Link Download Tam Quốc Chí 4 và 6 Giả Lập PS 1 Tốc Độ Cực Nhanh !

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi onelow4you, 19/8/07.

1. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

Cho xin mấycaiais link full với
    link trang 2 bị :-ss

Với lại cho xem hình phần đánh trận và đánh tướng đc ko :|

2. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

:D

=> RTK 6 Full

1 Số Hình Trong Game :

=> Hỏng hiểu cho lém , Có phải ban đầu mình chỉnh địa chỉ :006FA5EC => skill max là 255 ở ô số 1 , từ ô 2->5 mình chỉnh 63 71 14 63 phải ko ? vậy cho hỏi sau khi chỉnh như vậy vô game chơi thử thì có biểu hiện gì rõ nét hay ko , tại vì trước giờ mình theo chỉ dẫn của bạn chỉ chỉnh các opt của tướng cho cao và dream vô chơi thui chứ hỏng để ý gì tới mí cái này cho lém ,hum bữa tới giờ mình mới chơi tới 60 tuổi là ngủm cù đèo rồi vậy mình chỉnh 14 <=> 7 thì tuổi thọ lên được nhiêu ,100 càng tốt cho nó thành tinh luôn :D

3. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

lỗi vì domain của file bị gì ấy :|
    Tớ dow = flashget
    chỉ có 1 từ
    Lỗi :|

4. woaini3344

woaini3344 Mr & Ms Pac-Man

Bạn down bản full đi, down bằng IDM thử...
    To: onelow4you
    Cái mình nói là 5 địa chỉ có số đầu tiên của phần new officer đó...Trước ô skill đó, đầu tiên nhất...Tuổi thọ thì cao nhất là 14 <=> 7 đó nhưng sống được bao lâu thì không biết, nhưng chắc cỡ bác Hoàng Trung quá:))

5. lacphach

lacphach Youtube Master Race

ô skill => ô mà chỉnh số 7 là thằng tướng có đủ skill => ô chứa địa chỉ mặt => ô có chứa duy nhất số 2
    mình ko chắc là 180 nhưng khi bạn chọn thằng tướng đầu nên chọn cái mặt cuối cùng sau đó ok rồi vào artmoney tới địa chỉ mặt của thằng đó xem thử phải chưa tới 178 ko nếu thiếu thì gõ vào đó 178 còn ko thì tăng thêm 40 điểm là được (chỉ đối với thằng đầu tiên còn mấy đứa sau theo đó mà canh me)
    sau đó vào thằng tướng sửa lại face(khi vào sửa sẽ thấy gương mặt đã bị đổi) vì mình ko nhớ gương mặt cuối là bao nhiêu nên bạn thử tìm xem mình tạo đuợc con có mặt điêu thuyền mà (thằng tướng thì mang mặt của thằng làm văn phòng TT_TT)

6. diepbang

diepbang Youtube Master Race

cho hoi lam sao tien hanh cai dat games tam quoc chi 6 ha? xin tra loi gap em hok bit cai dat tro nay!cam on:x::)

7. woaini3344

Game chạy bằng chương trình giả lập ePSxe, bạn phải mở tập tin bằng demontool hoặc alcohol đều được...Bạn trở về ngay trang đầu tiên có chỉ dẫn đầy đủ đó...

8. lhksquall

lhksquall Youtube Master Race

hi woaini, mình ko down đc bản RTK 6 full của bạn, dù đã xài IDM. Nó báo lỗi "cannot find server www.rtkgames.cybertoad.net". Bạn check lại dùm mình. Còn về bản RTK 6 ở trang đầu là file mdf dễ bi crash quá. Chơi bực cả mình.

