lỗi ps3 về hdmi không lên được LG(help)

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi viet phat, 2/11/09.

1. viet phat

viet phat Legend of Zelda

Thông báo với anh em là mình đã hiểu tại sao cái ps3 mình bị lỗi.
    Tình hình là mình sắm 1 con tivi samsum về thì cái ps3 chạy ngon lành và không kén dây hdmi nữa,nhưng lạ 1 điều là mình cắm dây cũ hồi đó của hiệp lực thì 1 lúc sau nó có tắt hình,thế là mình nghi ngờ do sợi dây nên mình lấy thử cái dây hdmi mua ở halo(do mình mới mua xbox hồi đầu tết)và máy chạy vi vu không gặp lỗi gì nữa,thế là mình cằm con xbox xuống tivi LG cũ và xài sợi dây mua ở hiệp lực,và thật bất ngờ là con xbox trước giờ chạy với tivi LG đó với sợi dây của halo thì không sao nhưng khi cắm bằng sợi dây của hiệp lực thì chạy 1 xíu nó có hiện tượng mất hình,lật đật mình sợ quá liền lấy dây mua ở halo cắm thử thì không còn hiện tượng đó nữa,sau khi lên mạng đọc ở những trang nước ngoài thì mới phát hiện ra 1 điều,nếu 1 máy ps3 sử dụng dây hdmi quá kém chất lượng thì chơi 1 thời gian đầu không sao,nhưng thời gian về sau sẽ làm ảnh hưởng đến HDMI của máy và sẽ gây ra hiện tượng nhiều tivi không thể chơi được hdmi
    cuối cùng sau 2 năm dài mình đã có câu trả lời,mình khuyên anh em 1 điều đừng bao giờ mua dây HDMI dởm ở hiệp lực,nó mở miệng kêu dây nó xịn và tốt bán với giá 250k,mà với cách đây 250k không phải là loại dây cùi,trong khi mình mua ở halo thì rẻ hơn mà chất lượng,hèn gì khi cầm máy đi sửa nó kêu cũng có vài người bị giống mình và không sửa được,mình không hề công kích hay quảng cáo gì vì đây là bài học mình nhận lấy nên giờ cảnh báo anh em,cuối cùng sau 2 năm cũng biết nguyên nhân và giờ con ps3 đành chỉ chấp nhận chơi ở tivi samsum và không thể đem đi đâu được hay xài dây component 6 đầu ở tivi khác được cho dù là bravia hay sony xịn,mình đã đem máy test ở nhiều tiện như halo,bạn mình,nextgen và không tivi nào lên.Hèn gì những đứa mua máy bị giống mình đem ra hiệp lực thử tivi samsum của nó thì lên mà đem qua tivi khác không thể lên được.cái Ps3 của mình lúc mới mua về bình thường và chơi TV LG hay sony đều rất ngon,chỉ khi xài dây hiệp lực trong 1 năm đã lãnh hậu quả thế,mong anh em cẩn thận đừng để giống mình mà đành chọn cách mua tivi samsum.Câu hỏi hóc búa đã có câu trả lời
    _thân gửi 1 điều ở mimi còn láo ở chổ,mình ra mua đĩa game mình hỏi nó game xbox chơi được game 3D không?nó trả lời chỉ chơi được với đĩa gôc,thế là mượn thằng bạn cái game 3D về thì chơi Bình thường,lúc mình đem máy ra mimi nó đòi mình đưa máy nó rồi nó thay chip cho rồi kêu chỉ 50% cứu được.nếu hư thì mình vẫn trả tiền và tự chịu.hên sao mình quyết định không sửa và để đến giờ...thua với thằng mimi
    p/s:mong mod cảnh báo cho anh em về điều này,vì thật sự thời gian mình đem máy đi sửa cũng thấy 1 vài anh em bị giống mình mà không biết nguyên nhân,tiệm nào cũng kêu lỗi chip,nextgen thì kêu mình là 10 người thì 1 người bị trong đó có mình v...v đủ thứ phán bệnh,cuối cùng nhờ đọc và tìm ở trang nước ngoài mới biết do ps3 1 thời gian dài xài dây kém chất lượng sẽ bị thế......hôm nào rãnh mình sẽ chụp dây của mình cho mọi người xem,dây rất đẹp,trong cái hộp cũng rất sang....vậy mà cùi bắp :((,làm mình phải hao tiền mua thêm cái xbox

