Link Download Tam Quốc Chí 4 và 6 Giả Lập PS 1 Tốc Độ Cực Nhanh !

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi onelow4you, 19/8/07.

1. AriesMarch83

AriesMarch83 Mr & Ms Pac-Man

hik convert sang iso thì làm như thế nào vậy ?

Tôi down cả rtk6 với ePsxE V1[1].6.0 rồi giải nén ePsxE ra chạy file ePSXe có hình "tay cầm" sau đó vào File >> Run ISO >>> sau đó nó báo cái bảng này nè [​IMG]
    sau đó tôi vào Config >>> Video >>> rồi nó ra 1 bảng [​IMG] tôi chẳng biết chọn cái gì chọn đại 1 cái thì vào được game nhưng mà ... nó chạy như ngựa :| giống như tua băng ý ( làm thế nào để nó chạy ở tốc độ bt các bác chỉ giúp tôi với ).
    đây là hình tôi đã giải nén ePsxe 1.60 không có cái file nào là MemManager.exe cả mở cái memcards thì nó có cái này nè

Bác nào biết chỉ dùm tôi với :( thank nhìu

2. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

Hình 1 : chưa chỉnh opt game làm sao vô chơi dc hãy chỉnh video,sound,cdrom,bios.Niếu bạn ko biết sao cho phù hợp thì chỉnh theo tui :

Mấy cái dòng ở hình 2 bạn up lên
    Video : kéo mũi tên xuống dưới rồi chọn dòng thứ 3 từ dưới đếm lên :
    Pete's OpenGL2 Driver 2.8 => chọn configure => đánh dấu vô phần "Window mode" kế bên có 2 ô để điền "Window Size" bạn thích cỡ nào thì điền vô , tui để 790 x 600 để tiện cho việc nghe nhạc và điều khiển bên ngoài, "Color depth " thì chỉnh 32 bit , Còn niếu như muốn chơi hết màn hình thì đánh dấu vô ''Fullscreen mode" để 800 x 600 hay.... tùy nhưng khi muốn thoát ra màn hình ngoài vô lại ko dc phải chơi lại từ đầu ráng chịu nha .

Phần opt video chính đó là
    "Internal X resolution" có 3 chế độ : 0,1,2 bạn chọn 1 "High-Standard,enhanced dislay "

"Internal Y resolution" có 4 chế độ : 0,1,2,3 chọn 2 "Very High-Need MUCH gfx card vram...128 MB cards will be fine" niếu như máy bạn card màn hình 128 mb hổ trợ thì chạy rất ngon hình ảnh rõ đẹp độ chữ nổi của giao diện lẫn chữ trong game điều theo dạng nổi lên trông giống 3d rất đẹp như máy tui đang xài ,còn ko có card 128 mb mà xài card màn hình thường 32 mb tới 64 thì chỉnh chế độ 1 "High..." cũng ok !

Texture :
    Texture filtering có 7 chế độ :0,1,2,3,4,5,6 chọn 2 :Extended-Removes black borders

Framerate

đánh dấu vô "Use FPS limit" => đánh dấu tiếp vô "Autodetect FPS/Frame Skipping limit

Compatibility :

có 3 dòng ko cần biết nó nói gì hết chọn 2,3,2 là xong

Full screen filters

đánh dấu vô Screen filtering

Misc : có 5 ô đánh dấu 2,4,5 cuối cùng save lại chọn "OK" là xong

Thật ra có nhiều cách chỉnh video , rõ đẹp hay xấu mờ vuông sọc tá lả tùy vào bàn tay của mình chỉnh, chỉnh theo tui đơn giản miễn là chơi thấy dc dc là ok, hồi ban đầu tui tải giả lập này về có hiểu cái quái gì đâu mò riết thử từng chế độ mới biết xài chút đỉnh đó :cool:

