Link Download Tam Quốc Chí 4 và 6 Giả Lập PS 1 Tốc Độ Cực Nhanh !

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi onelow4you, 19/8/07.

1. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

=>Bạn ko thấy dc ">>" là sao ? tui cũng hết cách chỉ gòi :: ,tui mới kích hoạt Premium free lúc 11 h 32 phút trưa của VN nè từ 1 member ship free trở thành Premium 3 sao hiện tại đang download phim , load 10 link 1 lúc , mỗi link tốc độ 20 kb/s )yousendit đồng ý dễ download nhưng úp mất thời gian lắm đã vậy chỉ cho có 7 ngày

=>niếu bạn ko kích hoạt dc Premium thì việc đầu tiên của bạn là bạn mở Internet Explorer lên sau đó mở Megaupload Toolbar lên đừng vô trang web nào hết á

=> Tui cho bạn mượn cái acc megaupload.com của tui , acc của tui chỉ là acc bình thường membership ngày nào tui cũng kích hoạt nó để load phim vì vậy bạn xài chung acc với tui đừng có đổi pass nha ::(

ID :onelow
    pass :654321

pass sẽ ko đổi vì vậy bạn đừng có đổi pass vì cái nick quan trọng với mình lắm

=> việc cuối cùng của bạn là bạn thích download cái gì thì chỉ cần việc nhấn vô link đó nó sẽ nhảy ra 1 trang mới , quan sát dòng chữ " Click Here To Download " rồi dùng chương trình load về là xong !

=> đúng vậy ! chỉ cần tải file Tam Quoc Chi.001 ; .002 và Tam Quoc Chi.003 về rồi dùng hjsplit.exe mà tui cho ghép chúng lại với nhau là có thể xài dc , tại vì tui sợ sau này mấy cái link tui úp nó die nên úp nhiều 1 chút để sơ cua và tui đã ghi chú cẩn thận rồi mừ :cool:

2. duyno1

duyno1 Mario & Luigi

có ai hướng dẫn sơ lược qua mấy thanh công cụ trong ROTK ko nhỉ , mình chơi lần đầu nên hơi bỡ ngỡ :D

3. woaini3344

woaini3344 Mr & Ms Pac-Man

Ông onelow nì gan trời...Đưa nick đưa luôn cả pass...Coi chừng nha ông, tui chỉ sợ không có người này cũng có người khác phá đoá...Mà cái vụ mê gà úp lót tui cũng không có thấy cái dấu >> ở đâu luôn...Hôm qua ăn trung thu zui không???:D

4. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

=> acc free mừ :hug: mất thì thui chỉ tiếc cái tên acc :D,dù sao cũng xài nick download ko hết vả lại chỉ hỏng ai hết biết hết nên bấm bụng đưa acc download của mình ra thui => mất hên xui , ông hỏng thấy ">>" tui cũng hết cách gòi :> thui thì muốn gì ông lấy acc của tui ra xài ,tại ban sáng tui đi học tới 11 h trưa mới về nên chưa kích hoạt được Premium , Hôm qua là trung thu ? mọi năm tui cũng nằm ở nhà chơi game gặm bánh chứ có nhí nhảnh đi rước đèn với mấy em nhỏ đâu :p còn ông hôm qua có vui hong ?

P/S :
    => bạn download dc game gòi hả ? RTK nào ? niếu RTK 6 thì tham khảo bài viết ninjasasukes5
    để biết thêm công dụng của mỗi thanh công cụ :

Fag/RTK6

=>RTK 4 thì cũng vậy chỉ khác là mỗi nhân vật có nhiều skill và cách chơi lạ hơn ! RTK 4 nói chung là "đỉnh" của năm 1900 hồi đó.

