[Linh vương] Kỉ Niệm Liên Minh GameVN Hợp Nhất

Thảo luận trong 'Những game Tam Quốc Chí khác' bắt đầu bởi xtophertran, 14/1/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

=> ưng nhất cha này nói đúng ý tui ,tui đã từng đề cập tới chỗ nào cũng có mãnh hổ ,quái vật chẳng lẽ bỏ chạy quài ,wa sever gặp thứ dữ nó tích kinh nghiệm và tài lực dồn 1 phát vô lại gặp khó khăn rồi tính tới chuyện rút lui sao ,ở lại sever cũ anh em còn đông chủ yếu có bè lũ , văn võ song toàn ko bằng chó đàn 1 lũ ,chẵng wa bè lũ chúng ta xả hơi trong dịp tết ,đó là điều đúng chả ai trách ,chả lẽ tết nhất anh em chụm đầu chau mỏ đua top hay sao,chưa kể anh em bỏ công sức từ 5.1 tới giờ chơi Quan Độ ko khá ,nhảy wa Trường Bản khó khăn gì chưa từng trải ,anh em trải lòng ra cả liên minh ,nào là anh x,yeugame ,oni ,sóc muội ,quả nhân,phong van,thiên hận,killua,loan loan và các bạn khác ko nhớ chúng ta từng làm cho liên minh GameVN vang danh thiên hạ sao , chẳng lẽ lại quên cái cảm giác thắng Death man trong khi nó mạnh hơn chúng ta rất nhiều lần sao phong van ,ko phải ông từng rất mạnh là đại tướng của chúng tui sao ? bản thân tui ko đóng góp dc trận nào cho lm vì ngay từ đầu quân sự tui đã nâng bậy ,tui cũng ráng dí kịp anh em trong dịp tết để có công nghệ cùng nhau tác chiến chứ có phải buông xuôi núp lùm đâu ,bản thân tui nói riêng và toàn thể anh em trong lm nói chung thật sự hi vong phong van hãy way lại với anh em,chúng ta là 1 ,tách rời sẽ yếu.

Ông cứ việc 4.2 chơi sever mới ,đừng bỏ acc cũ ở Trường Bản ,niếu cảm thấy suông sẽ ,dc vui ko gặp những thứ dữ thì ông sự quyết định của ông dc ông cho là đúng,còn cảm thấy ko dc vui,bị gò bó thì bên Trường Bản lm GameVn này lúc nào ông cũng có địa vị nhất định trong lòng chúng tui ,ông về bất cứ lúc nào chúng tui mở cửa không khóa 24/24 chờ ông cả.

2. snoopyy

snoopyy Liu Kang, Champion of Earthrealm ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Vẫn ở ser này cùng a em quyết chiến đến cùng, MW có thể mạnh có thể dùng thủ đoạn đánh nhưng anh em ta cứ cố gắng kêu gọi tất cả mọi người thì kết thúc sẽ thành công mà thôi. Chúng ta liên kết hết LM nhỏ thân cận ta lại chống lại MW.

3. xtophertran

xtophertran 100% Oranje Lão Làng GVN

Tiểu kiều và My Kyle, robinhood đã lập xong kế hoạch định Quảng Lăng và có lẽ ngày mai hoặc ngày mốt sẽ tiến hành tắm máu quảng lăng, tất cả các thành viên GameVN hầu như đã 0 còn chơi và Quảng Lăng sẽ là cứ địa cuối cùng của GameVN.
    Thật lòng mà nói ăn tết 0 ngon với tụi du thủ du thực bị người thân bỏ rơi như tụi này, đi đâu cũng kè kè cái máy theo bên người uống bia 0 ngon, chán.

4. Tidus_Lee

Tidus_Lee Mega Man

nản thì có nản vì bị ép dữ quá, và nó lại canh ngay lúc tết nhất anh em xum vầy bên gia đình mà tấn công.