9. diepbang

ban oi ! noi cho minh cach cai dat di ,minh hok hieu lam va nho ghi luon nhung mat khau gian nen nhe lam on chi giup!cam on::(
    lam on chi gup cai dat voi minh dang buon lam hok co gi choi ,huhhuhu tai cai tro tqc nay minh chang bit cai dat sao xin giup coi ,lam on ma buon chet di dc huhuhhu tra loi nhanh di!cam on::(::(::(::(::(::(

10. diepbang

may ban cho hoi ?lam sao cai dat tam quoc chi .minh dowload ve rui nhung hok bit gian nen va cai dat xin may ban chi giup !tra loi gap!cam on huhu::(::(::(::(::(

11. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

=> RTK 6 hỏng phải là game dành cho PC nên ko có mấy bước cài đặt như setup , install... nó là game chơi trên PS 1 ,để chơi dc game này trên PC phải có giả lập PS 1 : Emurayden PSX Emulator Fast hoặc ePSXe ! mấy cái link mà mình up ở trang đầu vẫn hoạt động nhưng bi lỗi khi giải nén ( máy mình thì hỏng có lỗi đó ::( ) , còn cái link RTK 6 Full là do mình tìm dc nhưng bi giờ cái host chứa game đó hỏng hoạt động nữa , mình sẽ up lại vào host riêng của mình trong thời gian gần nhất :>
    Bạn load tạm cái nì trước đi
    Giả Lập PS 1 ePSxe 1.60 Full => load về tự chỉnh sao cho khi chơi cảm thấy hình ảnh đẹp nhất và chạy trơn tru nhất.
    -----------------------------------------------------------------------------------------------------------
    P/S bạn woaini3344 và bạn lacphach : mình hỏng hack dc mấy cái mặt ẩn ::( nhưng mình mới tự tìm ra cách để cho tụi đồng minh tự thách đấu nhau , tự mình thách đấu với chính mình => hỏng biết có bị lỗi game hay là do người làm ra cố tính để vậy.Mình xin nói rõ hơn :

Ban đầu mình đang chơi ngon lành tự nhiên bị tụi Lưu Bị nó kéo quân qua đánh ( mình vô thế bị động ) mình bấm nút [] vuông trên game pad <=> với nút J trên bàn Phím thì nó hiện ra 1 bảng danh sách các tướng đang tham gia trận chiến đó ( có cả quân mình) mình nhấn vô Guan Yu-Quan Vũ của phe địch trước khi nhảy cảnh hiện ra thông số của Guan Yu mình bấm liền nút O <=> nút K trên bàn Phím mình sẽ điều khiển dc nó ( mặc dù nó là phe địch )=> cách này xưa rồi , trước khi làm vậy mình thao tác 1 bước đầu tiên đó là cho 1 con tướng của mình lên thách đấu với Guan Yu ,Sau đó thao tác công đoạn nói trên để có căn bản điều khiển dc Guan Yu , lúc này đã điều khiển dc Guan Yu , cái nhiệm vụ mà vừa mới vô điều khiển Guan Yu là đã thấy đó là dòng "Duel Guan Yu" mà chính con tướng của phe mình mới phải làm điều này thì cứ bấm ok hoàn tất phần điều khiển của Guan Yu luôn lúc này thì 1 cảnh hiện ra chính Guan Yu thách đấu với Guan Yu , ko cần chỉnh 5 bước thách đấu luôn tự động cả 2 Guan Yu đấu với nhau , vô trong chiến trường thấy bao giờ cái con Guan Yu thứ 2 ( con giả ) cũng mạnh hơn con thật và " chơi " khá mạnh tay nó ăn luôn con Guan Yu thật :D=> Guan Yu thua thì rút về vẫn còn trong quân đội của Liu Bei chứ ko bị ai bắt giam cả :hug: .Tương tự muốn Guan Yu thách đấu với Zhao Yun mặc dù cả hai cùng chung 1 phe ( gà cùng 1 mẹ chớ hoài đá nhau ) thì ta chọn 1 con tướng của phe mình thách đấu với 1 trong 2 người đó , lúc này ta lại dùng chiêu điều khiển Guan Yu và cứ để mặc định nhiệm vụ ban đầu của Guan Yu là đánh nhau với Zhao Yun là ok , cả 2 đánh nhau có thắng hay thua thì cũng ko bị ai bắt giam hết chỉ có điều là có thể chết ( die ) hoặc bị thương đỏ cả người luôn :D