Sound thì chỉnh sao thì tùy nhưng có 4 dòng "Enable" chỉ đánh dấu vô ô 1 và 3 thôi, cdrom thì chọn "ePSXe CDR WNT/W2K core 1.5.2." ,bios có 2 cái SCPH1001.BIN và SCPH7502.BIN chọn SCPH1001.BIN hay hơn

Hình 4 : 2 file epsxe000.mcr và epsxe001.mcr là 2 cục save đó bạn,2 cục này cà chớn lắm vô game chơi đã đời rồi ko cho save ra ngoài sửa tên 2 cục này lại vô save dc nhưng mà lần sau chơi thì lại mất thiếu file => tui chỉnh 3 con tướng lúc loadsave nó có 2 con thoai coi tức hông X( vì vậy phải dùng MemManager tạo save.Nhớ tạo 2 cục save đặt tên 1 và 2 gì gì đó cho dễ nhớ rồi bỏ vô phần Memory Card của giả lập dẫn đường tới cục 1 sau đó là cục 2 => nói chung là gắn cả 2 cục .

MemManager

3. AriesMarch83

Tôi chơi được rồi cảm ơn bạn !
    Lâu rồi tôi thấy trong box có bài viết hướng dẫn hoàn chỉnh về RTK6 mà giờ tìm không thấy được.Onelow ơi về vấn đề creat new office mình vẫn chưa rõ lắm về cái dream của tướng.Bạn có thể hướng dẫn chi tiết về cái phần này không ?

4. xtophertran

xtophertran 100% Oranje Lão Làng GVN

5. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

=> Trước khi tạo opt cho tướng bạn phải chọn dream cho tướng vì dream rất quan trọng nó ảnh hưởng tới cả đời của tướng .

Muốn thống nhất giang sơn , làm hoàng đế , đánh nhiều thành mặc kệ người ta nói ( tụi rumours chuyên gia nói xấu )=> nói chung là chí lớn => chơi ngay cái dream Empire => dream này có những tướng có dream nhất là Control trung thành tuyệt đối ( niếu bạn cho nó lập công điều điều ) ít phản nhất, loyaty cũng vậy , đây là 2 dream thích hợp đi theo hầu hạ cho tướng có dream Empire . => kị với tụi presever và cái dream chữ dài nhất mà thằng Sun Quan có đó quên tên òi ,niếu dung túng tụi này vào hàng ngũ tụi nó dễ phản lắm xuống trung thành dữ lắm mặc dù mình đang "tu" mấy năm ko đi đánh nó cũng phản.

Tụi có dream advisor ngoài miệng thì nói phục vụ cho vua khôi phục đại Hán nhưng thật chất nó lên là hoàng đế luôn có thể thấy : Liu Bei điển hình ,những người có dream advisor ai ai cũng theo hết nhưng khi mà vô hội nghị bầu cử làm hoàng đế thì sẽ bị nhiều người cản => chán => miễn cưỡng làm hoàng đế hay vua sau này cũng bị tướng phản => tướng xuống loyaty .

Dream justice lại càng ác hơn nữa => được cái chỗ là khi bắt dc tướng địch xác xuất 90 % là thu phục dc nó ngoại trừ mấy nhân vật huyền thoại hơi bị cứng đầu chút nhưng chỉ cần nhốt tù chúng nó chờ nữa năm sau tụi nó mới theo ( 70 % ) nhưng dream này ko bền kị với tụi Empire và control , hể đi đánh nhiều nói chung là mở rộng thế lực là các tướng xuống loyaty ngay, khi vào hội nghị để bàn về việc lên làm hoàng đế dream này cũng như advisor luôn luôn bị cản lại.

