Link Download Tam Quốc Chí 4 và 6 Giả Lập PS 1 Tốc Độ Cực Nhanh !

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi onelow4you, 19/8/07.

1. lacphach

lacphach Youtube Master Race

có ai biết hack skill trong rtk 4 ko chỉ dùm với

2. Zhuge Liang

Zhuge Liang Donkey Kong

Cái vụ tuổi thọ hồi trước tớ có nuôi được thằng Hoàng Trung cho nó lên được 84 tuổi, chuẩn bị sang tuổi 85 thì chết, load đi load lại nhiều lần cũng vẫn chết . Còn thằng thọ cao nhất trong RTK6 mà tớ trông thấy là thằng Shi Xie . Thằng này 86 tuổi mới chết !

3. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

Hoàng Trung thì có lần mình nuôi nó lên tới 80 tuổi lúc đó các opt của nó điều biến thành màu vàng và tụt opt , khổ nổi anh hùng hao kiệt mà ko sống dai còn cái thằng Shi Xie tự cổ chí kim chỉ biết đứng ở dưới bản đồ lâu lâu đánh tụi man di vậy mà nó sống lâu bà cố luôn , hack tuổi thọ làm gì chứ con người ai mà ko chết ,niếu cố gắng nuôi nhân vật đó càng cao tuổi chơi mấy thấy thú vị , chơi theo lịch sử thường thì đúng năm là nó die hoặc xích xê vài tháng,còn chơi ko theo lịch sử có lẽ sẽ có kì tích xảy ra.

4. NVTR

NVTR Donkey Kong

onelow4you hay ai từng chơi RTK7 có thể giúp tui một ít kinh nghiệm được ko, tui chưa chơi bản này bao h nên mấy bữa nay rảnh rỗi muốn nghiên cứu nhưng khổ nỗi toàn tiếng mán lại nhiều menu quá ko bít thế nào. Nếu có thể thì giúp tôi về phần menu trong thành và menu khi đánh nhau.

5. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

RTK 7 trên PC hay PS 1 ,PS 1 thì mình biết chơi còn PC thì chưa chơi nên ko biết,PS 1 chơi RTK 7 hiểu dc 80 % công dụng các thanh menu , còn đối thoại thì ko biết nó nói cái gì => mất hay,nhưng hay ở chỗ âm thanh và cách đánh , mình chơi = giả lập PS 1 cứ mỗi lần mình thách đấu tướng địch trên sa trường thì màn hình đen thui=> die luôn game, tới tháng 7 mỗi năm có đợt thi quan võ và quan văn xen kẽ , quan võ thì có nhiều tướng mạnh kinh khủng tham gia , mình được chọn vô số đó thi đấu thì cái màn hình cũng đen thui và đi săn gặp hổ cũng vậy , còn chơi bằng máy PS 1 chính hiệu thì dc cái thách đấu ok , thi quan võ ok ,gặp hổ ok hết nhưng kẹt cái ngồi xa tivi chơi ko quen.Nói chung là RTK 7 ai mà ko mò ngay từ đầu rồi cũng quen tay thui ,mò khó nhất là phần ngoại giao như gửi gián điệp , đốt lương...

Bạn thử chụp hình cái giao diện menu game lên đây để woaini dịch cho , ông đó chuyên gia chơi game tiếng mán đó.

6. Zhuge Liang

Zhuge Liang Donkey Kong

Cái mà NVTR nói đó không phải là RTK7 vì RTK7 là chơi trên PS2, có tiếng Anh hẳn hoi . Cái mà cậu nói đó là Sango 7, dòng này khác riêng biệt so với dòng rtk . Cái này cũng khá hay nhưng vì không có tiếng Anh nên khá rắc rối !

