Mã Dành Cho Resident Evil

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi inetphuc, 1/6/04.

1. inetphuc

inetphuc Youtube Master Race

ok mình lấy tên mới rồi đây " reidentevilfanclub.tk mời vào nhé và nếu như các bạn thừa khả năng giải quuyết thì mời các bạn hãy nêu mọi chi tiết để bản admin của mình được thành lập ngay .....

2. M.G code 22

M.G code 22 Youtube Master Race

mình chơi resident evil 1 trên hệ giả lập playstation ở PC, mình nhập mấy mã bạn ghi mà chẳng có cái nào được cả, mong bạn chỉ lai rõ hơn.

3. nhoc_and_game

nhoc_and_game Youtube Master Race

:cool: này inetphuc trogn web của chú mày anh thấy còn thiếu à nghen, đó là bản hướng dân chơi re uổng công chú mày bôt cheat code mà hổng boot hướng dẫn cách chơi re, dzìa phụ mama bán hủ tiếu đi nghen hâhhhahhahâh :-? :-$ :-? :-?

4. kimleejung82

kimleejung82 Youtube Master Race

có xài được cho PC ko huynh !!

5. bushido

bushido Youtube Master Race

post lên là tốt rồi đừg chê.

6. milennia17

milennia17 Youtube Master Race

oi toi ôi dep qua qua hinh cua ban rat dep day chu

7. lê trung kiên

lê trung kiên Mr & Ms Pac-Man

số nhà 111 phố 12 phường tân thanh thành phố điện
    híc híc , cái gì mà vui quá vậy ta ?cho em tham gia với các đại ca ! vui chơi có thưởng ? hay là buôn bán vius bất hợp pháp ? em rất muốn tham gia !

8. kmatlanh

kmatlanh Youtube Master Race

mẹ kiếp cho mấy cái mã mà thấy muốn đập rồi,toàn là 3 cái vớ vẩn đâu kô hà ,chơi trò này mà chõi là mất đi cái tinh tuý của re,chơi phải suy nghĩ tìm tòi mới hay chứ

9. tvtiendung

tvtiendung Youtube Master Race

hi cac bac',em la linh moi to te,muon hoi rang co bac' nao biet code cua RE_Outbreak tren may PS2 ko?chi cho em biet voi nha,can gap lam.A`,em co len mang vao www.cmgsccc.com de tim ma,nhung ko hieu sao ko choi duoc.Dia code em mua la cua codebreake do,bac nao biet li do,chi dum em nha,cam on nhieu nhieu lam

10. condaigia2004

condaigia2004 Youtube Master Race

oi oi oi oi oi nhiều mã thế sao vậy có ai có mã cũa ma 2 trển ps1 sao cho có các nhân vậy mơí ngoài hai nhân vật chính ko vậy tôi nghe nói ma 2 có nhiều nhân vật lám đó nha ai có thì chỉ cho mình với nha

11. inetphuc

Hii.. bạn sao vậy..mấy ngày nay mình bận lo cho web .. nên không thể Post nhiều .. lần sau mình sẽ Post nhiều Code về Playstation 2 cho ..
    Trả Lời Từtvtiendung :
    Về Đĩa Gamehark của PS2 Game Re Outbreak đó thật ra là phiên bản nào ( Bao gồm tiếng Nhật Hay Mỹ ) thì Các code GameShark mới khởi động được . những mã hiện tại là Chạy cho Game Tiếng Anh . Hầu Như PS2 muốn Add Code cũng không dễ như PS1 Vì nó cần phải Sử dụng tiếng anh trong các phiên bản (Vesion 3)
    - Bạn Đã Add Code rồi thì không thể nào sửa được . ( Duy nhất chỉ Rename mà thôi)
    - Nếu bạn có thể xem Code của mình một khi đã lập code thì nó sẽ không kích hoạt
    - Name đầu tiên để cho chạy lệ thuộc Gameshark khi bạn thành lập Code phải có code Khởi Động ( Must Be On ) và tên được đặt cho nó là MasterCode trở về sau bạn muốn đặt tên gì thì đặt .nếu muốn biết thêm thì hãy gởi qua e-mail cho mình [email protected] để mình hướng dẫn thêm cho một số phần rắc rối .
    Trã Lời Từ Bài condaigia2004 :
    Bạn nói đúng . Resident Evil 2 có tất cả 6 nhân vật . bao gồm :
    + Claire Redfield - Đi Cảnh
    + Leon Scott Kenedy - Đi Cảnh
    + Ada Wong - Đi Cảnh - Extreme Battle Mode
    + Chris Redfield - Extreme Battle Mode
    + Hunk - 4th Survivor
    + Tofu - không nhớ vì lâu quá
    Nhưng những phần này không thể nào mở ra đươc khi bạn muốn đi phần của nhân vật Hunk và Tofu . nó chỉ mở dạn trực tiếp khi bạn hoàn tất RE 12 lần và sau khi Credit nó sẽ hiện lên Logo của RE ( Con Mắt ) sau đó biến rất nhanh và sẽ đổi qua phần chơi mới . hoặt nếu ai có Code Game Shark thì Ađ vào nó sẽ mở không cần hoàn tất 12 lần chi cho mệt .

