[Lưu trữ] Hỗ trợ kĩ thuật - Hỏi đáp về lỗi game

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi Hannibalmk, 13/6/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hieu83122

hieu83122 Youtube Master Race

help me hix hix mình bị lỗi ở chuột lúc được lúc không, không thể điều khiển đươc có ai giúp mính với hic hic

2. Breakdancefan

Breakdancefan Youtube Master Race

mua chuột khác đi mà dùng chuột bị lỗi rồi đó

3. chicken gamer

chicken gamer Mr & Ms Pac-Man

kô phải chuột lỗi đâu bác cứ ấn esc 2 lần là lại tốt ngay í mà. Tôi cũng tưởng hỏng mà ra chơi CS đâu có sao

4. JonyQuest

JonyQuest Youtube Master Race

thế bác thử chua mà bảo lỗi chuột.Nếu ở desktop cũng bị thì là do hadware .còn nếu kô thì do software

5. Hannibalmk

Hannibalmk Mr & Ms Pac-Man

sửa lỗi bị bật ra = cách thay đổi acount kô ăn thu các bác ah,, chán ghê

6. Jacky Ydusa

Jacky Ydusa Mario & Luigi

Kỳ wá pác chun ui ! em mua hết 6CD mà vừa về mở CD 1 ra là chạy hông dc gì hết ! qua máy khác thì nó chạy giữa chừng bị die , em ở Kiên Giang fải đặt đĩa trên Sài gòn , giúp em với pác chun ơi !

7. QuansuBaoLong

QuansuBaoLong Mr & Ms Pac-Man

Có ai giúp tui kô? Khi di chuyển được 1 đoạn tự nhiên hễ ấn phía nào là nó đi thằng liền luôn, kô chịu dừng lại (vd: ấn W thì cứ đi thằng mãi phía trước) ấn lung tung 4 nút W,A,S,D mới trở lại bình thường (tức là đứng yên ấy). Hiện tượng này cũng xảy ra khi lái xe luôn! Dùng gamepad nhưng chỉ có thể đi lại trên đường phố, còn khi trong xe hơi thì kô biết chỉnh ở mục nào để xe hơi có thể điều khiển=gamepad! Xin hỏi ai chơi gamepad là cách thiết lập các nút bấm trong gamepad như thế nào để chơi game? (vd: nút 1 để đổi đạn, nút 4 để bắn...)

8. Knight!

Knight! T.E.T.Я.I.S

Lỗi tự động di chuyển này lần đầu tui cũng bị , nhưng từ lần sau thì nó tự động trở lại bình thường ...chẳng biết nguyên do tại sao nữa!
    Nếu dùng gamepad thì bạn vô mục Options , sau đó vô Controller setup , bấm chuột vào mục Configuration để chuyển nó sang Joypad , cuối cùng vào Redefine controls và Joypad settings để chỉnh nút thôi.
    Chỉnh nút cho xe hơi cũng ở trong Redefine controls đó ( mục Vehicle controls)

9. binh44tito

binh44tito Mr & Ms Pac-Man

mấy bác cứu em với. Em đang choi GTA: SA ngon lành, qua được thành phố thứ 2 rồi. Tới màn bơi lội tự nhiên máy đứng. Reset lại vào WĩnP nhung chuột + phím kô xài được, reset thêm lần nữa máy hư luôn, kô thấy hiện lên gì hết, kô kiêu gì luôn. Em thấy cái đèn đỏ chớp chớp mấy cái rồi tắt, đèn xanh vẫn bật. BÂy giờ kô biết phải làm sao?? Ba mẹ biết được chắc em chết. Xin hãy giúp em. Cấu hình máy là: CPU: 2.8 GHz Intel, Main Intel D865GBF, RAM 512 bus400, VGA: Ati Radeon 9600. SẴn tiện cho em hỏi cái main D865GBF này overclock lên được kô? Cám ơn.

