Link Download Tam Quốc Chí 4 và 6 Giả Lập PS 1 Tốc Độ Cực Nhanh !

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi onelow4you, 19/8/07.

1. zhicheng

zhicheng Youtube Master Race

hic tốc độ nhanh quá mình kô thể select trong game được. Bạn nào có thể giúp mình với. Thanks.

2. thanhtungtnt

thanhtungtnt You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Xem cái này nè bác ơi : http://www.box.net/shared/gievafarh4

3. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

=> Mình đã thử load cái trang chỉ dẫn chỉnh sửa ps 1 của bạn gòi sau khi xem đã thử dùng Deamon Tools cùng với Alcohol 120% tạo ổ đĩa ảo cho RTK6.bin nhưng cái lúc mở ePSXe.exe lên chọn menu "File" => "Run CDROM" vô chơi dc chẳng khác cái Run ISO tí nào , CPU vẫn hoạt động hết 100 % => ói máu ,tắt giả lập này đi thì CPU giảm còn 10-15 % .Mình đã cài đặt cho ePSXe.exe mở ổ đĩa ảo sẵn từ mục "CdRom" .Đã thử cả chương trình Deamon Tools cùng với Alcohol mà chơi nó vẫn chiếm 100% CPU , xóa phần mền cài lại win cũng vậy ::(

P/S zhicheng cách chỉnh giả lập ePSXe.exe ko chạy nhanh như ngựa mà hỉnh ảnh chữ nổi rõ đẹp nè :

4. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

Cho tớ hỏi cách để "bật" Vua khi mình đã chiếm đc Vua :|

5. NVTR

NVTR Donkey Kong

Onelow4you ơi cho hỏi cái , ông có chơi RTK8 không nếu có làm ơn chỉ tui sơ qua về máy cái lệnh trong đó đi mò mãi ma chẳng hiểu nó như thế nào cả

6. Fireemblem&me

Fireemblem&me Dragon Quest

Đúng rổi sao bạn không lập topic ROTK 8 đi tui cũng rất quan tâm đó, Onelow4you

7. thanhtungtnt

Ặc ặc, tôi đề nghị bác onelow không nên làm ROTK 8 vì theo ý tui đơn giản là nó không hay lắm, ý tui là không hay bằng RTK6 . bác cứ tập trung vô RTK 6 đi.

8. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

ực ! RTK 6 đã khám phá hết gòi chỉ hỏng biết hack mặt thui.

Bật vua ? có phải lên làm vua hông ?

Phải có Hoàng Đế Nhà Hán ở thành chủ của bạn => căn bản.

Trước tiên canh thành nào bèo bèo rút hết lính về nơi khác , di chuyển thành chủ của bạn ( có Hoàng Đế Hán ) qua cái thành bèo bèo ấy để cho quân địch qua chiếm thành là Hoàng Đế Hán đã qua tay đối phương .

Sau đó phải có vài cái thành với mười mấy em tướng : Empire,Advisor,Advance

Niếu ko có ngọc tỉ thì nên nói chiện với mấy thằng có Empire nó sẽ đề cử bạn lên làm vua .Xác xuất 90 % chỉ cần 5,6 thành với hơn mười mấy em tướng trở lên .

Niếu có ngọc tỉ thì nói chiện với mấy thằng Advance nó sẽ đề cử bạn làm Hoàng Đế luôn ( hỏng phải Vua nha) xác xuất 100 % chỉ cần 4 thành khoảng 10 em tướng.

Chỉ số PR càng cao cỡ 90 trở lên xác xuất làm vua , hoàng đế càng cao.PR càng cao các tướng vô chủ sẽ tự động kéo tới thành của bạn xin gia nhập ( ko phải trá hàng mà là thật lòng ) tuy nhiên phải đề phòng trường hợp trá hàng xảy ra bởi các Ruler khác muốn chơi bạn.

Muốn là Vua hoặc Hoàng Đế bạn phải chuyển thành chủ của bạn đến những thành mà bạn thích để có danh hiệu khác nhau.

Cụ thể như :

Thành Ping Yuan : Zhao ( Triệu )
    Jing Yang : Jin ( Tần hay Tấn gì đó )
    Ru Nan : Chen ( bí lù )
    Xin Ye : Tang (bí lù )
    Xiao Pei : Lu ( Lỗ )
    Jiang Xia : Chu
    Han Zhong : Hán Trung ( Liu Bei hồi đó từng làm Hán Trung Vương sau này lên Hoàng Đế Thục )
    Xu Chang,Ye : Wei ( Ngụy - Tào Tháo )
    Cheng Du : Shu ( Thục - Liu Bei )
    Yong An ,Jiang Zhou : Ba ( bí lù )
    Chai Sang : Wu ( Ngô - Tôn Quyền )
    Wu Du : Qin ( bí lù )
    Tian Shui : Qin ( bí lù )
    Xi Liang : Tây Lương
    Xiang Ping : Yan
    Chang Sha , Wu Ling, Gui Yang, Ling Ling + Tất cả thành của Liu Biao và 4 chư hầu Han Xuan , Jin Xuan,Liu Du,Zhao Fan đề là nước Chu ( nước này công nhận bự kinh ! )
    Jiao Zhi : Yue

Mới Test có nhiêu đó làm mất cả tiếng đồng cho chức King mệt nghỉ

*Ko cần tự lập mình làm vua để tránh các tướng xuống loy ta có thể điều khiển Cao Cao.Gong Sun Kang, Sun Quan và Ruler của bạn.