Nhưng nói thì dễ nhưng làm thì khó, nên anh em trước nhất phải tập trung lực lượng cho mạnh đã, nay đã có tin nay mai nó sẽ tiến về Quảng Lăng, căn cứ địa cuối cùng của lm mình. Nên ngày mai mồng 3, mong anh em có thời gian onl để bàn chiến sự, anh em nào bị raid dữ quá thì cứ xài tạm MCB đi, sau tết chắc anh em cũng kha khá, nên 100k hay 200k chắc ko thành vấn đề. tạm thời cứ nuôi quân đi. giờ quân lực của địch có thể đã vài chục vạn, nên giờ muốn phản công thì nhất định phải có 1 kế sách thật hoàn mĩ và ko 1 chút sai sót, chỉ cần sai 1 li thì đi cả dặm, nên mong mai anh em lên kế hoạch cho ngày mai mồng 3. Nếu anh em nào chưa có thời gian onl thì chịu, ::(

Đúng như lời xsto nói, ăn tết ko yên với mấy chú này :wink:

5. DKV

DKV T.E.T.Я.I.S

Tui có vài lời muốn nói cùng anh em!
    Kô biết ông đã từng chơi game online bao giờ chưa?Tui đoán là chưa hoặc có thể là chơi game online của nước ngoài chứ chưa chơi game của vn bao giờ.
    Tui biết anh em có tâm có lòng có ý chí nhưng game online kô phải là game offline.Nó giống với đời thường là ở chỗ đã sai là kô sửa lại được nữa.Lúc bị mất 3 ngày x3 tui cũng nản lắm.Cảm giác mà nâng cấp kỹ thuật 10h cho 1 lvl chua chát lắm chứ.Tui vẫn lết cùng anh em,thậm chí tui xài sạch sẽ ngân bảo để up nhà đến bây giờ kô còn ngân bảo để kích hoạt nội quan nữa.1 điều tui rút ra được ở lần này là mình nâng cấp và thứ tự xây nhà quá ngu.Anh em kêu gọi dùng miễn chiến bài nhưng đâu phải mình đốt tiền là mình san bằng được khoảng cách với chúng nó?Anh em nhìn lại địa thế của mình đi.MW tập trung ở 2 3 vùng chính thôi.Kô phải như chúng ta rải rác mỗi nơi vài người.Việc đó nếu như tất cả anh em cùng mạnh kô nói nhưng bi giờ ai cũng yếu hơn chúng nó thành ra điểm bất lợi của chúng ta.Ứng cứu không kịp thời gian move trại thì quá lâu.Nói thì hơi buồn lòng chứ rồi cuối cùng mọi người cũng sẽ biến đây thành cuộc chơi đốt tiền lẫn nhau.Tại sao vì 1 cái tranh giành hão huyền để rồi phải như vậy?Tui qua server mới chơi không phải là vì muốn bắt nạt những thằng yếu hơn cũng chẳng phải là vì muốn làm top.Đơn giản là vì tui muốn mình build lại cho chính xác hơn.Định hướng phát triển tốt hơn.Kô ngốc nghếch như hiện giờ nữa.Tui đã kinh qua ít nhất là 3 game online của vn trong đó có 1 game pk.Anh em biết đó những thằng nào mà nó thích chơi cái game đó là nó sẵn sàng bỏ tiền ra để đầu tư không chỉ items xịn mà còn thuê tụi con nít cày hộ.Với anh em mình khái niệm này có vẻ xa xỉ đúng không.Nhưng với dân vn thì đó là bt.Tốn 3k/1h là có được thằng nhỏ chơi cho mình rồi.Chơi game online nước ngoài tụi nước ngoài có lúc nó chơi chăm có lúc nó nghỉ chơi mình cần cù mình vẫn có thể vượt qua nó.Nhưng gamer vn thì sao?Anh em đã biết MW là những người đốt tiền để chơi game.Anh em có đủ can đảm cũng như đủ ý chí đốt tiền cùng nó không?
    Game pk mà tui chơi là cửu long tranh bá, trong game có mấy con boss ah nhưng mà có bao giờ những thằng lvl thấp được đánh boss đâu.Boss xuất hiện mà mon men tới gần là bị pk sặc tiết.Đi train tại bãi ngon cũng bị pk để những thằng nó chơi lại con mới nó train cho nhanh.MW đã xác định là làm thịt chúng ta tức là nó sẽ vây chúng ta tới cùng.Kô phải tình hình căng thẳng thì không treo miễn chiến bài vậy chứ lúc nào mới không căng thẳng đây?Nó đi 1 lúc 6 vạn quân ai cản nổi nó.Tiểu kiều có 5 vạn 2 lính 1 mình nó chơi được với 2 người.Vậy cuối cùng sẽ là ai cứu ai hay cứ treo mcb hoài? Mọi người đừng nghĩ deathman treo miễn chiến bài sau đó bật lại được chúng ta thì chúng ta cũng chơi theo kiểu đấy được.Deathman đã có căn cơ vững vàng.Nâng cấp đã đầy đủ xây dựng đã hoàn chỉnh,nó bị thua là do điều binh dở khi đánh trại của sor muội chứ không phải là do quân lực của nó yếu.Kỹ thuật quân giới của nó đủ mạnh để đè bẹp chúng ta.Cái nó thiếu chỉ là thời gian để xây lính.Cái này không có tốn nhiều thời gian.Trong khi chúng ta thiếu toàn tập.Vậy thời gian để chúng ta lên bằng nó thì nó cũng đã lên 1 cấp độ cao hơn rùi.Mấy hôm chơi server trường bản có hôm nào ngủ được đủ giấc đâu.Đang ngủ giật mình tỉnh dậy.Suốt cả tuần liên tục cũng tiếc lắm chứ.Nhưng suy nghĩ đến sau này lại có 1 cuộc chiến tiền bạc giữa 2 bên thì thôi tui chịu tiếng là yếu qua server mới chơi lại với hi vọng là mình xây tốt hơn để khỏi phải bị đè nén như bây giờ rồi lại vung tiền ra chơi.
    Mong mọi người suy nghĩ cẩn thận kô phải vì chấp nhất 1 vài lý do nhỏ để rồi cuối cùng kô làm được gì.Đây chỉ là kinh nghiệm của tui,1 thằng lang thang hết game online này đến game online khác muốn chia sẻ cùng mọi người.

