Legend of Zelda !!! Chưa chơi phí cả đời !

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi ZeroCrazy, 9/12/06.

1. NayruLove

NayruLove Donkey Kong Lão Làng GVN

/ZeroMotion4 Về vụ bản đồ, trong game có 1 mini journey của Link, giúp Link có thể lấy được 1 item là thanh kiếm goron 2 tay không bị gãy (damit cao gấp đôi Master Sword, không linh hoạt). Nó bắt đầu khi Link ra khỏi Chamber of Sage ở Temple of Time (sau khi lấy Master Sword), có dấu hiệu dễ nhận thấy vì điểm đến đều được đánh dấu bởi dấu mũi tên nhấp nháy trên bản đồ.
    Thứ tự các nơi cần đến là: 1.Lost Forest , 2.Kakario Village, 3.Lost Forest, 4.Gerudo Valley, 5.Top of Death Moutain , 6.Zora Domain, 7.Lab in Lake Hylian (quên tên, cái hồ thông với Zora Domain đó) , 8.Top of Death Mountain.
    Không dùng các song để warp. Xong chờ 3 ngày để lấy kiếm.

2. kamatri

kamatri T.E.T.Я.I.S

" xuyên thời gian " anh nói ở đây có phải là quay lại 7 năm trước ko ? " cứ 10 cái thì đến căn nhà nhện sẽ có 1 phần thưởng mới. " em 23 cái rồi mà chỉ đổi được 1 lần , là sao vậy ?

3. NayruLove

/kamatri đấy thì anh được hơn 40 cái mà chỉ được có 10 cái bombchu bowling thôi, chờ được cái túi 500 ruby hơi khó rồi.
    /ZeroMotion4 Về Water Temple, đó là 1 nơi vốn có vài secret, có thể liệt kê:
    1. Có 3 mức nước trong Water Temple, được điều khiển bởi Zelda's lullaby.
    2. Khi mức nước ở mức giữa, có thể quay lại căn phòng thông 3 tầng ở nơi đã gặp Zora princess để vào 1 căn phòng.
    ....to be continue....
    Young love will become deep affection...
    The water clear surface reflects grown....
    Now listen to the Serenade of Water to reflect upon your shelf...

4. NayruLove

nhầm sai hết chính tả rồi, childish chứ mà lâu không gặp Sheik rồi quên mất nhiều quá.

5. kamatri

kamatri T.E.T.Я.I.S

mình đã chơi qua Fire Temple rồi Zeromorion4 đang kẹt ở đó hả . Mình có thể giúp bạn

6. ZeroMorion4

ZeroMorion4 Donkey Kong

ko , tớ đang chơi water temple , mà công nhận cậu chơi nhanh thật đấy , còn tớ dạo này phải học nên chơi ít lắm , thông cảm nha , còn về việc lấy hai lần tiền thì thế này : cứ giết dc 10 con nhện là lại giải thoatf dc cho 1 người , cậu đi vòng quanh , căn phòng nhiều nhện se thấy 1 người nới , nói chuyện với hắn để đổi lấy phần thưởng

7. ZeroMorion4

ZeroMorion4 Donkey Kong

5.Top of Death Moutain là ở đâu vậy , tớ chơi nhiều lúc ko để ý mấy cái tên lắm , vả lại cái cậu nói có phải là mini game mà đi nhiều nơi để trao đổi lung tung ko , tớ đã trao đổi và hiện lấy dc item là thanh kiếm gãy chắc cũng là thanh kiếm cậu nói , nhưng ko tìm dc người tiếp theo , theo bản đồ và theo cậu nói thì phải tớ 5.Top of Death Moutain , tớ chẳng thấy ai ở đó , chỉ tớ với !
    à thôi , tớ vừa tìm ra người đó rồi , hóa ra chính là con ăn đá khổng lồ ngồi trên ngọn núi , nhưng tiếp theo dến Zora Domain thì là ai vậy ? a` ma` tớ hỏi luôn , cậu có nhớ cái cục máu nằm trên đỉnh núi bên ngoài fire temple ko ? làm sao lấy nó vậy ?

8. kamatri

kamatri T.E.T.Я.I.S

cục máu đó khó à , mình cũng suy nghĩ điên cả cái đầu dung hookshot bắn cũng ko tới ... à bạn vào water temple bằng cách nào vậy có thể hướng dẫn cho mình ko ?

9. ZeroMorion4

ZeroMorion4 Donkey Kong

dễ thôi , đầu tiên vào Zora Domain di ra sau , vào hang đi lung tung , cái này cậu tự đi dc , dễ ấy mà , nhớ phải dùng mấy cái lọ , để mà đựng ngọn lửa xanh đấy , sau khi qua dc rồi gặp dc thằng cầm đàn và biết bài hát , cậu thổi bài đó là đến chỗ bên ngoài của water temple là ở trên 1 cái đồi , chỗ này chắc cậu biết đó mà , cậu sẽ thấy nước trong hồ cạn khô , nhưng còn 1 vũng nước ở chân đồi , đi xuông đó , dùng item mà cậu lấy dc ở hang trước đó tớ nói , là bộ quần áo chống lạnh và đôi giày sắt đi vào thì cậu có thể đi dưới nước , xuống dưới nước cậu dùng hootshost bắn vào cái cục nhô ra ở trên đầu thế là cửa sẽ mở ra

10. ZeroMorion4

ZeroMorion4 Donkey Kong

trời ơi , mãi mà tớ ko thể qua dc water temple , ai chi dẫn hoàn chỉnh màn này cho tớ với ! còn về thanh kiếm tớ đã lấy dc rồi , đúng là cầm nó bát tiện thật , phải dùng hai tay để cầm , ko thể sử dụng dc khiên , nhưng công nhận là nó chém mạnh thật

