Lord of Arcana [EUR]

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi vuduc2410, 22/1/11.

1. Lovan

Lovan Donkey Kong

h mới để ý đúng là chơi với boss đêc làm đc cm :(( đánh boss có cái cm hay để phá nút mà chơi lance ko có mới bùn. Ai chơi có battle art 4 của lance chưa
    @bloo[D]ragon: cái cm tính dam theo vạch mình ấn đc chứ có tính dam bt đâu nhỉ bt là 1/3 khoảng 1k-1k5, 1/2 2k-2k5 ai bấm đc full thì ...:D

2. squall_seed

squall_seed T.E.T.Я.I.S

Battle art 4 cua firelance là Fadeaway, khá mạnh. Nạp 3 phát chạy tơi gần boss, boss ra đòn, ta xài art nhảy lên bắn lần lượt 3 phát. Mỗi phát lại làm ta bay lui 1 đoạn như cánh bướm dập dờn. Kết quả boss đánh hụt và ăn 3 phát vào mặt, ảo vãi :))

3. Cobber

Cobber Fire in the hole!

cái con boss agni sau mình mang eye of the god vào đánh vào cái tay nó có vòng xanh hoài ko đứt ra dc nhỉ, nhớ lúc còn full level đánh con rồng đầu tiên vào cái đuôi nó cũng vòng xanh nó đứt ra mà nhỉ

4. squall_seed

squall_seed T.E.T.Я.I.S

Cái tay đó hp khá nhiều, phải tập trung đánh vào đó nó mới vỡ trc khi chết. Dùng firelance bắn thì khỏe hơn.

5. hotrungson

hotrungson Donkey Kong

Mấy bác cho mình hỏi làm sao tăng skill và tìm mấy tấm magic card dc vậy,với cách nào để đặt skill vào ô? thanks

6. shivakl

shivakl Dragon Quest

magic card thì phải chế tạo ra như chế vũ khí vậy
    skill thì đánh từ từ lev vũ khí tăng thì sẽ có skill mới , bạn nên chơi 1H sword vì mau có skill mới lắm :D

7. oi_gioi_oi

oi_gioi_oi Mayor of SimCity

Weapon 2hand thì cây nào là ultimate nhỉ??????
    Đang cầm cây balmung:|

8. 29.uRGo

29.uRGo Youtube Master Race

sao em cứ bị "...the saved data could not be located..." ! K vào game đc ...:(

9. warriosbest

warriosbest SPARTAN John-117

kiếm ở đâu mấy cái recipe để chế vk nhỉ ? - hay cứ phải lên lvl rùi làm xong quest mới có ?

10. haikool

haikool Mr & Ms Pac-Man

cho h̉oi chút fire rune và prower rune kiếm ở đâu ṿây???

11. Lovan

Lovan Donkey Kong

vâng thế nó mới ra về sau vk thì ngon nhưng amor thì càng ngày càng cùi có mỗi slost :((
    fire rune và power run trong shop chap 5 6

12. tambabiday1

tambabiday1 Youtube Master Race

bahamut card với grendel card cái nào dame to hơn vậy ???

---------- Post added at 23:36 ---------- Previous post was at 23:26 ----------

Ai chỉ cách giết con vermilion dùm , mình dùng 2H . Nó ra chiêu xong chưa kịp chém nó là nó biến mất rồi

13. langtuvole

langtuvole Youtube Master Race

các lão đại cho em hỏi chút. em hoàn thành 2 quest ở chap 1. làm sao để sang chap 2 đây . em mới down về đang nghịch. Mong chỉ giáo nha.

14. squall_seed

squall_seed T.E.T.Я.I.S

Chạy vào guild sẽ có quest mới trong đó, làm xong quest đó là sang chap 2 :)

15. Aratdo

Aratdo Donkey Kong

sao lúc làm quest giết boss có hai con rắn, nó bắt mình giết con màu xanh xanh, mà sao cầm súng bắn vô toàn 0 giọt.

Chỉnh sửa cuối: 5/2/11
  16. shivakl

shivakl Dragon Quest

guild gì ma guild pa.. xúi bậy ah .. guild là chỗ để đánh onl thôi .. đừng vô đó làm gì

vào lại cái điện thờ, templess đó, chỗ mà mới vô lev 1 có 2 con rồng đứng kể bên nó thả xuống đó. vô gít boss wa chapt mới.. hết Q thì vào đó kill boss wa chapt mới

p/s : cái magic light tạo ra 3 cuc sáng sáng bay quanh người để làm gì nhỉ, hít quái thì lại mất 3 cục đó.. để add thuộc tính light vào weapon trong 3 hit = 3 cục sao