Menu chính thì còn hiểu được 1 ít,chứ đến đoạn đánh nhau là mù tịt ko biết đường nào mà lần.Chỉ nói sơ sơ lúc làm ronin thôi nhé
    -Cái đầu tiên là Move:chọn thành chuyển đến thôi mà
    -Cái thứ 2 là Mua bán vật phẩm :dòng 1 là bán,dòng 2 là mua.Hình như cái mua phụ thuộc vào tháng trong năm hay sao đó,nên lúc sáng lúc ko sáng
    -Cái thứ 3 là Friends:cái trên cùng là đến nhà nó nói chuyện,cái thứ 2 là mang tiền đến biếu nó,cái thứ 3 là gửi thư hỏi thăm (cái này dùng để kiếm tí điểm thân thiện với thằng tướng định gặp,nhưng tối đa của Bond chỉ là 50,đôi khi cái này cũng khá hữu dụng trong việc mún kết thân với thằng tướng mà ko muốn đầu quân cho chủ của thằng tướng đó ^^)
    -Cái thứ 4 là Self:dưới cùng là tự luyện tập,trên là luyện tập cùng ai đó,trên nữa là patrol (làm nv để tăng lòng tin của dân chúng ),trên nữa là tìm kiếm mấy anh free offcier,trên nữa là làm phản tại thành đấy,trên nữa là chiếm thành trống làm thành của mình và trên cùng là đầu quân cho 1 chú nào đấy
    Khi làm Officer rồi thì có thêm cái Army (để luyện lính ) và Civil Affaires (tăng mấy chỉ số kĩ thuật,kinh tế,secur cho thành ) còn Warlord với làm Ruler thì chưa thử bao giờ nên chả biết.

7. NVTR

NVTR Donkey Kong

Chài nói thật là minh cũng không bít nó là rtk7 hay sango7 như bạn Huo Hu nói nữa nhưng mà mình thấy file down về tên là san7pk chơi trên PC.
    Nhân tiện cho hỏi luôn rtk7 và sango7 khác nhau cái gì vậy.

8. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

tất cả các link full bản RTk6 trừ megaupload đều bị lỗi
    Megaupload lại ko thấy dòng happy hour
    Đã down về đến nơi nhưng mà lại ko phải là 1 file rar mà là 1 file html :|
    Thế là sao ai chỉ tớ với
    Tớ ko muốn phí công sức cả chiều nữa đâu :|

9. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

=> Mình ko biết bạn làm sao ấy , mình đã thử test lại khi nghe bạn ý kiến ,cụ thể bi giờ là 10 h 57 phút tối ngày 15/10/2007 giờ VN mình vẫn load dc file rtk 6 dung lượng trên 200 mb 1 cách bình thường tuy nhiên tốc độ chỉ 40 kb/s và chỉ dc phép load có 1 link !

Cách cơ bản nhất chỉ dành cho 8 h sáng tới 4 h chiều mỗi ngày , qua 4 chiều thì cũng có dòng happy hour nữa nhưng nó ẩn ko xài dc !

Vô megaupload.com đăng kí thành viên rồi download Megaupload Toolbar về máy và cứ việc cài đặt.

Mở Internet Explorer => mở Megaupload Toolbar lên ( dòm vô menu "View" của Internet Explorer chọn "Toolbar" => Megaupload Toolbar ) rồi vô trang megaupload.com đăng nhập rồi tắt trang web đó đi !

Bấm vô link RTK 6 chờ 1 chút để nó hiện lên trang megaupload chứa link RTK 6 ( phải chờ 2,3 phút cho nó load hết file của web )Lúc này dòm ở sát góc phía bên tay phải thanh Megaupload Toolbar xem có dấu ">>" chưa ? niếu có thì nhấn vào đó sẽ thấy dòng chữ happy hour nhấn thêm 1 cái thì bạn đã trở Vip còn ko thấy thì cứ việc gõ 3 số mà megaupload cho sẵn vào ô trớng kế bên 3 số ấy rồi nhấn download => nó sẽ hiện ra 1 trang kế lúc này dòm vô thanh megaupload toolbar ở sát góc phải sẽ có dấu ">>" tỉ lệ thành công lúc này 100 %

Khi trở thành Premium thì quan sát dòng cam cam mà megaupload thông báo bạn cò bao nhiêu phút để load file => coi xong rồi tắt web đi => nhấn vô link RTK 6 1 lần nữa sẽ thấy dòng Download file => cứ việc lấy IDM hay tools gì đó tải file về mà ko cần chờ 25 s.

