Love RO ! Đơn giản là đam mê !

Thảo luận trong 'Ragnarok' bắt đầu bởi Congamudo, 20/7/12.

1. chupchupchip

chupchupchip Donkey Kong Lão Làng GVN

Vãi Call Boy,hèn gì đi WOE cứ gặp thằng này là chết trong khi mấy thằng khác SB cũng 2 lần mới xong :))

2. lacoste317

lacoste317 Youtube Master Race

cái này là web gamne hả bạn. nhìn lạ là vì chỗ mình k ai chơi cái này

3. ILoveShuChang

ILoveShuChang Youtube Master Race

Biết ngay cái cậu Call Boy hack mà. Nhân cách như tên gọi :).Vào pvp 1 mình dẹp cả chục người. Tớ kêu hack thì mấy mem Ethereal cứ gân cổ lên cãi :" Hack thì pm urneal_xmetal" :) haizzzzzzzz

4. ZhaoSin

ZhaoSin Mr & Ms Pac-Man

người đáng tin a ko tin a đi tin người khác -> kết quả thế rầy... :)

5. procokhac122

procokhac122 Youtube Master Race

Thế rút cục chuyện gì đang xảy ra w' sever vậy.....trang chủ zô cũng k đc...hay là sv sập r :-s

6. Novice01

Novice01 Youtube Master Race

Tự mình làm giờ lại bảo đơn giản là làm lại từ đầu ? *** đáng tin tí nào nữa =)) đơn giản thật

7. chupchupchip

Nói đừng buồn chứ mình nghĩ bản thân là admin thì biết rõ ai hack hay không thôi, đến khi bị phanh phui ra thì mới nhận , rồi xin lỗi :|. Thằng bạn của mình nó make đồ kinh thế kia mà không biết, còn mấy bạn gì gì đó hack có vài ngày cái biết , pro vãi đái. Hèn chi cái eo' gì cũng bên ethenal , hồi vụ thằng Fack cũng vậy.
    .Cash nộp vào , thời gian thức để event , hunt MVP suốt 2 tháng... giờ bảo reset lại rồi kêu ủng hộ lại :|. Thế muốn chơi thì phải nộp cash lại rồi train lại , rồi hunt tùm lum để lấy lại những gì đã mất à ? . Còn nếu bạn nào có thái độ bay vào đây nói : "server private , chơi được thì chơi , không chơi thì biến" xin lỗi chứ thái độ này deo' chấp nhận được.
    PS: Ơ mà sao vsRo không bị scandal nào thế nhỉ , server cũng tầm 5 tháng chứ ít à, bộ bên đó có 1 mình admin làm việc sao :). Bạn 1st kinh nghiệm làm mấy cái server rồi có khác , server nào sập cũng ráng mà qua 6 tháng :)

8. Kratattic

Kratattic Youtube Master Race

@^:đồng ý với bạn trên là thái độ admin bựa éo chịu được, có ý kiến là bị đáp ngay câu " chơi được thì chơi,ko chơi thì nghỉ " vào mặt. Bây giờ tè le ra rồi, bạn admin định giải quyết sao:-j

9. Novice01

vSRO phải rs 1 là do bị người ngoài phá , 2 là bị bão hòa các kiểu nên mới rs , đằng này vì admin tự sướng gây ức chế nên giờ phải rs để mong chích xì cục ức đó à ? =)) thất vọng lắm .

10. ZhaoSin

ZhaoSin Mr & Ms Pac-Man

Mấy bạn vào forum để góp ý tiếp cho admin nhé : http://forum.congchiase.com
    Xin cám ơn các bạn :)
    P/S: mình cũng buồn cho server thật dù ko còn là GM...

11. Tieu^Long

Tieu^Long C O N T R A Lão Làng GVN

Thật, các bạn chơi đc thì chơi ko chơi đc thì ... Riêng mình vẫn sẽ ủng hộ và gắn bó nếu sv open lại lần nữa. Đảm bảo sẽ có nhiều thứ mới và hay hơn nữa.

12. chupchupchip

Thôi công sức tớ bỏ ra trong 2 tháng, tiền bạc, thời gian, team , này nọ đủ thứ ra đi, âu cũng là vì cái xui.
    Đội ngũ GM vãi thật , mình chưa nói cái vụ thằng LK tank cho team ethernal MVP hồi quest biển đông , cái đám slave của con boss nó đánh thằng LK đó toàn lucky.Cũng rất khôn khéo là đi làm quest tầm 1-2h sáng :).Tất nhiên, có nói gì cũng vô ích, nói thì các bạn bảo là bằng chứng đâu này nọ lọ chai.Tớ chỉ nói thế này, bạn của admin thì admin làm lơ ,còn chú nào tòm tem vào hack hiết gì đó thì GM chém :))
    PS: Ở mà cái thằng nào chơi ác , xóa cả database đến giờ phải lập server mới =)).