10. JonyQuest

JonyQuest Youtube Master Race

cho em hỏi máy on intelgraphic 2 có chơi được GTA sa kô.chán quá .máy lởm vật vã có mỗi cái ram 512.chip ce 2.26 main 865

11. Hannibalmk

Cái này chắc kô liên quan đến GTA-SA, lần trước cái máy của thằng bạn mình cũng bị vầy, ra ngoài tiệm sửa, chũng nó lấy VGA và Ram lau sạch chân cắm rồi cắm chặt lại là hết và mất toi 50K.... Bồ thử làm vậy xem, có thể Ram cắm lỏng ( hoặc xấu hơn là hỏng hic..) về vụ OC thì mình cũng kô thạo lắm nhưng hình như main Intel OC kô ngon đâu

12. Hannibalmk

Thế vụ Game bị out giữa chừng ,chưa kịp làm đc nv nào đã out rùi--- đã có ai khắc phục đc chưa, chán ghe gớm....buồn ghê gớm

13. Hannibalmk

Cài CAS 5.6 xem nào,,, bro có dùng driver zin theo VGA kô, cái này kkô ổn lắm đâu.
    Có OC kô, nếu có thì thử hạ bớt xem.

14. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

Dùng cardonboard thì chạy cũng được đoá, tui đang dùng onboard, chạy cũng được, thỉnh thoảng vẫn bị bắn ra ngoài.

15. jackychun

jackychun Mega Man

Cata 5.6 chạy GTA lỗi quá, lâu lâu lại bị văng ra ngoài, rồi gặp cả lỗi Alt_tap nữa... Tình hình xấu chắc tôi phải quay về 5.4 mất

16. godfather_sg

godfather_sg Donkey Kong

Hix sao mỗi lần mình vào save là bị reset và báo lổi 'Log of this error has been created' o cách nào chơi được help me, may minh pen4'3.0' 1g ram, card 128' x600pro' bó tay chắc từ giả game này quá help me

17. binh44tito

Em đang xài CAS 5.5 , lâu lâu bị đứng hình thì có thông báo VPU Recover xuất hiện, nhấn Don't Send là vào chơi được. Em thấy cái driver này cũng kha khá. Em cũng thử OC lên rồi nhưng thấy ớn, sợ hư luôn nên trả về như cũ, em tăng thêm 72Mhz nữa mà thấy ít quá, chắc cũng kô nhanh hơn bao nhiêu mà siêu nóng. Cho em hỏi thâm 1 câu, em download cáo hot_cofee ở bõ bên kia mà sao làm hoài kô được, mặc dù đã đổi tên?

18. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Em chơi GTA SA vẫn ngon từ trước tới tối wa, tới hôm nay lại bị hỏng. Triệu chứng của em thế này: mỗi lần em click vào biểu tượng GTA SA trên desktop thì ko hề vào đc game, chỉ thấy chuột chuyển thành hình cái đồng hồ cát trg 1 giây rồi lại bình thg như chưa có gì, em thử vào game bằng mọi cách đều ko đc, cài lại game cũng ko đc! Trước đây em cũng gặp tình trạng tg tự như trên với VC, nhg lần đó là do em đổi tên 1 thư mục nên mới hỏng game, mà nếu đổi lại đúng tên thì lại chơi đc như thg. Lần này em có đổi tên tiếc gì đâu, còn chả mod bất cứ thứ gì cho game nữa! Chả hỉu tại sao lại hỏng thế này!!! Các bác giúp em với, huhuhu...

19. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

Đọc readme của cái đó đê, cóp hai cái file trong đó vào trong data/script. Nhớ backup cái file script lại nhé, Sau khi cóp xong thì vào game, start new game là chơi được. Have Fun

20. binh44tito

Cám ơn Tuan2986 nhé, mình đã làm được rồi mà phải chơi lại từ đầu hả? Tới chỗ mấy con đó đâu thấy gì đâu?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.