Dream Preserve => dream này tui ghét nhất , hể gặp tụi nào có dream này bắt dc nó tui điều chém cho bỏ ghét , mấy lần nó phản tụi lập ra ruler mới , vô hội nghị mà có thằng này nó là người bước ra cản tui làm hoàng đế đầu tiên , bất cứ dream nào dung túng nó nó cũng điều xuống loyaty mặc dù có lấy Liu Bei chơi cũng vậy => dream này ko có chí lớn

Dream Control : khi tạo opt thiên về sức mạnh lẫn dẫn quân thì nên chọn cái này vừa trung thành vừa thiện chiến , dream này làm hoàng đế , vua điều dc chỉ có điều là có ai ủng hộ hay ko thui :wink:

Dream Advance : dream này hay à , ví dụ bạn có 4 thành , 10 thằng tướng + 1 cái ngọc tỉ ( Cao Cao nó giữ năm 207 ) ko chứa hoàng đế nhà Hán trong tay nói chiện với tướng có advance này lập tức sẽ có 1 cuộc hội nghị bầu bạn lên thẳng chức hoàng đế luôn.Nhìn chung dream này chỉ có chức năng này là giỏi chứ thực chất lấy dream này làm ruler của bạn thì e ko ai theo.

Dream Territorial ( Sun Quan có ) => là đồ bỏ đi , tối ngày chỉ chum vào 1 chỗ làm bá chủ có 1 phương ko có chí lớn gì cả , quan sát tụi Sun Quan tối ngày nó đánh có 2 thành mà làm riết mấy mươi năm => thu phục những thằng có dream này nên cẩn thận là hơn => nên đuổi nó đi cho dù nó tài cỡ nào vì nó là cái thằng này chuyên môn phản phé còn hơn tụi presever , niếu chọn dream này thì hết làm ăn luôn có người theo nhưng trung thành ít lắm .

Dream Safety => tụi này ko bao giờ nó trung thành với mình đâu bị địch bắt là nó theo vô điều kiện luôn , thu phục nó chỉ tổ rối mắt , lấy dream này dành cho ruler của bạn là 1 sự sai lầm vì ko có ai thèm theo đâu.

Dream Talen => giống Safety ko nên chọn

Dream Retirement => dành cho ẩn sĩ là 1 dream ẩn ko có trong phần tạo tướng , xưa nay chỉ có Mi Heng là có , còn Từ Thứ chỉ có sau khi bị Tháo dụ về khiến cho mẹ của Thứ phải tự tử vì ko muốn con mình bị Tháo khống chế và sử dụng tài năng của Thứ => tui coi trong phần quảng cáo của game .Dream này chỉ xuất hiện khi 1 ruler nào đó bị đánh bại mất luôn cả thành chính tan luôn cả cơ ngơi gầy dựng lúc này tụi nó sẽ biến đổi dream từ 1 dream nào đó ví dụ : Empire như Tháo bị tụi đánh cho nát nó sẽ đổi thành Retirement và đi lang thang vô chủ muốn thu phục dc nó để xài khó gấp đôi tướng bình thường , khi xài tướng có dream này phải hết sức kĩ lưỡng ko nên cho nó đi đánh nhiều quá , chỉ đánh qua loa vài trận là ok.Tạo tướng mà chơi dream này cho Ruler thì tắt máy đi ngủ còn hơn vì ko có ai theo .

Dream Loyaty => 1 dream khá hay ,1 dream ẩn ko có trong phần tạo tướng, chỉ có những anh hùng huyền thoại mới có như Guan Yu ,Zhang Fer,Guan Ping,XiahouDun..mới sở hữu dream này.Bảo đảm trung thành tuyệt đối cho dù loyaty còn có 4 nút cũng nhất định ko theo ruler khác ! Tuy nhiên lâu lâu hơi ba chợn chút :D , thường thường ko ai cho ruler mình cái dream này hết.

Muốn tạo tướng có 2 dream ẩn Loyaty và Retirement thì phải hack mới dc :D còn về cách hack thì bạn có thể xem lại những bài viết của tui trao đổi với woaini..lacphach.