17. vinhtidus2006

vinhtidus2006 C O N T R A Lão Làng GVN

Mình thấy chơi Chùy (Mace) khá hay đấy chứ, kiểu đánh giống kung fu trung quốc ấy. Nó có nhiều skill lợi hại lắm.
    Vì Mace ko gắn đc card magic nên thay vào đó là dùng cước pháp (đá), nếu tăng max thì có chiêu "Vô Ảnh Cước", đá trên không khoản 10-15 phát, 2-3 cước cuối cùng sẽ mất máu nhiều nhất.
    Battle Art 1 của Mace là "Địa chấn" Chùy, đánh 1 đòn thiệt mạnh xuống đất (có khả năng làm cho đối phương bị ngã) Damge chiêu này cũng kha khá.
    Battle Art 2 của Mace là "Lăng Ba Di Bộ", khi đánh chiêu này nhân vật sẽ bước 2-3 bước trước khi đánh, trong thời gian bước thì né mọi đòn đánh, Skill này damge khá ở level 3 khi đánh ra chiêu cuối cùng sẽ nện ra 3 chùy vào đối thủ.
    Battle Art 3 của Mace là "Toái Liệt" Chùy, khi đánh sẽ có khả năng làm cho đối thủ bị choán (kết hợp với Faint Orb thì đánh rất mau bị choán, đặc biệt là khi nện skill này vào điểm choán của Boss thì chỉ cần 2-3 phát là choán) và chiêu này phát huy tác dụng nhất khi gồng lên đến mức cuối (vừa gồng vừa chạy hoặc làm việc khác cũng ko mất gồng)
    Battle Art 4 mình chưa max nên chưa biết, bạn nào max rồi cho mình biết với.
    Ngoài ra mọi đòn đánh thường của Mace thì chỉ phát huy tác dụng thật sự khi gồng lên, còn ko gồng thì đánh damge như 1H Sword, có điều đánh chậm hơn.
    Một điều khiến mình chơi Mace thấy khá hay nữa là Mace có chiêu lăn lộn khá giống MHF, nhưng mà khác ở chổ là trong MHF thì trong lúc lăn lộn vẫn có thể bị đánh, còn trong Lord of Arcana thì khi lăn lộn thì né mọi đòn đánh (coi như là bất tử lúc lăn lộn rồi).
    Còn về điểm yếu của Mace thì đó là khi xài Mace thì sẽ ko xài đc Magic Card, Khiên. Vũ khí của Mace ngoài + Agi với Luck thì ko còn thấy + gì khác nữa. Và tốc độ đánh thường của Mace hơi chậm và damge yếu nếu ko gồng, chủ yếu dựa vào skill là chính.

Đó là 1 số cảm tưởng của mình khi chơi Mace.

18. squall_seed

squall_seed T.E.T.Я.I.S

Thiệt hả pa :|, trc giờ ko biết mỗi lần muốn qua chap mới tui toàn vô guild đánh ko à. Trong guild dành cho multi nên khó hơn mỗi lần qua chap cũng oải ghê.

Mà kệ vô đó đánh đi khó hơn mau lên tay nghề :D

19. bloo[D]ragon

bloo[D]ragon Youtube Master Race

Chán !! lv70 là max hay sao ý, định cày lên vài k máu mà bây h còn chưa tới 700 :))

20. shivakl

shivakl Dragon Quest

vinhtidus2006 : pa này dich skill ra haizz ghê.. mnace đúng là lợi hại nhưng đánh marce chủ yếu là hit n run vì xài marce dc 1 lượng stamia vô đối nhất trong các loại vũ khí... ngoài cái yếu điểm ko xài dc magic card thì cái yếu nhất của marce là ko xài shield hoặc def dc nên đánh với 1 số loại quái hay boss thì ăn hành là cái chắc ... nhất là với 1 số con bắt buộc phải def chứ ko né tránh dc. mà bất mãn nhất là xài marce thấy nó cầm vkhi = mỗi cái tay phải, đánh đấm cũng = tay phải. cái tay trái như bị liệt vậy, ngoắc ngoãi ko để làm gì cả , tay trải ở ko sao ko cho đeo cái shield để def nhỉ

mà cái faint orb là đánh stun ah ?? có cái orb display là gì ấy

squall_seed's : guild là để chơi multi với người khác, do đó quái nó cũng trâu bò 1 cách khốn nạn hơn thôi chứ chẳng thông minh hơn bthuong lầ mây .. mà cha này làm sao vô guild mà wa chapt dc nhỉ.. dùng xlink online ah. chẵng lẽ lúc nào mún qua chapt là cắm caple vào onl? hay suốt ngày cắm caple xlink onl psp ?