[Lưu trữ] Hỗ trợ kĩ thuật - Hỏi đáp về lỗi game

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi Hannibalmk, 13/6/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. manlovegame

manlovegame Donkey Kong

lỗi này là khi đang setup giải nén file data2 thì ko chạy được nữa vì file đã bị hỏng hóc zì đó,bác xem mình đang xài loại DVD nào,nếu là DVD tím thì 90% là do đĩa bị trầy xước hay hỏng gì đó vì DVD tím là loại củng China nên hơi bị dỏm,cách khắc phục thì tui ko biết,nhưng theo tui nghĩ thì bác thử extract từng file zip trong DVD ra mà copy vào máy,file zip nào bị hỏng thì ra cửa hàng mua CD tương ứng về,ví dụ như trong trường hợp bác thì ra cửa hàng mua CD2 về rồi extract file data2 trong đó ra

2. ddhuans

ddhuans Donkey Kong Lão Làng GVN

DVD tím là DVD của VN chép lại đó ông ui! dzỏm cực kì!Khi ghi tia Laze khắc lên dĩa không được tốt và độ phản quang không cao nên đọc rất hay bị lỗi.Nhất là khi đầu dĩa quá nóng,hoặc trầy xước dù chỉ 1 vết nhỏ!

3. SUZA

SUZA C O N T R A

hey mấy bác ơi !
    giúp em cái nay với ,máy của em có cấu hình tương đối main MSI 3800+
    RAM 1 G , 1.8GHz , card Nvidia 6600,đang xài màn hình BENQ 15 in hey
    sao cái GTA khi trước em còn đang chơi ngon lành thi tự nhiên hôm nay nó dở chứng
    khi vào game thì màn hình đen xì và có hiện lên dòng chữ "out of range " không thấy game chạy nhưng vẫn nghe nhạc nền của nó cái lỗi này cũng áp dụng với tất cả các game mà em đang chơi
    chán quá không biết khắc phục mạc dù đã boot va cài lại window nhưng nó vẫn không được vậy có sư huynh nào biết cách khắc phục cái lỗi quái quỉ em đề cập ở trên thì hồi tin cho em với.

4. ddhuans

bác cài lại win là cài mới hay là cài đè?
    màn hình hiện lên dòng "out of range" là do ứng dụng đang chạy có độ phân giải cao hơn với độ phân giải của màn hình bác hỗ trợ.ví dụ bác để resolution trong game là 1024x768 mà màn hình bác chỉ hỗ trợ 800x600!Nhất là màn hình 15 inch thường chỉ hỗ trợ res 800x600.
    Cũng có thể do tần số quét của bác quá cao so với chuẩn của màn hình!ví dụ 85Hz mà màn hình chỉ hỗ trợ tới 60Hz!

Do bác nói tất cả các game của bác đều bị.Vậy có thể trong các game bác đã chỉnh độ phân giải quá cao.Hoặc bác đã "chọc ngoáy" gì vào trình điều khiển của card 3D!

Cách giải quyết nhanh gọn lẹ nhất là cài mới lại win (cài mới lại đấy nhé bác) + driver + game!
    Còn không thì kiếm 1 cái 17 inch gắn vào chỉnh các option của game và card 3D lại nhé bác!

5. SUZA

SUZA C O N T R A

hehe bác nói đúng đấy quả thật em đã chọc ngay trong game nhưng em cài lại win rồi nhưng có được đâu
    em đã thay đổi từ độ phân giải 1078X768 xuống 640x480 nhưng cài lại win nó cũng ko được

6. ddhuans

Bác chỉnh độ phân giải đấy là trong game hay ở ngoài desktop vậy?
    gần đây bác có chọc ngoáy chương trình nào mới không,mấy chương trình dùng để OC hay tối ưu card đồ họa ấy!

7. SUZA

SUZA C O N T R A

hey bác ơi
    em đã nói ở trên rồi em chỉnh độ phân giải ngay trong game đó
    ẹ nhưng bây giờ thì thật sự bó phép hehe
    giúp em với ngoài ra em chẳng còn làm cái gì với card 3D của em cả

8. tommyvicecity

tommyvicecity C O N T R A GameOver

Mấy bác chỉ cách chỉnh chương trình 3DA gì với!!!!!. Về ram và CPU thì ok, chỉ có con VGA onboard thôi!!!!:((. nhanh nhanh lên nhé!!!!. Không cần hình đẹp (cỡ Vice City là ok!!!:D)

9. ddhuans

Bác back up lại dữ liệu đi,chép các savegame qua ổ dĩa khác rùi format cài lại từ đầu!Thế là lẹ nhất chứ chỉ bác thế này muốn làm gì cũng khó!