P/S : xtophertran cám ơn bạn đã khen tặng và cho bài của mình vô mục Các topic hay về game còn về bạn khen mình xứng đáng làm mod thì ko dám đâu ạ , mình chỉ là newbie yếu kém thui , hồi nào tới giờ vô box này chỉ chơi duy nhất có 2 trò : RTK 4 và 6 chứ mấy cái 9,10,11 download về cài rồi luôn bị lỗi ,có hôm chơi dc mà nó toàn tiếng tàu ko ra tàu => chán bỏ xừ luôn.Nói chung mình chỉ rành về RTK 4 nhất là RTK 6 thui chứ mấy RTK khác trên PC muốn thử lắm mà ko làm dc thì lấy đâu tư cách làm mod như pác ạ.

6. AriesMarch83

Thank bạn nhiều onelow !Tiện thể bạn đã giúp bạn có thể nói chi tiết 1 chút về cái artmoney mà bạn biết không ? hôm nay về thử thì cũng đã tạo được lực cho tướng cũng ổn 100 hết cũng ok ^^ nhưng mà còn opt ( chắc là dream ) hay là những cái khác thì mình không biết.Hôm nay mày mò kiểu gì tạo 30 tướng xong thấy thiếu xót lại sửa lại đâm ra vào game loyal của tướng giảm mình thử lấy artmoney ra sửa thì sửa được :D cho dù loyal của nó có là bn đi nữa cũng cho lên 100 được hết.Bác nào muốn biết thì để tôi post lên cho.

7. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

Nói chung là hack dc opt của tướng gòi phải hông ? nhưng mà dream thì ko dc chứ gì :-/ trước khi hack bạn vô phần tạo tướng đặt tên ! chọn dream là Empire ,Các opt của tướng để Office dẫn quân 55, đánh 55,thông minh 55, chính trị 55, charm 35

Dream đặt Empire trong phần tạo tướng sẽ tương đương với số 3 trong bản hack opt tướng của ặc mô ni vì thế dòm vô cái bản số thấy số 3 là biết địa chỉ của dream , để chính xác hơn thì gõ địa chỉ "006FA656"

mở ặc mô ni lên vô phần bạn hack opt tướng đó có nhiều số lắm phải ko ? gõ địa chỉ "006FA656" rồi điền số : 0=Advisor,3=Empire,9=loyalty,10= Retirement => đó là dream tướng từ 0 tới 10 , 9 với 10 là 2 dream ẩn .

Có lẽ bạn rành về ặc mô ni hơn mình đó hôm bữa tới giờ mình tức nhất là hack mấy cái face ẩn trong game mà ko dc , bạn biết hack thì chỉ mình với còn cái vụ hack "cho dù loyal của nó có là bn đi nữa cũng cho lên 100 được hết" chỉ tui luôn đi :D

8. AriesMarch83

^^ trời ơi rùa rùa gà gà thì lại làm được thôi chứ tôi không có rành hơn bạn đâu.Tôi đã có thể creat được 30/30 tướng 100 full hoặc bao nhiêu tùy thích.Tôi chỉ biết đi dập khuôn của người khác về thôi :"> tuổi hợi cho nên lười lắm :D.Hiện tại tôi đang ở ngoài quán net để tối nay khoảng 7h nhé tôi sẽ post lên cho bạn xem.Cái cheat này tướng mình đã tạo cho dù ở bất cứ thời điểm nào trong game loyal bị tụt giảm đến bao nhiêu thì cũng có thể fix lại cho nó lên 100 được hết nhưng mà còn tướng của máy thì tôi không biết làm thế nào cả.Biết đâu tối nay tôi post lên bạn lại tìm ra cách sửa tướng của máy.