6. trinhphuctuan

trinhphuctuan Dragon Quest

Chân thành cảm ơn DVK!

Cái bạn nói đã mô tả gần hết mặt hay dỡ về tính thương mại của game online VN hiện nay. Chúng ta chơi game là để tìm niềm vui trong chơi game và tinh thần đồng đội, huynh đệ. Người có lợi trong vụ này xét cho cùng chỉ là VTC nhưng nếu kéo dài như vậy thì cuối cùng họ cũng là người bị thiệt vì sẽ chẳng có nhiều người đủ time và money để cày như vậy. Chỉ có một số bạn trẻ quá rãnh rỗi mới vứt toàn bộ thời gian quý báu vào cuộc chơi như vậy.
    Game là một phần của cuộc sống nhưng không phải tất cả! Nếu chúng ta chỉ dành trong ngày 1 vài tiếng chơi game thì không ảnh hưởng gì. Nhưng nếu vượt quá một giới hạn nào đó thì chúng ta đã bỏ rất điều quý báu cũng như cơ hội ngoài cuộc sống thực. Tôi có 1 người bạn đã dành rất nhiều thời gian chơi game Silk Road. Trên diễn đàn cũng có rất nhiều anh em huynh đệ hâm mộ. Nhưng khi anh ta bị tai nạn phải nhập viện hơn hai tháng trời chỉ có một số ít anh em trên diễn đàn quan tâm, còn lại thì chỉ có người thân và một số bạn bè thật ngoài đời trông nom, chăm sóc. Hơn ai hết, chính người bạn đó của tôi đã hiểu sự khác biệt giữa thực tại cuộc sống và thế giới ảo!
    Đầu năm mới, tôi không muốn lên mặt dạy ai cả vì tôi không đủ già cũng như trình độ để lên lớp. Mà ngay cả các bạn cũng không cho phép tôi làm điều đó. Chỉ mong các bạn chơi game một cách vui vẻ, khoa học và tận hưởng một cái tết cổ truyền đúng nghĩa với gia đình, người thân và bạn bè.

P/s: @DVK: vẫn chưa hiểu ý của bạn khi chuyển SV. Có phải vì muốn quyết thắng mà bạn chuyển SV không. Có câu không lấy thành bại luận anh hùng. Nếu bạn có chuyển qua SV mới thì bạn vẫn mang danh là bại tướng dưới tay MassWar. Bạn đã chơi RTK, chức của bạn và độ tín nhiệm của bạn trong Liên minh cũng không nhỏ. Sao có thể bỏ anh em huynh đệ, tướng sĩ một mình đi qua nơi mới được. Bạn chỉ có thể làm việc đó khi thống nhất được anh em trong Liên minh mà thôi. Khi xưa Tào Tháo bỏ Duyệt Châu đánh Trần, Hứa cũng phải có sự đồng lòng của tướng sĩ. Tôn Sách lấy Giang Đông cũng phải có sự lao động đường phố tá của gia thần. Một mình bạn qua SV mới có thể thành công nhưng hết thảy anh em đều chia cách thì liệu có còn niềm vui chăng! Chi bằng ở lại vinh nhục cùng hưởng. Đôi lời xin nghe giải bày?!