- Ban đầu chơi Gong Sun Kang trước bắt nó bỏ chư hầu với Cao Cao rồi tước bỏ lượt đi của nó ( bằng cách Quit => Comp 1 ) thế là bi giờ ta chỉ điều khiển dc 2 em : Cao Cao ,Sun Quan,Ruler của bạn.

-Cao Cao di chuyển thành chủ của mình (có Hoàng Đế Hán ) qua thành bèo nhèo ko có lính .

- Điều khiển Sun Quan cho nó đánh cái thành bèo nhèo có chứa Hoàng Đế Hán.

- Sau khi bị mất Hoàng Đế Hán , Cao Cao lúc này ko có Hoàng Đế và ko có chư hầu Cao Cao sẽ nói chiện với Advice hoặc Empire ,Advisor để làm Hoàng Đế nhà Ngụy .

- Cho Sun Quan di chuyển thành chủ qua cái thành nào gần sát nút với Cao Cao rồi tước bỏ lượt đi của nó ( Quit => Comp 1 ) chỉ còn Cao Cao và Ruler của bạn.

- Cao Cao sẽ qua đánh thành chủ của Sun Quan ( có HDHán ) và lúc này vừa có Hoàng Đế Hán và chính Cao Cao là Hoàng Đế Ngụy sẽ có quyền dùng menu Gilf chức vị cho các Ruler khác ( với điều kiện ban đầu Cao Cao phải cho quà hay Aly với các Ruler ít hận thù mình nhất ) bạn chỉnh Cao Cao cho chức cho Ruler của bạn cho đến khi làm Vua luôn ( thích danh hiệu gì thì chuyển thành chủ của bạn qua thành bạn thích ) 1 tháng Cao Cao có thể cho chức tới Vua với điều kiện thành chủ của Cao Cao phải có nhiều tướng để làm nv phi ngựa phong chức !

Xin lỗi RTK 8 mình chưa chơi , có phải nó là tiếng tàu ko , níu có đĩa này mình nghĩ mình chơi cho có thui chứ ko hiểu , ko biết nó nói cái gì vì mình mù chữ tàu :D

9. thanhtungtnt

Onelow ơi, cập nhật cái acc megaupload của bạn đi. Nó hết tiền down òi.

10. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

=> mình có đóng tiền cho acc Premium đâu mà hết ! Mình đăng kí hoàn toàn Free , nhưng bây giờ ngay cả mình còn load phim từ megaupload.com còn ko dc .Đi thăm dò ý kiến của những người load phim chuyên nghiệp ai cũng nói là cái trang Megaupload.com hết cho VN sử dụng Premium acc Free nữa, download bình thường niếu ko có Megaupload Toolbar thì nó báo lỗi ko cho VN sử dụng ,và ko chấp nhận IP từ VN .Mình đã đổi địa chỉ và lấy IP của Mỹ xài dc có 1 ngày bị nó phát hiện thế là ngày hôm sau đành cách 5 tiếng load 1 tập tốc độ bèo nhèo vài chục kí có khí lết vài trăm bite mới ghê :D

11. thanhtungtnt

Thế thì bác sao không chuyển sang host khác đi. Down bằng host này mà cứ như bác thì có mà chết tiền quá. Tui chỉ chơi ngoài tiệm net chứ không nối ở nhà. Bác up lên mediafire đi hay là box.net cũng được. Nhưng ở box.net nó chỉ cho upload mỗi file 10MB . Có gì xé nhỏ file ra rồi up lên.

12. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

hồi đó cũng xé nhỏ ra up lên mediafire nhưng ai cũng nói là bị lỗi trong khi tui tự tay load về ghép lại chạy ầm ầm chả bị gì => quê nên dẹp luôn link mediafire luôn nên chuyển wa mề gà úp lót => bi giờ cho dù có đổi cả hàng trăm lần IP mỹ , Châu Âu ..đi nữa trang này cũng chả cho load Premium , mặc dù sau khi đổi nó có dấu ">>" và Extend như bình thường kích hoạt dc tài khoản Premium mà lúc load thì nó khốn nạn ở chỗ là thấy dc link sau nó nó chuyển sang dòng

http://www31.megaupload.com/files/1c80e45616e9658e4499e303765706ea/TeThienDaiThanh_Thien.24.mpg

=> sang dòng này chỉ sau 3 s

http://www.megaupload.com/premium/?iperror

ai cũng bị hết chả riêng mình tui , thế là giấc mộng tết nằm nhà coi phim đã tan vỡ .