Chỉnh sửa cuối: 15/8/11
  2. xeno_alibaba

xeno_alibaba Mario & Luigi

chia sẻ vs anh em thêm 1 cách nhận biết dây tàu !
    hdmi có nhiều loại tốt xấu thì cũng khó phân biệt nhưng mình thấy có cách này dễ thử nhất đấy là có cái tivi nào có độ phân giải full hd
    thì mình nối vs ps3 rồi set nó lên full hd !
    nếu dây xài tốt hình ảnh sẽ ko sao
    nếu dây tàu rởm nó sẽ vỡ hình kèm tiếng kêu lụp bụp ! chỉ có thể set đc xuống 720p thì mới ko bị nên nếu anh em nào gặp cái dây như vậy thì bye bye nó luôn nhé !

3. darksiders

darksiders Mr & Ms Pac-Man

không bik mình xài dây 120k mua ỡ HALO, không bik cái phải hàng rởm không:-ss, mà hôm bữa mình set cái ps3 lên 1080p, thì màn hình XBM không lên, set xuống 1080i thì chơi được, hay là do TV cũa mình là HD ready nhỉ

4. viet phat

nói chung là thà bỏ tiền mua 1 cái dây xịn xài chứ chơi dây tàu thì có ngày cái máy nó teo luôn T_T,không lẽ mua được con trâu lại không mua được dây buộc trâu?giống mình ngày xưa đi mua dây HDMI,cái thằng hiệp lực kêu là:"dây nào cũng vậy à em ơi"uh nghe nó nói,nghe theo nó,giờ cái ps3 mình mãi mãi chỉ chơi được ở nhà không đem đi đâu được,bạn nào kêu cắm dây component 6 đầu thì xin thưa vậy nè,mình mua luôn 1 dây component 6 đầu xịn luôn đó,cắm được nhưng 3 ngày sau là mất hình T_T,nói chung dây tàu nó làm cái hdmi của mình bị kén tivi 1 cách khủng khiếp,tivi xịn,full HD của sony,bravia,LG đều không lên được,có cái tivi sony lên được nhưng chỉ nhận được HDMI và lên được 480P thôi,nhiều bác kêu mình là thằng LG kén tivi,mình đem ra tivi chính hãng của sony luôn,đem ra shop,shop pó tay,chỉ có anh samsum là đọc được,mà khi mới mua về cái anh tivi sony nhà mình vẫn chơi game bình thường mặc dù lúc cắm cài hdmi vào có hơi khó khăn cũng kêu bụp bụp,nhảy sọc sọc phải vào set lại hdmi là hết....nhưng mà chỉ xài được gần 1 năm thì....:((.hãi lắm rồi,giờ đã hiểu tiền nào của nấy,ở việt nam mình ít bị,mình lên diễn đàng nước ngoài thì cũng có nhiều người bị còn ở việt nam thì lúc mình cầm máy đi tứ phương sửa thì cũng gặp vài người giống mình và lúc đó không biết nguyên nhân T_T,giờ mình đã biết,mong mod lưu ý điều này để không mem nào xài vài năm hoặc 2 năm như mình là bị,thời gian mình bị là tính từ lúc mình lập topic này đó,những lời mình nói là sự thật.