1 số hình minh họa

Bước 1 : Phải là người bị địch tấn công mới làm được thành công 100 % ,Liu Bei sai Guan Yu qua đánh Duy Binh ( phe của tui ấy )
    Hình 1 : Ko thể điều khiển dc Guan Yu vì nó là phe địch
    Bước 2 : Muốn điều khiển dc Guan Yu ta phải bấm nút "[]" Vuông của game Pad <=> "J" trong bàn phím => hiện lên 1 bảng danh sách tất cả các tướng có mặt trong trận chiến bao gồm cả phe mình ! ta nhấn vào xem thông tin của Guan Yu bằng nút "X" <=> "L" trong bàn phím ,Lúc này nó sẽ chuyển cảnh sang phần thông tin của Guan Yu , trước khi nó sắp chuyển cảnh thì ta lại bấm thêm nút "O" <=> "K" trong bàn phím thì sẽ điều khiển dc phần của Guan Yu ( có thể rút quân , thách đấu ,sáp lá cà...)
    Hình 3 :Bảng danh sách tất cả các tướng có mặt tham gia trận chiến.
    Hình 4 :Sau khi hiện ra "Bảng danh sách tất cả các tướng có mặt tham gia trận chiến " ta sẽ chọn Guan Yu
    => ta đã điều khiển dc Guan Yu rồi ấy cứ để yên đừng chỉnh gì hết á :hug:
    Bước
    Bước 3 : Ta chọn 1 vị tướng của phe mình ra thách đấu với Guan Yu ,lưu ý đừng cho thèng nào "gà" quá mắc công hi sinh oan uổng.
    Hình 5 :
    Bước 4 : Ta kiểm tra lại nhiệm vụ của của Guan Yu lúc này có phải còn là "Move Forest" nữa hay ko hay là đã đổi thành nhiệm vụ mới gì rồi...quả y như kịch bản nhiệm vụ mới của Guan Yu sẽ là :
    hỏng chỉnh gì hết ! cứ thấy có nhiệm vụ như vậy là ok hoàn tất phần điều khiển của Guan Yu và bấm cho qua lượt.

Kết Quả

Còn trường hợp 2 tướng chung 1 phe thách đấu với nhau cũng làm tương tự vậy.Lưu ý mình đang chơi trên giả lập ePSXe trường hợp như Guan Yu ở trên tự đánh với bản thân mình ko chỉnh dc 5 bước thách đấu , sọc vô là cả 2 múc nhau luôn còn chơi = Emurayden PSX Emulator Fast thì chỉnh dc .Hết !:hug:

12. diepbang

nhung em tai du 5 cai rui ,phai lam sao nua xin chi bao cai ,huhuhuh::(::(

13. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

-Đã nói rằng mí cái link trên hỏng xài dc mà , cái link RTK 6 Full thì dùng host ké của người ta bi giờ nó ko cho load nữa nên mình đang up lại nè ( dc 44 % rồi tốc độ up 34kb/s khoảng 11 h phia mới xong :D

-hỏng có Tam Quốc Chí 1 , từ 1 -> 3 nhìn vô nản lắm , hình ảnh xấu hoắc à từ 6 trở lên mới hay , cái 6 này dc đánh giá về cách thách đấu hay nhất dễ chơi đòi hỏi cấu hình bèo nhèo cũng ok ,mình có T Q C 4 Tiếng Anh giống như cái 6 nhưng mà 700 mb lận phải canh 2,3 h sáng mới dám úp lúc đó mạng mới nhanh , cái 4 cũng rất hay có cái chiêu "Thunder" đập 1 phát rất phê , có máy bắn đá và công thành nữa nhưng hình ảnh hỏng dc đẹp :hug:

