link download cm0304 full + bản update cầu thủ mới nhất

Thảo luận trong 'Champion Manager' bắt đầu bởi khac_huy88, 4/4/09.

1. bakien80

bakien80 Youtube Master Race

Nếu khởi đầu ở 1 CLB hạng thấp thì mình có ngu ý như sau : mình chọn cách sign 1 - 2 tài năng trẻ ở đồng hạng đấu (vừa với khả năng tài chính),vẫn có cầu thủ bạn có thể xài tới khi thi đấu ở hạng cao nhất,phần còn lại của đội bóng thì phụ thuộc chủ yếu vào lực lượng U30 ( các cầu thủ hết & sắp hết hợp đồng ) nhiều a già rất dễ tính mà đá rất chuẩn,vả lại những cầu thủ đó chỉ số rất cao so với những cầu thù cùng hạng đấu của bạn,mình vừa đá lại seri C & trải nghiệm,những anh già & CLB viện dưỡng lão là tiêu chí của mình,nên ký HĐ ngắn hạn với các anh già thôi nhé vì sau 6 tháng là mình lại sign đc các anh già khác mà :D. Có vài lời vậy thôi,ae cho ý kiến thêm nhé

2. khac_huy88

khac_huy88 Mr & Ms Pac-Man

bạn nói cũng có lý lắm ,mà nói thì nói thế chứ kiếm đc mấy cầu thủ trẻ tài năng ở giải đấu của bạn và kiếm mấy anh già có chất lượng chịu chơi cho bạn là cả 1 vấn đề nan giải đấy ,mà nếu có thì cũng khá là khan hiếm hàng ,vì thế việc trùng tu lại đội hình của bạn cũng trở nên rất khó khăn ,mình nghĩ là nên mượn mấy thằng đang bị rao bán hoặc rao cho mượn của các clb trên bạn 1 giải đấu mà xài tạm ,nếu mùa sau lên hạng sẽ có tiền ,lúc đó tính đến việc bổ sung chiều sâu cho cũng chưa muộn :>

3. bakien80

hehe,chính vì ko biết chắc anh già nào chịu về chơi hạng C thì bạn nên chọn những anh có chất lượng & sign hết về,a nào chịu là nhận ko chịu cũng ko sao,mình delay chờ a quan trọng hơn trả lời,trăm bó đuốc cũng bắt đc 1 con ếch,nói chung lực lượng a già rất hùng hậu bạn ko fai lo đâu :) mình chẳng mượn thằng trẻ nào cả,trian nó rồi mai mốt nó giết lại :D lên hạng thì v/đ vẫn là $ vì khi đó trẻ có chất lượng giá cao ngất,gắng ra thì sign đc cerci (đền bù fi đào tạo) trẻ tài năng có đấy mà có thể chơi tốt đến khi lên hạng cao nhất chỉ cần bạn tìm thôi vì mỗi lần creat new game mấy cu u16 lực khi lên khi xuống,mình đã làm theo cách đó & đang thành công tại seri A thu đc thành quả đáng nể lắm. Hiện giờ thì CLB mình đang quản có đội hình tương đối rồi,sign đc mấy thằng trẻ ngon & vài cầu thủ có chất lượng toàn hàng free (expiring) Gasbaroni,Forlan,Dalmat,Dalla bona,Mohamed Zidan...nói chung nhiều lắm đuổi ko hết nếu bạn thu đc 1 vài danh hiệu :D

4. alessiocerci

alessiocerci Donkey Kong

Gasbarroni là hàng khủng rồi..... còn Forlan bạn cho đá ở vị trí nào... mình cho Forlan đá ở vị trí tiền vệ trái-đá ko thua Reyes

5. bakien80

mình vẫn đá TAC mình chế,chắc tới đây phải chế thêm vài cái nữa,mình xài Forlan ở vị trí FC bên trái,Gasbar bên phải,Zidan ACM. Hôm qua chờ đá bóng ngồi chơi sát ngày sign đc Dowson,McEveley đền bù hợp đồng :D đội hình ổn rồi chờ ngày bán đắt lấy tiền mua hàng thôi :)) Đang bắt đầu mùa giải thứ 2 ở seri A :D

6. bakien80

alessio : mấy anh già giải nghệ qua làm coach mà mình tính ký HĐ cho nó làm Physios sao ko có dòng đó nhỉ,assistan với coach & player,làm cách nào để ký HĐ Phys với nó nhỉ :P

7. punk_86

punk_86 Mario & Luigi

thực ra chơi nhiều cầu thủ thủ trẻ mãi cũng chán , vi dụ như fiorenrina trong 0304 , đội hình của tôi toàn các cầu thủ dày dạn kinh nghiệm , dilivio ( 37t ) , rigano ( 29 ) , cejas ( 28 ) , ariati ( 25,26- thằng này lên c\serria tôi cũng cho đá , ko hiểu sao rất thích thằng này ) ,....đá những cầu thủ già mình thấy rất hay , cảm giác phong độ nó ít phập phù. căn bản là dội mình ở hạng yếu , tiền bạc ít , mà việc lên hạng rất quan trọng nên phải tính toán 1 cách hiệu quả nhát. sign cầu thủ già về sẽ tiết kiệm 1 khoản tiền ko nhỏ , hơn nữa clb thi đấu hiệu quả - lợi ích trước mắt .
    @all : mẹ , nhìn mấy ông như s.oliseh , rigano ... già thì già chứ dá còn hơn khối thằng trẻ . pauleta ( PSG ) nữa , gi bàn như con trĩ:-*