Ko biết load file từ megaupload.com nữa thì mình thua , hiện nay Megaupload.com đã chính thức cho tất cả mọi người trên thế giới download file hoàn toàn free theo giờ giấc qui định của megaupload.com vì thế hiện nay ai ai cũng chuộng nhất là megaupload.com vì nó cho up file dung lượng tới 500 mb / 1 link hơn hẳn các web khác.

Bạn có thể tham khảo thêm tại các web share phim ảnh lớn nhất dành cho người Việt Nam như film4vn.net , webtvb.tv nay đã thành 43phut.com...họ đã gim bài viết hướng dẫn download file từ megaupload.com lên chuyên mục chú ý vô đó mà coi mà nhắc bạn 1 điều họ ko hướng dẫn tận tình như mình đâu.

P/S : những bạn tới sau làm ơn xem kỹ hướng dẫn trước khi download file mình chỉ thật sự reup file khi đã test lại link bị phàn nàn.

10. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

Tối qua tớ quên mất ko nói
    Tớ đã thử đổi cái file RTK6.html sang dạng ISo và đã chơi đc
    Nhưng giờ tớ có thắc mắc là sao cái EPS của tớ nó phóng nhanh quá
    Làm tớ ko xem kịp hội thoại
    Cậu có cách nào chỉnh ko :|

11. darklynx

darklynx Persian Prince CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

vào video chỉnh fps xuống là được, tốt nhất là để autodetect

12. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

=> biết thế nào cũng có người hỏi câu này nên mình chuẩn bị rồi nè :

Cách này là cách chỉnh đạt tiêu chuẩn mà mình đang xài , hình đẹp ,rõ , âm thanh tốt và hỏng có phi như ngựa :D

13. darklynx

darklynx Persian Prince CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

tớ down về rồi nhưng phải đổi thành đuôi nào để giải nén đây

14. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

=> RTK 6 của mình up ko có đuôi ,chỉ cần mở ePSXe.exe lên chạy Run ISO là chơi dc .

15. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

Bạn down file nào
    Nếu là link 2 thì phải đổi đuôi html thành iso mới chơi đc

16. mtpc4s9

mtpc4s9 Mario & Luigi

Cái RTK VI này hùi đó chơi PS 1 xài gameshark tui chỉnh điểm cho tướng tạo điểm rất đẹp cớ chứ ko như bác onelow4you ( Cha Ngoc Tran của bác là vua mà pol - điểm chính trị- có 55 ko đẹp lắm). Ngoài ra còn có 1 mẹo vặt dùng ít lính luộc nhiều lính cơ, chỉ cần khoảng 2 con tướng mỗi đứa 5000 quân. 2 con tướng đó điểm như vầy: 1 char cho điểm war =0 và có skill exchange (xa luân chiến) ra khiêu chiên với tướng địch bên kia( tạm gọi char này là tướng dụ nhá), con còn lại có war= 100 đứng sát con tướng dụ kia, như thế là có thể để tướng mạnh bên mình ra khiêu chiến bên kia mà ko cần điểu khiển cả 2 bên như trong phần mẹo vặt bác nói nhĩ. Để chắc ăn trang bị con tướng dụ 1 con ngựa còn tướng chiến dùng ngựa Xích Thố để mấy thèng tướng bên kia có chạy cũng té. Mình góp ý vậy mong các bạn ko chê:D

17. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

Cha Ngoc Tran của mình đâu phải tạo nó mới vô là vua , nó chỉ con gái của mình đi đánh 20 năm trời sau khi mình die thì nó lên làm vua do đó khi tạo tướng mình chỉ chú trọng con Ruler chính hoàn hảo thui , còn tướng phụ thì : mạnh, ngon và trung thành là đủ

Còn cái cách lấy con yếu có exchange của bạn nói tui biết từ cái hồi mới mua đĩa về chơi gòi :D , theo bạn chỉnh 1 con tướng có war bằng 0 như vậy mới đầu tiên vô chơi ngay exchange là bị die ngay cho dù có cho con tướng này xích thố hay gì đi nữa bởi vì sao , niếu gặp 1 thằng có ngay skill capture nó quất 1 phát ngay chiêu đầu hay là cho ăn 1 mũi tên ,Oneblow,Special là chỉ có nước lên dĩa chứ ko chạy nổi ngay chiêu exchange đầu tiên của tướng bạn đâu mà ham:D