---------- Post added at 20:32 ---------- Previous post was at 20:25 ----------

Mà mình thắc mắc là làm gì có chuyện xóa hết database ? , nễu đã làm server thì luôn có file để backup lại mà ,ít ra backup cũng được 2 hay 3 ngày trước , thế quái gì xóa hết được ?
    PS: Đây chỉ là câu hỏi thôi, không rành về cái này lắm.

13. ILoveShuChang

Vì a đã vô tình đánh mất niềm tin :D

14. gogoanime

gogoanime Youtube Master Race

ko cần = chứng đâu LK sida của mình tank vẫn lucky đều đều nhé

15. ILoveShuChang

CHơi đc với siêu nhân thì chơi, còn mình k chơi đc :)

16. lloe1989

lloe1989 Mr & Ms Pac-Man

Hài vấn đề bảo mật thì không nói nhưng backup mà không biết thì :D

17. chupchupchip

Mấy bạn nào đó bảo chơi game mà hack loại người lười lao động ,mê hưởng thụ gì gì đó. Ôi vl các bạn chứ mình không có time để hunt item ( vì còn phải đi làm ) rao mua Dman Dboot tốn tiền VNĐ vãi ra , mà ai đâu ngờ chỉ với 1 vài câu lệnh là có hết ngay.

---------- Post added at 11:48 ---------- Previous post was at 11:40 ----------

admin nói : database đã bị xóa bởi những người xa lạ kia nhưng sự thật là không ai xóa (WTF ? nói dối làm gì thế )
    Lúc đầu bảo là sẽ backup nhưng sau đó lại phán là database bị xóa , mị dân vãi.

18. Congamudo

Congamudo Donkey Kong

Mình đã có back up rất kĩ lưỡng, nhưng khi restore file back up trở lại thì phát hiện ra thiếu sót rất nhiều thứ. Thành ra việc back up trở nên bất khả thi.

Có thể kĩ thuật của người mới làm không tốt, nhưng dần sẽ tốt. Cái gì cũng cần học hỏi, có cái chỉ đọc qua không hiểu mà phải dính vào thì mới biết rút kinh nghiệm. Có ai ở trên chưa từng phạm sai lầm chưa ? Nếu rồi thì chắc các bạn hiểu ?

Từ một gamer thành một admin của một sv đủ lớn để có scandal cho các bạn ném gạch, sao các bạn không thử làm đi rồi hẵng phán ? Thử một lần đặt mình vào vị trí của Admin đi đã. Còn cuộc sống mà, có người này người nọ. Bạn thông minh, chịu khó đọc này nọ, nhưng tôi thì không thông minh bằng, chẳng hạn thế. Nếu như cười trên cái sai sót của người khác làm các bạn hả hê, thì chắc từ hqua tới giờ các bạn hả hê phải biết.

Tóm lại là, mình cảm thấy nếu tiếp tục chơi là đồng nghĩa với việc chấp nhận cùng bỏ qua cho BQT về lần này, thì nên thôi móc ngoáy và góp ý cho BQT đi, còn không, các bạn có quyền không bình luận nữa cơ mà ? Chửi 1 cái gì đấy rồi lại hếch tai lên nghe ngóng mọi thứ về cái đấy, các bạn thấy giống cái gì ?

Thân ái.

19. Novice01

@^ : Thấy 1 thằng ngu luôn tự tin thái quá vào bản thân, thiếu hiểu biết nhưng luôn cho rằng mình hiểu biết, cố gắng bắt chước phong cách của 1 số người mà đánh mất đi cái tôi của chính mình, có gan làm mà ko có gan nhận, quan liêu + bao che, ko có bằng chứng cụ thể nhưng rất hùng hồn tuyên bố chỉ với suy nghĩ thiển cận của bản thân.
    tạm thời thấy là như thế, thân ái

20. Dark_Miss

Dark_Miss Youtube Master Race

Sao h vào trang web không được thế sever sập rồi ah :-?? . Đang định log con novice vào xem siêu nhân biến hình thế nào mà đã sập rồi =)) :)) .