8. khac_huy88

khuyên bạn nào mới vô chơi bản update cầu thủ kia nên mua ngay thằng Valdivia của Chilê nhé ,hàng khủng đó ,chỉ số của nó ko kém thằng Ronaldo là mấy đâu ,ở 1 vài khía cạnh còn hơn đó :P

9. punk_86

punk_86 Mario & Luigi

tớ chỉ chơi cm bản 4.1.1 , thích thì tự up lên 4.1.5 , ko quen chơi bản update . thích mới thì tớ cày fm 2009:)

10. DA-N

DA-N Youtube Master Race

Chà chà, cho hỏi cái bản update này sao không chạy được vậy? Mình chơi data original hay update 06/07(Update ErViDeL) vẫn create ngon lành. Nhưng cái bản update mới này ko create nổi là sao???:(

11. khac_huy88

vậy chắc cm0304 của bạn bị lỗi rồi , cài lại bản cn0304 mình share xem ,mình vẫn đang xài ngon lành mà ,nhớ cài đặt theo hướng dẫn nhé :)

12. DA-N

DA-N Youtube Master Race

Ặc ặc, CM của mình cài từ đĩa, trước đến giờ chạy bình thường. Thằng bạn mình cũng bị tình trạng này..Ặc...Để mình tải về xem:(

13. DA-N

DA-N Youtube Master Race

:( Bản của bạn là bản 4.1.5. Đúng là cái bản mình đang chơi. và cái file bạn đưa cho mình cũng là cái file mà cách đây mấy năm mình đã download và dùng (cũng bị lỗi 2 file). Và hiện giờ cả bản của bạn và bản cài đặt nguyên gốc cũng ko thể create được data mà bạn đưa ra. Bạn xem lại file update đó được ko?

14. thekid2512

thekid2512 Mr & Ms Pac-Man

tks pác nhìu nha, may mắn mua dc thằng P Pêrez ^^ Thằng này đá MC hay vãi, mùa đầu tiên có hơi khìn khìn, đến mùa sau là đá okie ah...

15. khac_huy88

hơ ,mình đã down mấy file của mình share về và Start New Game vẫn bình thường ,chạy ngon lành ,ko thấy những lỗi như bạn nói ,bạn copy cả foder của bản update vô thư mục ...cm0304/data/db hả , nếu thế thì bạn ko phải ,chỉ copy các file bên trong foder đó thôi , bạn xem lại đi nhé , các file kia vẫn tốt lắm :)
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Patricio Perez của Argentina hả ,thằng đó đá khủng phết ,kiến tạo và tấn công thì ngon đừng hỏi ,mỗi tội phòng thủ hơi bị kém :D mờ bạn tậu đc 1 thằng tiền vệ phòng ngự khủng khủng chút để lấp khoảng trống là ok men ngay \:D/

16. thinhbv

thinhbv Youtube Master Race

Các Pác ơi. Em cài CM0304, sau đó chạy Update lên 4.15 nhưng cầu thủ trong data thì vẫn như cũ. Vậy Update lên với mục đích gì? Và khi ném data update của pác Nita qua thì lỗi. Cứ tạo giải khác giải anh là tự quit luôn. Vậy giải quyết thế nào, các pác cho em ý kiến với. Nếu pác nào giải quyết được vụ CM0102 cứ nhấn vào để chạy vẫn đứng yên em xin nhận làm đại ca. Hứa luôn.
    Thank các pác nhiều

17. khac_huy88

cái path update lên 4.15 chỉ là bản nâng cấp cho cm0304 chạy ổn định và xử lý nhanh hơn thôi ,còn update cầu thủ thì lại là 1 khía cạnh khác ,bạn vô trang 1 mà down bản update cầu thủ về mà chơi ,nhớ làm theo hướng dẫn nhé ,còn việc bạn ko start new game của giải Anh thì chắc do cm0304 của bạn bị lỗi hoặc trong quá trình setup game nó phát sinh lỗi ,hồi xưa mình cũng từng bị thế ,bạn thử down bản cm0304 mà mình share ở trang 1 về chạy thử xem :) chúc may mắn

18. chitom

chitom Youtube Master Race

Bản này Unrar bị lỗi rồi làm lại đi bạn ơi

19. khac_huy88

giải nén ra nó báo lỗi nhưng chạy game vẫn ngon lành ,ko việc gì cả :) mình chơi vẫn đc mà :)

20. Tutakhamun

Tutakhamun Youtube Master Race

xét về hàng khủng giá rẻ thì ai hơn đc chú Jesper Brathen nhỉ, năm 33 tuổi vẫn còn làm 151 bàn/mùa :D