-Nói chung là khi mình up xong thì bạn tải về máy , có tải cái Giả Lập PS 1 ePSxe 1.60 Full mình vừa cho chưa ? niếu có thì bạn giải nén cái giả lập đóa ra , rồi vô Menu "Config" chỉnh Video , sound ,Game Pad,Bios chỉnh sao cho khi chơi màn hình phải bự Window Mode : 790 x 600 đừng chỉnh 800 x 600 vì nó bự quá hỏng có thể làm nhiều việc 1 lúc dc như ngồi hack :D , nghe nhạc, lướt web...,Phần Âm Thanh thì bạn chỉnh sao mà hợp lỗ nhĩ là dc ,Bios thì chỉ chọn SCPH1001.BIN nó tốt hơn cái SCPH7502.BIN .Muốn chơi game thì chọn Menu "File" -> Run ISO dẫn đường tới chỗ mà bạn vừa download game RTK 6 về.Trong cái giả lập mình vừa cho nó có chương trình tạo save ! ban đầu bạn tạo 2 cục khác nhau đặt số 1 và 2 sau đó vô Menu "Config" của giả lập chọn Memory Card sau đó dẫn đường tới chỗ vừa tạo 2 cục save đó đó là ok :D

P/S :Hỏng hiểu ,hỏng bít,hỏng nhớ thì xin mời vô đây tham khảo cách xài giả lập ePSXe :

http://www.wpfind.com/p/29244/

14. diepbang

ban oi ,chung nao ban noi sua xong cai fie do ,nhung tam quoc chi 6 co can cả man hinh hok neu can thi chac minh choi hok dc rui::(::(::(
    giai nén la gi vay ,tui hok hieu lam sao moi giai nén dc ha?::(::(::(:D:D

15. diepbang

tui tai games cua ban nhieu wa,hok bit co ton tien intenet hok nua,so chut tien intenet mang mắc ah::(::(

16. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

=> hỏng bít thì hỏi có gì là ngu ? ngu nhất là ko chịu hỏi cái gì cũng vậy ban đầu có ai tự cho mình là biết nhiều thứ đâu vì vậy bạn đừng nên tự cho mình là ngu,chẳng lẽ lúc 8 h tối mình đã up xong ai dè cái trang mediafire.com cà chớn chời up đã đời rồi nó mới thông báo là ko cho phép up quá 100 mb => công cốc => có thể ngày mai mới có dc=> bạn thông cảm :D ,RTK 6 hỏng cần card màn hình cao cấp , máy bèo nhèo thậm chí yếu xìu cũng chơi dc , ý của tui nói ở trên là kiu bạn chỉnh cái chương trình giả lập cái giao diện màn hình của game là 790 x 600 để tiện việc điều khiển bên ngoài cho dễ ví dụ như làm 1 cái gì đó mở thêm web để xem , nghe nhạc... tiện hơn là màn hình 800 x 600 ( máy bạn màn hình bao nhiêu inch thì chỉnh cho phù hợp tui chỉ lấy máy tui là 15 inch nên chọn chế độ 790->800 x 600 cho dễ xài), giải nén là ý nói khi bạn có 1 file có đuôi dạng . rar muốn xài nó bắt buộc phải nhấn mắc chuột phải vào file đó chọn dòng "Extract Here" => cái này là giải nén đó.Còn tiền internet bạn load game của tui thì ko tới nỗi nào đâu vì game dung lượng thấp mừ.

17. woaini3344

Chài...:hug:Lâu rùi mới thấy onelow4you tái xuất giang hồ hé...Còn bạn diepbang thì cứ từ từ rồi chuyện gì cũng sẽ xong:D...Ông onelow4you ở đâu vậy ta???

18. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

-> tui lên mạng thường xuyên ấy chứ nhưng hỏng biết viết cái gì nữa nên ông thấy tui "chìm" ko có gì là lạ cả :hug:,tui ở HCM còn ông ? :D

P/S :diepbang bạn quay lại trang số 1 đi mình đang sửa lại link và cách hướng dẫn thành viên free của megaupload trở thành 1 thành viên premium miễn phí dễ download game hơn.

19. diepbang

:-/:-/ban la gai hay trai vay ?tui dà thac mac ve dieu nay,tai sao nho kia keu ban la ong the?:whew:

20. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

mình là con trai , để hình con gái cho đẹp í mà :D