[Lưu trữ] Hỗ trợ kĩ thuật - Hỏi đáp về lỗi game

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi Hannibalmk, 13/6/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vicgame89

vicgame89 T.E.T.Я.I.S

Có thể do game không hỗ trợ card đồ họa của bạn, tốt nhất bạn nên cho biết cái cấu hình nhà bạn thì mới biết được!

2. ChaosLegend

ChaosLegend Mario & Luigi

gta 3 chơi thấy nó có 7 hình , làm sao khắc phục .

3. Hai Lúa.

Hai Lúa. Donkey Kong

Mình vào phần tinh chỉnh định chỉnh cái độ phân giải của game xuống thấp hơn nhưng không được .Vậy phải làm thế nào, mình đang chơi gta:sa, độ phân giải hiện thời là 800X600.Cám ơn nhiều :D:D:D

4. vicgame89

vicgame89 T.E.T.Я.I.S

7 hình là sao bác CL, em chưa hiểu ý bác. Chẳng nhẽ có 7 hình ảnh cùng lúc trên màn hình?

5. ChaosLegend

cái này tui cho thằng bạn mượn chơi rùi nó cũng nói là 7 hình , nghĩa là khi nhân vật đi wa còn lưu lại hình khi di chuyển ấy mà . GTA SAN chạy ngon lành kìa mà vô GTA 3 chỉnh thấp xuống hả :cool:

6. vicgame89

vicgame89 T.E.T.Я.I.S

Chả hiểu được cái GTA III, nhiều người kêu quá. Chơi mấy phiên bản sau ngon lành mà sao cái nì có nhiều chuyện vậy. Máy tui cũng giật giật khi chơi đây!

7. ChaosLegend

tui ko giật nhưng nó chỉ hiện nhìu hình làm mỏi mắt .

8. gta-nh

gta-nh Donkey Kong

CPU :P4 3.0GHZ
    RAM : DDR-2 1GB
    CARD : Gefore 6600GT - 256MB
    MAIN :945P
    Vậy mà không chạy được GTAIII mới điên chứ. Cài lại D là điều không thể vì hiện nay là 9.0c thì làm sao mà hạ xuống được

9. vicgame89

vicgame89 T.E.T.Я.I.S

Cấu hình như thế chơi SA còn mướt nữa là!
    Chắc là số không được chơi GTA III rùi!
    Thui chơi VC và SA cũng được!

10. gta-nh

gta-nh Donkey Kong

Có bản path nào khắc phục được mấy thứ khó chịu này không, dĩ nhiên là bản path hoàn chỉnh, bác nào biết thì share hộ em cái đi, chơi xong VC và SA rồi, bùn quá. Thanks mí bác nhiều nhiều

11. Madam

Madam Youtube Master Race

Hơ! Cho mình hỏi cái.Sao cái GTA SA mình chơi cứ bị giật như điên vậy đó ,đi chỗ nào củng giựt giựt bực cả mình .
    Cấu hình máy mình nè:
    1.5 GHz
    512Mb Ram
    64Mb VGA (Khổ nỗi ko biết mở chỗ nào để coi cái VGA này thuộc loại gì)

12. Madam

Madam Youtube Master Race

À xin lỗi !Cho mình hỏi cái Catalyst là để dùng làm gì vậy ???

13. gta-nh

gta-nh Donkey Kong

~~~> Cấu hình khá ổn để chơi GTASA, chỉ cần bạn vào option để chọn mức độ phân giải thấp xuống một chút xíu, giảm các hiệu ứng và khử răng cưa đi thì chắc là chơi okei thôi

14. Hai Lúa.

Hai Lúa. Donkey Kong

CHo mình hỏi là trong phần Option của Gta:sa có các phần như Mip mapping, antilansing,lengend mấy cái đó để làm gì.........Nếu cấu hình thấp có nên chỉnh mấy cái đó không ????? Muốn tắt chức năng khử răng cưa thì làm như thế nào:D:D:D

15. prophetqn

prophetqn Youtube Master Race

legend map là tùy chọn để on/off cái bảng tên từng nhà trong map .Còn anti-alising (hay đại loại cái gì gần giống với thế ,mình ko nhớ rõ lắm ) là chức năng khử răng cưa ,nếu bạn muốn game chạy nhanh hơn thì tắt cái đó đi ,đổi lại hình sẽ xấu hơn 1 ít (có răng cưa) .Còn mip mapping ko biết bạn có ghi đúng không ,mình ko rõ nữa ,theo mình biết object mapping là số lượng đa giác được dựng lên cho 1 hình thể ,số lượng mapping cang nhiều thì hình càng đẹp nhưng đòi hỏi nhiều ram hơn .

16. PIKEMAN98

PIKEMAN98 Mr & Ms Pac-Man

a cho tui hỏi nè sao tui cài SA rùi xong save lại ko load dc nó ghi là save game corrupted(ko nhớ rõ chữ cuối viết thế nào nữa viết sai thông cảm :D) tui install lại rùi nhưng vẫn bị thế có ai chỉ cho tui ó bị làm sao ko help meeeeeeeeeeee T_T

17. gta-nh

gta-nh Donkey Kong

Kiểm tra lại chỗ save game của bạn trong My Document, nếu như cảm thấy cần thiết thì del nó đi và vào tiếp tục chơi game, sau đó tiếp tục chơi để GTA khởi động chế độ lưu bằng cách tạo ra một thư mục save mới. Nếu vẫn không được thì cài game lại vào một ổ khác. Nếu vẫn không được nữa thì chú ý xem có phải dung lượng ổ đĩa C:\ đã đầy hay không. Nếu không được nữa thì cài lại Window, nhớ là nên cài Pack.No1 . Nếu vẫn không được nữa thì tìm ai cho luôn mấy cái đĩa GTA đi, nhìn mà không chơi được trông chướng mắt lắm. :D

18. JonyQuest

JonyQuest Youtube Master Race

cái 7 hình thì em bít. đó là do bật hiệu ứng thui. chỉnh trong phần display ấy

19. vicgame89

vicgame89 T.E.T.Я.I.S

Có ai gặp trường hợp như tui không?
    Tự nhiên đang đi gặp cái xe lơ lửng trên không, dừng lại chụp cái ảnh, các bác thấy tui đang đứng dưới đường đó nha, không phải trên xe đâu!

20. gta-nh

gta-nh Donkey Kong

Cái này thì chưa....trông thật là kinh khủng, nhưng chắc là glitchs thôi. GTA nào mà chẳng có

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.