7. DKV

DKV T.E.T.Я.I.S

Có thể ở trên tui nói vẫn chưa đúng ý nghĩ của mình chăng?Thôi thì tui túm gọn lại trong mấy ý nhá:
    T1:tui thấy rằng mình đã đi sai con đường ngay từ đầu trong việc đầu tư phát triển thành trì của mình.Tui muốn làm lại cho nó hoàn hảo hơn,tốt hơn(cái này có vẻ giống thói quen save/load quá:D)
    T2:tui biết nếu tui vẫn sẽ chơi server này tui sẽ cay cú mà mua cho bằng được vcoin để chiến cùng anh em,chiến đến khi nào kô còn gì để mất thì thôi.Mà như thế thì tui kô muốn.Vậy thôi thì tui chấp nhận qua server mới!!!!!
    T3:cái danh bại tướng cũng chỉ là với 1 cai nick game.Quan trọng gì điều đó.Ai biết ngoài đời tui là ai?Người ta ra ngoài đâu thể kiếm cơm với danh hiệu trùm server đánh bại hết liên minh này đến liên minh khác?Chơi để thoải mái mà.Tính tui lại kô ưa bị đè nén nên giải pháp ra đi hợp với tui hơn.
    T4:game đâu giống với ngoài đời.Game chỉ nói đến những con số!!!!!Có 1 câu này tui thấy rất hay.Trước vũ lực tuyệt đối thì mọi mưu mẹo đều trở nên vô dụng.Bạn kô biết có chơi linh vương hay kô.Bạn có biết sor muội thủ thành rất hay.Nhưng để làm gì vì sor muội thủ thành có hay thì những người khác vẫn bị đánh bầm dập!!!!Nhiều cái để chúng ta phải suy xét chứ.Từ chiến thuật từ lối chơi,tất cả mọi thứ.Mọi người thử nghĩ xem,để có thể quật khởi lại từ server này vì những lí do mà mọi người nêu ra(tui ko nói đến chính đáng hay kô chính đáng)mọi người cần làm gì?Cần đầu tiên là đốt tiền để mua mcb liên tục.Cần thứ 2 là gì.Đốt tiền để mua tăng tốc sản xuất vũ khí liên tục.Cần thứ 3 là gì.Cần sự liên kết cao độ giữa các thành viên.Cần thứ 4 là gì.Cần số lượng thành viên online liên tục.Mọi người nhắm có thực hiện được tất cả các điều trên không?Giống như uốn 1 cái cây.Cây non thì dễ uốn.Đến khi nó vào nề nếp rồi thì chỉ cắt tỉa gọn gàng thôi.Cây đã lỡ uốn sai ai dám uốn tiếp cho nó thẳng đây?Trừ cây quý cây hiếm không thì người ta làm cây mới cho nó nhanh rồi.Bắt đầu lại từ đầu bao giờ cũng tốt hơn là bắt đầu từ ngang lưng!!!!!
    Thắng ai cũng thích,bại ai cũng nản.Kô lấy thành bại luận anh hùng.Nhưng đến cuối cùng thì kẻ nào chiến thắng kẻ đó mới có quyền ngẩng cao đầu dương danh thiên hạ.Tui kô có mơ ước đứng trên đỉnh thiên hạ,tui chỉ muốn 1 điều bình thường là làm cho trọn vẹn khả năng của mình với việc phát triển 1 thành thị theo đúng ý tưởng của chính mình.Mong anh em chú ý 1 chút tới suy nghĩ của tui.Đừng vì máu lên não nhất thời mà đốt tiền đấu nhau với MW.Anh em thắng tụi nó bằng vcoin,tụi nó lại dùng vcoin đè bẹp lại anh em,vòng tuần hoàn đến bao giờ chấm dứt.Vinh nhục cùng hưởng tui cũng thích lắm.Nhưng xét ra mình lực yếu nên đành chịu vậy.

8. prettyboybkhn

prettyboybkhn Donkey Kong

Rất hoan ngênh tinh thần của các bạn GVN,tạm thời DeathMan(hiện BigHit12 đang chơi vì thằng chủ acc về quê) sẽ ngưng chiến để các bạn có thời gian phát triển. Giờ mà mang 50 vạn quân toàn đồ 20 sang thì... Chúc năm mới vui vẻ nhé :D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    ý chết ý tớ là 50k quân ;)) 50 vạn thì khủng bố quá ;))