12. TTMH

TTMH Fire in the hole!

web làm đến đâu rùi?tui cũng bít làm web,có cần phụ gì ko? ;;-)

13. ngokylong0

ngokylong0 Youtube Master Race

bạn archimonde oi , cho mình hỏi cái giải mã đạn súng bất tử Res 2 ở hệ PC như bạn nói trên ý thì vào phần Menu ở đâu bạn chỉ rõ dùm cái , đang choi giải mã hay giải mã từ ở ngoài phần chọn : Load Game ...vvv . bạn chỉ dùm hen ,

14. taichuot

taichuot I'm Off! Moderator Lão Làng GVN

Very dễ , follow me!
    Sau khi điều khiển được Leon hoặc Claire. Mở chổ hiển thị máu và các món đồ của nhân vật ra . Sau đó đánh hàng này : lên , lên , xuống , xuống , trái , phải , trái , phải rồi nhấn nút bắn . Đạn sẽ vô cực cho bất kỳ súng nào bạn lấy được . Muốn trở lại bình thường , làm lại 1 lần như vậy là xong.
    __ Các nút lên , xuống , trái , phải là những nút điều khiển di chuyện của nhân vật , tốt nhất bạn dùng các phím có hình mũi tên trên Keyboard .

15. TTMH

TTMH Fire in the hole!

to inetphuc: ông xài domain free à?có cần tui xin dùm 1 con .com ko?mà host xxài của thằng freeweb hay dở chứng lắm,nếu ông mún làm thì anh em mỗi người góp cỡ 20k mua 1 cái host 500M là xài dư xăng,tha hồ gửi RE ost cho bà con nghe

16. tvtiendung

tvtiendung Youtube Master Race

chao tat ca cac ban...
    Cac ban chi ro hon cach nhap code cua Resident Evil Outbreak dum` minh nha,dia minh choi la phien ban tieng Anh,dia code cua minh la 7.0,minh nhap code cua cmgsccc.com do,nhung nhap xong van ko vao duoc,ko hieu tai sao....?a`,nhap ma kich hoat phai nhap nguyen mau la Mastercode(must be on) ha cac ban?co the ghi tat la master ko duoc ko?cac ban ai biet chi ro dum` nha,cam on nhieu lam......

17. inetphuc

hì .. đó là cái web mà mình đã thực hiện lúc trước và dở dang .. nhưng hiện đang làm lại và rất cần mã nguồn Homepages .. vì vậ mẫu một trang chủ là vấn đề đấy nên nó rất chu đáo và hiện đại .. không homepages nào vừa ý mình cả... nên nó chưa hoàn . trong nhóm R.E.F.C nếu bạn thích thu với mình thi cùng nhau xây dựng một trang web thật đẹp và sân chơi mới cho chúng ta . .. . còn về mã RE thì mình có rất nhiều bài viết nước nước ngoài . nên mình phải sử dụng trước xem chính xác chưa thi mình mí Post lên Site .
    Bài Bạn TTMH
    Mình rất mong đấy chứ .nếu bạn có lòng thì mình sẽ nhận món quà của các bạn .. và mình sẽ cố gắn thực hiện hoàn chình trong thời gian gần đây thôi .
    Bài bạn tvtiendung
    Chào Bạn tvtiendung Nếu như bạn thực hiện một CodeBreaker thì quả thật trang website này cũng chưa hoàn toàn chính xác cho lắm . Mỗi lần New Update của nó thì khoảng thời gian nữa tháng sau bạn không thấy nó Update lại thì nó đã dùng kích hoạt được . vì mội game giá trị Update 2 lần có chỉnh sửa nên mới sử dụng được Code . nếu bạn Chơi PS2 thì hãy vào trang web hãng Gamehark.Com mà Check . Vả lại xem được chú thích hướng dẫn của nó cách Add CodeBreaker .

18. HHLONG

HHLONG Legend of Zelda

tốt nhất nên sử dụng gameshark đi,cái bản 7.0 đó không có tác dụng đâu,tôi thử mấy lần rồi mà không được.ok

19. inetphuc

Phải rồi . Version 7.0 thì hơi khó . nhưng Véion 3.0 còn Cha hơn nữa á .. khó lắm .. mình làm rồi mà cái được cái không đấy ! Hic chán quá chời ơi ..... mình làm ba cái ấy rất thích thú . nhưng ở đây lại xài mấy game sến không . ( Version Japanese ) không hiểu tụi trong game nói gì hết .. chán thật

20. inetphuc

hiện tại nếu bạn nào chơi Trình Giả Lập Thì Mình có thể giới thiệu một phần mềm rất hay và dễ sử dụng . nó có thể check tất cả mọi thứ . nó mang tên GameWiz . Phần mềm này có khả năng thay đổi các con số . Nếu bạn chơi bên PS1 và sử dụng Trình Giả Lập Để chơi bên PC thì phần mềm này có thể làm cho các con số trong trò chơi đứng im tất cả . Bất Tử các con số và có thể tăng các con số đó lên ví dụ như : cây súng Magnum 7 viên đạn chẵng hạng RE 1 bên PS , rồi qua PC dùng trình giả lập qua chơi ben PC lấy phần mềm heck tên nó sau đó nâng cấp con số đó lên thành 9999 viên đạn cũng được hay cho đướng im 7 viên cũng được ...vả lại không chỉ một loại game đó mà rất nhiều nữa ... như mình đã từng thí nghiệm các game như : Red Alert 2 - Yuri's - Diablo 1 - 2 - Dino Crisis 1,2 ..v..v rất nhiều và rất nhiều . nếu bạn nào có nhu cầu xin gọi ngay cho mình . phần mềm này đã không còn tồn tại trên Internet nữa mình sẽ SEND trực tiếp qua cho ban....