5. duyno1

duyno1 Mario & Luigi

bạn giải thích dùm xem bản nào hay hơn đc ko , mình nhớ ngày trước anh mình chơi cái ROTK nào mà quân có các kiểu đội hình ấy : đội hình mũi tên , đội hình chữ U , đội hình O etc.. thấy hay lắm :D

6. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

=> bản RTK 6 hay hơn bản RTK 4 về hình ảnh lẫn âm thanh , avatar của mỗi nhân vật trong RTK 6 dc thiết kế rất hợp mắt , còn RTK 4 chỉ có những nhân vật nổi tiếng mới có gương mặt riêng còn mấy tướng thường còn lại thằng nào cũng như thằng nào chỉ thay đổi lông mày , sẹo...nhìn rất ngán ::), tuy nhiên cách chơi của RTK 4 rất hay có máy bắn đá , máy công thành và mỗi tướng có nhiều skill so với RTK 6 thì ko tệ ! Dàn quân theo đội hình thì chỉ RTK ở PC như bản 8, 9,10,11.. còn ở giả lập PS 1 thì chỉ có RTK 6 dàn đội hình theo kiểu mũi tên do bạn tự điều khiển lấy ,ví dụ ở RTK 6 : 1 thằng chặn chủ tướng phe địch . 3 thằng tướng còn lại đứng ngang hoặc sau lưng con tướng thứ nhất đó cứ để yên ko làm gì tự động nó bắn cung , chủ tướng địch bị chặn bởi con tướng thứ nhất thì sao mà nhúc nhích nổi nên bị cung bắn cho hết quân và thua .

7. duyno1

duyno1 Mario & Luigi

mình thấy bản ROTK 4 trên snes chơi rất hay , không biết có khác bản 4 của bạn up lên ko ^^

8. duyno1

duyno1 Mario & Luigi

kick hoạt premium đi bạn ơi để mình down nốt phần 4 với ^^

9. lhksquall

lhksquall Youtube Master Race

bạn ơi, cho mình xin link RTK 6 iso or bin di. Thanks.

10. duyno1

duyno1 Mario & Luigi

bạn down về rồi convert sang iso ấy , nếu bạn định chơi trên psp thì mình có sẵn Eboot.PBP đây

11. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

=> RTK 4 trên snes rất hay ! nhìn thực hơn ! mỗi thành cách nhau 1 cái núi , đường quằn quèo nhưng hỏng dc đẹp còn RTK 4 trên ps 1 của mình thì mỗi thành chỉ là biểu tượng cái cờ gắm trên bản đồ thui nhưng RTK 4 của mình có người đóng ( đoạn phim quảng cáo trích từ phim Tam Quốc Diễn Nghĩa ) mỗi khi đem quân đi đánh điều có đoạn phim "thiên binh vạn mã" kéo ầm ầm , cả thiên tai cũng có phim quảng cáo , phần thu phục thì có đoạn phim hối lộ :D, về nước thì hoành tráng hơn nữa , tất cả các tướng từ 4 phương 8 hướng của "Thần Châu" kéo về chúc mừng , có cả heo quay :p, người thắng mặc áo giáp , khoác áo choàng đỏ đứng trên bục cao nhất phát biểu nhìn khí thế dữ lắm , cuối cùng có 3 anh em Guan Yu , Zhang Fei , Liu Bei chạy ngựa trong ánh chiều tà ...

Nói chung hình ảnh, âm thanh và cách chơi của RTK 4 trên PS 1 ko khác gì snes nhưng dc cái là Koei "tút" lại nhìn khá hơn .

p/s : lhksquall

Mình ko có RTK 6 dạng iso hoặc bin , RTK 6 của mình ko có đuôi nên ko biết no dạng gì hết chỉ biết bỏ vô giả lập ePSXe.exe Run ISO nó là chơi dc à.

12. lhksquall

that's fine too. bạn cho mình link được không? Tx.

13. lhksquall

nevermind, mình không biết bạn đã đổi link mới. Mình down đc rồi. Cả 2 bản 4 và 6. Thanks. Có điều bản 6 chạy tốt nhưng bản 4 lại ko lên hình. Ấn run iso thỉ chỉ có 1 màu đen. Dont know why.

14. Alexandera

Alexandera Moderator Moderator

có ai biết cách lên hoàng đế mà ko cần thiên tử , ko cần ngọc tỷ ko vậy ?

15. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

=> bản 4 mình chơi =ePSXe vẫn "cuốc" ngon lành , bạn hỏng chơi dc thì chơi =Emurayden PSX Emulator Fast lên google.com tìm

P/S Alexandera : bất kì thời nào hể có cái ngọc tỉ trong tay + với 6,7 thằng tướng + 3,4 cái thành nói chiện với thằng có dream Advance là làm dc hoàng đế nhưng sau khi làm hoàng đế đừng nói tới chiện hưởng lạc , bạn sẽ bị 4 phương 8 hướng kéo qua đánh :D 1 tháng mà bị người ta đánh 3,4 lần luôn thì chịu sao thấu chưa kể niếu đứng gần tụi man di nó kéo quân qua chỉ có nước bỏ thành mà chạy :cool:

->có ngọc tỉ trong tay sau đó quăng hoàng đế qua 1 thành nào đó gần biên giới xảy ra chiến tranh nhất , sau khi phe địch chiếm thành bắt dc hoàng đế lúc đó bạn nói chiện với tướng có dream advance 100 % là hoàng đế ! với điều kiện có 3,4 thành + 6,7 thằng tướng :hug:

->Ko có ngọc tỉ trong tay muốn làm hoàng đế thì chọn thời kì 219 ->234
    219 chỉ cần 4,5 thành trong thành + 10 thằng tướng trong đó có thằng advisor , empire,control,advance hãy nói chiện với những thằng này để làm vua , sau đó chiếm hơn 5,6 thành nữa nói chiện lại với tụi nó bảo đảm là làm hoàng đế xác xuất 80->90% ( lưu ý ko chứa hoàng đế nhà Hán trong tay)
    234 là thời kì dễ làm hoàng đế nhất xác xuất 90->100%

16. wewewe

wewewe Youtube Master Race

oaoaoa ....ko chịu :).... sao tới luợt tui thi` cái link full chết vậy ...:))

17. AriesMarch83

AriesMarch83 Mr & Ms Pac-Man

hik toàn limit thôi >.< bác nào có cách nào giúp tôi không ?

18. AriesMarch83

AriesMarch83 Mr & Ms Pac-Man

hik quên mất post 2 bài mong mod đừng chém !
    onelow ơi cho mình hỏi
    bạn có thể nói rõ hơn về cái này được không ? mình không hiểu cách tạo cục save là như thế nào ?

19. xtophertran

xtophertran 100% Oranje Lão Làng GVN

Thật ra mọi người có thể download dễ dàng các bản RTK từ 1-6 ờ kongming.net
    http://kongming.net/games/dl/
    có điều chịu khó reg 1 lát, 0 cần email confirmation níu tui 0 nhớ lầm (tui reg 4 năm mấy rồi)

Tui cũng đang chơi lại bản này, tuy đồ họa 0 đẹp nhưng chơi hay và nhanh gọn lẹ hehe

20. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

=> Trong PS 1 ePSxe 1.60 Full mà bạn download của tui có 1 chương trình tạo save kèm theo đó là chương trình MemManager.exe , mở MemManager.exe lên nó có 3 menu :New,Delete,Save As, menu "New" là chức năng tạo save ,bạn cứ việc đặt tên và chọn chỗ để tạo là ok => ta dc 1 cục save rồi đó , phải tạo 2 cục => mở giả lập PS 1 ePSxe 1.60 lên chọn menu :Config dòm ở phía dưới sẽ thấy menu : Memory Card => nó hiện ra 2 chỗ để save mặc định ,bạn ko xài 2 cục save mặc định có sẵn này mà xài bằng 2 cục save mà tui kiu bạn tạo bằng MemManager.exe đó ! bằng cách chọn "Select" dẫn đường tới chỗ mới vừa tạo 2 cục save ( nhớ đặt số 1 , số 2 cho dễ nhớ )=> vô game chơi là có thể save thoải mái , xài bằng 2 cục save mặc định có sẵn có PS 1 ePSxe 1.60 khi vô game chơi đã đời rồi nó bảo ko cho save => tui bị rồi nên mới rút kinh nghiệm .

Còn vụ download file game này hầu như ai ai cũng biết download bằng megaupload.com cả ::) từ 8 h sáng tới 4 h chiều mỗi ngày load 10 link 1 lúc , tốc độ mỗi link 15kb trở lên => có thể qua web 43phut.com hay film4vn.net vô phần "download phim từ megaupload.com..." để xem họ tải phim dung lượng 4->500mb/tập như thế nào => megaupload vô đối !