9. DKV

DKV T.E.T.Я.I.S

biến đi em zai.Bi giờ em về quê thì em chúc tết mấy cái mộ của dòng họ em hả.Tốt nhỉ ngưng chiến để có thời gian phát triển.Chẳng phải là do bị ông bà già nắm đầu nắm cổ đá cho lộn tiết lên cái tội tết mà cắm đầu vào máy tính sao.Chú cứ mang 5 vạn quân của chú sang đi nhà anh cũng chẳng có cái gì cho chú đâu.Thích đất cát thì đầy.Sao chú kô nhắc lại cái thời kì chú treo miễn chiến bài lâu ơi là lâu những tận 5 ngày thế.Lúc đó 5 vạn quân của chú ở đâu vậy.....Chắc đang đi thảo phạt sơn tặc chưa về kịp hỉ.Anh với quả nhân ngày nào cũng spy thử xem mà toàn thấy thành trì đang trong thời kì miễn chiến.Nản chú lắm cơ.
    PS:chú thử để cái 50 vạn quân xem có thằng nào chửi chú là đồ con bò kô!!!!

10. prettyboybkhn

thế sao lúc tớ đánh,cậu không miễn chiến bài. Cái đấy là cái kém của cậu đấy :D. Mà tớ là BigHit12,chơi hộ thằng DeathMan lúc về quê, chứ nó sao công thành pro như tớ được ;))
    .

.
    Mình phân tích thế này có gì bỏ qua. Hôm tớ đánh Phong Vân là do chủ định của chủ liên minh NotMe thấy PhongVân mang hết quân đi ở nhà không phòng bị(trong khi đối thủ nặng kí DeathMan vừa hết miễn chiến bài). Đó là sai lầm thứ nhất của PhongVân. Sai lầm thứ 2 là khi tớ mang doanh trại áp sát thành PhongVân. Tớ mang 1 con tướng ghẻ sang thăm dò. Chắc thành chủ PhongVân nghĩ tớ mang đại quân sang nên vội vàng mang hết quân sang đánh doanh trại của tớ. Thế là quân Phong Vân chết sạch(vì không dùng kim thuyền thoát xác) . Sau đó tớ mang quân ủi sạch thiết bị phòng ngự của PhongVân một cách quá đơn giản(vì không còn quân trong thành). Đó là sai lầm thứ 2. Sai lầm thứ 3 là sau khi mất hết quân và phòng ngự. PhongVân không chịu dùng miễn chiến bài. Ba sai lầm lớn như vậy hỏi vì sao bạn không thua? Chiến tranh ngoài binh hùng tướng mạnh còn do tài điều binh khiển tướng. Bạn nhìn arche đó! Mình rất khâm phục arche. NotMe không phải là kém điều binh khiển tướng nhưng trước chiến thuật def thành bằng cách move quân liên tục qua các doanh trại,move doanh trại liên tục,chặn đánh hết xe bắn đá quân địch,arche đã làm cho hơn 1 vạn đại quân của MW phải nao núng.
    Vài lời tâm sự thật lòng, có gì mong các bạn GVN bỏ qua, đừng vì tư thù cá nhân mà give me an infraction ;))

11. DKV

DKV T.E.T.Я.I.S

xin lỗi nhưng mà tui chưa có xài vcoin thần chưởng lần nào!!!!!!Thông cảm nhé.Cái nữa là lúc đó anh em réo ra ăn nhậu rồi nên cũng chán kô muốn chơi nữa kéo hết quân sang đánh cho nhanh còn nhậu.Mà nói chuyện với con bò kô biết đếm tiền chỉ biết xài tiền như chú thì cũng mệt lắm.:hug:

12. L0NGSPEAR

L0NGSPEAR Mario & Luigi Lão Làng GVN

Thường nghe chơi với nhau thì lấy tình bằng hữu làm trọng(dù thế giới ảo cũng thế)
    Quân thua , tướng bại ,thành mất bỏ nhau trong lúc nguy nan ấy người ta gọi là kẻ hèn hạ vậy.

Chạy sang 1 sever lại gặp 1 bọn tiêu tiền ko tiếc(1 đêm đốt 20k vcoin mặt ko đổi sắc), sức trâu (dùng đồng tiền thuê mấy đứa cày 24/24 ) thì lại bỏ đi chuyển sang sever khác à
    dạo này bọn CCCC lắm đạn nhiều đô thì nơi nào chả có.