---------- Post added at 22:23 ---------- Previous post was at 22:14 ----------

mong mod chỉnh lại tiêu đề giùm mình là tác hại của dây HDMi dởm để anh em đọc và đề phòng T_T,có thể bây giờ ta chưa bị,nhưng 1 ngày nào đó ta sẽ bị,nếu ai chưa tin thì có thể pm hay liên lạc với nextgen hoặc halo,mimi hay mario hoặc tiệm đối diện mario,nói chung tiệm nào về ps3 mà mấy bác kêu nổi tiếng mình đều tới kể cả tiệm nhỏ xíu hotgamevn ở tp hcm về vụ của mình chắc sẽ rõ,lúc đó vì vụ này mà nhân viên ở đó cũng điên đầu nhức não phán bệnh đủ thứ :))

Chỉnh sửa cuối: 15/8/11
  5. anti_intermilan

anti_intermilan Rossoneri

1 năm đổ lại đây dây HDMI giá 150k trở xuống đều là dây kém chất lượng

Trường hợp của mình:
    Trước dùng PC làm Home theater, mua 1 dậy HDMI giá 160k năm 2008 về dùng
    Sau đó mua thêm Xbox360 về (cuối 2009), mua 1 dây HDMI do mod AJ bán luôn (giá tầm 120k)
    Năm ngoái mua PS3, dùng dây của AJ bán không lên hình, chuyển qua dây mua ban đầu lên hình ngon. Tính tới giờ vẫn chưa bị lỗi mất hình (TV LG LH20)

6. darksiders

mình tính cuối tháng 8 mua 1 dây HDMI ỡ nguyễn kim không bik dk hok nữa

7. xeno_alibaba

xeno_alibaba Mario & Luigi

hdmi tàu bây h rẻ ấy mà ! mấy loại trăm mấy đấy có chỗ họ bán có 50-70k ! thôi thì cứ 1 năm thay 1 dây ! ^^

8. darksiders

hic hic vừa mới bật máy lên, nghe thữ tiếng ỡ đằng sau máy thì nghe lụp bụp lụp bup ngay chỗ cắm dây HDMI, hic hic, chắc chũ nhật này, mua dây mới lun quá, :((
    viet phat: cho mình hõi, dây HDMI bạn mua ỡ HALO là loại bay nhiu vậy 120k hay 250k vậy bạn ?

9. emolybq

emolybq Donkey Kong

đọc từ đầu đến cuối mà khiếp x_X
    có lẽ cạch LG là 1
    cạch HDMI Cable tàu là 2 x_X

à em hỏi luôn các bác, cái dây HDMI theo đầu MyTV và VTC-HD dùng có tốt ko? em chạy MyTV/VTCHD hơn 1 năm r ko thấy vấn đề gì hết!

10. viet phat

dây đó tổt đó bạn,sau bao năm mình bị thì minh biết là chẳng phải do tivi LG đâu bạn à,cái xbox mua về cũng chạy ngon lành,cái ps3 thằng bạn đem qua cũng thế,chủ yếu là do cái dây HDMI nó làm ps3 mình bị vậy thôi,nếu dây tặng kèm thì hên xui à bạn ơi,dây HDMI ở halo là mình mua lại của người ta,mà người ta mua cái dây đó ở halo là 150k mà vào thời điểm đó dây 150k của halo thì tốt,còn bây giờ thì đa số kém chất lượng,sau vụ này mình đã rút kn mua luôn 1 cái dây 1 triệu về chơi,vì mình đã rất sợ vụ này rồi,mắc nhưng chất lượng,còn hơn 1 thời gian sau thì cái máy nó sida luôn T_T

