pro bên Titans đã Max lv, max đồ, max God ranks và thắng dễ dàng quá nên nghĩ chơi đợi OB hết, đến 3-4 ngày cuối CB thì phe Olympus lại thắng liên tục. Mình nghĩ các bạn sang đấy thấy thắng dễ dàng quá cũng sẽ dễ chán game hơn.

Hội nước ngoài có thể có 1 số người có suy nghĩ giống mình chuyển từ phe Titans sang Olympus ở OB, cũng có 1 số thấy thua nhiều quá nản và cảm thấy không muốn đấu tranh chuyển từ Olympus sang Titans ở OB.

Chỉnh sửa cuối: 14/10/10
  6. thevolunteer

thevolunteer Mario & Luigi

k sao đâu cho dù tui max rank max đồ tui cũng sẽ chăm đi war và sẽ k chán game đâu >.<

7. Keni_

Keni_ One-winged Angel

CB vậy , chứ OB sao biết đc , với lại ae thường thích đỏ hơn xanh :-<

8. Ginta1992

Ginta1992 Dragon Quest

CB lúc nào cũng thấy olympus thắng :|

9. JDs

JDs Guest

Bác Croton nói đúng quá :). Mấy ngày đầu ai chơi CBT là biết liền mà Olympus làm gì có mùi chiến thắng =]]. Ngay cả khi CBT gần kết thúc, hội gamers hardcore nghỉ thì Olympus ko phải thắng liên tục, vẫn có những lúc thua rất... Nhưng mà thôi, chúng ta gác chuyện này ở đây đi ;). Cãi nhau làm gì mà mất tính đoàn kết, lựa chọn của mọi người đều tôn trọng cả, gặp nhau trên chiến trường, khi đó xin mọi người nhẹ tay cho. Btw, mà khác phe ko nói chuyện bt đc, phải nói kiểu person store =]]

10. Aduka cô đơn

Aduka cô đơn Mario & Luigi

Hix! Có ai bên Olympus kô?? Sao mà toàn ở bên Titan hết vậy T.T

11. JDs

JDs Guest

Chúng ta vẫn thống nhất bên Olympus mà =]]. Btw, mọi người xem có cập nhật đc ko đi, nó lại cứ downloading hoài có nghĩa là game đã cho phép cập nhật :)

12. RynKute8990

RynKute8990 Dragon Quest

Thống nhất vào 1 bên thôi :| ! Tớ chọn Olympus :"> ...
    Tùy các bạn =)) ...

13. Keni_

Keni_ One-winged Angel

đang update , mà hình như ít người chơi đi thì phải :-??

14. kholauca

kholauca Donkey Kong

Hình như trong phần chọn phe nó có giới hạn kiểu như chênh lệch giữa 2 bên ko được vượt quá bao nhiêu người gì đấy ?! Vì lúc CB, đầu tiên tui chọn Olympus mà nó ko cho nên bắt buộc phải chọn Titan :)

15. KotaroII

KotaroII Mr & Ms Pac-Man

thế OB tụi nó sang hết Olym thì sao nhỉ chả nhẽ mấy pa nhảy qua hết Titan để chơi lại chúng nó à, mà CB game mới mở còn nhiều bỡ ngỡ giờ OB hầu như đã quen hết rồi còn gì nữa mà sợ, chả nhẽ mấy pa trâu vàng Vn kô cày bằng tụi nó à. tụi nó lên được 30 chã nhẽ mình không lên được 27-28 à, thích mỗi cái tên Titan nên chơi thôi chứ chả cần biết bên nào mạnh với yếu ^^!

16. Keni_

Keni_ One-winged Angel

ae quyết định lẹ đi nào , còn có 4h30' thôi

17. JDs

JDs Guest

Sao mình ko update đc thế này :((. Joooo, mình vẫn sát cánh cùng các vị thần đỉnh Ô lanh pớt thôi =]]

18. Keni_

Keni_ One-winged Angel

đã update xong ~:> , ae đâu hết rồi :-??

19. Aduka cô đơn

Aduka cô đơn Mario & Luigi

Ặc! Sao cái chữ "Downloading" từ đầu h đến cuối h thế T.T

20. Croton

Croton T.E.T.Я.I.S

Từ trước mình đã biết là khó có thể thống nhất 1 phe rồi mà. Mình chỉ khuyên các bạn khi quyết định chọn phe thì không nên xét mấy cái mầu sắc hay phe tốt/xấu gì mà nên nhìn vào tình hình chiến sự để chọn. Bản thân mình cũng thích màu đỏ cả phe xấu hơn vì dù trong game hay ngoài đời thì phe xấu vẫn thường mạnh hơn và cool hơn ;)

http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=16457318
    http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=16457466

Mấy bài của mình từ lúc trước CB :)). Từ đầu mình cũng thích Titans hơn nhưng sau khi chơi CB rồi mình quyết định là có tất cả các bạn ở đây sang Titans hết thì mình vẫn stick với Olympus vì mình vẫn có thể chơi với bọn nước ngoài chứ có phải chơi một mình đâu mà sợ. well, chỉ mong là sang OB game nó có sự cân bằng hơn giữa 2 phe, LoE nặng về PvP với war giữa 2 phe mà vẫn giữ tình trạng 1 bên thắng 1 bên thua suốt thì còn gì là thú vị nữa.