Mà nói lại vấn đề chính là bạn muốn tui reup game nào bằng link gì mới dc , niếu có điều kiện về thời gian tui sẽ reup lại.

13. thanhtungtnt

Vậy bác còn giữ mấy link trên mediafire không? Tui đã down trên đó đâu, có thể link đó bây giờ họ sửa lại hoàn hảo rồi sẽ không gây lỗi nữa.

14. [LR]kokichi

[LR]kokichi Mr & Ms Pac-Man

chà bác onelow4you vọc đc nhiều thứ hay ho ghê ^^
    mà khi có vua rồi thì mình có cách là vào misc/aud để bắt thằng vua phong chức cho mình cao lên nữa :D

15. RGV120

RGV120 Youtube Master Race

Có bạn nào có cách khác để down ko?Down bằng mega khó quá net chổ mình ko down được!
    Hay có bạn nào ở Tây Ninh ( Thị xã hoặc gần đó) có đĩa San 4,6 ko?Chia lai cho minh nhé.

16. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

RTK 6 => úp bằng megaupload.com chỉ có 1 link 200 mb thui , tui để nhiều link megaupload.com để dự phòng nên bạn chỉ cần dùng IDM là lết được thui ( 1,2 tiếng ) megaupload.com hết khuyến mãi vụ Premium free nên đành phải chịu thui

[LR]kokichi

Khi có vua ( hoàng đế ) nhà Hán trong tay thì bạn từ 1 thằng cù bơ cù bất chưa phải là gì cả sẽ trở thành cao lắm là thừa tướng ! muốn làm vua hay hoàng đế thì đuổi vua ( hoàng đế ) Hán đi bằng cách để trống 1 thành chuyể n thành chủ qua đó rồi chờ địch tới đánh thế là mất vua nhà Hán rồi nói chiện với các tướng ( advance, advisor,empire ..) là thành Vua , muốn thành hoàng đế thì chỉ cần có ngọc tỉ trong tay vài thằng tướng có advance là ok !

Có thể phong chức " High Lord hay King " cho 1 phe nào đó thì bạn phải làm Vua hay Hoàng đế cái đã lưu ý bạn phải tìm lại hoàng đế nhà Hán và cho nó vào thành chủ của bạn rồi dùng chức năng " Gift " chức vụ cho phe muốn cho , niếu nó ít thù với bạn thì nó chấp nhận còn nó thù bạn quá nó ko nhận chức đâu , 1 đợt như vậy chỉ cần trên 20 tướng có thể "Gift" chức vụ từ 1 thằng cù bơ cù bất trở thành High Lord ( niếu bạn làm King có hoàng đế Hán Trong tay luôn ) , thành King ( niếu bạn làm Emperor có hoàng đế Hán trong tay !) Nói chung niếu chỉ đơn phương có hoàng đế Hán trong tay mà misc/aud nó chỉ cùng lắm là làm thừa tướng thui còn muốn cao hơn nữa thì " Tự lập môn hộ "

1 Cái thắc mặc thêm đó là hồi nào tới giờ khi mình bị phe địch bắt đi tướng thì dùng bao nhiêu tiền , lương thực , item cũng chả chuộc dc tướng của mình đó là điều bức xúc nhất trong khi phe mình niếu ko thả tướng của nó khi nó yêu cầu thì sẽ bị trừ - PR 1,2 điểm nay mình tìm dc cách gòi đó là chỉ có 1 mình thằng Gia Cát Lượng mới chuộc người được thui ,chỉ cần đề tiền hay lương thực , item khi có dòng chữ tiếng anh nói nó chắc chắn sẽ chuộc dc tướng cho mình ( tự đọc tiếng anh nha ) là xác xuất 100 % ( tùy vào phe địch anti mình cỡ nào càng cao thì xác xuất chỉ còn lại 50 % thui !)

17. sau_bo_lam_nguoi

sau_bo_lam_nguoi T.E.T.Я.I.S

cái hướng dẫn dow trên MEGA ở đầu trang còn dùng được kô thế
    sao tui làm woài mà chẵng được ...8h sáng tới 4h chìu làm hem được

18. ntung2310

ntung2310 Youtube Master Race

Pa nào up link khác mega dc kô
    Link media die rồi :((
    Up rapid càng tốt

19. xiaobawang

xiaobawang Youtube Master Race

Bác nào có RTK 5 up lên mega cho em với. Bản này bằng tiếng Trung.

20. boydanchoi1

boydanchoi1 T.E.T.Я.I.S

sao nhà mình chơi nhìn hình nó cứ nhiễu nhiễu kiểu j` y' mấy bạn chỉ cho mình cách nào lam nó nét hơn được không