9. AriesMarch83

^^ như đã hứa giờ tôi post hình lên nè

Đây là hình tướng của tôi chưa được chỉnh sửa ( Loyal 99 Dream Territorial )
    Bây giờ mở Artmoney ra bạn nhìn vào số 99 bôi đen ( để dễ tìm thì khi vào game bạn để ý lực trong game rồi ra artmoney tìm ở đây tướng Bá Minh của mình lực trong game là 88 84 79 87 81 loyal 99 thì khi ra ngoài artmoney lực loyal đứng ngay cạnh lực charm 81 ta sửa số 99 thành 100
    Đây là ở ngoài artmoney ta sửa thành 100
    Để chỉnh luôn dream của tướng ta nhìn song song với lực loyal 100
    ở dưới là 6
    Ta thay vào là 9 ( tương ứng với Dream của tướng là Loyal
    Và khi sửa thành bao nhiêu đi nữa click chuột sang ô khác vì như thế những gì ta chỉnh mới được save lại.Sau đó vào game xem kết quả
    ^^ ta được loyal 100 và dream của tướng đã được đổi :D
    Ngoài mấy cái này ra thì tui cũng không bít thêm cái gì khác cả.Các bác có cái gì hay hay thì chỉ giáo thêm cho tôi nhé

10. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

Tui đã hỉu gòi cám ơn bạn nhiều nha nhưng bạn biết sửa tướng có sẵn trong game hay ko ?

11. woaini3344

woaini3344 Mr & Ms Pac-Man

Mấy hôm nay cái ổ cứng có vấn đề nên không lên bàn luận được...Thực chất cách hack bằng ạc mó nì có nhiều cái để hack lắm...Giống như trong đó có cái chỉ số thích hợp như Zhuge Liang với đám của Liu Bei là 75 thì mình chỉnh cho tướng mình chỉ số đó để dễ thu phục với lại nó sẽ ít phản mình hơn...Trong game cái chỉ số PRO cũng rất quan trọng, nó là chỉ số nhân đức trong bản tiếng Hoa...bạn đừng để chỉ số đó giảm, dể dẫn đến giảm lòng trung thành của tướng...Còn có thể hack cản tuổi thọ, độ hiếu chiến, dã tâm...Còn cách sữa tướng có sẵng trong game thì cứ search ra vị trí là được mà (quên mất địa chỉ òi)...Onelow có muốn chơi san11 bản tiếng Hoa thì liên lạc với tôi nhá.:D

12. AriesMarch83

bạn thử tìm qua 006F64E9 đi nhưng mà hơi lâu vì phải tìm từng thằng một.Theo cách trên thì có thể sửa được cả lực tướng trong game tôi
    đã thử sửa lòng trung thành rồi và đã sửa được.

13. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

=> lâu quá mới thấy ông xuất hiện ,bữa giờ chơi vẫn bình thường ko thích hack lắm , ban đầu mình tạo 1 con ko có skill nào hết sau 30 năm đi đánh cuối cùng cũng dc gần full skill còn cái fake info chưa dc=> Zhuge Liang năn nỉ quì lạy mình còn ko nhận nó niếu nhận nó xong rồi chơi làm gì nữa thui thì cứ để cho Liu Bei hay Cao Cao thu phục cho nó chức cao nhất dẫn 200 sau này gặp nó múc nó mới thấy hay :D,mình cũng hack tuổi thọ tướng nhưng nó giỏi lắm là cày lên 70 tuổi rồi ngủm cù đèo à, chỉ số PRO ban đầu của mình lúc nào cũng 40 càng về sau mình cố gắng lên 100 lúc đó bắt đứa nào nó cũng theo hết .

Mình rất rất là muốn chơi RTK 8,9,10,11 có tiếng anh , mình đã từng download về thử mấy bản trên về gòi mà thấy toàn là tiếng tàu , có bản 11 và mở rộng của nó có path tiếng anh do các mod ở đây làm nghe nói rất hay nhưng khổ nỗi tải về chữ có chữ ko ,phần menu thì có nhưng đặt tên ko dc,vô game thì càng tệ hại hơn ko thấy chữ nào xuất hiện ( lời đối thoại ) còn mấy chữ của các thanh công cụ thì còn thiếu nhiều quá nói chung là bạn biết cách nào chơi RTK 10 hay 11 gì đó có tiếng anh 80 % tiếng anh ko ?