---------- Post added at 16:34 ---------- Previous post was at 16:21 ----------

bạn nên tháo dây đó ra đi,chơi 1 thời gian kẻo giống mình phải đi sắm thằng tivi samsum bây giờ ấy,nói chung thì mình chỉ nói 1 câu thôi,đã mua 1 cái máy với giá cao,thì tại sao không mua 1 cái dây với chất lượng tốt?thà mình mua mắc hơn dây tàu nhưng thằng ps3 chơi game phà phà còn hơn để 1 lúc sau thì nó lại bị lỗi kén tất cả tivi ngoại trừ samsum,lúc mình mua ps3 về với sắm tivi,mình cũng giống mấy bạn là nghe lời tụi bán mua cái dây bình thường và kêu không khác biệt,mua về chơi ngon lành được 1 năm thì 1 ngày nọ tivi chỉ biết đen thui và đành phải chơi bằng dây 3 đầu,mà mấy bạn biết rồi đó,chơi dây AV thì chịu sao nỗi,hình ảnh xấu quắc,thế là mình đi khắp nơi mà cũng không ai sữa được,rồi 1 ngày nọ có người kêu mua dây component 6 đầu,xài cũng tương đương HDMI thật nhưng mà chơi được 3 ngày là đen thui màn hình :((,mỗi lân bị vậy phải đem qua nhà thằng bạn cắm vô tivi nó thì lại hết,tưởng tivi nó ngon để đó chơi với nó,3 ngày sau cũng đen....nói chung là do dây HDMI làm cho ps3 mình không thể lên được chuẩn HDMI vì nó kén tất cả các loại tivi trừ samsum.trên 4rum nước ngoài tụi nó cũng kêu nếu xai dây kém chất lượng sẽ làm HDMI minh bị lỗi thế,anh em lấy kn từ minh va rút kn còn hay hơn.nếu anh em nào muốn mình xin tặng cái dây HDMI tàu đó xài thử xem có bị giống mình không :)),dây đó mình mua của thằng hiệp lực với giá 250k,à anh em nếu đi mua linh kiện hay sửa máy đừng nên vào hiệp lực,giá nó cao hơn người ta và còn luộc đồ mình đấy.

11. byebyegvn

byebyegvn T.E.T.Я.I.S

Hix đang định mua 1 cọng hdmi về mà nghe nói sợ quá,
    Trên đời con cháu Lý Thông nhiều lắm, dây 1 triệu chắc gì xịn.
    Chắc chơi dây av luôn cho lành

12. kingluang

kingluang C O N T R A

- Bạn có thể giúp mình làm cách nào để fân biệt dc dây HDMI xịn và dỏm ko bạn?

- H ngoài thị trường bán wá trời mà ko biết đâu à thật jả :((

thanksss

13. badhitman

badhitman Guest

về tình trạng do dây mà làm hư máy ps3 thì mình chưa gặp, hiện tại mình cũng đang xài loại dây 80k của china. Còn vấn đề với tivi LG thì mình gặp với 2 loại tivi LG là seri 310 va 330 thì cungv bị tình trạng màn hình bật lên chọn HDMI thì đen thui. Nguyên nhân của 2 dòng này la do không hỗ trợ HDMI 1080 i cũng như p, khắc phục thì bật PS3 và set HDMI ở chế độ 760p là chạy ok.

14. viet phat

đọc hết những gì mình ghi đi bạn,mình không phải gà đâu mà mắc những loại sơ đẳng đó và thợ ở tiệm cũng không gà đâu mà không biết để rồi kêu bó tay

---------- Post added at 14:27 ---------- Previous post was at 14:21 ----------

bạn lên google nó có nói nhiều và rõ về dây xịn dây dỏm mà bạn?giúp bạn biết rõ luôn đầy đủ đó

15. nextgen.vn

nextgen.vn T.E.T.Я.I.S

Mình cũng từng gặp nhiều khách hàng than trời vì TV LG kén dây HDMI :(

16. tienx88

tienx88 Fire in the hole! Lão Làng GVN

bác cắm cả av và HDMI xong vào chế độ av đổi sang HDMI , nhưng set thử ở 480 rồi lên dần thôi chứ đừng set cao luôn

17. ma_buu

ma_buu Mr & Ms Pac-Man

nhà mình đang xài con Toshiba Regza 32AV550E kô biết có kén dây HDMI kô vậy? mình chuẩn bị mua 1 em ps3 rồi