Thực ra quan trọng trong cái game này. Phòng thủ thì dễ tấn công lại khó.
    Nhớ lần trước vá 25k quân tấn công 1 thành không chơi nữa(thấy nó không chơi nữa thì cướp chơi)
    Ai dè nó chít công sự phòng thủ(có spy nhưng nghĩ rằng nó ko chơi nữa nên ko sợ). Nhưng cuối cùng sau khi đập nát 1/4 công sự phải nhả miếng xương ra. LOL
    Đây trong thành có quân có tướng thì sợ gì ai. Ra ngoài rủ đơn đấu liên tục. Tường thành tầm 21 thôi thì khối chú cũng sặc tiết đấy
    Anh em ai cũng đi làm thì để tướng thành tầm 25 max công sự. Tha hồ cho nhảy vào mà đánh. :))
    Chơi game trên tinh thần lấy vui làm chính. Ko vui mà ăn thua quyết thằng thì thà dùng cái đầu mà lo việc ngoài đời cho xong

Thực ra mấy bạn có đủ sức cày 24/24 ko
    Có dám vứt tiền ra như rác ko .
    Nếu dám thế thì chuyển sv mới còn có hi vọng.
    .

.
    Ps: nói chung nhà tớ bây giờ chỉ có 20k. Nhưng tớ thách bạn nào cầm 50k hay nhiều hơn nữa đập tớ mà ko gẫy răng.

13. DKV

DKV T.E.T.Я.I.S

Bạn long cho mình hỏi nha.Tường thành lvl 21 đuợc bao nhiêu cái công sự? 4k5 công sự là cùng chứ gì.Ủi bao nhiêu đó công sự mất cùng lắm là 1k lính thôi.Tui tường thành lvl 28 full công sự mà bị nó ủi bằng 5 vạn quân nó thiệt hại có hơn 1k quân.Bạn đừng tưởng có 2 vạn quân ở nhà là to.Cũng không hiểu quân đội bạn trang bị thế nào mà 2 vạn 5 quân đánh 1 cái thành toàn công sự kô xong?1 vạn 4 quân của tony đánh thành longka với 6 công sự phòng ngự tường thành lvl 28 mất có 2k lính!!!!!Bạn xem xét lại đi.

14. L0NGSPEAR

Hờ hờ.
    Bạn thử ủi vào nhá tớ xem nào.
    Có thể tại tớ lúc đó chơi bằng cung cung ngựa và 1 tướng.
    Nhưng tớ nói thật
    Nếu bạn level 28.
    Bây h chia ra 5 đạo.
    4 đạo kia 1 k quân. Mặc giáp giáp giáp(để đơn đấu liên tục) để giảm sĩ khí
    1 đạo cầm chỗ quân còn lại
    Chết tướng thì tuyển tướng lởm ra cũng đơn đấu liên tục(0 cần quân nữa)Cho ra đơn đấu
    Bạn cứ thử đi .
    Có thể tớ thì noob thật nhưng cũng ko đến nỗi bỏ sever chạy vì có bọn mạnh quá.
    Thật tiếc bạn ở Trường bản không thì thử sức với banhxac là tớ

15. L0NGSPEAR

Có thể tớ may mắn hơn bạn là tớ sống trong 1 liên minh khỏe.
    Nhìn uy danh và danh vọng của tớ cao nên chưa bị ai đánh cả nên kinh nghiệm chiến đấu ko phong phú bằng bạn
    Nhưng chắc chắn ko bao giờ tớ thấy mình và liên minh của mình bị người khác đánh nhiều thì tớ lại bỏ chạy cả :D:D

16. DKV

DKV T.E.T.Я.I.S

nản nhỉ.Giống bàn binh trên giấy vãi lúa.
    Đơn đấu mà nó không ứng chiến thì nó bị trừ sĩ khí!!!
    Có tuyển tướng liên tục thì cũng phải đến đợt tấn công sau đám tướng lĩnh ấy mới đuợc tham gia chiến trường.Lúc đó làm gì còn công sự nữa?
    Có bao giờ bạn nghe câu nói kẻ thức thời mới là nguời tuấn kiệt chưa?Tui ko có điều kiện chơi vcoin ,mà điều kiện để quật khởi là gì?Là vcoin.Vậy tui đóng góp gì trong đấy?Vớ vẩn thật.Nếu tui bỏ chạy tui cũng chả mất thời gian 2 ngày hành quân từ Lang Gia sang Hạ Bì cứu viện anh em rồi toàn quân bị diệt đâu.Nếu tui bỏ chạy thì tui cũng chẳng mất công ngồi 2 ngày chỉ để chuyển vàng từ thành này sang thành khác đâu.Tui chỉ khuyên anh em chân thành đừng có đốt tiền vào việc đấu nhau này thôi.Ai kô thích thì cứ ở lại đốt.Tui ko đốt đuợc tui đi.Ok?Ông chưa trải qua cảm giác nhìn thành của mình dân nộ 100 chứ gì.Mất 5 tiếng đồng hồ mới hồi phục lại đuợc 10k dân thôi.Đừng bao giờ nói câu chắc chắn khi mà mình chưa từng làm qua.Chẳng cần nói gì nhiều.Ông thử nói 1 thằng nào đó mang 5 vạn quân sang nhà ông,ông chống thử xem.Cần gì đến phải tôi qua đấy để test.Thử đi rồi biết.5 vạn quân đấy đầy đủ trang bị cấp 20.Bàn binh trên giấy tui cũng bàn đuợc cần gì đến ông?