RTK 11 có bản mở rộng và phân loại tiếng tàu và tiếng nhật , ở các phiên bản RTK 7 tiếng tàu hay nhật gì đó mình còn mò được chơi nhưng ko hiểu nó nói cái gì nên cảm xúc chơi RTK 7 chỉ có 40 % thui , nhạc thì hay lắm cách chơi cũng ok ,mình mua đĩa PS 1 RTK 7 về chơi bằng giả lập emurayden ,còn cái RTK 11 mình đã dạo qua thấy có quá trời chữ tàu hầu như phong chữ lộn xộn ,menu nhờ tải path tiếng anh nên mới biết công dụng của menu còn tên tướng , tiểu sử lời thoại,ko đặt tên cho tướng được ...đó là những vấn đề khiến cho mình chỉ còn biết gắn bó với RTK 4 và 6 của hãng Koei thui ::(

14. AriesMarch83

Cách sửa skill và tuổi thọ của tướng thì chỉnh ở đâu vậy onelow ?
    Bạn có thể nói rõ chi tiết hơn được ko ? cái PRO có phải là PR trong game không ?

15. woaini3344

Ùhm...đó là chỉ số PR, nếu bạn quản lý chỉ số đó tốt thì tướng ít khi giảm lòng trung thành...Giống lúc trước chơi tui giảm 1 chỉ số đó thì trung thành của Lu Xu giảm xuống 99, tăng lại 1 thì nó cũng tăng 100 lại:|...
    Tui đa số chơi bằng bản tiếng Hoa...Tui thấy bản nào cũng có cái đặc sắc riêng của nó...Bản 6 này cái solo nó hay hơn mấy bản khác...

16. Zhuge Liang

Zhuge Liang Donkey Kong

PR - Prestige = uy tín !
    Cái này khá quan trọng trong công việc đi dụ các tướng địch về với mình .
    @ RTK 6 phần Duel được đánh giá là hay nhất trong các phiên bản RTK !

17. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

=> Cách sửa skill của tướng có 2 cách 1 là cho nó full hết - skill secret phải trang bị vũ khí mới có, 2 là full hết có luôn skill secret nhưng chỉ để chơi ko use dc secret phải lắp vũ khí + skill secret vô lúc này mới đúng là full hết .
    Cách 1 dành cho con tướng đầu tiên theo công thức xác suất 100 % thành công :

Mở ặc mô nì lên
    gõ 006FA5E4 : Address phần tạo tướng
    gõ 006FA5EC : skill ( gõ 255 là max )
    gõ 006FA5ED : 7 ( 7 là full skill - secret , muốn ít skill thì chỉnh từ 1-> 6 )

hack opt tướng theo các địa chỉ :

006FA63C: LS
    006FA63D: War
    006FA63E: Int => cái này thích tướng siêu thú thì chỉnh 100 hết :D
    006FA63F: Pol
    006FA640: Char

=> hack dream trước tiên vô tạo tướng ta để nó dream là Empire . sau đó mở ặc mô ni lên gõ : 006FA656 = 0 -> 10 , 0=advisor , 9 =loyaty,10=retirement ,chỉ nên hack 2 dream ẩn thui còn mấy dream còn lại vô game chỉnh bình thường cũng ok .

Trước khi muốn hack con tướng thứ 2 ,3...trở về sau ta phải chỉnh dream của nó là Empire , sau đó mở ặc mô ni lên hack skill trước , ta dòm thấy số lẻ từ 1-> 9 ta sửa thành 7 ( tùy nha ko thích full thì 1->6) hết ráo , còn số 3 chỉ có 1 địa chỉ là dream Empire còn lại tụi nó là face và skill đó ,nói chung là 1 muốn có 1 tướng dream loyaty mà full hết skill thì hơi bị khó gần max thiếu 1 , 2 skill thì tui làm dc thường xuyên .