18. viet phat

xin thưa là không phải trường hợp của mình là kén tivi LG,mời bạn đọc bài trên của mình giùm bạn ơi
    cách này của bác mình đã làm rồi,xin nhắc lại không phải do chưa giữ nguyên nút power để rs máy hay điều bác đang nói,vì tất cả nhừng điều đó mình đã làm hết,mong bác nên đọc tất cả bài của mình,trường hợp của mình là do xài dây HDMI dởm mà nó làm cái ps3 như thế chư không phải do không biết chỉnh hay kén tivi gì hết,hồi đầu mình nghĩ kén TV LG nhưng nếu kén tại sao lại chơi được gần 1 năm trời mới bị?đó chỉ là lý do bào chữa của những bác không biết nguyên nhân mà phán bậy chứ chưa tìm hiểu trên trang nước ngoài,mình có nói rõ,mình đem thử trên tivi sony,bravia,LGv...v và đã đem ra tiệm để xem và thợ ở tất cả tiệm đều bó tay hoặc phán hư cổng HDMI nếu sửa thì 50% được hoặc hư máy,nào là phải khò máy,xin lỗi cũng hên lúc đó chưa ngu nên đem máy về và tìm hiểu kỹ càng trên diễn đàng nước ngoài mới biết nguyên nhân nếu không bây giờ vẫn bị mấy bác thợ VN phán bậy bạ,nói chung mình rút kn,cái gì VN không biết,thà tìm hiểu trang nước ngoài,thế nào cũng tìm được nguyên nhân!chỉ samsum là có thể ps3 mình xài được,mình chỉ cảnh báo để anh em không giống như mình hay 1 số người bị để rồi mua tivi samsum mà xài,chính ông anh mình bị mà không biết,ổng xài samsum nhưng sau này 1 lần ổng cầm ps3 qua nhà thằng bạn chơi thì lạ thay 2 tivi nhà nó đều không lên được HDMi ngoại trừ lên dây AV,nhìn dây ổng cũng giống dây cũ mình sau đó hỏi ra ông mới nói....dây anh mua ở hiệp lực,có 1 số bạn nhà xài samsum nên không biết là mình đã bị,đến khi sử dụng tivi khác thì bị,tất cả đều toàn suy nghĩ dây dởm với xịn không khác nhau mấy!nhưng khác ở 1 chổ nó sẽ ảnh hưởng đến ps3 nhà bạn về sau
    bạn đừng nghe lời phán bậy bả của thợ việt nam là kén tivi,chủ yếu bạn đừng xài dây dỏm vì nó sẽ làm HDMI của ps3 bạn có vấn đề thôi,kén tivi chỉ xảy ra khi lần đầu tiên mua máy mà không xài được,còn nếu đã xài được lúc đầu là không phải kén tivi
    chỉ nói 1 điều Anh em xài HDMI thì chịu khó sắm 1 dây chất lượng chứ đừng nghe lời dụ dỗ sắm hàng dỏm xài 1 thời gian nó làm ảnh hưởng của máy thôi!
    Mong những người vào đọc đừng có phán những điều cơ bản nào là giữ nguyên nút nguồi 5s hay cắm dây AV rồi set lên HDMI giùm mình,đọc ở trên mình nói rõ mà.

Anh nào muốn mình xin biếu sợi dây làm ps3 mình bị điên....nếu bác nào cần mình xin tặng về chơi thử

Chỉnh sửa cuối: 28/8/11
  19. tvuong

tvuong Youtube Master Race

dây xịn bạn mua ở đâu vậy, mình hỏi bên phong vũ hay mấy cửa hàng game nó toàn bán dây 100 -200 à. còn trên 5s thấy có người bán dây xịn nhưng khó tin tưởng dc

20. darksiders

lên nguyễn kim mà mua đó bạn, mình mới mua cái dây 300k ỡ đó