Link download các chương trình chơi cờ

Thảo luận trong 'Thế giới cờ' bắt đầu bởi So_No_Mi, 2/1/10.

1. tuangod

tuangod Dragon Quest

2. THẾ PHIỆT

THẾ PHIỆT Youtube Master Race

3. tuangod

tuangod Dragon Quest

Shiga_2011 (Engine Chess Family bản quyền 2011) + book 700Mb = http://pan.baidu.com/share/link?shareid=113676&uk=1865154542
    Pass giải nén : 101116
    Mình ko có thời gian test nên ko bit nó đánh ra sao, bro thử test = 1 số FEN khó xem nó giải ra sao. Web Tàu cho nó điểm cao nhất (+335) so với các Engine từ trước tới giớ.
    Khi hết book Deep lên rất nhanh , đạt 30 dễ dàng với PC Pen 4.

4. ngochibap

ngochibap Mr & Ms Pac-Man

em nghe nói sw bản quyền là chỉ dùng cho 1 máy phải ko anh, sao shiga bản quyền này dùng cho nhiều người được vậy! Chắc tại tác giả ko bán nữa hả anh!

5. Celeron2011

Celeron2011 Youtube Master Race

Pro Tuangod cho hỏi Engine XQMS crack chạy trên win 8 toàn bị lỗi key .Có khắc phục được không.Xin chan thanh cảm ơn!

6. xin hoc hoi

xin hoc hoi Youtube Master Race

anh tuấn good ơi ? em vừa dowlnoat con xqmseng 3.26 về,em cài phông tàu mà sao giải nén vẫn bị lỗi anh ah ? nhờ anh giúp đỡ,thanks

7. tinhlahan702

tinhlahan702 Youtube Master Race

Xboard 2.7 XQMS 3.26 6U + Book Thần kiếm phi đao ngày 19/4 (do TrinhMieu post):

8. xin hoc hoi

xin hoc hoi Youtube Master Race

ko cảm ơn bạn tinh la han 702,mình muốn chơi trên gủi XQMS,chính vì thế mình mới phải nhờ,nhân tiện đây xin mạo mụi được hỏi là;anh tuấn good có cái phai của xqms 15kb mà bác tôn tử đang tim ko ? nếu có anh úp cho anh/em cùng được thưởng thức,xin cảm ơn anh nhiều!!

9. punching

punching Youtube Master Race

Sw Chinese Chess layout training dùng để dạy cờ rất tiện lợi : có hướng dẫn nứoc đi cho tất cả các khai cuộc cơ bản.
    SW này bên tiên chỉ có 1 lựa chọn duy nhất là Trung pháo. Bác Tuangod xem lại ruột nó xem có thiếu gì ko thì cho e xin cái link mới. e thấy cái này hay, vẫn học đc cờ mà PC nhàn tênh :1cool_byebye:

10. tuangod

tuangod Dragon Quest

Mọi người nếu có thắc mắc gì thì nhớ cho Link hay trang web cụ thể nào chứa vấn đề mà bạn muốn hỏi, chứ cứ nói khơi khơi thì có là Thánh mới biết được.
    @Celeron2011 : theo 1 số trang web Tàu thì Xqmseng 3.26 ko tương thích với Win8
    @xin hoc hoi : nếu bị AntiVirus kill file lpk.dll thì ko mở được nếu xai Win XP

11. thietgiap-T600

thietgiap-T600 Youtube Master Race

12. tuangod

tuangod Dragon Quest

Người post sw này chẳng qua muốn quảng cáo cho trang web của anh ta, một trang web nửa Tàu nửa Ta để gây ngộ nhận trang web này của Tàu :)) , vì vậy tui cũng chẳng quan tâm đến sw này , chẳng qua nó cũng là sw cũ . Ngay cả web TGCT giờ cũng chỉ post mấy sw cũ vớ vẩn. Tui theo dõi thường xuyên trên các web Tàu hiện vẫn chưa có sw nào mới , nhất là XQMS fiên bản mới.

13. thietgiap-T600

thietgiap-T600 Youtube Master Race

Xin cảm ơn Bác đã sớm hồi đáp,chúc Bác có nhiều sức khỏe!

Chỉnh sửa cuối: 30/6/13
  14. quangloc61

quangloc61 Youtube Master Race

anh TUANGOD làm ơn hướng dẫn em cách nạp engin vào ccbridge, ngàn lần cám ơn anh

15. tuangod

tuangod Dragon Quest

CCBrigde 3.0 giao diện tiếng Việt do Bro DoiMayTrang bên TLKD thực hiên.Một tin vui cho những người yêu thích SW này.Mình đưa file .exe của bro Doimaytrang vào sw để tạo bộ SW hoàn chỉnh: http://www.mediafire.com/?ddjps688oxsmqz6

Như vậy theo hình trên bạn có thể đưa các engine UCCI vào để test move trực tiếp trên SW,với engine Bugcchess 0.2a theo mình là quá đủ.

Set cho Engine chính :
    Đầu tiên chọn Phương tiện (G) ----> Thiết lập Phương tiện (S) xuất hiện Table:

1 : Nếu chọn chấm này là set Deep
    2 : Tạo đường dẫn đến Engine chính (VD trong hình là Bugchess 0.2a nhưng sửa thành cyclone)
    3 : Nếu chọn chấm này là set Time /1 move (Tính = giây)
    4 : chọn book cho engine (Có lẽ là Data Cbl)

Engine phụ set cũng tương tự

Chọn phương thức cho sw chơi : Tùy theo muốn Engine đi bên nào mà chọn hàng đó (coi hình là hiểu)
    Chỉ để ý dòng : dừng suy nghĩ (T) , bấm dòng đó sw sẽ tạm ngưng đánh.

SW này nạp được 2 engine theo kiểu Xboard để test Engine (Engine dạng UCI,UCCI).Nó có cái hay là sau khi đánh 1 ván save lại,mở ván mới cho sw tự chơi,nó sẽ tự tạo phân nhánh mới = 1 biến khác cho khai cuộc đó.Nó chỉ có khuyết điểm là ko thể hiện điểm số ưu hay kém của 1 bên nào đó

Dựa vào bản tiếng Việt bạn set cho bản tiếng Tàu là OK.

16. quangloc61

cám ơn anh TUANGOD đã hướng dẫn cụ thể , không gì hơn , chỉ biết cám ơn .

17. quangloc61

anh TUANGOD cho em hỏi , sao em set time 1 move cho ccdridge giống như anh hướng dẫn , nhưng nó đi rất nhanh so với thời gian mình set , liệu như vậy nó đi có chính sát không anh ? ( em không dùng book ) cám ơn anh

18. tuangod

tuangod Dragon Quest

SW này ko biết bị lỗi gì, ngay cả tiêu đề Mô phỏng(M) để chọn Người chơi và Máy tính cũng ko hoạt động, tui đã thử cả bản tiếng Tàu. Nó chỉ hoạt động nếu bạn Set ở Giới hạn chiều sâu, nhưng nó ko nhảy thể hiện độ sâu trên SW, chỉ thấy dòng chữ Tàu dưới SW chạy mấy chấm là OK. Để sw tính chính xác nên để độ sâu từ 19 trở lên.

19. quangloc61

dạ, cám ơn anh TUANGOD đã tận tình hướng dẫn

20. socgiasang

socgiasang Waiting to respawn GameOver

xinchao anh TUANGOD. lời đầu tiên xin chuc anh va gia đinh luôn mạnh khỏe va hạnh phúc. xin cảm ơn những bai viet của anh.