10. SUZA

SUZA C O N T R A

hey bác ơi
    với lỗi này mình có thể boot CD đươc không vậy hả bác
    em đã boot CD lại rồi nhưng khi chạy game vẫn bị như thế

11. ddhuans

nhà bác ở đâu em lên xem giùm cho!
    Boot CD là sao?Nó có nhiều nghĩa lắm bác à!

12. SUZA

SUZA C O N T R A

em ở tận ĐÀ NẴNG lận bác ạ
    nhưng mà cái lỗi này em đã cài lại win rồi nhưng ko được(biết thế mình đừng mua cái màn hình này)

13. SUZA

SUZA C O N T R A

này bác ddhuans ơi !
    cho đến bây giò thì em chỉ chơi được một mình trò far cry thôi hà vì nó có bảng chỉnh
    độ phân giải game ngay ngoài màn hình ,nghĩ đâu chắc sửa cái bên này là có thể chơi được GTA nhưng kết quả vẫn "ẹ"
    thế phải làm sao đây hả bác ,cái cách cài lại win em đã làm rồi nhưng cũng không chơi được , boot CD cũng không ,cài cái Far cry chơi cũng không được .huhuhu buồn quá . làm sao đây ,ở Đà nẵng đang có bão ,đươc nghỉ mà chẳng được chơi GTA chán quá . Chắc ngày mai ra sông bơi cùng thằng CJ quá .Mấy bác biết cách sửa cái lỗi này bằng cách khác thì chỉ cho em với.

14. ddhuans

bác xóa GTA đi rùi cài lại!
    Nhớ là uninstall mà full luôn,bỏ hết mấy cái file setting luôn,chứ đừng có xóa GTA!trước khi uninstall nhớ back up lại mấy cái file save,nằm trong my document í!bác vào mydocument/GTA San Andres thấy cái thư mục save thì copy cái thư mục đi chỗ khác!xong rùi bác tiêu diệt cái thư mục San Andres luôn cho chắc cú,vì có file save setting của GTA trong đó nếu bác uninstall chưa xóa hết!
    Xong rùi bác cài lại GTA!
    Còn không được nữa thì bác kiếm ku thợ nào đấy "hard reset" giùm bác :D !

15. SUZA

SUZA C O N T R A

hehe cám ơn bác nhiều lắm em đã thử cách của bác rồi hehe
    tuyệt vời .Bây giờ không hiểu sao cái máy này không vào win luôn ,chắc phải nhờ mấy thằng kĩ thuật lên cho rồi nếu không cuối tuần bố già về oánh em chết!

16. ddhuans

Lạy chúa!
    Sao lại không vào win được?Em bó tay rùi.

Coi chừng bọn thợ nó luộc đồ đấy nhé bác!đừng cho nó mở thùng máy ra đấy!Nó cài lại phần mềm mà đòi hơn 50K bác cứ chém nó thẳng tay!

God bless U!

17. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Cho tui hỏi .Sao mấy bữa trước tui cài trò GTA:SA lại nhưng ko chơi được khi dzo6 nhà hay mấy đoạn phim thì máy tự reset lại:D.Ai bít khắc phục chỉ giùm.Thanks:D

18. SUZA

SUZA C O N T R A

hehe tuyệt vời bác ddhuans ơi . tuyệt vời ,đúng là tự mình làm tự mình sửa .hehe
    em đã biết cách khắc phục cái lỗi trên rồi
    mình phải vào properties ngoài màn hình rồi vào mục setiing vào advance rồi vào trong chỗ troubleshoot rồi kéo thanh đó từ full xuống 1 nấc thế rồi vào chơi ngon lành hehe
    không hiểu sao mà mình tài thế hehe bác nào có bị lỗi như em thì cứ đọc bài này mà làm đảm bảo thành công 100%

19. SUZA

SUZA C O N T R A

chài cái lỗi của bác khác thường quá em chưa gặp lần nào ,hay bác thử đem đĩa ra quán họ cài thử rồi xem có bị lỗi như bác không nếu có thì nói họ đổi lại cho bộ khác còn nếu không được thì bác thử về cài lại win thử sao ,chứ ngoài cách đó ra thì mình cũng bí rị. hehe mà còn cách này hay hơn nữa nè nếu bác còn bi lỗi đó thì thử làm theo cách của tui ở trên thử may ra nó được thì sao. còn nếu không được nữa thì chịu đành chơi game khác vậy

20. 1s1k_d2006

1s1k_d2006 The Warrior of Light Lão Làng GVN

em xin hỏi máy em chơi GTA SA được 1-2 phút [ không giật ] thì văng ra ngoài desktop báo lỗi file gta_sa.ễ bị lỗi em xin hỏi làm cách nào để sửa
    Máy em cấu hình P4 - 384 MB ram- VGA Onboard intel extreme graphic

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.