Cách 2 dành cho con tướng thiện chiến và full hết skill kể cả skill secret cho dù nó là con tướng thứ nhất hay thứ hai trở về sau cũng hack dc đó là dòm vào bảng chỉ số phần tên con tướng muốn hack dòng số đầu tiên ta gõ :

255 63 71 14 63 - Đối với char Nam => 14 là tuổi thọ chỉnh 14 sẽ <=> 7 lúc này tuổi sẽ cao hơn nhưng tui thấy nó cũng vậy chết là vẫn chết là bác woaini ơi ! 255 ,63,71,63 là cái gì xin pác woaini giải thích lại mình quên rồi

còn Nữ thì : 255 191 71 14 63

Tất cả cách hack trên mình điều học hỏi từ pác woaini hết á có gì thiếu hay ko hiểu hỏi pác ấy là ok

Còn vụ PR chính xác là nhân đức của 1 ruler , niếu PR xuống thấp do 1 là đốt thành bỏ chạy khi bị địch tấn công , 2 là bị đánh thủng cửa thành và bị rumours nhiều quá cũng ảnh hưởng , 3 là dc hoàng đế cho chức kiu đi đánh nhân vật nào đó mà ko đánh qua 6 tháng sẽ bị trừ PR , 4 là phế hoàng đế tự lên bị trừ 20 PR , 5 là khi bắt dc tướng niếu bạn thả nó sẽ dc + 1 PR , càng thả nhiều tướng của địch sẽ dc + PR ,và cuối cùng là khi đồng minh kiu qua giúp đỡ 1 là đã nhận lời cầu cứu mà ko qua , 2 là " kệ cha chúng bay " sẽ bị - PR :D .Lúc đầu chỉ số PR thấp thu phục chẳng thằng nào theo , về sau cỡ 75 trở lên là tương đối có nhiều tướng qui thuận.

18. xtophertran

xtophertran 100% Oranje Lão Làng GVN

tui thấy đỉnh nhất là 11, 11 tập hợp nhiều cái hơn nhưng dĩ nhiên rtk6 là cuộc cách mạng lúc bấy giờ rồi.

sau rtk6 koei 0 còn làm english nữa nên dòng rtk xuống dốc từ đó, rtk7 tui chơi có 2,3g là chán, 0 chơi lại nữa, chỉ chơi cho có gọi là biết =))

19. AriesMarch83

Thank bác ! cái tôi chưa biết là cái skill với cái tuổi thọ ^^ hôm đầu tiên chỉnh bừa cũng được thằng ruler full skill full opt 100 :D.Mấy hôm nay lắp mạng ở nhà nên lại mải cắm bot 2 acc sro nên cũng ít chơi nhưng mà sẽ ko bỏ vì nó có nhiều phần mà

20. woaini3344

255 63 71 14 63 - Đối với char Nam => 14 là tuổi thọ chỉnh 14 sẽ <=> 7 lúc này tuổi sẽ cao hơn nhưng tui thấy nó cũng vậy chết là vẫn chết là bác woaini ơi ! 255 ,63,71,63 là cái gì xin pác woaini giải thích lại mình quên rồi

còn Nữ thì : 255 191 71 14 63

Thì tui cũng nghiên cứu thui chứ...Vậy chứ ông định để nhân vật ông bất tử àh? Già thì die chứ sao, ông thử chỉnh nó thấp coi nhân vật có die sớm hông nhe:D...Còn mấy chử số thì lâu quá cũng không nhớ rõ.

Nam thì: 255 63 71 14 63:
    - Cái chỉ số 255 là bao gồm chỉ số dã tâm với chỉ số nghĩa lý để 255 là max cả 2 là 15 với 15, còn nếu để 15 thôi thì dã tâm sẽ là 0 còn nghĩa lý là 15.
    - Cái số 63 thì <63 là nam, > 63 là nữ
    - 14 là chỉ số tuổi thọ như onelow nói
    2 chỉ số kia bao gồm các skill ẩn như ngoại giao, dũng mãnh, tình báo...