17. xtophertran

xtophertran 100% Oranje Lão Làng GVN

Thôi cho tôi xin mấy ông, thật tình tết nhất nên tôi 0 thấy mấy vụ cãi vã nhau lãng xẹt này bởi những chuyện 0 đáng có, tôi vừa mới quạt mấy đứa MW wa đây cười đểu nên tôi 0 muốn thấy chúng nó ngồi cười đểu lại vào cái liên minh gamevn và cái cả cái box RTK của tôi. Mỗi người có suy nghĩ dự định riêng của mình và chúng ta 0 có quyền can thiệp, người ta có lòng mới nói chúng ta chỉ khuyên nhẹ nhàng, 0 thì thôi đừng tiếc và nhọc tâm làm gì.

Đây là năm đầu tiên tôi trở về Vn ăn tết sau 5 cái tết xa nhà, nói thật vô tình tôi lại lâm vào cái thế tiến thoái lưỡng nan này. Tôi muốn được vui chơi cùng bạn bè và gia đình nay lại đi đâu cũng vô tình kè kè cái máy theo. Tôi mang tiếng là mod của box cũng đã hơn 3 năm rồi và tôi lại vô tình là minh chủ liên minh 60 người hiện tại (dù ngay ban đầu tôi chẳng bao giờ nghĩ đến chuyện liên minh gì cả, và dù trước giờ tôi chưa bao giờ chơi game online cả(ai trong box này cũng biết)),nên giờ có cái danh hão nhưng cũng phải cố gắng. Nên tôi lại có 1 cái tết 0 ngon và trọn vẹn, nhưng dù sao tôi vẫn tin vào cái liên minh của mình và vì người đã sáng lập ra liên minh là yêugame, vì 1 tình bạn tôi chỉ biết wa online nhưng tôi sẽ cố gắng bảo vệ cái lm này. Yêugame hiện tại đang gặp khó khăn và phiền muộn ngoài đời nếu 0 thì tôi cũng chỉ cần 1 lm gồm 10 người gồm tôi và những người bạn ngoài đời của tôi chơi mà thôi, 0 gây sự hiếu chiến với ai để rồi giờ có tình cảnh này.

Chuyện liên minh 0 có gì to tát và chúng ta 0 cần tranh luận chi vào những ngày tết vui vẻ này, có trách là trách bọn kia 0 có ai chăm sóc và bạn bè thân thuộc nên chỉ biết cắm đầu vào danh vọng và uy danh trên mạng để rồi vô đây buông lời xấc láo. Mỗi người có quyền của mình và chúng ta hãy tôn trọng, thế thôi.

18. L0NGSPEAR

Thế trước lúc nó qua nhà ông ông ko biết tuyển 10 hay 20 con tướng để đơn đấu liên tục à. Điểm tướng đài của ông level bao nhiêu.
    Chỉ 1 con tướng chính cầm hết quân.
    Bọn còn lại cứ đơn đấu liên tục
    Nếu như bọn ấy chết hết thì turn sau ông mới tuyển tiếp.
    Hehe cho quân vào pháo đài sắt di chuyển chứ gì.
    Nếu là trong liên minh thì điều đó hết sức là bình thường.
    Bên tôi việc đó thì bất kì ai cũng từng làm mà chả phải ngồi kể ra đâu
    Chưa vì chả bị đánh bao giờ.
    Chỉ mới đi đánh người ta thôi.
    Có 1 chú chót đánh vào doanh trại của tớ thì nhà chú ấy quan phủ xuống không rồi. Bây giờ chả thấy chú ấy chơi nữa.
    Cũng muốn chú nào vác 5 vạn quân sang nhưng cơ bản là chả chú nào dám làm điều đó :devil:
    Dạo này mải đi đánh tiên ti với ô hoàn nên cũng chả đánh ai
    Kinh nghiệm kém lắm
    .