Khuyên bạn : niếu dùng con tướng dụ này ko nhất thiết để nó war= 0 vì rất mạo hiểm lỡ địch thủ ngay chiêu đầu nó cho ăn secrect là tóm dc ngay vì bạn yếu quá sao chống nổi là 1 , 2 là nó cho ăn 1 phát tên tử ẹo như bác Hoàng Trung chẳng hạn, 3 là gặp tướng địch nó cho ăn Capture ngay chiêu đầu mặc dù thằng đó nó war= có 40 ...miễn nó hơn bạn là bạn chết ngay,4 là ăn phải Oneblow và Special 1 phát là chết chứ đừng nói bạn có xích thố mà tẩu ( exchange ) ngay chiêu đầu tiên , muốn tạo 1 con tướng dụ như vậy nên để war=60 trở lên cho chắc cú.

Còn về cái vụ tui dùng mẹo lấy tướng của mình dùng chiêu tự mình đánh với mình hay là mình thách đấu với tướng địch ( mặc dù nó ko chịu đấu vì thấy tui quá mạnh ) chỉ là để thử sức coi thằng nào trâu hơn chứ tui có thèm bắt tui nó đâu mà dùng chiêu " 1 thằng dụ exchange war=0 và 1 thằng đánh chính war =100 như bạn :D

Muốn thắng nó có nhiều cách 1 là chơi đội hình mũi tên ,2 là dùng mẹo cho con tướng chính của địch rút về con tướng của mình kéo lên chiếm lương thực,3 là cho 2 bên thách đấu ...Thách đấu kiểu của tui chỉ là xem 2 thằng thằng nào mạnh ! Duel là 1 phần ko thể thiếu trong RTK 6 dại gì mà hông chơi chứ phải ko :D

Còn về skill tui chỉnh cho Ruler hồi đó của tui thì tương đối chứ ko trâu ,tướng phụ chỉ thiên về đánh ,dẫn quân và thông minh hồi đầu tiên tui chơi dùng Emurayden PSX Emulator Fast ko hề biết chỉnh ( hack ) opt cho tướng ! sau này gặp dc pác woaini nên mới chơi theo kiểu hack chỉ thấy vui tạm thời thui chứ thấy mình hay ho gì đâu :hug: ở đời có ai tự cho mình là hoàn hảo hết đâu mà chỉnh 100 cơ chứ

Cám ơn bạn đã có ý kiến về RTK 6 còn cái mẹo gì hông nói ra để mình test cái :D

18. Fireemblem&me

Fireemblem&me Dragon Quest

này các bạn có ai có San 8 hay không.

19. kenmy311

kenmy311 Donkey Kong

Sau 5 tiếng dùng chương trình Artmoney nhằm tạo ra mấy tướng mạnh mạnh để chơi nhưng chẳng được cái thành quả gì cả,nản quá.Mình chẳng hiểu cái chương trình Artmoney đau hết cả đầu...hết hồn!
    Nay quyết tâm xin cao thủ Onelow mấy con tướng đã hack,mình load về chỉ việc Modify cái name thôi.Nếu rảnh send cho mình onelow nhé,thanks nhiều:P
    Mình chơi RTK4

20. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

5 tướng ,Ruler dream Empire max opt 100 5 dòng full skill kể cả secrect ( chỉ hack cho đẹp thui muốn xài dc skill này phải lắp vũ khí + secrect vô ) 1 tướng Empire ,2 tướng loyaty,1 tướng retirement ( ko thích dream này cứ chỉnh lại ) các opt thì lấy tương đối giống Guan Yu , Zhao Yun còn skill thì ko dc hoàn chỉnh lắm mình nghĩ ban đầu bạn nên lấy mấy con này đi thách đấu cho nhiều vào đừng sợ thằng nào hết ! Mặc dù ko có skill lợi hại nhưng với sức mạnh khá cao cũng có cơ may thắng đối thủ siêu thú vậy chơi mới có ý nghĩa.

Download