11. kamatri

kamatri T.E.T.Я.I.S

OK mình đi xong sẽ chỉ cho bạn ... Ko bit đi được ko nữa ^^

12. NayruLove

/ZeroMotion4 vẫn chưa qua được Water Temple cơ àh, vậy tớ post tiếp các secrets về Water Temple:
    3. Khi chơi Zelda lullaby lần thứ 2 để dâng mực nước trong Water Temple, chú ý quan sát 1 chút sẽ thấy được 1 secret. Tất nhiên nếu đọc bản đồ tốt thì sẽ biết được điều này tốt hơn.
    4. Khi đánh nhau với Shadow Link, nếu dùng Goron's long Sword hoặc legendary Hammer sẽ dễ dàng hơn, tất nhiên là tốn 1 chút thời gian. Tớ ủng hộ ai dùng Master Sword, đánh nhanh nhất nếu biết cách đánh = chú ý đến cách Shadow Link đánh mình.

13. NayruLove

Nhầm vừa xem lại rồi, về vụ đổi Gold Skulltulas lấy tiền:
    10 gold skull = 1 cái ví 200 ruby.
    20 ...
    30 Gold Skulltulas: Giant Wallet (chứa được 500 ruby, trước mình có rồi hay sao ấy lâu quá quên thì phải)
    40 Gold Skulltulas: 10 Bombchus (thường thôi nên hơi nan?)
    50 Gold Skulltulas: Piece of a Heart
    100 Gold Skulltulas: 200 Rupees

14. NayruLove

Hôm qua nói chuyện với kamatri thấy thật thú vị, em ấy vừa tìm được cửa vào Fire Temple, liền hỏi mình xem có mấy hòn đá ở cạnh cửa vào sao không phá được.
    Mình nghe cũng hơi sốc, liền trả lời " Sau khi ra khỏi Fire Temple, em sẽ phá được mấy viên đá đấy, còn rủi vẫn còn viên nào em thấy chưa phá được thì sau này em lấy được Sliver Gauntless thì em sẽ phá được, còn nếu viên đá vĩ đại quá không phá được nốt thì sau nữa có golden Gauntless thì em sẽ phá được".
    Tất nhiên cũng có vài viên không thể phá, nhưng câu hỏi như vậy cũng rất hay. Vì vậy hôm nay mình mở 1 cuộc trưng bày các item trong game, phòng trưng bày tìm dựa trên google, items thanks to zeldaneoseeker.com:
    http://zelda.neoseeker.com/zelda_oc...apons_and_armor_ocarina_of_time_master_quest/

15. NayruLove

Lại search được 1 điều nữa: khi được 20 gold Skulltulas, đổi được 1 Stone of Agony, nếu chơi có tay cầm mà có được cái bộ rung thì khi đến gần 1 secret tay cầm sẽ rung (đây là điều hay mà may mắn trước mình chơi được trên đúng máy N64, lúc bị đánh rung hết cả tay, cảm giác game hay tuyệt). Ví dụ ở giữa kakario village có 1 cái lỗ dùng Hammer hoặc bomb sẽ xuất hiện được 50 ruby,....
    3.Chơi Bolero of Fire.
    4.Thừa rồi hướng dẫn nữa chỉ làm mọi người lười tư duy.

16. NayruLove

From: xuanbach
    Gửi game thủ.
    Qua việc mini journey lấy Goron Sword của Link, tớ muốn gửi đến các game thủ 1 câu nói của người trông coi Lab tại Hylian lake: " You are young, you can do it!

17. kamatri

kamatri T.E.T.Я.I.S

Zeromorion4 mình chỉ đến được cái khu vực có cái chong chóng băg ở giữa rồi bí luôn ... bạn hướng dẫn tiếp cho mình đi ... nhớ phải dùng mấy cái lọ , để mà đựng ngọn lửa xanh đấy ... lửa xanh nằm ở đâu mình có thấy gì đâu nào ???

18. ZeroMorion4

ZeroMorion4 Donkey Kong

đến đoạn đó thì cậu phải ăn hết những đồng tiền màu xám ở đó đi thì cửa mới mở

19. ZeroMorion4

ZeroMorion4 Donkey Kong

ma` tớ hỏi nhé , tớ đã mua hạt đậu nhưng làm sao để chơi trò mà cậu nói được ? chơi ở đâu ? khi nhỏ hay lớn ?

20. ZeroMorion4

ZeroMorion4 Donkey Kong

à thôi , tớ đã biết rồi , lúc nhỏ thổi bài nhạc để tới trước fỉe temple lại chỗ có hình ô vuông nhỏ nhỏ để trồng cay hạt đậu sau đó đi tớ 7 năm sau quay lại thì cây đậu đã lớn , dẫm lên nó thì nó sẽ đưa mình lên lấy máu
    tớ chỉ còn thắc mắc cái water temple nữa , cậu cứ hướng dẫn 1tí một như thế mất công lắm , mà cậu toàn nói tiếng anh mấy cái quan trọng thôi , bọn tớ dốt tiêng anh lắm cậu nói rã ra bằng tiếng việt luôn đi , mà giải thích ngiều lên tí , tớ mới ở tâng một lấy được có 3 cái chìa khóa tìm dường đi lên tâng 1 thì đã tốn mất 2 chìa còn một chìa ko đủ , tớ kiếm mãi chìa còn lại mà ko được , ma` có cái cửa ở tầng hai , dùng cung bắn vào con mắt ở dưới để mở cửa thì dc có 1 tí đã đóng lại ko đi dc cậu giúp tớ với !