Tớ với đánh nhau với 3 vạn quân ô hoàn thôi.
    .
    Tham chiến 3 15000 28546 0 0
    Trở về 3 14798 27726 0 0
    Tổn thất 0 202 820 0 0
    Giết địch 9 8825 12969 10385 0
    Thu được
    Tài nguyên Lương thực: 0, Gỗ: 0, Đá: 0, Sắt: 0, Vàng: 0
    Khác Cướp được từ trên người Ô Hoàn dũng sĩ một đạo cụ [Trân Thú Bì].
    Cướp được từ trên người Ô Hoàn dũng sĩ một đạo cụ [Dân sinh bảo độc].
    Cướp được từ trên người Ô Hoàn thiên phu trưởng một đạo cụ [Man tộc chi ấn].
    Cướp được từ trên người Ô Hoàn quý tộc một đạo cụ [Cổ khí bảo độc].
    Cướp được từ trên người Ô Hoàn bách phu trưởng một đạo cụ [Ô Hoàn Đồ Đằng].
    Cướp được từ trên người Ô Hoàn bách phu trưởng một đạo cụ [Truyền thanh phù].
    Cướp được từ trên người Ô Hoàn quý tộc một đạo cụ [Thú vương chi ấn].
    Quân đội Ô Hoàn đã bị tiêu diệt.

Tham chiến 3 14798 28726 0 0
    Trở về 3 14326 28569 0 0
    Tổn thất 0 472 157 0 0
    Giết địch 9 6959 12890 12412 0
    Thu được
    Tài nguyên Lương thực: 0, Gỗ: 0, Đá: 0, Sắt: 0, Vàng: 0
    Khác Cướp được từ trên người Ô Hoàn dũng sĩ một đạo cụ [Dân sinh bảo độc].
    Cướp được từ trên người Ô Hoàn quý tộc một đạo cụ [Cổ khí bảo độc].
    Cướp được từ trên người Ô Hoàn bách phu trưởng một đạo cụ [Hổ phù].
    Cướp được từ trên người Ô Hoàn thiên phu trưởng một đạo cụ [Man tộc chi ấn].
    Cướp được từ trên người Ô Hoàn dũng sĩ một đạo cụ [Dân sinh bảo độc].
    Cướp được từ trên người Ô Hoàn bách phu trưởng một đạo cụ [Trân Thú Bì].
    Cướp được từ trên người Ô Hoàn bách phu trưởng một đạo cụ [Dân sinh bảo độc].
    Cướp được từ trên người Ô Hoàn thiên phu trưởng một đạo cụ [Cổ khí bảo độc].
    Quân đội Ô Hoàn đã bị tiêu diệt.

Ko hiểu 5 vạn quân người điều khiển tấn công tớ thì sao nhỉ
    Có lẽ là tớ chết đấy. Vì chỉ giỏi đánh trận trên giấy thôi mà. 1 vạn ngưu giác cung cũng chưa biết để làm gì.

19. DKV

DKV T.E.T.Я.I.S

nói ông bàn binh trên giấy đâu có sai!!!1 lần công cũng như thủ chỉ đ uợc có 10 tướng tham dự 1 lần là max.Ông cho 20 hay 30 thằng tướng dỏm ra thì tác dụng gì?Ông càng nói càng lòi cái ngớ ngẩn của ông ra thôi.
    Tôi chỉ muốn nói là khi chơi thì tôi chơi h ết mình kô tiếc gì với anh em.Có gì mà khoe mẽ?
    Nếu đánh với Ô hoàn bọn nó có đổi chiến thuật liên tục đuợc không?
    Nếu bây giờ ông chỉ có toàn trang bị cấp 3 và 2 vạn quân.Sau đó bọn kia toàn trang bị cấp 4 và 5 vạn quân?Ông nghĩ phần thắng về ai?Tôi đã nói từ đầu là tôi xây sai ở server này rồi.Chiến luợc của ông hay đấy nhưng tác dụng ra sao thì ông biết rồi nhỉ.Ông thích dây dưa phải không.Đây tôi cho ông acc của tôi.Trong nhà tôi chuẩn bị sẵn cho ông trang bị đủ để tầm 7k lính đấy.Ông pm cho deathman bảo nó tấn công đi.Bảo nó mang tầm 2 vạn quân thôi cho phù hợp nhé.Chỉ đuợc cái nói là giỏi.

20. prettyboybkhn

tiếp tục chơi đi,tớ không công thành của PhongVan nữa đâu :hug:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.