Lớp học modding Diablo mở cửa

Thảo luận trong 'Lưu trữ bài viết hay' bắt đầu bởi haidaibang667715, 3/4/08.

1. o0o0x0o0o

o0o0x0o0o The Warrior of Light

Chưa xong hoàn toàn. Dạo này tớ bận quá nên công việc bị đình trệ. Qua tháng 7 tớ sẽ làm nốt. Có gì cậu cứ lo phần quest mới đi.

2. [K]u[M]u[P]

[K]u[M]u[P] Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi làm thế nào để có thể thay đổi được hình các item vậy.

3. haidaibang667715

haidaibang667715 T.E.T.Я.I.S

Àh, bạn có thể dùng Công cụ DC6Creator1.02 và đọc bài hướng dẫn của mình để hiểu rõ hơn :D
    @o0o0x0o0o & All: ông còn giữ mấy cái files hướng dẫn làm mod của tui hok, bữa nào up lên host mạnh, tui down về edit lại rồi post lên web luôn cho tiện, Thanks trước:D

4. [K]u[M]u[P]

Mình đọc bài này của Rồng ma nhưng không hiểu đoạn save ra đâu đó kiều gì? Ai có bài hướng dẫn cụ thể hoặc chi tiết hơn chỉ mình với , có hình ảnh minh họa thì càng tốt nha :D

5. haidaibang667715

Cái hướng dẫn của mình có cả hình ảnh luôn đếy bạn àh, down về xem cho tiện hoặc là chờ mình làm xong rồi xem cũng được:D

6. [K]u[M]u[P]

Nếu là hd ở trang 1 thì bạn up cho mình host khác với , mediafire mình down = IDM và Gigaget đều không được luôn >"<.

7. haidaibang667715

Được rồi, đang cố gắng làm một hướng dẫn thật dễ hiểu cho các bạn đây :D

8. muoima

muoima Sonic the Hedgehog

nhớ up lên host nào dễ down tí nhé đừng MU +RS nếu ko up trực tiếp lên đấy luôn cho tiện:D

9. haidaibang667715

Up lên đây phải chia ra nhiều part, hì, để mình làm trên web luôn, bạn nào muốn down về nhà xem offline thì mình convert sang pdf rồi up cho, mai nhá, mai sẽ có 1 bản hướng dẫn DC6 dễ hiểu dành cho các bạn :D

10. vkien

vkien Donkey Kong

o0o0x0o0o ơi cho mình hỏi, bạn làm mấy cái hình sau đó chuyển sang dc6 cho vào diablo có bị tình trạng là xung quanh đồ mình đưa vào có mấy cái viền đen đen hok tui bị mà chả bik làm thế nào, dùng photoshop chỉnh lại ở độ phân giải cao nhất mà vẫn bị...

11. Rồng Ma OnLine

Rồng Ma OnLine T.E.T.Я.I.S

Chỉnh lại độ nét là xong mà.Hình như nó còn phụ thuộc thêm vào độ sáng của hình nữa thì phải?Đâu có phụ thuộc vào độ phân giải đâu ông?

12. helpme123

helpme123 Donkey Kong Lão Làng GVN

Cho em hỏi, các anh làm sao thay đổi hình icon được vậy? Chỉ cho em với, em đang muốn cách tân giao diện con Diablo của mình

13. vkien

vkien Donkey Kong

ông rồng ma ơi, tui còn gà photoshop lắm ông chỉ tui cách tăng độ nét đi

14. chuvietha

chuvietha Donkey Kong

Pác Vkien ơi, sao Mod pác em ko dùng được 1 số Skill, ví dụ con Sor em ko dùng được bão tuyết hay một số skill sét, con drui không biến được thành sói cũng như không gọi được Diablo ?????????

15. vkien

vkien Donkey Kong

mấy cái skill quy định hình thức sử dụng của vũ khí nằm ở đâu nhỉ???(Ví dụ:javelin thì phóng lao,thowing thì ném ra cái rìu...)Ai pro chỉ dùm

16. o0o0x0o0o

o0o0x0o0o The Warrior of Light

Mở cái file hình đó ra bằng PTS. Phóng to lên. Dùng công cụ của PTS xóa hoặc bôi đen toàn bộ những thứ xung quanh item (Trừ mỗi Item thôi). Nhớ là bôi đen thật kỹ vào. Thì lúc vào game nó sẽ ko bị như thế nữa.

17. helpme123

helpme123 Donkey Kong Lão Làng GVN

Anh o0o0x0o0o chỉ em với, em hậu tạ sau :D

18. vkien

vkien Donkey Kong

mình mới tìm thấy cách khác hay hơn:
    c1: trước khi chuyển thành*.dc6 hãy chuyễn sang *.bmp (có sẵn càng tốt, đôi khi chuyển từ *.jpg sang *.bmp hình ảnh bị bể hình) trước đã.
    c2:nếu ko có file *.bmp sẵn thì các ban dùng photoshop chuyển *.jpg thành *.tif sau đó chuyển thành *.dc6 đảm bảo ko có viền đen

19. vkien

vkien Donkey Kong

bạn mở file skill.txt (bằng M Excel) ra đọc tên của skill gọi diablo (ở đay toi thay vào chiêu gọi gấu tên là : Summon Glizzi..), vào file skilldecs.txt (bằng M Excel) tìm tên của skill bạn vừa đọc.Hàng của skill đó cột thứ 7 từ trái qua, bạn có thấy số ko, nhớ con số đó.Dùng DC6 Creator mở file skillsor.dc6 ra tìm ở cái ô bên trái có mấy con số 0000 0001 .... tìm xuống con số lúc nãy, giả sử là 0018 .Tiếp theo, tìm một cái hình bạn ưng í import vào cái hình đó save lại thế là xong...:D (nhớ coi kích thước của nó nha ở ô Width, Height)
    chuyện nhỏ:D

20. raducqn

raducqn Youtube Master Race

Nhờ vkien bày mình cách edit biến skill summon con gấu thành con tướng màn 4 (diablo [?]) và số lượng quái summon của drull với. Hướng dẫn dùm mình như vậy thôi, đừng chung chung vì mình coi đó như ví dụ cũng được.
    Làm ơn~~~